พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อาจจะเป็นของ หลวงพ่อโด่ วัดนามะตูม ชลบุรี

2. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011

รบกวนสอบถามครับพระหลวงพ่อกวยองค์นี้แท้หรือเปล่าครับ พระของผมเองได้มานานแล้วแต่ดูไม่เป็นครับ ช่วยแสดงความเห็นได้เต็มที่เลยครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

สลบครับ ไม่แท้ครับ

4. sunny2

ขอบคุณมากครับ พอดีได้มาฟรีจากพระที่ท่านเคยบอกว่าเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อกวยครับ ผมก็เก็บไว้บนหิ้งพอดีเพิ่งเจอเลยเอามาถามครับ :cool:

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย และสวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน,

ไปเจอใน FB มา จึงนำมาประชาสัมพันธ์ เพื่อเป็นกานร่วมบุญกับทางวัดครับ

ขนาดไฟล์:
      115.7 KB
      เปิดดู:
      276
  6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ แทบเท้า หลวงพ่อกวยครับ

7. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ เป็นพระขึ้นกรุที่พระกิ่งขุดได้ในวัดบ้านแค ตอนท่านบวช ปี 2540 ได้พระประมาณ 100กว่าองค์

อ ตั้ว ได้ไว้บ้าง จึงนำมาแจกผู้ที่มาทำบุญกฐินผ้าป่า ที่วัดซับลำใย

เนื่องจากประวัติไม่ชัดเจน จึงมีทั้งคนเชื่อและไม่เชื่อ ผมได้จากวัดซับลำใยองค์หนึ่ง ทำบุญกับวัด อ.ป้อม(จอว.)ท่านให้มา เป็นพิมพ์แหวกม่านอกใหญ่ เป็นพระที่แขวนติดตัวตลอด 1 ใน 3 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2014
  8. Tawatchai1889

เรื่องแหวกม่าน แตกกรุ

มีจริงครับแต่มีแค่ 2-3 องค์เท่านั้นที่ออกมาพร้อมกับการเปิดกรุปี 2537

วิธีวิเคราะห์พระที่เค้าเอามาเล่นกันตอนนี้ ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่าพิมพ์พระเหมือนกันหรือเปล่า.

ต่อไปให้ดูตำหนิว่ามีเหมือนกันกับพืมพ์ไม่ลงกรุหรือไม่

ถ้าไม่ก็จบข่าวไม่ต้องคุยกันต่อครับ

9. sunny2

ที่มาพระของผมก็ประมาณที่เล่ามาล่ะครับ คือได้รับแจกมาจาก อ.ตั้ว แล้วเค้าให้ผมต่ออีกทีนึงเพราะบอกว่าปลอม แต่ผมก็เก็บบูชาไว้บนหิ้ง พอดีเจอเลยถ่ายรูปมาถามดูครับ ขอบคุณทั้งสองท่านที่ให้ข้อมูลครับ

10. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    เหรียญสวยมากๆเลยครับพี่ ยิ่งออปชั่นนี้อยากได้มากๆ ไม่รู้จะหาได้จากไหน :cool:

11. อาณัติ

ข้อมูลอีกด้านที่ได้รับฟังมา เก็บพระไว้เป็นที่ระลึกในการทำบุญครับ

ตอนนั้นช่วยวัดซับฯกับน้องๆ เขาเป็นต้นสาย ออกแรงเยอะคนไม่เข้าวัดเลย

พวกเราช่วยกันด้วยใจ น้อง 2- 3 คนนั้น หัวใจเทวดาจริงๆ ชื่นชมมาถึงทุกวันนี้

ส่วนเรื่องพระ....ใครเชื่อแบบไหน ก็เอาตามนั้น เป็นเรื่องส่วนบุคคล

12. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ในวันพระขึ้น 15 ค่ำ ขอถวายพวงมาลัยพุทธบูชาแด่ครูบาอาจารย์ หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ครับ

ตะมัตถัง ปะกาเสนโต สัตถาอาหะ อิมะอะวิ ตะอุอะมิ มะสะนะโม สิบนิ้วข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการแด่คุณครูอาจารย์ผู้ประสาทวิทย์ อันเป็นมิ่งมิตรทั่วโลกา ข้าพเจ้าขอไหว้เทพยดาผู้ศักดิ์สิทธิ์ อีกทั้งพระพรหมเมศรีผู้เรืองฤทธิไกร ทั้งพระครูผู้รู้ไสยศาสตร์โหราจารย์ จงมาอภิบาลปกเกศ ทั้งบิตุเรศชนนี หลวงพ่อกวยก็ดี จงมาเป็นสักขีพยานให้กับข้าฯ ผู้ท่องว่าคาถาอาคมให้บรรลุสมและศักดิ์สิทธิ์เป็นศุภนิมิตรแก่ตัวข้าฯตลอดชั่วกาลนานเทอญ

13. อาณัติ

แต่งขันธ์ครูแล้ว หากยังระลึกถึงหลวงพ่อ ท่านไม่ทิ้งเราเลย แม้เราจะหลงลืมหรือทิ้งท่านไปตามกระแส ท่านยังคิดถึงเราเสมอ ผมเชิญรูปหลวงนั่งเหนือหัวผม ๑ ฟุต(ตั้งนิมิตเอา) ตั้งแต่ปี ๒๕๓๙มา ไม่ยกขันธ์กับองค์ใดอีก ถ้าทำก็เพียงแต่งขันธ์ ๕ บอกกล่าวรูปนั้นๆ

ผมเคยเล่าแล้วว่าทำเหรียญหนุมาณหล่นหายไป ขอท่านให้ได้คืนมา ผมต้องรอหรือหลวงพ่อท่านให้โอกาสพิสูจน์ตัวเองอยู่ ๑๔ ปี จึงได้หรียญเดิมๆคืนมา โดยไม่เสียเงิน แม้ความนิยมเหรียญหนุมาณจะขึ้นไปหลักหมื่น แต่ก็มีแลกเหรียญพระธาตุพนมปี ๒๕๑๘ไป ๑ เหรียญ

โดยปกติผมไม่ขอหวยหลวงพ่อ ๒ ตัว ๓ ตัว แต่ผมขอให้ถูกหวย ขอให้มีโชคลาภ ขอให้คนยืมเงินไปส่งคืน ซึ่งถ้าไม่อาภัพอับโชคจนเกินไป ขอให้ท่านเปิดประตูโชคลาภให้ ตามสมควร

เรื่องๆอื่น หากไม่เหลือบ่ากว่าแรงนักก็ทำตามปกติ ตามความรู้ความสามารถ "เมตตาอยู่ที่ปาก คงกระพันอยู่ที่ใจ"

ผมเคารพหลวงปู่หลวงพ่อหลายองค์ แขวนพระหลายองค์หลายพวง แต่เวลาบอกกล่าวพระ ภาพหลวงพ่อจะปรืื้ดมาก่อนองค์อื่นเลย จึงตามด้วยหลวงปู่ และองค์อื่นๆ ที่ท่านเมตตามาเป็นกำลังใจยามยาก จิตมันเป็นอัตโนมัติ เหมือนจะไม่ยึดในวัตถุมงคลมากนัก เป็นรูปหลวงพ่อหรือเป็นพระที่ผ่านการบอกกล่าวท่านใช้ได้ จิตมันรวมแล้ว อาจจะไม่เป็นสากล ไม่เป็นแนวทางให้ใครได้ ผมเชื่ออย่างนี้ เป็นแบบนี้มานาน

อ.ถวัลย์ ที่พึ่งล่วงลับท่านกล่าวว่า "วัตถุไม่ขนไปด้วย แต่...ศรัทธาจริต ต้องมี"

14. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

'กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อกวยครับ
    เมื่อวานได้มีโอกาสเอาปัจจัยกฐินที่เป็นเจ้าภาพ1กองไปถวายที่วัดมาครับ'

ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      2,959
  15. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

รับพระบูชาหลวงพ่อได้แล้วรึครับ ผมก็ทำไว้กองหนึ่งตั้งแต่เดือนพฤษภาคมตอนนั้นยังไม่มีพระ ถ้ามีโอกาสต้องแวะไปรับแล้วครับ

16. Surfers

รับได้แล้วครับผม ถ้าร่วมบุญก่อนหน้านี้คงได้เป็นรูปหล่อหลวงปู่อริยาบทนั่งบนเก้าอี้
    ของผมรูปหล่อหลวงปู่อริยาบทนั่งบนเก้าอี้หมด ทางวัดจึงนำของปี 56 มาให้แทนครับ

17. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

18. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงพ่อกวยเหนือเศียรเกล้า

กราบ กราบ กราบ

19. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณ Surfers สาธุ........................

20. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กราบหลวงพ่อกวย ครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือที่สุดในชีวิต
    และสวัสดีพี่ๆ ทุกคนนะครับผม หวังว่าสบายดีกันทุกคนนะครับ อิอิ

ปล.ช่วงนี้ มัวแต่ลุ้นผล กฟผ เลยไม่ค่อยได้แวะมาทักทายพี่ๆ เท่าไร :cool: