พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะครับ สุดยอดแล้วได้ลอดโลงท่าน ขอบอกว่าเหรียญรุ่นปี 56 ก็ไม่ธรรมดาครับ พระอาจารย์ที่มาเสกให้สุดยอดทั้งนั้น ที่สำคัญหลวงปู่กวยท่านเสกให้อยู่แล้วครับ (เป็นความเชื่อส่วนตัวนะครับ)

2. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เมื่อวานผมก็ได้พาครอบครัวไปมา ได้เจอกันป่าวไม่รู้

3. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

4. เล็กนครปฐม

เล็กนครปฐม Active Member

เรียนถามท่านผู้รู้ เหรียญแจกแม่ครัวปี21สร้างวาระเดียวกับเหรียญหนุมานและหลังยันต์หรือเปล่าคับทำไมค่านิยมถึงห่างกันพอสมควร ทั้งที่สร้างน้อยกว่ามากกำลังสนใจอยู่ครับ

5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ไม่มีอะไรมากอยู่ที่ค่านิยมอย่างเดียวครับ สิ่งสำคัญคือความศรัทธาเท่านั้น

6. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญแจกแม่ครัว สร้าง ในปี 2521 เช่นเดียวกับ เหรียญหลังยันต์ และ เหรียญหลังหนุมาณ นั่นแหละ ครับ

แต่ เหรียญแจกแม่ครัว มีจำนวน น้อย กว่ามาก จึง ไม่ค่อยได้พบ บ่อยนัก

ด้วยความที่ หายาก นั่น แหละ คน จึง ไม่ค่อยได้กล่าวถึง

ความนิยม รวมถึงราคา จึง ไม่สูง เท่า เหรียญหลังยันต์

และ อีก เหตุหนึ่ง ที่ เหรียญแจกแม่ครัว นิยมน้อยกว่า เพราะ สมัยก่อน มี ของเก๊ ออกมา ระบาด ( นานมาแล้ว นะ )

คนจึงกลัว มาถึง สมัยนี้ สามารถ ดู และ แยกแยะได้ ดูพิมพ์ หน้าหลังถูก ดูรอยตัด ได้ ก็ หมดปัญหา ไป

วิธี ดู ไป อ่าน เอาในเวป วัด เอง นะครับ

7. Nuttavude

Nuttavude เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    อีกอย่างผมว่าชื่อครับ คำว่าแจกแม่ครัวดูเหมาะกับผู้หญิง รูปทรงเหรียญจะเล็กกว่าเหรียญโล่ห์ การแขวนดูไม่อลังกาล คนก็เลยไม่ค่อยสนใจกันเท่าเหรียญโล่ห์ทั้งๆที่พิธีเดียวกัน ผมว่าถ้าเหรียญแจกแม่ครัวลองขนาดเท่าเหรียญฝาบาตร ผมว่าราคาแรงกว่าเหรียญหนุมานแน่นอนครับ

8. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

พระของ หลวงพ่อ ที่ท่าน ทำเอง ทำกับมือ ส่วนมาก จะองค์ ใหญ่ๆ ทั้งน้าน

สังเกตได้ จาก พระเนื้อดิน เนื้อผง ที่ท่านทำเอง

จะมี ขนาด พอเหมาะกำลังดี ก็ เป็น เหรียญ กับ พระผง ในยุคท้ายๆ เท่านั้น ที่มีขนาด ไม่ใหญ่ นัก หรือ เรียกว่า ขนาดที่กำลังพอดี

ผมยัง เคยคิด เลย ว่า หากได้ พระปรกโพธิเก้าใบ หรือ พระสมเด็จหลังรูป หักๆมา สักองค์ จะนำมา ตัด เป็นองค์ เล็กๆ ห้อยคอ แบ่ง ได้ หลายคน เลย

โดยส่วนตัว ผม จะเป็นคน ที่ ห้อย สร้อยพระ ติดตัว แบบ ตลอดวัน ตลอดคืน คือไม่ค่อยจะถอดออก จากตัว กันละ

ดังนั้น จึง ไม่สะดวกที่ จะห้อยพระ องค์ใหญ่ๆ

พระที่มีขนาดใหญ่ หน่อย ก็ ต้องห้อย โชว์ นอกเสื้อ กันเลยละ

อันที่ จริง ก็ ดี นะ

รักหลวงพ่อ มาช่วย กัน อวด พระหลวงพ่อ กัน

ห้อย โชว์ กัน เลย

ใครเห็น หากเค้าถาม พระอะไร ก็ ตอบเค้าไป ดัง ๆ ว่า พระหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ( บ้านแค ) ชัยนาท

เอาให้ เต็มยศ ไป เลย........................55

9. ฌานกร

พี่ดาวครับ ผมเองก็ห้อยปรกโพธิ์องค์ใหญ่ๆ รุ่นฉลองเรือนไทย มีหลายคนถามว่าพระอะไรองค์ใหญ่จัง ผมก็บอกสมเด็จปรกโพธิ์ หลวงพ่อกวยครับ หลายคนๆ ก็บอกว่าพระสวยดี หลายคนก็บอกองค์ใหญ่จัง ผมเลยบอกพระสมเด็จหลวงพ่อใหญ่แบบนี้แหละ ขลังดี อิอิ

10. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เมื่อวานได้ไปกราบหลวงพ่อกวย ครั้งแรกในชีวิต ไม่แน่ใจ เจอพี่ๆ ในห้องนี้หรือป่าวนะครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

11. ฌานกร

สาธุ เยี่ยมไปเลยครับพี่ตี๋ ขอบารมีหลวงปู่กวยคุ้มครองครับ :cool::cool::cool:

12. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบใจ น้องโต้งมากครับ กะว่าจะนำตะกรุดท่านติดตัวอยู่เหมือนกัน ส่วนเหรียญติดกระเป๋าอยู่ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พระองค์นี้ผมเช่าจากในเวปนี้ ไม่แน่ใจว่าแท้ไหมไม่เคยเห็นของแท้ เลยเช่าไว้ รู้แต่ว่าพิมพ์นี้หลวงพ่อท่านทำไว้จริง

เมื่อคืนฝันแปลก ฝันว่าผีเข้าคน แล้วผมเอาพระองค์นี้ไปแตะ ผีมันหัวเราะบอกว่า เอาพระที่คอนั้นเอามาไล่ถึงจะออก เหมือนจะบอกว่าพระองค์นี้ไม่แท้ ผมเลยบอกว่ามรึงแน่จริง อย่าพึ่งหนี กรูจะไปเอามีดหมอมา...เลยรู้สึกตัว ที่จริงบ้านผมผีเข้ามาไม่ได้ ครูแรง เทวดาท่านมานิมิตร ผมก็จะแขวนเหมือนเดิม แปะเกศาจีวรหลวงพ่อหน่อย...ใช้ได้...พระประธานพร โชคลาภร่ำรวยไม่สู้ใคร

ฝากรูป

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ดาวทะเลทราย

สูตร การไล่ผี เอามีดหมอ ออกมา ไล่ ยางไง ก็ ต้อง ได้ผล ครับ

แต่ ข้อควรระวัง มีด ก็ คือมีด นะครับ ต้องระวังหน่อย

ผี ที่มันไม่ รุนแรง หรือไม่ บู้ ก็ ไม่ค่อยเป็นไร

หากเจอ พวกผี นักเลง คือ มันสู้ ต้องระวังหน่อย หากมี การ ยื้ ยุด ฉุดลาก กันระวัง มีด จะพลั้งมือ ไป โดน คน บาดเจ็บ ............ ตรงนี้ ต้องระวัง

หาก พลาดพลั้งไป ทำมีด บาดมือ ตัวเอง หรือ คนอื่น เป็นแผล จะรักษา ไม่หาย หรือ รักษายาก

ท่านว่า ให้ บอกกล่าว หลวงพ่อ ขอทำน้ำมนต์ รักษา แล้ว ใช้ ด้ามมีด ฝนกับ ฝาละมี นำไปผสมเป็นน้ำมนต์ ใช้ ทา ใช้ดื่น กิน ก็ จะหาย ครับ

มาตอนหลังๆ ผม จึง ไม่ค่อย นำมีดหมอ ออกมาใช้

ถนัด ไป ทาง ใช้ ไม้หน้าสาม แทน ก็ พอได้ผล เหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2013
  15. ดาวทะเลทราย

อีกเรื่องหนึ่ง

จากประสบการ ที่ เจอมา

คนที่มีอาการ ผี เข้า หรือ โดนของ หรือในทำนอง โดนผี ครอบงำ ก็ ตาม

อย่าเพิ่ง ด่วนสรุป ว่า เป็นเช่น นั้น ในทันที ให้ดู อาการ และ หลักฐานแวดล้อม ก่อนด้วย

เคยไป ช่วย เค้า รักษา นี่แหละ ขนาด หลวงอา ที่เป็นมือ โปร ด้านนี้ แก่ รักษาคนป่วยคนไช้ เป็นประจำ

เจอ คนผีเข้า แบบ ดื้อ ๆ ยังเล่น เอา ซะ เหนื่อย
    คือ มัน ดื้อ เงียบ ดื้อ แพ่ง
    วันนั้ผม เอง ไป เยี่ยมหลวงอา พอดี จึงนั่นดู เห็นหลวงอา รักษา ไป จนเหนี่อย มันก็ ยัง ทำเฉย

ได้จังหวะ ตอน หลวงอา นั่งพักเหนื่อย ย่องเข้าไป ด้านหลัง คนป่วย

อัน พลัง ใส่ แต่ไม่ลืม ที่ จะ ล๊อคมันไว้ก่อน นะ ไม่ งั้น มันสู้ ขึ้นมา
    จะ ยุ่งเหมือนกัน

ใส่ไป มิใช่ น้อย กัน ก็ ทำ เป็น เฉย ฉิบ

ไม่พูด ไม่จา ถามก็ไม่ตอบ ทำไม่รู้ ไม่ชี้

จะแสดงอาการ ก็ ตอน เรา ใช้ คาถา ที่เป็นอาวุธ จี้ เท่านั้น ก็ ร้อง แต่ มันก็ ดื่้อ ร้องตอนเจ็บ พอเราหยุด มัน ก็ ทำ เฉยๆ อีก

ทำนอง เด็ก หัวแข็ง ดื้อ เงียบ อย่างนั้นแหละ

อย่างกรณี นี้ เล่น กันหลายยก จน มันยอม พูด ยอมรับสารภาพ
    ก็ ต่อรองกัน ไป ได้ ตามที่ ต้องการ แล้ว ก็ ยอมออกไป

ส่วน ที่เหลือ ตกค้างบ้าง ก็ ทำการ ล้าง ให้ เขาไป

บางครั้ง มัน ไม่ได้ ง่ายๆ เหมือน ในหนัง ไทย....... ต้องระวัง ... ไว้ หน่อย นะครับ

....................................

นั่น เป็น หนึ่ง ในหลายกรณี ที่ เคยพบ

เล่า หลาย เครส เดี๋ยว จะ กลายเป็น ชุมนุน เรื่องเล่า ...... ไป

ใครสนใจ เรื่องทำนองนี้ ไป หาอ่าน เอา ในกระทู้ เรื่อเล่าก่อนนอน
    เอาเอง นะครับ...............55

16. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ใครมีประสบการณ์เหรียญจตุรพิธพรชัย บ้างครับ
    กำลังจะหามาไว้บูชาครับ

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

อ่านกำลังเพลินเชียวครับ ^^

18. ดาวทะเลทราย

ข่าวดีงานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิต ครั้งต่อไปจะจัด

วันที่ 7 - 10 ธันวาคม 2556
    ณ พุทธวิชชาลัย อาคารเรียนรวมและศูนย์วัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร

วงเวียนบางเขนสี่แยกหลักสี่

ใครมี ข้อมูล และรายละเอียด นำมา เล่าแจ้ง ให้ทราบหน่อย นะครับ
    เพราะกำลัง จะ ยุ ให้ อ.สุวิ เปิด บูธ ในงาน สักหน่อย

ควร มิ ควร ก็ แนะนำ กัน นะครับ

ขออภัย เขียน ผิดกระทู้ ... ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2013
  19. ฌานกร

ประสบการณ์สุดยอดมากครับพี่ ซึ้งในความรักความศรัทธาต่อหลวงปู่จริงๆ สาธุ สาธุ สาธุ
    :cool::cool::cool:

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุพี่...........

แม่ผมป่วยเป็นมะเร็ง รักษาอยู่ 7 - 8 ปี จึงเสียชีวิต ผมกับพี่น้องต้องไปนอนเฝ้าเวลาที่แม่ไปเข้ายาเคโม ที่ศูนย์มะเร็งอุบลฯส่วนใหญ่ผมจะไป คล่องตัวสะดวก ผมก็นอนใต้เตียงแม่ตลอด กลัวอยู่ นอนๆไปตื่นมากลางดึกกล้วมีคน(ผี)มานอนเฝ้า แบบจ้องตา แต่ไม่เคยเจออะไร ครั้งหนึ่งเจอ... พระมาหา ท่านบอกว่า ท่านคือหลวงปู่เทพโลกอุดร ผมเลยนิมนต์ท่านเป่าแม่ผม ให้ทุกขเวทนาน้อยที่สุด ท่านก็เมตตาทำให้ บอกว่า"ช่วยได้แค่นี้" ผมเลยกราบไหว้บูชาท่าน บูชาท่านจนทุกวันนี้(ตอนนั้นอ่านประวัติท่านในหนังสือโลกทิพย์ เล่มเก่าๆมากๆ เก็บไปฝัน)

ผีเข้าคน อ เฒ่า สุพรรณเคยบอก ให้ดูดีๆ พินิจพิจารณาให้ถ้วนถี่ คร้้งหนึ่งผมตัดสินใจจะใช้ไม้แข็ง แต่"สติ" บอกว่าเป็นเรื่องความเชื่อและจิตใจ หากหลวงพ่อกวยไล่ไม่ไป แสดงว่ามันบ้า ไม่ใช่ผีเข้า จึงปล่อยวาง คนนั้นก็ไปหายที่โรงยาบาลโรคจิตอุบลฯ เรื่องใช้ไม้แข็ง คมแฝกไม่มีที่ผม...เป็น จนท.สาธารณสุขด้วย

ที่เล่าในนี้ ไม่ได้เล่าเอามันส์ เป็นความจริงที่สาบานไม่ตาย ใครจะเชื่อไม่เชื่อยังไงก็พินิจพิจารณาเอา เป็นการส่วนตัว

ทุกเรื่องที่ผมเล่า เพื่อบูชาคุณหลวงพ่อกวย..................อย่างเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2013