พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พึ่งซื้อมาใหม่ครับ 555 น่าจะต้องเอา 3BB ใส่บาตรแทนครับ

ผมใช้หมาไฟอยู่ครับ ดูไม่ได้ครับ เห็นบ้างบางรูป

2. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    อะเห็นแล้ว กว่าจะเห็นเล่นเอาอดดูรูปไป2วัน

3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ผมดูรูปไม่ได้เลย ไม่รู้เพราะอะไร

4. รวิปราจีน

รวิปราจีน สมาชิก

20 พฤษภาคม 2012
    เรียนถามสายตรงหลวงพ่อกวยครับ

ทุก ๆ วันพระ ผมอยากจะถวายอาหารให้กับหลวงพ่อกวยครับ แต่ผมไม่ทราบจริงว่า ท่านชอบฉันอะไร มีอะไรบ้าง กลัวจะถวายผิดน่ะครับ เพราะอย่างเช่นหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ท่านฉันอาหารเจ ถ้าใครไม่ทราบประวัติท่านแล้วไปถวายผิดก็คงไม่ดีครับ รบกวนหน่อยนะครับ

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ปกตินิยมถวาย ขนมจีนน้ำยาครับ แม้แต่บ่นบานท่านก็นิยมครับ อื่นๆแล้วแต่สะดวกครับ น้ำชา ผลไม้ด้วยก็ดีครับ

แต่ท่านไม่ฉันหมากพลูนะครับ

6. รวิปราจีน

รวิปราจีน สมาชิก

20 พฤษภาคม 2012
    อีก 1 คำถามครับ

หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร คำว่า "ชุตินฺธโร" อ่านว่าอย่างไรครับ

แบว่าไม่ค่อยมั่นใจครับ ไม่รู้ที่ผมท่องคาถาอยู่ทุกวันผมเรียกชื่อนท่านถูกรึเปล่า..

7. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    อ่านว่า ชุ ติน ธะ โร ครับ เพิ่มเติมว่าท่านชอบฉันก๋วยเตี๋ยวด้วยครับ

8. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อ่านตามศิษย์พี่ใหญ่เลยครับ:cool::cool:

9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจ ครับ
    ถ้า จะกรุณา ขอเป็นอินเทล I 7 กับแรมสัก 4G ก็พอ

......... จะได้ ไปสมัครเป็นลูกศิษย์ พระ สักวัน.....55

...........

ผม ก็ ดูรูป ไม่ได้ มาตั้งแต่ สามวันก่อน แล้ว
    คิดในใจ รูป คง เยอะ หรือ ของแรง
    เซิฟเวอร์ คง ทำงานไม่ทัน รอนาน จึงตัด
    ทำให้ภาพไม่ขึ้น

.....

เมื่อวาน ไป กราบหลวงพ่อกวย ที่วัด มา
    ได้ อะไร มาเยอะแยะ เลย

ไม่ได้ไปวัด นาน 16 ปีแล้ว กะมัง

10. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ได้อะไรมาเยอะแยะ แนะนำบ้างนะพี่ดาว
    พรุ่งนี้จะพาครอบครัวไปกราบท่านอีกครั้งครับ
    จะพาท่านแม่ไปทำบุญที่วัดด้วยยยย

11. Tawatchai1889

โอ้ววว ไม่ได้ไปตั้งนาน 16 ปีแล้ว เอาของี่ได้มาโชว์หน่อยครับ :cool:

ฝากเที่ยวเผื่อด้วยครับท่าน :cool: ฝากดูวัตถุมงคลต่างๆ
    พร้อมรูปหล่อบูชา ราคาบูชาด้วยนะครับ เอามาอัพเดทให้เพื่อนๆได้ทราบครับ
    เพราะมีคนถามถึงครับ

12. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวาน โดดร่ม หนีงาน หนึ่งวัน ไป วัดหลวงพ่อ
    วันนี้ ต้องรีบทำงาน ชดเชย หน่อย

มีเรื่อง ที่จะนำมาเล่า หลายเรื่อง ทีเดียว

.......

ตะกี้ เหลือบตา ขึ้นไป ที่ มีคนมาถามไว้ ว่า หลวงพ่อ ชอบฉันอะไร

ทั่วไป คนเค้าก็ มักจะ ถวาย ก๋วยเตี๋ยว บ้าง ขนมจีน บาง

แต่ อาหาร อีก อย่างหนึ่ง ที่ ไม่ค่อยมีคนรู้ ว่าท่าน ชอบ
    " ต้มยำกุ้ง "

รายละเอียด ผมจะมาเล่าให้ฟัง ขอ ไปทำงาน ก่อน ครับ

13. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ได้เลยครับจะถ่ายรูปพร้อม ราคามาด้วยให้หมดเลย ครับ

14. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมไม่รู้เรียกรุ่นไหนครับ พี่ ระหว่างทาง

ถ้าน่าจะเรียกรุ่น ต้องเป็น สมเด็จหลังรูป ปี 21 ครับ:cool:

15. คนกันเอง

ค่ายอดิศร ครับ :cool:

[​IMG][​IMG]

16. ดาวทะเลทราย

ด้วยความที่ ไม่ได้ มาวัด เสียนาน อะไร อะไร เปลี่ยนแปลงไปมา

ตั้งแต่ผ่านซุ้มประตูวัดเข้ามา
    พบวิหารจตุรทิศ เป็นที่ประดิษฐานรูปเหมือนหลวงพ่อ ท่านไว้

ซึ่งเดิม เป็นเพียง มณฑปเล็กๆ มาวันนี้ เป็นวิหาร ขนาดใหญ่
    ที่สำคัญ สะอาด และสวยงาม ให้ลูกหลาน ขึ้นไป กราบหลวงพ่อได้ อย่างสะบายใจ และชื่นใจเป็นที่สุด

2. รูปหล่อหลวงพ่อ องค์เดิม แต่ วันนี้ รุ้สึก อบอุ่นใจอย่างบอกไม่ถูก

3. พระพุทธเจ้าในวิหาร แต่เดิม เป็นเพียงศาลาไม้ มุงสังกะสี เหมือนถูกทอดทิ้ง
    มาวันนี้ เป็นศาลา ปูหินอ่อน สะอาด สะอ้าน สวยงาน จริง
    ได้เข้าไปกราบ ขอพร จากท่าน อีกครั้ง

4. สระน้ำ ข้างพระอุโบสถ แต่เดิม เป็นสระดิน มีเพียงสะพานไม้ เดินออกไป ที่ศาลาไม้กลางน้ำ เก่าๆ เหมือนถูกทอดทิ้ง ไว้

วันนี้ ถูกตกแต่ ให้ เรียบร้อย สวยงาม จนจะมีใครรู้ไหมนะ ว่านี้ คือ สระน้ำศักสิทธิ์ ในอดีต

5. ต้นตะแบก หน้าศาลาหลวงพ่อกวย ต้นนี้ ยังอยู่เหมือนเดิม
    แต่ศาลา ของหลวงพ่อ ถูกสร้างขึ้นใหม่ ใหญ่ และสวยงามกว่าเดิมมาก

กลับมาวัด วันนี้ อะไร ดูแปลกตาไป หมด
    แต่ เราเอง กลับ รู้สึก ไม่ เขอะเขิน เหมือนมีคน รู้จักคุ้นเคย อยู่ต้อนรับ
    ที่จริงแล้ว กรรมการ เจ้าหน้าที่วัด ที่อยุ่กันในวันนี้ ผม ไม่รุ้จักใครสักคนเดียว....55

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.1 KB
      เปิดดู:
      17,732
      ขนาดไฟล์:
      94.6 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      100.9 KB
      เปิดดู:
      17,043
      ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      104.8 KB
      เปิดดู:
      17,079
      ขนาดไฟล์:
      146.3 KB
      เปิดดู:
      17,113
      ขนาดไฟล์:
      108.5 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      100.5 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      83.3 KB
      เปิดดู:
      123
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2012
  17. คนกันเอง

รูปถ่ายที่วัดสร้างอยู่ขณะนี้ครับ

[​IMG][​IMG]

18. ดาวทะเลทราย

หลังจากที่ ได้เข้าไปกราบ ขอบพระคุณหลวงพ่อกวย
    และขอพรแล้ว

ถามหา พี่สารวัตรละออง
    สมัยก่อน แก จะมานั่งเฝ้าศาลาหลวงพ่อกวย เป็นประจำทุกวัน

เจ้าหน้าที่ ในศาลา บอกว่า ตอนนี้ สารวัตร ไม่ได้มาแล้ว อยู่ที่บ้าน หลังวัด แหละ

ผมไม่ได้มาวัดนาน มาแล้ว แวะไปคุย กับพี่ เค้า หน่อย ก็ น่าจะดี

ขับรถอ้อมไปทางหลังวัด บ้านสารวัตรละออง
    แก นั่งเล่นอยู่ หน้าบ้านพอดี

ตะโกนทักทาย กัน ก่อนเดินเข้าไป

มีเรื่องคุย กัน เยอะนานๆ เจอกันที

สารวัตร ตอนนี้ อายุ 78 ปีแล้ว สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง เท่าไหร่ ตามปะสาคนอายุมากนั่นแหละ
    คุยกัน มาถึง เรื่องเก่าๆ
    พี่ เค้า เล่าว่า ตั้งแต่ตอน อายุ 9 ขวบ พ่อแท้ๆตาย
    หลวงพ่อ ก็ รับมาอยู่ ด้วย
    สารวัตร จึงมาอยู่วัด ตั้งแต่นั้นมา ช่วยหลวงพ่อ ตาปะสาเด็กที่พอจะได้ได้

ตื่นเช้ามา สิ่งแรกที่ต้องทำ ต้มน้ำร้อน ชงน้ำชา ใส่กะติก
    เสร็จแล้ว จึง ถู กุฏิ ทำความสะอาด
    แล้วจึงไป เตรียสำรับกับข้าว ที่ญาติโยม เตรียมไว้ถวายหลวงพ่อ

พุดถึงตรงนี้ ทำให้รุ้ว่า หลวงพ่อเคยสอน สารวัตร (ตอนเด็กๆ) ทำกับข้าวด้วย
    ตำน้ำพริก อะไรต่อมิอะไร
    กุ้งนี่ มันดี เนื้อมันเหนียว
    ทำให้ ผมได้รุ้ มาอีกอย่าง ว่า หลวงพ่อ ชอบ ฉัน ต้มยำกุ้ง

ซึ่งไม่ค่อยมี ใครพูดถึง
    สารวัตร ยืนยัน ว่า ท่านชอบ ต้มยำกุ้ง จริงๆ

คุยกันไป พักหนึ่ง พี่ เค้านึกอะไรขึ้นมาได้
    ถามผม แล้ว ยังท่องคาถา หลวงพ่อ อยู่หรือเปล่า

กำลังจะ อ้าปาก ตอบไปว่า (คาถาบทไหน) พี่เค้าก็ พูดต่อออกว่า ว่า
    " นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ " นี่ สุดยอด นะ

ท่องจำไว้ ทุกวัน อย่าให้ขาด
    แกเล่า ว่า ตั้งแต่ เด็ก โตเป็นหนุ่ม มาจาแก่ ก็ ได้คาถาบทนี้แหละ
    ช่วยให้ สำเหร็จ มาโดยตลอด

สารวัตร เล่าว่า ได้เป็นตำรวจ ก็ คาถาบทนี้ แหละ
    ได้ดิบได้ดี ก็ คาถาบทนี้
    เจ้านายรัก ไว้วางใจ ก็ คาถาบทนี้ แหละ

นะ สิวัง พรหม มา มะอะอุ

นะ นั้นหมายถึง พระคาถา พระยันต์ ทั้ง 108
    สิวัง นั้นหมายถึง พระอินทร์ เจ้า ผู้เป็นใหญ่กว่าเทวดาทั้งปวง
    พรหมา หมายถึง เทพยดาในชั้น พรหม
    มะ อะ อุ คือ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ รวมเป็นพระรัตนไตร

ดั่งนั้น การท่องพระคาถา "นะสิวังพรหมา มะอะอุ" เป็นอารมภ์
    จึงนำมา ซึ่ง โชคลาภ ความสำเหร็จ และเป็นที่รัก ของคนทั้งหลาย

แล้ว แก ยังสอนวิธี ใช้คาถานี้ เป็นประจำวัน อย่างพิศดาร ออกไป ด้วยฯ

19. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ถ่าย แต่ง รูปสวยคับ:cool:

20. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สารวัตรแกสอนวิธีใช้ยังไงบ้างครับ พอจะเปิดเผยได้มั๊ยครับ:cool: