พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อยากไปเช่นกันครับแต่ไม่รู้จะว่างรึเปล่าครับพี่ดาว
    วันเสาร์ อาทิตย์ ถ้าไม่ติดวันพระ หรือวันจัดงานใหญ่ ลอดได้ครับน้าอ้อน
    เพราะว่าศิษย์ส่วนใหญ่ว่างวันเสาร์ อาทิตย์กันทั้งนั้นครับ:cool::cool:

2. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปด้วยคนนะครับพี่ๆ ผมเองก็อยากไปกราบหลวงปู่อีกไปครั้งที่แล้วโชคดีได้ลอดโลงหลวงปู่ด้วย :cool::cool::cool:

3. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับทุกๆท่าน :cool::cool:
    อยากได้โชคแบบนี้อยู่เรื่อยๆครับ ถูกหวยไม่ต้องก็ได้ครับ อิอิ:cool::cool:

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงพ่อ ที่วัด
    ผม เอง ตั้งเป้า ไว้ เช่นนี้
    ได้ไป ได้ กราบ ก็ พอใจ ครับ ผม

เส้นทาง ยังพอจำได้ แม้นไม่ได้ไป เสียนาน

เคยดู จากแผนที่ ใน กูเกอร์ ไม่รู้ เค้า พา ไป ไหน คนละทาง เลย

แม้นคนไม่เคยไป เดี๋ยวนี้ ไป ไม่ยาก
    ให้ ปาก ถาม อย่างไง ก็ ไม่หลง .... 55

ไปจากสุพรรณ ตรง อย่างเดียว
    เลย เดิมบางไป จน เจอสามแยก มีป้อมตำรวจ ด้านขวามือ
    ให้ เลี้ยวขวา ไป เข้าถนน เลียบคอลชลประทาน ตรงไป
    จนถึง ทางเข้าวัด โฆสิตาราม จะอยู่ ด้านซ้ายมือ

5. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ตั้งต้นจากแยกไฟแดงชัณสูตร-สรรค์บุรี เลียบคลองชลประทานไปประมาณ
    15-17 กม.ถึงวัดโฆสิตารามครับ และถ้าจะไปกราบหลวงปู่เฒ่าต่อ ก็ออก
    จากประตูวัดหลวงพ่อกวย เลี้ยวขวาไปจนสุดทาง เลี้ยวซ้ายไปอีกไม่ไกลจะ
    ถึงปากทางเข้าวัดธรรมิการามหรือวัดคังคาว ซึ่งอยู่ด้านขวามือ เข้าซอยไปไม่
    ไกลและข้ามสะพานปูนอีกครั้งจะถึงจุดหมาย ถ้าเลยทางเข้าวัดคังคาวไป
    อีกหน่อย ผ่านวัดสกุณาไปจะถึงวัดท่าสมอของหลวงพ่อเกาะครับ

ปล.จากแยกชัณสูตรเลียบคลองชลประทานมาไม่ไกลจะผ่านทางแยกเข้าวัด
    โคกดอกไม้ซึ่งวัดทางเข้าวัดจะอยู่ด้านซ้ายมือครับ

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แต่ก่อน ตอนนั้น นานมาแล้ว จะมีอาสาท่านหนึ่ง หารถทัวร์บริการทัวร์วัดหลวงพ่อกวยครับ

ไปกันเป็นคณะครับ คนเคยไปก็จะจำได้ว่าใครจัดทัวร์ครับ รุ้จักแกก็ตอนทัวร์นี้แหละ ทุกวันนี้ยังคุยกันทุกวันครับ

เป็นอีกทางเลือกครับ :cool:

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

จะตีดาบ ต้อง ตี ตอน เหล้กร้อนๆ
    จะเก็บ ดอกไม้ ต้องตอนที่ ดอกจะบาน

เอา เลยไหม
    นัด จัด เลย ทัวร์ ไป วัดโฆสิตาราม
    ไป กราบหลวงพ่อกวย กัน

นัดวัน เลย
    ไปพร้อมๆ กัน น่าสนุก

8. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ผมขอตีตั๋วทัวร์ด้วย 1 ที่นั่งครับพี่ดาวทะเลทราย

:cool::cool::cool:

9. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    สวยมั๊ยครับ พี่ธวัชชัย แขวนทุกวันเลยพี่:boo:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42.3 KB
      เปิดดู:
      637
      ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      182
  10. ดาวทะเลทราย

สวย จัด ระดับ แชมปโลก ละมั้ง

11. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    พี่ธวัชชัยใจดีให้มาครับพี่

12. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไปเลี่ยมทองหรือยังครับพี่เสี่ยหนุ่ย :cool:

13. Tawatchai1889

แต่ทุกคนต้องไปรวมตัวกัน และพร้อมกันที่ กทม ผู้บ่าว ตจว อย่างผมต้องนั่งรถจากบ้านนอกเข้ากรุง 555

14. ดาวทะเลทราย

เอา อย่างนี้ ซิ
    เรา นัด เจอกัน ที่ วัด
    ตามวันเวลา ที่กำหนด
    ส่วน ว่า จะมากันอย่างไร ก็ รวมกลุ่มกันมา

เชียงราย ก็ รวมกลุ่มกันมา สัก คันรถหนึ่ง
    กทม. ก็ รวมๆ กันมา สัก รถหนึ่ง
    อาไร อย่างนี้
    หรือ จะให้ มัน เป็นสาระมากขึ้นอีกหน่อย
    พอ ไปถึงวัด ก็ ทอดผ้าป่า สักกองหนึ่ง ดู น่ารัก อีกด้วย
    รวมๆ กัน ได้ มากได้น้อย ไม่เป็นไร
    เรา ไป ด้วยใจ

15. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ผมขอลงทะเบียนด้วย 1 คนครับ อยากไปพบพี่ๆน้องๆเลย น่าจะสนุกและได้บุญ

และผ้าป่าน่าสนมากครับพี่ดาว จัดเลยครับพี่

ได้ทำบุญกับหลวงพ่อที่เคารพและได้พบเจอพี่ๆน้องๆที่จริงใจ​

16. ดาวทะเลทราย

พระขุนแผน กรุวัดจงกลม อยุธยา
    เป็น พระอีกพิมพ์ หนึ่ง ที่ หลวงพ่อกวย ท่าน นำมาถอดพิมพ์
    สร้างเป็นพระเนื้อดินเผา ในยุค ต้นๆ

ข้อมูล จากหนังสือ เล่ม สีเขียว ( คุณคเชนทร์)

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ดาวทะเลทราย

มีเสียงสนับสนุน จาก คุณก้อง และ คุณNAMO สองคนแล้ว

คิดเห็นกันอย่างไร
    หากเห็นดี เห็นงาม ก็ เอา เลย
    ขอความเห็น ครับ
    วันที่เท่าไหร่ดี
    จะ เอา แบบ ไปวันเสาร์ ค้างคืน หนึ่งวันอาทิตย์กลับ

หรือ เอา แบบไป เช้าวันอาทิตย์ วันเดียว

ช่วยกันสรุป รายละเอียด กันครับ

18. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    อดีตนานมากแล้ว วันนั้นรู้จักน้าอ้อนในนามเวปมาสเตอร์ เวปวัด คิดว่าจะแก่ แต่หนุ่มฟ้อ หอบคอมพิวเตอร์ ไปถวายวัดด้วย ติดต่อมาโทรมาโดยเลขาส่วนต้ว ปัจจุบันเป็นแม่ไอ้หนูน้าอ้อน วันนั้นมีศิษย์เก่ามากันมากหน้าหลายตา

ดีใจที่ได้รู้จักน้าครับ หากมีหลายท่านอยากไป เด๋วทำให้ใหม่ครับ กำหนดวันมาผมออกค่ารถให้ ท่านไหนอยากไป ไปด้วยกัน จะร่วมช่วยค่ารถ หรือไม่ก้อไม่ เป็นไร หรือจะช่วยเท่าไรก้อได้

19. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อกวยครับ

ขอลงชื่อไปด้วยคนครับผม
    จะได้รวบรวมงบประมาณตั้งแต่ตอนนี้เลยครับ
    พอดีนักศึกษาเบี้ยน้อยครับผม

20. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    หนับหนุน ขอไปด้วยครับ ไหนๆก็ไปทั้งทีแล้ว แวะไปวัดท่าสมอ ด้วยก็ดีครับ
    ขอจองอย่างน้อย 1 ที่ครับ :cool: