พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหลังคุณนอร์กับพี่สุขไปติด กราบหลวงพ่อเสร็จเลยได้ติดมาองค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      433
  2. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    การ search หาแผนที่วัดหลวงพ่อกวยบน google ผมก็ไปผิดมาแล้วครับ ครั้งหน้าผมไป ผมจะ check in และบันทึกจุดให้ทุกคนไปได้ถูกต้องให้ได้ครับ

เพราะก่อนหน้านี้ผมดูแล้วก็ยังไม่ถูกและ งง ด้วย

3. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เลยครับ ตอนผมไปมา งง เหมือนกัน กว่าจะหาเจอ

4. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    สวยมากๆ ครับยินดีด้วยกับของหายากครับ

5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ยินดีด้วยครับคุณเชน:cool:

6. ถิรวุษิ

พี่เสริฐสร้างพิพิธภัณฑ์ที่บ้านหรือยังครับ สุดยอดจริงๆ

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นที่น่ายินดี กับ ท่านsert16 อย่างยิ่ง
    ที่ มีโอกาส ได้ ครอบครองเป็นเจ้าของ พระสมเด็จพิมพ์ สมาธิแหวกม่านข้างเม็ด

พระในชุดแหวกม่าน นี้
    ไม่ว่า องค์ ไหน พิมพ์ไหน นับได้ ว่า เป็นมาสเตอร์พีท ของหลวงพ่อกวย ก็ ว่าได้

ทรงพิมพ์ มีเอกลักษณ์ เฉพาะตัว ไม่ ซ้ำ ไม่เหมือน กับ พระที่ใด
    เป็น งานแนวศิลป ยุครัตนโกสินทร์ยุคต้น

มีความลึกซึ้ง ยิ่งนัก

ที่สำคัญ ขนาด ขององค์ พระ ยัง กระทัดรัด พอเหมาะ
    นำมาห้อยติดตัว ได้ อย่างสะดวก

โชคดี โชคดี ครับ คุณเสริฐ

อันที จริง เค้า โชคดี อยู่แล้วจึง ได้พระมา
    คง เฮง เฮง เฮงต่อเนื่อง แบบ บริษัทรวยถาวร ไม่จำกัด ...... 55

8. namo_2009

สวยงามจริงๆ
    อยากได้อีกแล้วเรา เห้อ กิเลสมาอีกแว้ว...

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ยินดีกับท่านนอร์ ด้วยที่ได้ไปกราบหลวงปู่ครับ

ยินดีกับพี่เสริฐด้วยที่ได้ของดีของสวยเข้ารัครับ

ยินดีด้วยครับ โชคลาภหลากหลายทางครับ

ไปถึงแล้วก็ยินดีด้วยครับ สาธุๆ:cool:

10. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    สุดยอดจริงๆ ของคุณเสริฐ.....

เงินเดือนขึ้นอีก 10 % ก้อแปลว่าเพิ่มขึ้นอีก สองหมื่นห้า โอ้ววว.. เสี่ยเชน เวลาดึงเงินออกมาอย่าดึงปึกล่างนะครับ เด๋ว ปึกบนจะล้มทับตาย

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยครับสหายเชน.....ต่อไปขอเรียกเสี่ยเชนดีกว่า อิอิ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chainerror [​IMG]
    ว่าแล้วก็สมพรปากน้าอ้อนจริงๆครับ วันนี้เจ้านายเรียกไปพบเป็นการส่วนตัว
    บอกจะปรับเงินเดือนให้อีก10%มีผลเดือนหน้าทันที ปกติออฟฟิคจะปรับให้ปีละครั้ง
    ปีนี้ผมได้ครั้งที่2แล้ว ส่วนหนึ่งก็อยู่ที่ผลงานด้วย อีกส่วนหนึ่งผมว่าหลวงปู่ช่วยแน่ๆครับ
    เพราะปัญหาต่างๆในผลงานนั้นแทบไม่มี ถึงมีก็มีทางออกอยู่เสมอ เจ้านายรักและเอ็นดูตลอด
    กราบขอบพระคุณหลวงปู่กวยที่เมตตาศิษย์ครับ ไม่มีวันไหนที่ศิษย์ไม่นึกถึงหลวงปู่ครับ [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  12. golfsof

golfsof Active Member

22 ธันวาคม 2011
    เส้นทางลัดไปวัดหลวงพ่อ

ผมขอแนะนำเส้นทางไปวัดหลวงพ่ออีกเส้นหนึ่งเป็นทางเลือกครับ ถ้ามาจากสุพรรณ ขับมาจนถึงแยกไฟแดงโรงพยาบาลเดิมบางนางบวช ขับเลยแยกไฟแดงมาประมาณ500เมตร ก็จะเจอปัมป.ต.ท เลี้ยวเข้าไปเติมน้ำมันกินกาแฟก่อน พอออกจากปั้มก็จะเห็นภูเขา เรียกกันว่า เขาใหญ่อยู่ทางขวามือของเรา ขับรถมาจนสุดเขาจะเห็นทางราดยางข้างเขา ให้ท่านไปกลับรถมา แล้วขับเลาะเขาใหญ่เส้นทางเป็นทางราดยางครับ ขับรถตรงมาเรี่อยๆประมาณ7กิโลก็จะเจอสามแยกตัวที ให้ท่านเลี้ยวซ้ายตรงสุดสะพานข้ามคลอง ขับตรงมาประมาณ1กิโลก็จะเจอสามแยกตัวทีอีกครังหนึ่ง ให้ท่านเลี้ยวซ้ายอีกครั้งขับตรงมาเรี่อยๆสังเกตุทางขวามือจะผ่านวัดกลางชูศรี(หลวงปู่บุดดา)เลยจากวัดกลางชูศรีไม่กี่กิโล ก็ถึงวัดหลวงพ่อแล้วครับ เส้นทางจะผ่านทุ่งนาแต่ราดยางหมดแล้วครับสะดวกดี ลัดจากทางหลักประมาณ20-30 กิโลเห็นจะได้ครับ

13. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปตามทางหมายเลข32เสร็จแล้วก็วกเข้าทางหมายเลข311 จากนั้นงงครับ จอดถามไปตลอดทางเลย:cool:ไปทางสุพรรณจะง่ายกว่า

14. harathaiki

harathaiki เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อ้อนเราไปกะเขาบ้างสิครับ พาไปบ้างสิ อิอิอิอิ อยากไปมั้ง

15. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ใครอยากไป วัด ไปกราบหลวงพ่อกวย กัน
    นัด กัน เลย
    ไป เสาร์ หรือ วันอาทิตย์ ไหนดี

ไป พร้อมๆ กัน
    สักที รวมๆ กันไป รถคันเดียว กัน ก็ ได้ ประหยัดน้ำมัน โลกไม่ร้อน...55

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ขออนุโมทนาล่วงหน้าด้วยครับ... (^_^)

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมจำเส้นทางไม่ได้แล้วครับ 555 ต้องไปตั้งต้นที่ อ.สรรคบุรี หรือเดิมบางนางบวช น่าจะพอจำได้ครับ 5555

เสาร์ อาทิตย์ ไป กลัวไม่ได้ลอดโลงครับ คนไปเยอะครับ

18. ถิรวุษิ

เวลาที่ผมไปกราบหลวงปู่กวยที่ไร ผมตื่นเต้นก่อนออกเดินทางทุกครั้ง และรู้สึกเหมือนหลวงปู่ท่านยังทรงขันธ์อยู่ที่วัดจริงๆ ใครมีความรู้สึกแบบนี้บ้างครับ

19. namo_2009

ชอบๆครับ แบบนี้ก็ดีเลย นัดกันไป คนคอเดียวกันไปสนุกแน่นอนครับ เห็นด้วยครับพี่ LIKE

20. ถิรวุษิ

ว่าแต่พี่เลยครับ ผมไปกี่ครั้งผมก็ยัง งงๆทุกครั้ง แต่ก็ไปจบตรงเส้นสายคลองชลประทาลทุกครั้ง