พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009

2. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

3. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    มีอยู่ 1 ตน ตนนี้เคยแวะค้างคืนเยี่ยมบ้านน้าอ้อน แต่มาจากบ้านใกล้ๆน้าอ้อน ศิษย์เก่าคนสำคัญของหลวงพ่อ น้าอ่่้อนจำได้ไหมว่ารุ่นอะไร ผมจำไม่ได้

4. jacky65

นั่นแน่.....

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    น่าจะเสาร์ห้านี่แหละครับ

6. jacky65

แล้วตอนน้องกุมารนอนค้างบ้านน้าอ้อน น้าเคยปลุกไหม หริืว่าเป็นตนที่น้าบอกว่า น้องน้ำหวานฝัน :cool:

7. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม หลังหลวงพ่อทองคำ(พระพุทธ) รูปโล่ห์เหรียญหลวงปู่เงิน วัดบางคลาน รูปไข่ครึ่งองค์ หลังยันต์ห้าพีธีเดียวกัน วัดหนองเต่า ๒๕๑๒ เขาว่าหลวงพ่อไปเสก ผมกำลังหาประวัติอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2012
  8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    น่าจะคนละตนครับ เวลาปลุกก็ใช้คาถาหลวงพ่อกวยให้ไว้ เรียกตอนให้ขนมและน้ำแดง

ต้องเอาไปให้หลวงพ่อวัดแถวๆแม่จันท่านดูให้ เคยเอาไปดู 3 ตน มีรุ่นแรก รุ่นเสาร์ห้า และรุ่นอื่นๆ ท่านนั่งเพ่งแล้วก็บอกว่า ตนนี้มาก่อน ตนนี้มาหลัง มีตัวตนทุกตน แต่ไม่แสดง ท่านเรียงรุ่นถูกด้วยครับ แปลกดี

9. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดึครับพี่นอนดึกนะครับงานเยอะหรือครับ

10. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณทอม ชอบเข้าตอนดึกๆ นะครับ อิอิ

11. จอมพเนจร

จอมพเนจร Active Member

20 สิงหาคม 2011
    กุมารทอง

ตอนแรกบูชามา 1 องค์ พอตอนหลัง รุ้ว่าเขามีตัวตนเลยบูชามา 3 องค์แต่บูชามาทีละองค์ประสบการณ์นี้เกิดตอนบูชามาองค์ที่ 2 มีอยู่คืนหนึ่งลูกชายคนเล็กฝันเห็นว่ามีผู้หญิงอายุมากคนหนึ่งหน้าตา ดำคล้ำ ผมยาว น่ากลัวมาก เพราะหน้าบ้านและหลังบ้านเป็นทางสามแยกเก่าน่ากลัว ในฝันลูกชายคนเล็กเขาบอกผมว่าผู้หญิงคนนี้เป็นผีแน่ๆ มันเดินมาตามทางเก่าและกำลังจะหาทางเข้าบ้านผม เขาเลยร้องตะโกนบอกผมว่า พ่อ ผีมันจะเข้าบ้านเราแล้วพ่อ ในฝันผมเดินออกไปดู ไปเจอผีพอดี ผีก็ตกใจจนหน้าหงาย ผมก็ตกใจจนผงะผมก็เลยร้องออกมาดังๆ ว่า ลูก.... ลูก.... ช่วยไล่ผีผู้หญิงตนนี้ออกไปหน่อยเร็วมันจะเข้าบ้านเรา พอพูดจบ ทันใด ก็เห็นมี กลุ่มควันสีขาว สองสายพุ่งออกมาจากห้องพระ เร็วมาก(ผมเอาลูกกุมารทองไว้ในห้องพระบนโต๊ะต่ำกว่าพระพุทธรูป) พุ่งตรงเข้าใส่ผู้หญิงผีตนนั้น เห็นกลุ่มควันขาวสองสายหมุนวนอยู่รอบตัวผีร้าย สักพัก กลุ่มควันกลายเป็นเด็กผู้ชาย สองคน สู้ไปยิ้มไป หัวเราะไปด้วย ผีผู้หญิงสู้ไม่ได้ จะเหาะลอยหนี แต่เด็กชายทั้งสองช่วยกันจับขาดึงลงมา ทั้งตบ ทั้งตี ข่วนดึง สักพักผีก็หนีเพราะเด็กผู้ชายสองคนหยุดลงมือ ผีตนนั้นมันหนีไปในสภาพที่เรียกว่าถ้าไม่หนี ตายรอบสองแน่นอน จบข่าว สิงห์คะนอง อ่านและ รายงาน ภาพเดี๋ยวจัดให้ หลวงปู่ ท่านรักและเป็นห่วงลูกศิษย์จริงๆครับ มีหมายเหตุด้วยครับ พี่น้องเราชาวลูกศิษย์หลวงปู่กวย ชุตินธโรอย่าลืมเด้อ วันครบรอบ ละสังขาร ของหลวงปู่ 12 เมษายน 2555 ผมอยากทำความดีบูชาคุณหลวงปู่บ้าง จึงขอซองจากวัดมาบอกบุญ 250 ซอง บอกบุญไปแล้วพอสมควร ไว้เจอกันที่วัดวันงานนะครับ ผมจะไปกับแฟนและลูกอีก 5 คนครับ คนจริงๆ 2 คน และลูกกุมารทอง 3 คน โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  12. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ขอร่วมเป็นสมาชิก กระทู้หลวงพ่อ

เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้วยคนนะครับ

13. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ผมเองเมื่อก่อน ไม่เคยสนใจเครื่องราง ของหลวงพ่อ

แต่ได้รับการแนะนำจากศิษย์รุ่นพี่ บอกว่าเครื่องรางหลวงพ่อสุดยอดมาก

ผมเลยเริ่มสะสม และรู้สึกเป็นจริงอย่างที่ศิษย์รุ่นพี่ว่าครับ

กุมารทองนั้นผมเองก็สนใจ แต่หายากมากตามคำบอกเล่าของศิษย์รุ่นพี่

ผมเองเริ่มบูชาตนแรก อยากเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับผมให้ฟังครับ

ผมได้มาก็อยากเห็นครับ ว่ามีตนจริงๆๆอย่างที่เขาว่าไหม

วันหนึ่ง ตอนกลางวัน ผมเล่นคอมพิวเตอร์อยู่ และ กำลังจะเคลิ้มหลับ

แต่ก็ยังรู้ตัว ปรากฏว่าได้มีเด็กน้อยตนหนึ่งมาดึงมือผม

แต่ผมรู้ตัวครับ และกลัวร่างผมหลุด ก็เลยห้ามและบอกกับเด็กน้อยว่าไม่ได้

หลังจากนั้นผมก็ตื่นและไม่แน่ใจว่าฝันไปหรือเปล่า ก็เก็บความสงสัยไว้

ต่อมาผมไปกราบพระอาจารย์ที่ผมนับถือ คิดจะถามเรื่องกุมารทองครับ

แต่ในใจไม่กล้าถาม กลัวท่านจะดุว่าไปหาเรื่องเลี้ยงกุมารทำไม

อยู่ๆๆท่านก็พูดเรื่องกุมารทองขึ้นมา โดยผมเองก็งง ครับ

ท่านเล่าเรื่อง กุมารมีกี่แบบ ซึ่งตอนนั้นผมไม่รู้ว่ากุมารหลวงพ่อ

เป็นกุมารแบบใด คิดว่าเป็นวิญญาณเด็กครับ(เหตุผลที่ทำให้กลัวท่านดุครับ)

ท่านก็บอกว่า หลวงพ่อกวยท่านเป็นพระที่เก่งมาก

ท่านสามารถกำหนดจิต เพื่อสร้างกุมารทองได้

ซื่งพระที่ทำแบบนี้ได้ ต้องเก่งไม่ธรรมดา

หลังจากนั้นผมก็เอากุมารให้พระอาจารย์ผมดู

และผมก็ถามถึงเหตุการณ์ที่ผมถูกดึงมือ ถามว่าเป็นเรื่องจริง

หรือฝันไป ท่านบอกว่าเป็นเรื่องจริง และบอกว่าลูกชายผมไม่ซน

และท่านแนะนำให้ผมคุยกับลูกชายบ่อยๆๆครับ

เรื่องนี้เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับผมครับ

ที่อยากถ่ายทอดให้ลูกศิษย์หลวงพ่อครับ

ขอบคุณมากครับ

14. jetsalit

jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    กรี๊ดแบบไม่มีลิมิต แตะไม่ได้ครับ สงสัยต้องรอวาสนา

15. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ระยะหลังๆ นี้ พระหลวงพ่อกวย ได้รับความสนใจมากขึ้น
    มีคนนิยมมาก ขึ้น
    ราคา จึงขยับตัวสูง ตามไป

โดยเฉพาะ รุ่น ยอดนิยม ก็ ยิ่งแพงสูงขึ้นมาก

คนที่รายได้ไม่มากนัก ก็ ลำบากหน่อยที่จะแสวงหาได้

หากไม่คิดมาก อยากบอกตรงๆว่า

พระที่หลวงพ่อ ท่านสร้างไว้ให้ ล้วนศักสิทธิ์ ทั้งนั้น
    จะเป็นรุ่นไหน ก็ตาม
    จะเนื้อดินชินผง เหรียญ
    ขอให้เป็นของแท้ ที่หลวงพ่อที่เสกไว้ให้

ดี ทั้งนั้น
    มีอำนาจคุ้มครองป้องกันภัยได้ จริง ๆ ....
    เรื่องนี้ผม กล้าพูดได้ อย่างเต็มปาก เต็มคำ .... จริงๆ

ท่านไม่มี ลำเอียง
    หลวงพ่อท่าน ปรารถนาดี ต่อศิษย์ทุกคน
    ต้องถามตนเอง ว่า เป็นศิษย์ หลวงพ่อกวย หรือเปล่า

หากตอบว่า ใช่ ครับ ผม เป็นศิษย์

ท่านย่อมให้ความ คุ้มครอง เป็นอย่างดี แน่นอน

สาธุ

16. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่งครับ
    ถ้าหลานบอกเลขเด็ดกับลุง รบกวนพี่ธวัชชัย กระซิบบอกผมด้วยนะครับ(k)

17. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ด้วยคนครับ พี่ :cool:

18. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จปรกโพธิ์
    ที่ได้มาจากผู้ใหญ่ แถววัดโฆสิตาราม
    ที่มาดี
    แต่ผม ดูไม่เป็น ว่าแท้ ไม่แท้

ด้านหลังเรียบๆ
    มีรอยดินสอ เขียนอะไรไม่ทราบ
    ไม่ได้ ใบ้หวย นะครับ

เพื่อสมาชิกท่านใด ที่ มีความรู้ ช่วยชี้นแนะ หน่อย
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    อยากเห็นพระหลวงพ่อที่พี่ๆในนี้เเขวนบูชาอยู่จัง ว่าท่านใดเเขวนรุ่นไหนบ้าง ขอชมหน่อยครับ จะทันท่านหรือไม่ทันท่านก็ดี เพราะล้วนศักดิ์สิทธิ์ ขอให้นับถือเเละศรัทธาท่าน ....ท่านใดจะเปิดก่อนครับ อิ...อิ

20. ดาวทะเลทราย

องค์นี้ เป็นพิมพ์ พระสรรค เก่า
    ลงลักเก่าไว้ด้วย แต่ หลุดร่อนออกไปบ้าง

ด้านหลัง จาร ยันต์ ไว้[​IMG]
    (ปกติ พระสรรค์ กรุเก่า ที่ เคยพบ จะไม่มีลงยันต์ )

เก่า ละ เก่า แน่ แต่ ไม่ทราบว่า จะเป็น ของหลวงพ่อกวยหรือเปล่า

ไฟล์ที่แนบมา: