พระเจ้าตากสินไปนิพพานแล้ว

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 14 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mgladbach

mgladbach เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    แล้วพวกมนุษย์กิเลสหนา ที่แอบอ้างเป็นพระวิสุทธิเทพ ลงมาจุติ จะบาปหนาสาหัสกันแค่ไหน สงสารพวกหลงผิดเห็นกงจักรเป็นดอกบัวจัง........ อุเบกขา อุเบกขา

2. ต้นบุญ

ต้นบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับ เพียงแค่ได้อ่านข้อความของหลวงปู่ก็เกิดปีติ ขอกราบถวายพระพรสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชด้วยความเคารพครับ รู้สึกขนลุกแผ่ซ่านไปทั่วทั้งตัว จิตเบิกบาน กราบอนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ครับ

3. monsy

monsy เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุกับข้อความที่ได้อ่านค่ะเห็นจริงด้วยค่ะแต่กรรมใดเคยสร้างไว้แม้ไม่มีใครรู้หรือรู้ก็หลงเพราะคิดว่าจริง ถูกอวิชชามอมเมาให้หลงผิดวันหนึ่งเมื่อเสวยบุญในอดีตชาติจนหมดสิ้นก็จะนึกได้เองว่าอะไรจริงไม่จริงแต่เวลานั้นจะทันหรือกับการสร้างกุศลชดเชยเพราะเวลากรรมส่งผลนั้นมันนานแสนนานชั่วกัปชั่วกัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้