พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    รายการ953.เหรียญที่3.
    เหรียญกระโดดบาตร ปี2530 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่าย คัดสรรบล็อกด้านหลังแบบเดียวกับบล็อกนิยม คือเน้นด้านหลังเหรียญเป็นเส้นประกาย เส้น นูนประกายบางเส้นมาชนตัวจ.จานด้านหลังเหรียญ ทำให้จ.จานปลายหางยาวไปเลยครับ(บล็อกนิยมจะมีขีดแบบขีดคร่อมเช็กมุมซ้ายบน ด้านหน้านเหรียญ)จะได้ดูแท้กันง่ายๆครับ ไม่เก็บตอนนี้ ต่อไปจะมีให้เลือกแบบนี้ยากและแพงครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณพ...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2012
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ954.เหรียญที่4.เหรียญกระโดดบาตร ปี2530 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพสวยๆ พระดูง่าย คัดสรรบล็อกด้านหลังแบบเดียวกับบล็อกนิยม คือเน้นด้านหลังเหรียญเป็นเส้นประกาย เส้น นูนประกายบางเส้นมาชนตัวจ.จานด้านหลังเหรียญ ทำให้จ.จานปลายหางยาวไปเลยครับ(บล็อกนิยมจะมีขีดแบบขีดคร่อมเช็กมุมซ้ายบน ด้านหน้านเหรียญ)จะได้ดูแท้กันง่ายๆครับ ไม่เก็บตอนนี้ ต่อไปจะมีให้เลือกแบบนี้ยากและแพงครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณพ...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2012
  3. supachaisook

รายการ955.เหรียญที่5.เหรียญกระโดดบาตร ปี2530 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพสวยๆ พระดูง่าย คัดสรรบล็อกด้านหลังแบบเดียวกับบล็อกนิยม คือเน้นด้านหลังเหรียญเป็นเส้นประกาย เส้น นูนประกายบางเส้นมาชนตัวจ.จานด้านหลังเหรียญ ทำให้จ.จานปลายหางยาวไปเลยครับ(บล็อกนิยมจะมีขีดแบบขีดคร่อมเช็กมุมซ้ายบน ด้านหน้านเหรียญ)จะได้ดูแท้กันง่ายๆครับ ไม่เก็บตอนนี้ ต่อไปจะมีให้เลือกแบบนี้ยากและแพงครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2012
  4. supachaisook

รายการ956.
    พระสมเด็จขึ้นพระธาตุหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่าย พระธาตุขึ้นเป็นเกล็ดเยอะมาก พอดีสีขาวถ่ายรูปยากครับ แถมตรายางแท้ๆชัดแจ๋ว คัดสรรมาในราคาหลักพัน พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณb...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2012
  5. supachaisook

รายการ957.
    พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่าย สีฟ้าประกาย หายากนะสีฟ้า มวลสารพระโลหะสีฟ้าๆเพียบทั่วองค์ แถมตรายางแท้ๆชัดแจ๋วพระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณb...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2012
  6. supachaisook

รายการ958.
    พระพุทธทรงครุฑ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่ายมาก โซนแชมป์ พิมพ์นี้หายากมาก ด้านหน้าจะมีเม็ดผดๆทั่วองค์ แท้ดูง่าย นานๆจะพบเจอ ราคาหลักพันเบาๆๆๆๆ แถมตรายางแท้ๆชัดแจ๋ว พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณน...ครับ

7. supachaisook

รายการ956.
    พระสมเด็จขึ้นพระธาตุหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่าย พระธาตุขึ้นเป็นเกล็ดเยอะมาก พอดีสีขาวถ่ายรูปยากครับ แถมตรายางแท้ๆชัดแจ๋ว คัดสรรมาในราคาหลักพัน พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)[/QUOTE]ปิดให้คุณb...ครับ

รายการ957.
    พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่าย สีฟ้าประกาย หายากนะสีฟ้า มวลสารพระโลหะสีฟ้าๆเพียบทั่วองค์ แถมตรายางแท้ๆชัดแจ๋วพระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)[/QUOTE]ปิดให้คุณb...ครับ

8. supachaisook

รายการ958.
    พระพุทธทรงครุฑ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่ายมาก โซนแชมป์ พิมพ์นี้หายากมาก ด้านหน้าจะมีเม็ดผดๆทั่วองค์ แท้ดูง่าย นานๆจะพบเจอ ราคาหลักพันเบาๆๆๆๆ แถมตรายางแท้ๆชัดแจ๋ว พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)[/QUOTE]ปิดให้คุณน...ครับ

9. vwwoow

vwwoow สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอราคารายการ950/952/955ครับ

ขอราคารายการ950/952/955ครับ เรียนถามคุณสุขุม ว่าระหว่างเหรียญ84ปีทองแดงกับเหรียญกระโดดบาตร เหรียญไหนน่าเก็บมากกว่ากันครับ:cool:[​IMG][​IMG]

10. supachaisook

รายการ959.
    พระขุนแผน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพสวยๆ พระดูง่ายมาก โซนแชมป์ เนื้อแบบนี้หายากมาก เนื้อแก่สีผึ้งและมวลสารอื่นๆ หาไม่ง่ายแล้วครับเนื้อแบบนี้ จัดไปเบาๆ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณว...ครับ

11. supachaisook

ให้แยกเป็นสองแบบ
    1.เลือกที่ชอบ แบ่งเป็นชอบโลหะ หรือชอบเนื้อผง
    2.เลือกตามกระแสนิยม(คือเช่าตามๆกัน ปากต่อปาก หรือเกิดประสบการณ์ต่างๆ) แบ่งเป็นชอบโลหะ หรือชอบเนื้อผง
    *****ถ้าจะเช่าบูชา ให้ทยอยเช่าบูชาได้ ถ้าจะเช่าองค์เดียวจริงๆ ก็ชอบรูปหลวงปู่ดู่ หรือหลวงปู่ทวดละครับ ชอบรูปไหนก็เลือกแบบนั้นได้เลยครับ เพราะ84ปีรูปหลวงปู่ดู่ กระโดดบาตรรูปหลวงปู่ทวดครับ

12. supachaisook

ปิดให้คุณว...ครับ:cool:

13. nostradamod

nostradamod เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคา 949 ถึง 955 ครับ

14. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ขอราคาด้วยครับ พอดีพรรคพวกให้ผมถามมาให้นะครับ อาจารย์สุขุม:cool::cool:

15. supachaisook

ปิดให้คุณk...ครับ:cool:

16. supachaisook

แจ้งราคาทางพีเอ็มแล้วครับ...กระโดดบาตร บล็อกธรรมดา ไม่ค่อยมีหมุนเวียนแล้วนะครับ ตอนนี้ผมวางไว้ที่ร้าน เดี๋ยวหน้าร้านก็คงมีคนมาตัดหมด ขนาดวันนี้ของในตู้ที่โชว์ก็ถูกกว้านไปหลายรายการนะครับ กะว่าจะไปเปิดร้านเผื่อไว้ดักของบ้าง ทำมาทำไปเขาจะมาเช่าเราไปซะหมด...555(deejai)

17. supachaisook

ขอราคาด้วยครับ พอดีพรรคพวกให้ผมถามมาให้นะครับ อาจารย์สุขุม:cool::cool:[/QUOTE]
    ไปแล้วจ้าพี่ภู

18. supachaisook

ปิดให้คุณพ...ครับ:cool:

19. supachaisook

[​IMG][​IMG][​IMG]
    พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ สมาชิกที่มาหา เชิญที่พันธุ์ทิพย์ บางกะปิ ชั้น5.
    ว่างๆมาทานกาแฟสดกันนะครับ จริงๆหน้าร้านผมไม่เน้นให้เช่าบูชา มาคุยมาปรึกษากันได้(แต่สมาชิกก็มาขอแบ่งไปเช่าบูชาอยู่ดี) เพราะส่วนใหญ่ไว้นัดพบปะพูดคุย และเช็กพระให้ ส่วนใหญ่รอคนนำพระมาให้เช่า เช่นท่านจะเอาเงินไปทำบุญ หรือเผื่ออยากแลกเปลี่ยน หรือใช้กะตังค์ ผมยินดีที่สุดครับ
    ร้านผมกำลังน่ารักดี ถ้าร้านใหญ่กว่านี้ผมไม่มีปัญญาจ่ายค่าเช่า เพราะหลายหมื่นต่อเดือนนะครับ เอาเงินไว้เช่าพระเครื่องดีกว่าครับ...555

20. supachaisook

รายการ960.
    รูปภาพรุ่นเปิดโลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แขวนรออยู่ที่ร้าน รอเจ้าของ
    สร้างรุ่นเดียวกับเหรียญเปิดโลก หลวงปู่ทำให้แบบเปิดสามโลกครับ สภาพสวยๆ มาพร้อมกรอบเก่าๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างนี้แท้ทันชัวว์ รายการนี้หุ้มกระจก กรุณามารับเองที่ร้านนะครับ ราคาแบ่งให้ไปบูชาแบบมิตรภาพพระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,999 ค่าส่งครั้งละ มารับที่ร้านครับ บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้