พระเครื่องในคอผู้เฒ่าประจำบ้าน.. น.๔๘๙ สุดยอดแห่งแดนใต้..

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 9 สิงหาคม 2010.

1. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    อิติปิโส 8 ทิศ อานุภาพคณานับ

๑. อิระชาคะตะระสา เรียกว่ากระทู้ ๗ แบก คุ้มทิศบูรพา เสกเป่าพิศสัตว์กัดต่อย
    ๒.ติหังจะโตโรถินัง เรียกว่า ฝนแสนห่า คุ้มทิศอาคเนย์ บทนี้ทำน้ำมนต์ รดคนเจ็บไข้ได้ป่วย
    ๓.ปิสัมระโลปุสัตพุธ เรียกว่านารายณ์เกลื่อนสมุทร คุ้มทิศทักษิน ภาวนากันภูตผีปีศาจ
    ๔.โสมานะกะริถาโธ เรียกว่านารายณ์คลายจักร คุ้มทิศหรดี เสกสวด108 คาบทำน้ำมนต์ ไล่ผี หรือคนท้องกินคลอดลูกง่าย
    ๕.ภะสัมสัมวิสะเทภะ เรียกว่านารายณ์ขว้างจักรไตรตรึงภพ คุ้มทิศประจิมเสกพรมร่างคนไข้ ไล่ภูพผีปีศาจ
    ๖.คะพุทปันทูธัมวะคะ เรียกว่านารายณ์พลิกแผ่นดิน เสกน้ำมนต์ป้องกันผีเจ้าเข้าทรง หรือถูกคุณกระทำชะงักนัก
    ๗.วาโธโนอะมะมะวา เรียกว่าตวาดป่าหิมพานต์ คุ้มทิศอุดร เสกด้าย หวาย มีด ข้าวสาร ขับไล่ผี ผีป่าเวลาเดินทาง
    ๘.อะวิชสุนุตสานุสติ เรียกว่านารายณ์แปลงรูป คุ้มทิศอีสาน เสกเป่าตัวเอง เวลาออกจากบ้านแคล้วคลาด..

ไฟล์ที่แนบมา:

2. บุพนิมิต

วันนี้...เริ่มต้นด้วย ผ้ายันต์ฟ้าฟีก วัดพระธาตุลำปางหลวง....

ตั้งใจจะนำมาแจก...พี่ๆน้องๆกัลยาณมิตรทุกๆคนนะครับ...แต่ยังติดขัดไม่สมบูรณ์อยู่...อดใจรอกันนิดนะครับ...ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย...

....................................................................
    ผ้ายันต์นี้...มีพุทธานุภาพ กันฟ้าผ่า ไฟไหม้ แลรวมถึงแคล้วคลาด และคงกระพัน ชาตรี ด้วย....

3. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ยันต์ฟ้าฟีก แบบเต็ม ๆ นี่สุดยอดจริง ๆ ครับ ดูขลัง มีเอกลักษณ์เป็นของตนเองครับ หลวงปู่องค์ใดเสกครับ ว่าแต่การเมืองในพื้นที่ของคุณเกรียงแรง ตอนนี้คงแรงสู้ที่ลพบุรีไม่ได้นะครับ ดูข่าวแล้วไม่น่าทำกันถึงขนาดนี้เลย การเมืองเป็นเรื่องสกปรกจริง ๆ

4. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ลพบุรีเป็นสนามเลือกตั้งที่อันตรายที่สุดแห่งนึงในประเทศเลยครับ คนที่คิดว่าตัวเองใหญ่มีเยอะมากครับ ผมยังเคยโดนเรียกให้ไปคุ้มกันส.ส.บางคนเลยครับ สมัยก่อน แต่ผมไม่ไป เอาชีวิตเราไปเป็นโล่ห์ แลกกับเงินไม่กี่ตังค์ ฝันไปเหอะครับ

5. สวนพลู

ตะกรุดหล่อโบราณ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ตอนนี้ไม่ได้ไปหลายเดือนแล้ว ไม่ทราบหลวงปู่เป็นอย่างไรบ้าง ไปทีไร หลวงปู่อยู่โรงบาลตลอด หลวงปู่แย้มท่านเป็นหนึ่งในเกจิที่เสกหลวงปู่ทวดปี97 ด้วยครับ ไปวัดท่านทีไรอิ่มท้องกลับบ้านทุกที ก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยมากครับ

ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      473
      ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      459
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011
  6. บุพนิมิต

ผมไม่ยุ่งการเมืองอ่ะครับพี่โจ๊ะ....แต่ขออนุญาติเล่านิดนึ่ง.....
    ช่วงนี้ในแถบหมู่บ้านผมติดลพบุรี...หัวคะแนนหยุดเดินหาเสียงแล้วอ่ะครับ....
    ข่าวลือปากซอยแจ้งมาว่า...ใครเดินไม่รับรองความปลอดภัย...ฮ่าๆๆๆๆ

มีเหลือแต่ รถกระจายเสียง "เบอร์๑" ผ่านไปผ่านมาอยู่เบอร์เดียวอ่ะครับ...
    ไม่รู้ว่าใครสร้างสถานการณ์อะไรกันอีกหรือป่าว...แต่ก็ค่อยระวัง ดูแล ความปลอดภัยตัวเองและทรัพย์สินอยู่อ่ะครับ...

ม้าระบาดเยอะมากรับศึกเลือกตั้งอ่ะครับ...แว๊นซิ่ง วี๊ดว้าวๆ ช่วงสี่ห้าทุ่มอยู่เรื่อย...

อ่ะ...เลือกตั้งจบคงสงบได้อีกพักอ่ะครับ....

7. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    แปลกจริงๆครับผม เมื่อก่อนตอนเห็นกับเพื่อน2คนดันเฉยๆ แต่พอเจอคนเดียวดันมันหวิวแบบบอกไม่ถูกเลยครับผม ทำไมไปไปให้นักการเมืองได้เห็นบ้างนะครับ เผื่อจะได้เห็นจริงว่านรก,สวรรค์ สิ่งศักสิทธ์ มีจริงครับผม

8. บุพนิมิต

เรื่องความแรงในเมืองลพ...ต้องยกให้คุณนันเจ้าของพื้นที่เป็นผู้ให้ข้อมูล...
    ผมแค่อยู่ใกล้ๆลพบุรี...คงต้องเป็นผู้ฟัง ฮ่าๆๆๆๆๆ

มันก็ร้อนๆหนาวๆเหมือนกันเ๊น๊าะ...ขนาดไม่ได้ไปข้องแวะนะครับ...
    กลัวโดนลูกหลงอ่ะครับ....

9. บุพนิมิต

หุหุหุ...นี่ขนาดภาพไม่คมชัดนะครับ...ยังดูขลังจริงๆ....
    แรงจริงๆนะน้องเรา....อีกหน่อยต้องคอยตามเก็บเครื่องรางคุณนันแล้ว....ช่างเสาะหาจริงๆ....

สาธุ สาธุ สาธุ...กราบหลวงปู่แย้มครับ...

10. บุพนิมิต

ผมว่า...ท่านคงไปให้เห็นแบบเดียวกับเราๆด้วยอ่ะครับ....
    สังเกตุจาก...นักการเมืองแต่ละท่านฯ มีครู มีอาจารย์ มีเครื่องรางของขลังไว้ติดตัวกันแทบทุกคน....(มีใครไม่มี..บอกด้วยะนครับ เพราะผมคาดเดาเอาเอง)...

แต่จะด้วยเหตุผลกลใด..ที่ทำให้บรรดาท่านๆนักการเมืองทั้งหลาย ไม่เกรงบาปเกรงกรรม...อันนี้คงต้องคุยกันอีกยาว....ฮ่าๆๆๆๆๆ

11. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    คิดว่าเป็นอย่างนั้นละครับพี่บุพนิมิต เดี๋ยววันนี้หากไม่มืดเสียก่อนผมจะได้ถ่ายรูปศาลหลักเมืองตรังมาให้พี่ๆชมกันครับผม

12. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สวัสดีครับพี่น้องไม่ค่อยได้เขียนอะไรเลยเเต่เข้ามาอ่านตลอดครับเรื่องสิ่งลี้ลับ ผมเองเคยเห็นเจ้าที่แบบเห็นด้วยตาเนื้อ ในเวลาประมาณ 08.30 น. เช้าๆเลยครับที่บ้านเพื่อน เป็นผู้หญิงสูงอายุ ลักษณะแบบคนเหนือผิวเหลืองดูแปลกๆครับแกมองดูผมเหมือนสงสัยว่าเป็นใคร ส่วนผมมองดูอยากจะเข้าไปไหว้นึกว่าแม่เพื่อน ปรากฏว่าตอนเย็นเพื่อนบอกว่า "ผมอยู่กัน 4 คนมีผม เมียและลูก 2 คน" ผมเลยบอกแกว่า "แล้วผู้หญิงสูงอายุที่นั่งอยู่ในบ้านเล่าใคร" แกบอก"ไม่มีครับ แม่ผมเป็นแม่ชีอยู่ที่เชียงราย" ผมเลยบอกลักษณะผู้หญิงที่ผมเห็นให้ฟังเมียแกเลยบอกว่า "ตรงกับที่แม่สามีบอกว่า ตอนมาซื้อบ้านที่นี่ แกฝันว่ามีวิญญาณขอมาอยู่ด้วยลักษณะเหมือนที่ผมบอกเลยครับ" เพื่อนเลยบอกว่า"ผมอยู่มาตั้งนานผมยังไม่เคยเห็นพี่มาครั้งแรกเห็นเลย" ผมเองตอนที่เห็นนั้นผมรู้สึกว่าใจผมมันนิ่งเฉยๆ สงบอยู่ครับ แปลกดีเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2011
  13. บุพนิมิต

ใจตรงกันกับคุณนันครับ.....
    วันนี้ตั้งใจมาโชว์ตะกรุดให้พี่ๆน้องๆชม (โดยเฉพาะคุณตี๋) ...คุณนันคงคุ้นๆอยู่...อิอิอิ

ตะกรุดไก่ฟ้าโภคทรัพย์ แซยิด ๗๗ ปี หลวงปู่สรวง...
    ซ้าย...เนื้อทองขาว...
    ขวา...เนื้อทองทิพย์...

14. บุพนิมิต

น่าขนลุกจริงๆครับพี่หน่อง...

---------------------------------------------------------------------
    พี่หน่องเป็นอย่างไรบ้างครับ...
    ช่วงนี้เลือกตั้งกำลังเข้าโค้ง...ผมเดาว่าคงวุ่นน่าดู....

รอพี่หน่องวางๆ...ส่งเด็ดๆมาให้จี๊ดใจเล่นมั่งก็ดีนะครับ...
    กราบขอบพระคุณพี่หน่องล่วงหน้าด้วยครับ...

15. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    สวยงามครับ

โอ้ว....ววว มาโชว์ให้บาดตาบาดใจอีกแล้วครับ โดนใจสุดๆครับ

16. บุพนิมิต

ดีครับ...โปรโมทหน่อยๆ...เพิ่มสีสัน ความแตกต่างของเนื้อหา...จะได้ไม่น่าเบื่อครับ (จริงๆแล้วหมดกรุ..ไม่ค่อยมีดีมาโชว์ อิอิอิ)

-----------------------------------------------------------------------
    วันนี้ดินแดนแห่งทุ่งทานตะวัน...อากาศปลอดโปร่งดีครับ....

17. สวนพลู

แต่ก่อนประมาณสิบปีที่แล้ว ยิงกันเป็นบีบีกัน เรยครับ ส่วนใหญ่ใช้วิธีประกบ และก็ดักตามบ้าน ขนาดผมไปงานวัดที่ไกลบ้านยังต้องพกปืนเลยครับ แต่เดี๋ยวนี้พกแค่พระในคอพอแล้ว ที่ทราบก็เพราะว่าเคยไปอยู่ในสังคมมือปืนของนักการเมืองครับ ตอนนั้นถูกออกจากมหาลัยแห่งหนึ่งมา ก็เลยกลับมาลพบุรี ทีนี้จีบกันเต็มเลยครับ ผมก็หนีกลับกรุงเทพดีกว่าครับ ไม่ไหว ฆ่าคนเล่นๆ รับไม่ได้ครับ

18. สวนพลู

คุ้นครับพี่เกรียง

ว่าด้วยเรื่องลี้ลับซับซ้อน ผมเป็นคนหนึ่งที่ก่อนอายุยี่สิบ เจอผีจนไม่กลัวแล้วคับ ตอนบวชยังจะมาอีก บางทีก็ได้ยินเสียงคนที่ตายไปแล้ว ตอนนั้นน้าผมตายอยู่ลพบุรี แล้วผมไม่ได้กลับ แม่ผมกลับไปคนเดียว แกมาพูดกับผมที่ข้างหูตลอดเวลา ตอนแรกผมก็หลอน เพราะมีคนเรียกอยู่ได้ แต่ไม่มีเจอตัว ตอนดึกอีก ตอนแรกมาในลักษณะเหมือนอำ พอลุกขึ้นมา ควันขึ้นที่ปลายเท้า(นอกมุ้ง) ผมก็นอนมองดูว่าจะเอายังไงดี พอควันหาย เป็นเงาดำๆ ชี้หน้าผม แล้วก็หายไป ต่อจากนั้น ผมก็นอนต่อ พอไกล้จะหลับ ก็เรียกผมอีก ทีนี้กดมุ้งผมเป็นรูปมือเลยครับ ตอนนั้นอยู่บ้านกับพี่ชายสองคน ผมก็เลยไม่นอนแล้ว ปลดมุ้ง นั่งดูทีวีทั้งคืน แต่ไม่ได้จบนะครับ ผมจะทำอะไรก็มาคุย พอเล่าให้คนข้างบ้านฟังว่าเป็นอะไร ได้ยินยังไง เสียงนั้นก็มากระซิบบอกผมอีกว่า เล่าทำไม ขนผมลุกตลอดทุกครั้งที่ได้ยินเสียงพูด แต่ผมได้ยินคนเดียว(มันไม่ดีตรงนี้แหละครับ) เจอคืนนั้นไป ความกลัวผีก็คลายตัวลงครับ หลังจากเจออยู่บ่อยๆแล้วกลัว ทีนี้เจอแล้วก็ไม่ค่อยกลัวครับ

19. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ช่วงนี้เน้นเรื่องลี้ลับครับ อิอิ

พี่ๆแต่ละท่านเอาของมาให้ชมกันบ่อยๆนะครับ

ดูแล้วเพลินตาดีครับ

20. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สวัสดียามเช้าวันนี้นำหลวงพ่อแกรวัดส้มเสี้ยว เหรียญหน้าใหญ่เนื้อนวะ ปี ๑๒ มาฝากครับซึ่งจะลงในหนังสืออมตะคาดว่าหน้าจะเดือนหน้าครับเพราะต้องส่งไฟล์รูปก่อนวันที่ 19 เดือนหน้า