{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    พระหางหมากมหาลาภ เกศา

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. ๒๕๓๓
    บูชาแล้วผลเหมือนพระคำข้าวทุกประการ แต่หนักไปในทางเจรจา
    องค์นี้สวยสมบูรณ์ รายละเอียดคมชัด
    มีเกศาหลวงพ่อตรงขอบด้านล่าง ตรงกลางพอดีค่ะ
    นำมาแบ่งบูชาราคาไม่แพง หายากแล้วค่ะ

บูชา 1,750 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** รบกวนโอนภายใน 7 วันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300

[​IMG][​IMG]

2. panchita

[​IMG] [​IMG]

** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ **

3. panchita

พระหางหมากมหาลาภ

องค์นี้เนื้อสีแดงๆ พระสมบูรณ์ ไม่แตกหักบิ่น
    นำมาแบ่งบูชากันราคาเบาๆ พุทธคุณเต็มๆค่ะ

บูชา 800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2012
  4. panchita

[​IMG][​IMG]

ปิดรายการค่ะ ขอบคุณทุกสายทุก PM ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2012
  5. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    มารอดูเหรียญท้าวเวสสุวัณครับ :cool::cool::cool:

6. panchita

ลองชมกันนะคะ มีประโยชน์มากค่ะ ทั้งสำหรับผู้ออกบวชในงานธุดงค์ที่จะถึงนี้ และฆราวาสก็ชมได้นะคะ ^_^​

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Tsw8bwiVV8g&feature=related"]01. ??????????? ???????????????? - YouTube[/ame]​

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=raHnHSQfAi0&feature=related"]2. ????????????????? - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=OlJx1EvVT1Y&feature=related"]3. ?????? ?????? ????????? - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=iDOzFvkMnhI&feature=related"]04. ???????? - YouTube[/ame]​

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=b8P4Ou32XVg&feature=related"]0005 - YouTube[/ame]​

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=ivIsHxdDnvA&feature=related"]0006 - YouTube[/ame]​

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=KmSJqVM-gy8&list=UU_qEe5y1tPylHVCLiamifpA&index=2&feature=plcp"]0007 - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=9W6f11wcok4&list=UU_qEe5y1tPylHVCLiamifpA&index=1&feature=plcp"]8. - YouTube[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2012
  7. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

ปีนี้ผมได้เป็นเจ้าภาพบวชให้พี่วินัยด้วย อิ่มใจจัง :cool::cool::cool:

8. tunya32

tunya32 Active Member

18 กรกฎาคม 2011
    เข้ามาเยี่ยมครับคุณพัณ ผมตี๋ครับ

9. คุณก๊อต

คุณก๊อต Active Member

ขอจองบูชารายการนี้ครับ..โอนแล้วจะแจ้งครับ..

10. Atithep phong

Colt NM, JLB

ยังไม่นอนเหรอพี่โจ

11. panchita

โมทนา สาธุ ค่ะน้องต้อง ^/\^

สวัสดีค่ะพี่ตี๋ ขอบคุณมากค่ะ แล้วแวะเข้ามาทักทายกันบ่อยๆนะคะ

คุยกันสนุกมากวันนี้ เหมือนรู้จักกันมานานเลยเนาะ 55

รับทราบการจองค่ะคุณก๊อต ขอบคุณมากค่ะ

คงรู้สึกถึงหลวงพ่อเหมือนพัณณ์แน่เลยอ่ะ แววตาหลวงพ่ออ่อนโยนมาก สาธุ ค่ะ

12. Atithep phong

วันนี้เจ๊เรานอนดึกนะเนี่ย ...... ไม่รู้จะพูดอะไร ผมคิดถึงหลวงพ่อเป็นที่สุด ชาตินี้จบสิ้นกันที่กับการมีร่างกาย คำว่าเกิดไม่มีสำหรับผม เป็นเทวดา พรหม ก็ไม่เอา มุ่งตรงจุดเดียวคือพระนิพพาน

13. Atithep phong

ผมลืมรายการนี้ไปสนิทเลยครับ ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง ยังอยู่ใช่มั๊ยครับ

เหรียญสวยสีทอง กรอบเดิม
    ผ้ายันต์ลายเส้นคมชัด เชือกแดงสวยๆ
    ไม่ผ่านการใช้ เก็บในสภาพมาดีมาก
    สวยมากจริงๆค่ะชุดนี้ T^T

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** รบกวนโอนภายใน 7 วันนะคะ **
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] </FIELDSET>

14. panchita

สาธุ สาธุ ด้วยจ๊ะ แต่ตอนนี้น้องต้อง ต้องดูแลกายให้ดีๆด้วยนะ จิตใจก็จะได้แจ่มใส

15. panchita

[​IMG]....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...[​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์เปี้ยนโลก

ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเลยค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วิหารแก้วร้อยเมตร ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง ใต้ฐานอุดกริ่งรูปตัวนะ
    องค์นี้กะไหล่สีทองแวววาวเดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว สวยมากๆ
    พระกรรณเต็ม มีติ่งหูงอนสวย พระนาสิกโด่งมากๆ
    ซุ้มเรือนแก้วโค้งมนแหลมสวยงาม พระเกศเป็นรูปใบโพธิ์
    เศียรพญานาคแหลมสวย ฐานเต็ม รายละเอียดทุกอย่างคมชัดเจนจริงๆค่ะ
    ต่อไปมีปัจจัยแค่ไหน ก็หาไม่ได้แล้วสวยๆแบบนี้นะคะ

สนใจบูชาราคาพิเศษๆ โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สวยแชม์เปี้ยนโลก

สองเดือนถัดมา หลวงพ่อพุทธาภิเษกใหม่อีกครั้ง เมื่อ ๓ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    สั่งสร้างจำนวนหลายหมื่นองค์ ทำได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    หลวงพ่อสั่งพิเศษไม่ให้ใส่กริ่งใต้ฐาน ให้กลวงไว้เช่นนั้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะจริงๆ
    องค์พระองค์นี้สวยสุดใจ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    พระกรรณเต็ม พระเกศใบโพธิ์สวย รายละเอียดคมกริบ สวยจริงๆค่ะ
    ไม่เคยผ่านการล้างผิวหรือสัมผัสใดๆ สวยแชมป์แบบนี้ ต่อไปหาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระตะกั่วเนื้อเงิน รุ่นไฟลวกมือ

หลวงพ่อทำเองกับมือ ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๐๘
    พระอายุ 40 กว่าปี สภาพสวยมาก
    องค์พระชัดสมบูรณ์ ทั้งหน้าและหลัง
    ศิษย์อาวุโสท่านหนึ่งที่ใกล้ชิดหลวงพ่อ ได้เล่าให้ฟังว่า
    หลวงพ่อได้ขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุเสด็จในองค์พระทุกองค์ในรุ่นนี้เลยค่ะ พระบรมธาตุคือที่สุดแล้วจริงๆ
    พระไฟลวกมือจึงเป็นพระที่มีลาภมาก และประสบการณ์อื่นๆที่หลายท่านบอกต่อกันมา
    แขวนเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ อีกหนึ่งรายการที่ลูกหลานควรมีนะคะ
    พระสวยแท้แน่นอน รับประกันตลอดชีพค่ะ ^__^

สนใจบูชาราคาเบาๆ โทรสอบถาม หรือ PM ค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณค่ะ **

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน หล่อแชมป์โลก

พุทธาภิเษกปีพ.ศ. ๒๕๓๓
    เนื้อโลหะรมดำ ผสมมวลสารสำคัญๆของวัดทั้งหมด
    เป็นรุ่นที่สร้างได้เหมือนหลวงพ่อมากๆ
    บูชาไว้ไปไหนก็เหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่
    องค์นี้หล่อเต็มๆ ไม่มีรู ไม่มีแหว่ง
    รมดำเข้ม ชื่อหลวงพ่อคมกริบ ผิวเรียบตึง
    เก็บสวยๆ รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

บูชา 9,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด

พระสวยสมบูรณ์มาก แป้งหนาเดิมๆจากวัด
    พระพักตร์คม พระโอษฐ์สวย
    บล็อคหลังลึกสวยสมดุลมาก รายละเอียดคมชัดมากค่ะ

บูชาแล้วผลเหมือนพระคำข้าวทุกประการ แต่หนักไปในทางเจรจา
    องค์นี้สวยสมบูรณ์ รายละเอียดคมชัด
    มีเกศาหลวงพ่อตรงขอบด้านล่าง ตรงกลางพอดีค่ะ
    นำมาแบ่งบูชาราคาไม่แพง หายากแล้วค่ะ

บูชา 1,750 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** คุณ djunsri นิมนต์แล้วค่ะ **

พระหางหมากมหาลาภ

องค์นี้เนื้อสีแดงๆ พระสมบูรณ์ ไม่แตกหักบิ่น
    นำมาแบ่งบูชากันราคาเบาๆ พุทธคุณเต็มๆค่ะ

พระปิดตามัดข้าวต้ม

องค์พระสวยคมกริบๆ รายละเอียดชัดมาก
    องค์เล็กน่ารัก แต่พุทธคุณเต็มๆ

บูชา 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระยอดธง วัดโพธิ์สุทธาวาส

สร้างจากชนวนสมเด็จองค์ปฐม
    พุทธาพิเษกที่วัดท่าซุง คั้งแต่ปีพ.ศ. 2536
    พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด น่าเก็บบูชาค่ะ

บูชา 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300

[​IMG][​IMG][​IMG]
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2012
  16. คุณก๊อต

คุณก๊อต Active Member

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับคุณพัณณ์..วันนี้เวลา11:34น.
    ที่อยู่แจ้งทางPM..ขอบคุณครับ

17. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ จตุรงค์ .......................... EI 5658 5804 3 TH

2. คุณ วริศ ............................. EI 5658 5806 5 TH

3. คุณ ศุภกิจ ........................... EI 5658 5807 4 TH

4. คุณ ณิตชาธร ....................... EI 5658 5805 7 TH

5. คุณ ภูวดล ........................... EI 5658 5802 6 TH

6. คุณ ธัญญพร ........................ EI 5658 5803 0 TH

18. panchita

พระรอดกริ่งผสมว่าน ๑๐๘

เป็นพระเนื้อว่านปางมารวิชัย สีแดง
    ปลุกเสกเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๕
    พระสวยสมบูรณ์ มีลักษณะพิเศษเป็นผงปุยๆทั้งองค์ค่ะ

บูชา 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** คุณ sunnytamy นิมนต์แล้วค่ะ **

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      106.9 KB
      เปิดดู:
      427
      ขนาดไฟล์:
      99.7 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2012
  19. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วของดีไม่รอใครจริงๆ แค่ได้เห็นก็ชื่นใจแล้วครับ

20. djunsri

djunsri เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011

ขอจององค์นี้ครับ โอนแล้วจะแจ้งครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้