{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณครับ คิดว่าแม่พี่ไม่ได้นำเข้าพิธีเองหรอกครับ เพราะเท่าที่จำได้แม่พี่ไปร่วมพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดครั้งนึงแล้วก็ไปที่บ้านสายลมพร้อมกับพี่ตอนเด็กๆอีกครั้งนึง ดูแล้วน่าจะเป็นของวัดอื่นมากกว่าอ่ะ แต่ได้ล็อคเก็ตหกแฉกพลอยฟ้ามาก็ดีใจมากแล้วครับ จะพยายามหาพลอยอีกเม็ดมาเติมให้เต็ม ไม่รู้เป็นไงเห็นพระพุทธรูปหรือพระเครื่องไม่สมบูรณ์แล้วอยากซ่อม ปีก่อนได้ล็อคเก็ต 3 แบบของพี่กระพี้มาราคาเบามาก แต่พลอยหลุดทุกองค์ เลยไปติดต่อร้านโต๊ะช่างให้ซ่อมให้ ออกมาปิ๊งเลย เสียดายช่างไม่กล้าชุบทองคำขาว เพราะกลัวรูปหลวงพ่อจะเสียหาย คนอื่นจะว่าไม่เดิมๆก็ช่าง พ่อเรา เราทำบูชาพ่อ คนอื่นไม่เกี่ยว คริๆๆๆ... ^-^^-^^-^
    ปล. 2-3 วันก่อน เพิ่งทราบว่าป้าเชิญ ที่เขียนหนังสือบันทึกของชาโดว์ท่านเสียแล้วเมื่อตุลาปีที่แล้ว รู้สึกโหวงๆไงก็ไม่รู้ ขึ้นไปข้างบนกันหมดแล้ว พิจารณาแล้วเรายังเลวอยู่อีกมากกกกก ประเภทหางแถวของหางแถวไกลลิบๆ คงโดนทิ้งไว้แน่ๆ ..-'T_____T'-..

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ งานฌาปนกิจคุณป้าชาโดว์เพิ่งผ่านไปไม่นานนี้เอง

ก็ไม่มีโอกาสได้พบท่านในที่สุด อ่านหนังสือท่านทุกเล่ม ก็นึกอยากพบท่านเหลือเกิน

แต่ก็ไม่เป็นไรน้อมใจไปกราบท่านเรียบร้อย ให้ท่านสงเคราะห์เราด้วยค่ะ

ต้องไปพบท่านที่พระนิพพานให้ได้ในชาตินี้ค่ะ ^/\^

3. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

คุณพัณณ์

สุดยอดครับ ไม่ค่อยว่างเข้าเว็ปสักเท่าไรนัก
    ผ่านมาอีกที ไม่ธรรมดาเลยครับ ก้าวหน้าขึ้นมากอย่างผิดหูผิดตา

อย่างไรก็ตามก็ขอแสดงความยินดีกับความตั้งใจจริงด้วยครับ

4. panchita

ไหว้ค่ะพี่ป๊อก ^/\^ พระท่านสงเคราะห์มา แต่ก็ไม่มีกำลังพอเก็บไว้ได้หมดจริงๆค่ะ ^-^
    ท่านใดสนใจรายการไหน สอบถามได้เลยนะคะ

เดี๋ยวให้ราคาพิเศษๆ จัดให้ถึงสิ้นเดือนนี้นะคะ ^_^

5. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาชมพระหลักคับพี่ แต่มาตามเก็บพระย่อยซะมากกว่า :cool:

6. panchita

ดีๆๆ สาธุ ก็ได้เป็นอนุสสติแล้วจ๊ะ ค่อยๆเก็บไป เดี๋ยวพระหลักตามมาเอง อิอิ

7. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อหลวงพ่อเนื้อทองแดงจัดเป็นรุ่นไหนคับ จำนวนการสร้างเยอะมั้ยคับ

8. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด

พระสวยสมบูรณ์ เนื้อสีขาว องค์นี้แป้งหนามากๆ จนเกิดเป็นลายๆค่ะ

แต่ก็ยังเห็นรายละเอียดทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นพระพักตร์ พระองคุลี ฐานบัว

บล็อคหลังลึกสวยมาก รายละเอียดคมชัดมากค่ะ

บูชา 650 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** น้องแอม จองแล้วค่ะ **

** รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.7 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  9. panchita

คงหมายถึงรูปหลวงพ่อเนื้อโลหะรมดำ เป็นรุ่น ๔ ใต้ฐานเขียนชื่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน

สร้างเมื่อปี ๒๕๓๓ ค่ะ จำนวนการสร้างไม่แน่ชัดค่ะ น่าจะสร้างเยอะที่สุดในรายการนี้

แต่หาสวยๆไม่ง่ายค่ะ ต้องเก็บรักษามาอย่างดีจริงๆ เพราะอายุท่านก็ ๒๓ ปีแล้วนะคะ

10. panchita

พี่น้องสามารถสอบถาม พูดคุยกันได้เลยนะคะ พัณณ์ออนตลอดทั้งวัน

ชมพระไป สนทนากันไป เพลินดีเจ้าค่ะ (แต่ระวังเจ้านายยืนอยู่ข้างหลังนะค๊า :D)

11. myammyaa

myammyaa เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2008
    จองครับผมมมมมมมมมมมมมมม

12. panchita

รับทราบการจองค่ะน้องแอม ขอบคุณมากค่ะ ^^

13. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด

พระสวยสมบูรณ์มาก แป้งหนาเดิมๆจากวัด
    พระพักตร์คม พระโอษฐ์สวย
    บล็อคหลังลึกสวยสมดุลมาก รายละเอียดคมชัดมากค่ะ

บูชา 800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      104.8 KB
      เปิดดู:
      223
      ขนาดไฟล์:
      91 KB
      เปิดดู:
      197
  14. panchita

พระหางหมากมหาลาภ สวยแชมป์แป้งลาย

เป็นพิมพ์พระเนตรจุด พระสวยสมบูรณ์ รายละเอียดคมชัด
    เนื้อพระสีชมพู สลับกับแป้งสีขาว เกิดเป็นลายสวยงาม องค์จริงสวยนะคะ

บูชา 1,400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท พิเศษ 1,100 บาท

** ปิดรายการให้คุณหวงค่ะ **

** รบกวนโอนภายใน 7 วันค่ะ **
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  15. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอดองรายการครับคุณ1000
    แล้วขอแอบทราบราคาองค์ลอยหลวงพ่อเนื้อเงินหน่อยครับ

16. panchita

รับทราบการดองค่ะ 55 ขอบคุณค่ะคุณหวง

รายการนี้ลดพิเศษ 7 วันนะคะ จะหาเงินไปวัดเพิ่มค่ะ แหะๆ

หากไม่ทันจริงๆ คุยกันได้หลังไมค์ค่ะ ไม่มีปัญหาค่ะ ^_^

17. panchita

[​IMG]....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...[​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์เปี้ยนโลก

ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเลยค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วิหารแก้วร้อยเมตร ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง ใต้ฐานอุดกริ่งรูปตัวนะ
    องค์นี้กะไหล่สีทองแวววาวเดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว สวยมากๆ
    พระกรรณเต็ม มีติ่งหูงอนสวย พระนาสิกโด่งมากๆ
    ซุ้มเรือนแก้วโค้งมนแหลมสวยงาม พระเกศเป็นรูปใบโพธิ์
    เศียรพญานาคแหลมสวย ฐานเต็ม รายละเอียดทุกอย่างคมชัดเจนจริงๆค่ะ
    ต่อไปมีปัจจัยแค่ไหน ก็หาไม่ได้แล้วสวยๆแบบนี้นะคะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สวยแชม์เปี้ยนโลก

สองเดือนถัดมา หลวงพ่อพุทธาภิเษกใหม่อีกครั้ง เมื่อ ๓ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    สั่งสร้างจำนวนหลายหมื่นองค์ ทำได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    หลวงพ่อสั่งพิเศษไม่ให้ใส่กริ่งใต้ฐาน ให้กลวงไว้เช่นนั้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะจริงๆ
    องค์พระองค์นี้สวยสุดใจ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    พระกรรณเต็ม พระเกศใบโพธิ์สวย รายละเอียดคมกริบ สวยจริงๆค่ะ
    ไม่เคยผ่านการล้างผิวหรือสัมผัสใดๆ สวยแชมป์แบบนี้ ต่อไปหาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

พระตะกั่วเนื้อเงิน รุ่นไฟลวกมือ

หลวงพ่อทำเองกับมือ ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๐๘
    พระอายุ 40 กว่าปี สภาพสวยมาก
    องค์พระชัดสมบูรณ์ ทั้งหน้าและหลัง
    ศิษย์อาวุโสท่านหนึ่งที่ใกล้ชิดหลวงพ่อ ได้เล่าให้ฟังว่า
    หลวงพ่อได้ขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุเสด็จในองค์พระทุกองค์ในรุ่นนี้เลยค่ะ พระบรมธาตุคือที่สุดแล้วจริงๆ
    พระไฟลวกมือจึงเป็นพระที่มีลาภมาก และประสบการณ์อื่นๆที่หลายท่านบอกต่อกันมา
    แขวนเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ อีกหนึ่งรายการที่ลูกหลานควรมีนะคะ
    พระสวยแท้แน่นอน รับประกันตลอดชีพค่ะ ^__^

สนใจบูชาโทรสอบถาม หรือ PM ค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน หล่อแชมป์โลก

พุทธาภิเษกปีพ.ศ. ๒๕๓๓
    เนื้อโลหะรมดำ ผสมมวลสารสำคัญๆของวัดทั้งหมด
    เป็นรุ่นที่สร้างได้เหมือนหลวงพ่อมากๆ
    บูชาไว้ไปไหนก็เหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่
    องค์นี้หล่อเต็มๆ ไม่มีรู ไม่มีแหว่ง
    รมดำเข้ม ชื่อหลวงพ่อคมกริบ ผิวเรียบตึง
    เก็บสวยๆ รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

บูชา 9,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระสวยสมบูรณ์มาก แป้งหนาเดิมๆจากวัด
    พระพักตร์คม พระโอษฐ์สวย
    บล็อคหลังลึกสวยสมดุลมาก รายละเอียดคมชัดมากค่ะ

บูชา 800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300

[​IMG][​IMG][​IMG]

18. panchita

เหรียญวันเกิดรุ่นสุดท้าย

หลวงพ่อแจกในครบรอบวันเกิดของท่านในเดือนตุลาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พุทธาภิเษกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ อีกด้วย
    เหรียญโลหะสีทองวิ๊งๆ มีพระรูปพระโฉมสมเด็จองค์ปฐมและองค์หลวงพ่อ
    เหรียญสวยแชมป์สมบูรณ์ พร้อมห่วงสีทอง สภาพเดิมๆจากวัด หาไม่ง่ายเลย
    สำหรับผู้ยังไม่มีพระสมเด็จองค์ปฐมลอยองค์บูชา รุ่นนี้ถือว่าแทนได้เลยค่ะ

** ขออนุญาติให้สิทธิ์คุณสากัจฉาก่อนค่ะ **

บูชา 1,900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** ปิดรายการแล้วค่ะ **

เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      122.6 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      121.9 KB
      เปิดดู:
      47
  19. panchita

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ สวยแชมป์ๆ

เหรียญนี้เป็นบล็อคนิยม พิมพ์ขอบจุด รมดำเดิมๆสวยมากๆ
    ใครยังไม่มีเหรียญรุ่นนี้แบบสวยแชมป์ๆบูชา รีบโทรมาหรือสอบถามได้เลยค่ะ
    ถ่ายตรงขอบเหรียญให้ชม เพื่อให้พี่น้องเก็บเป็นตัวอย่างในการพิจารณาเหรียญรุ่นนี้ด้วยนะคะ

** สนใจบูชา โทรหรือ PM สอบถามค่ะ **

** คุณ พรหลวงพ่อ จองแล้วค่ะ **

ขนาดไฟล์:
      115.4 KB
      เปิดดู:
      467
      ขนาดไฟล์:
      127.1 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      79.6 KB
      เปิดดู:
      106
  20. พรหลวงพ่อ

พรหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขอจองนะครับคุณ1000..เหรียญนี้พุทธคุณยอดเยี่ยม..และจากราคาหลักพันจะทะยานขึ้นหลักหมื่นไม่นานนี้จริงๆ
    ขอบพระคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้