พระสมเด็จสัมพุทธเธ

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 3 กุมภาพันธ์ 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ..จะส่งให้ ๑๔๐๐บาทนะค่ะ(รวมค่าเลี่ยมแล้ว)

2. palm

palm Active Member

ได้รับแล้วครับ

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

3. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

4. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

คาใจอยู่นานแล้วครับ เห็นคนตาที่สามท่านจับพลังแล้วว่ามีมากเหลือเกิน ปัจจุบันที่ออสเตรเลียก็ไม่ค่อยปลอดภัย เมื่อปีที่แล้ว 11 กันยาก็ฮือฮากันว่าจะมีวางระเบิด ห่วงลูกที่ต้องเดินทางในเมือง ขอรทำบุญกับคุณตั้มและขอรับพระให้ลูกๆด้วยซัก 5 องค์ครับ และขอรบกวนอัดกรอบพลาสติกให้ด้วย จะได้ให้ลูกแขวนคอไว้ตลอด ผมจะส่งเงินไปให้ 2500+ค่าอัดพลาสติกและค่าส่ง 1000
    รวม 3500 นะครับ ส่ง
    ITTHIPHOL SOOKSAVEE
    48 CLAREMONT ST
    MERRYLANDS NSW 2160
    AUSTRALIA

ขอบคุณมากครับ

5. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    บารมีสมเด็จสัมพุทเธ

วันนี้ผมขอลงเรื่องราวของคุณมดแดงที่มีประสบการณ์กับสมเด็จสัมพุทเธครับ คือเธอจะเล่นพวกพรายในเวปตันตระสยามมากและสัมพุทเธ ก็คือพุทธคุณที่เธอบูชามาจากการที่ผมแนะนำสนใจรายละเอียดดูได้ที่
    http://www.thaidoweb.com/freeboard/show.php?Category=mahakanesraksa&forum=1&No=915&picfolder=AmErz0123&#top
    และผมจะขอนำเรื่องราวเธอมาลงดังนี้
    <TABLE class=forumline cellSpacing=0 cellPadding=3 width="90%" align=center border=0><TBODY><TR><TH class=thLeft noWrap width=150 height=26>Author</TH><TH class=thRight noWrap>Message</TH></TR><TR><TD class=row1 vAlign=top align=left width=150><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width=9 height=9>[​IMG]</TD><TD background=templates/aqua/images/profileum.gif height=9></TD><TD width=9 height=9>[​IMG]</TD></TR><TR><TD width=9 background=templates/aqua/images/profileml.gif></TD><TD background=templates/aqua/images/profilemm.gif>[​IMG] มดแดง

ระดับสมาชิก :
    [ สาวสองพันปี ]
    จำนวนโพสต์ : 180
    Rank :
    จอมยุทธ์สะท้านบอร์ด

</TD><TD width=9 background=templates/aqua/images/profilemr.gif></TD></TR><TR><TD width=9 height=9>[​IMG]</TD><TD background=templates/aqua/images/profiledm.gif height=9></TD><TD width=9 height=9>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD class=row1 vAlign=top width="100%" height=28><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width="100%">[​IMG]เมื่อ: 14 มิ.ย. 2549 เวลา 20:04 น.
    </TD><TD vAlign=top noWrap></TD></TR><TR><TD colSpan=2><HR></TD></TR><TR><TD colSpan=2>คือมีสมาชิกในนี้ได้แนะนำให้เช่ามาบูชาก็เลยหามาบูชาได้สี่องค์เพื่อนๆเอาไปแล้วเหลือติดหิ้งองค์ก็สวดมมต์บูชาตามปกตินะไม่มีพิเศษอะไรจนอยู่วันหนึ่งแฟนบ่นงานที่ร้านคนเข้าน้อยมากเลยจัดงานโปรโมชั่นขึ้นก่อนหน้าวันงานหนึ่งวันแฟนก็บ่นจะมีคนเรอะปกติเข้าร้านไม่เกิน๕๐คนซะทีกลัวขาดทุน เราก็กลุ้มใจไปด้วยพอดีนึกถึงพระสัมพุทธเธเขาบอกว่าลองเอามาอธิฐานดูท่านจะช่วยเราก็เอาลงจากหิ้งมาใส่มืออธิฐานว่า"พรุ่งนี้ขอให้คนมาเข้าร้านเกิน๑๕๐คนที่เถิด" บอกท่านว่าช่วยด้วยนะหมดทางแล้วถ้าท่านช่วยจะส่งเงินไปเช่าเพิ่มมาอีก ปรากฏว่าวันงานคนเข้าร้าน๑๗๐คนไม่น่าเป็นไปได้เลยจากร้านที่เงียบๆมาสามเดือนแล้ว เราเลยเชื่อสนิทเลยว่าท่านศักดิ์สิทธ์จริงๆเลยส่งเงินไปเช่ามาเพิ่มอีกสององค์ตามสัญญา ตอนนี้ก็ระถึงท่านเสมองานที่แฟนทำอยู่เริ่มดีขึ้นที่ละนิดแล้ว อยากเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะไม่ได้มาเชียร์ของใครดีก็ว่าดีบอกต่อกันไปนะได้ฟังก็ดีได้ใช้ก็บุญนะของดีมีมงคลไม่ต้องกังวลใจเล่นหาสายพรายมีของมงคลไว้บ้างพรายทั้งหลายยังไงก็ยังเกรงพุทธคุณนะแล้วแต่ความเชื่อส่วนตัวของแต่ละบุคคลแล้วเจอดีๆก็มาเล่าสู่กันฟังนะ[​IMG][​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

6. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

รู้สึกยินดีที่คุณ mc ได้เห็นถึงคุณค่าของพระสมเด็จสัมพุทเธ และต้องการให้คนในครอบครัวมีไว้บูชา ผมจะจัดการให้ตามที่แจ้งมาครับ รบกวนนิดนึงว่าตอนโอนเงินช่วยตรวจสอบว่า เมื่อหักค่าธรรมเนียมการโอนแล้วจะมีเงินเหลือตามที่แจ้งมาด้วยนะครับ ขอโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

อันที่จริงการร่วมทำบุญสร้างบันไดนาคราช 7 เศียร ได้สำเร็จลงแล้ว และผมก็คิดว่าหน้าที่ในส่วนนี้ของผมได้บรรลุแล้วเช่นกัน แต่เนื่องจากวัตถุมงคล คือ พระสมเด็จสัมพุทเธ ที่ผมได้รับมาเพื่อแจกแก่ผู้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสร้างบันไดนาคฯ ยังมีเหลืออยู่อีกจำนวนหนึ่ง ผมมีความตั้งใจอยากให้ผู้ที่มีความเคารพศรัทธาในองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้มีวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณสูงสุดไว้บูชา เพื่อเป็นพุทธานุสสติและเพื่อขอบารมีของพระองค์ในการคุ้มครองป้องกันภัยต่างๆ รวมตลอดทั้งรักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ และขอบารมีจากท่านในเรื่องต่างๆ ตามแต่ต้องการ ผมจึงยังไม่ได้ปิดกระทู้นี้

ทั้งนี้ก็สุดแท้แต่วาสนาและบารมีของแต่ละคนที่จะมีโอกาสได้ไว้บูชาหรือไม่ ด้วยผมจะยังคงให้บูชาตราบเท่าที่ยังมีวัตถุมงคลอยู่เท่านั้น เมื่อหมดแล้วก็แล้วกัน ส่วนท่านใดที่บังเอิญมาอ่านกระทู้นี้ในวันข้างหน้า หากต้องการบูชาพระสมเด็จสัมพุทเธ ก็ขอให้ติดต่อได้ที่หลวงพี่แสงชัย รักษาการเจ้าอาวาสสำนักสงฆ์ถ้ำทะลุ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี

สำหรับเงินที่ส่งมาเป็นค่าบูชาพระนั้น เมื่อถึงเวลาอันควร ผมจะรวบรวมนำส่งหลวงพี่แสงชัย เพื่อนำไปใช้ในศาสนกิจต่อไป

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2006
  7. mc

พอดีหลานชามจะมาออสเตรเลียตอนสิ้นเดือน ผมจะให้หลานชายโอนเงินให้ภายในวันสองวันนี้ครับ รบกวนคุณตั้มช่วยส่งพระไปที่บ้านคุณพ่อด้วยครับ ค่าพระ2500 บาท ค่าอัดกรอบและค่าส่งประมาณ 500 บาท รวม 3000บาทนะครับ ไม่ต้องส่งมาออสเตรเลียครับ เพราะผมจะต้องส่งร่วมบุญกับคุณคมกฤช
    สร้างพระถวายทานอาจารย์ประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ด้วย ขอส่งก่อน 28นะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    คุณสุเวทย์ สุขเสวี
    220 สุขุมวิท 65 ซอยชัยพฤกษ์ แขวงวัฒนา พระโขนง
    กทม 10110

8. เสขะ

เสขะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ถึงคุณ tamsakครับ ไม่ทราบว่ายังพอมีให้บูชาอยู่หรือเปล่าครับ ขอร่วมบูชา 1 องค์ครับ

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    เนื่องจากมีผู้สั่งจองพระสมเด็จสัมพุทเธ และแจ้งว่าได้โอนเงินเข้าบัญชีผมแล้ว แต่เมื่อไปตรวจสอบแล้วปรากฏว่าไม่มีรายการโอนเข้าแต่ประการใด ซึ่งผมเข้าใจว่า คงมีการโอนเงินแล้วแต่โอนผิดบัญชี ดังนั้น จึงขอแจ้งให้ผู้ที่เพิ่งมาอ่านเจอกระทู้นี้ทราบว่า หากท่านประสงค์จะขอบูชาพระสมเด็จสัมพุทเธ และต้องการโอนเงินเข้าบัญชี กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้เท่านั้นครับ

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระพุทธศาสนา
    บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด
    สาขาสะพานใหม่ ดอนเมือง
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 081 - 2 - 47871

10. tamsak

22

ผมจะจัดส่งให้ตามที่อยู่ที่แจ้งมานี้ครับ

.
    .

11. tamsak

22

ได้ครับ เมื่อโอนเงินแล้วมาแจ้งชื่อพร้อมที่อยู่ในกระทู้นี้นะครับ

.
    .

12. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    เรียนคุณtamsak ยังไม่ได้รับพระเลยครับ...โอนไปตั้งแต่วันที่28/05/06ลองเช็คดูด้วยครับ

13. tamsak

22
    รายชื่อส่งพระสมเด็จสัมพุทเธ วันที่ 20 มิ.ย.2549

คุณพัฒนา เอกพจน์ พระสมเด็จสัมพุทเธ จำนวน 2 องค์ พระองค์ที่ 11 จำนวน 1 องค์
    คุณสิทธิศักดิ์ สัมฤทธิ์วงศ์ พระสมเด็จสัมพุทเธ จำนวน 1 องค์
    คุณศักดิ์สิทธิ์ สุนทเรกานนท์ พระสมเด็จสัมพุทเธ จำนวน 4 องค์
    คุณชัชวาลย์ เขียวละลิ้ม พระองค์ที่ 11 จำนวน 2 องค์

.
    .

14. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับพระสมเด็จสัมพุทธเธแล้ว....แค่จับองค์พระก็รู้สึกถึงพลังเยอะมากขอบคุณมากครับ..

15. mc

รบกวนช่วยเช็คบัญชีด้วยครับ เห็นหลานบอกว่าส่งให้แล้วเมื่อวานนี้ 3000 บาทครับ ขอบารมีองค์สมเด็จสัมพุทเธให้กิจการของข้าพเจ้าเจริญรุ่งเรือง
    เงินทองไหลมาเทมา ให้หมดหนี้หมดสินโดยเร็ววัน ให้มีเงินได้ทำบุญมากๆตามที่ต้องการ ไม่มีคำว่าหมด ไม่มีคำว่าไม่พอ และขอให้มีดวงตาเห็นธรรม บรรลุธรรม และถึงซึ่งพระนิพพานเป็นที่สุด สาธุ (เมื่อวานขายดีมาก จนน่าแปลกใจ ทั้งๆที่ฝนตก และเป็นกลางสัปดาห์ ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ ขอให้เป็นเช่นนี้ทุกวันครับ สาธุ.....สาธุ....สาธุ )

16. yai0348

yai0348 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    เรียน คุณtamsak

ผมจะโอนเงินจำนวน 3,050 บาท จาก atm ธนาคารกรุงเทพ วันที่ 22/06/06 เข้า บ/ช คุณณัฐพัชร เพื่อขอบูชา พระสมเด็จ สัมพุทเธ 6 องค์

1.พระเนื้อพระธาตุกวางคำ 3 องค์ 500 บาท
    2.เนื้ว่าน 3 องค์ 500 บาท
    3.ค่าจัดส่ง 50 บาท
    รวม 3,050 บาท

ขอรบกวนคุณ tamsak จัดส่งพระมาที่

คุณ ชชุกช ศิริชุมพันธ์
    1424/132 ถ.ประชาสงเคราะห์ ซอย 16 ดินแดง 10400 กทม.

ขอบคุณและขอร่วมโมทนาด้วยครับ

17. yai0348

เรียน คุณtamsak

ผมได้โอนเงินจำนวน 3,050 บาท จาก atm ธนาคารกรุงเทพ วันที่ 22/06/06 เวลา 10:09 หมายเลข C577B158 เข้า บ/ช คุณณัฐพัชร เพื่อขอบูชา พระสมเด็จ สัมพุทเธ 6 องค์

1.เนื้ว่าน 3 องค์ 500 บาท
    2.พระเนื้อพระธาตุกวางคำ 3 องค์ 500 บาท
    3.ค่าจัดส่ง 50 บาท
    รวม 3,050 บาท

ขอรบกวนคุณ tamsak จัดส่งพระมาที่

คุณ ชชุกช ศิริชุมพันธ์
    1424/132 ถ.ประชาสงเคราะห์ ซอย 16 ดินแดง 10400 กทม.

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยความเคารพครับ

18. เสขะ

เสขะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    เรียนคุณ tamsak
    ผมได้โอนปัจจัยให้เมื่อคืนนี้ 21/06/06 เวลา 20:52 LOCAT 7071 SEQ8863 จำนวน 550บาทแล้วครับ (เนื้อผงสีน้ำตาล ) ส่ง
    วรพล เชียงดา 194/39 ม.3 ซอยจ่าโสด ถ.ริมทางรถไฟเก่า บางนา บางนา
    กรุงเทพฯ 10260 ขอบคุณครับและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2006
  19. mc

ขอโทษทีครับ ผมส่งเบอร์บ้านผิดครับ เป็นบ้านเก่าของผมที่ถูกไฟไหม้แต่อยู่ใกล้ๆกัน ถ้าไม่เจอกับไปรษณีย์ใหม่เอี่ยมก็ถึงครับ ไม่ทราบคุณตั๊มส่งของไปรึยัง ถ้ายังขอเปลี่ยนที่อยู่เป็น
    124 สุขุมวิท 65 ซอยชัยพฤกษ์ แขวงวัฒนา พระโขนง
    กทม 10110
    (เบอร์เดิม 220 )ถ้าส่งกลับไม่ต้องตกใจนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

20. yai0348

พระหมดหรือยังครับบอร์ดเงียบจังเลย สงสัยคุณ tamsak จะงานยุ่งยังไงจะรอนะคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้