พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับ ปล.แมนยูแพ้ลิเวอร์พูล (เซ็ง) ช่วงนี้นอกเรื่องบ่อยขออนุญาตินะครับ เห็นช่วงนี่เงียบๆๆๆๆ:boo: :boo: :boo:

2. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

:boo::boo: สกอล์เท่าไหร่ หรอ ครับ เมื่อคืนไม่ได้ดู ครับ

3. D-Dom

เป็นยังไงบ้าง ครับ พี่ t1 สบายดีหรือเปล่า ครับ :cool:

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เอารูปหลวงปู่ละมัยในงานปลุกเสกที่วัดใหม่ปลายห้วย พอดีพี่ในกระทู้ไปร่วมงานเลยขอก็อบรูปมาให้ชมกันครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

5. t1

t1 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีคุณอุดม สวัสดีพี่ๆน้องๆท่านอื่นๆด้วยครับ
    ผมสบายดีครับ
    ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยเจออะไรพิเศษแบบคนอื่นเขา
    นานๆ เข้ามาอ่านสักทีครับ
    ขอให้มีความสุขทุกคน

6. D-Dom

:cool: :cool: :cool:

7. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกบ้านปรอทในค่ำคืนวันอาทิตย์ทุกท่านค่ะ วันนี้ัเป็นวันหยุดเลยแวะมาทักทาย หวังว่าทุกคนคงสบายดีนะค่ะ และขอให้มีสุขภาพแข็งแรงมีความสุขกัึนทุกคนนะค่ะ

คุณญานธรรมส่งลิงค์กระทู้คุณหนุ่มเมืองแกลงให้อุ้มหน่อยอุ้มจะเข้าไปหลายครั้งแล้วแต่ไม่มีลิงค์เข้าอ่ะ รู้ข่าวการสร้างพระของแกมาจากกระทู้ขุนแผน ยังไงรบกวนหน่อยนะค่ะ หวังว่าคุณคงสบายดีนะ คิดถึงเสมอนะค่ะ

8. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ
    <table style="border-collapse: collapse; width: 51pt;" width="68" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><col style="width: 51pt;" width="68"><tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl64" style="height: 15pt; width: 51pt;" width="68" height="20">http://palungjit.org/threads/พระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายกุมาร-ขุนแผนพรายมงคล-ครบถ้วนทั้งอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์.281822/page-31</td> </tr></table>ลองดูครับ แบบสร้างขุนแผนของเค้าสุดยอดครับ อลังการมากๆ

9. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ บ้านปรอท
    มีข่าวมาแจ้งให้ทราบครับ
    วันที่ 18-19 เมษายน 2554 นี้
    จะมีงานกวนยา และ งานสรงน้ำหลวงปู่
    สถานที่ ยังไม่ชัดเจนครับ ว่าจะเป็น ที่สวนสมุนไพร1 หรือที่สวนสมุนไพร2
    ส่วนวันไหนสรงน้ำหลวงปู่ และ วันไหนกวนยานั้น
    ผมจะหาข้อมูลและจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง หรือ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดทราบข้อมูลก็ช่วยนำมาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    ถ้าพี่ๆ น้องๆ ท่านใดสะดวก สามารถไปได้ร่วมงานได้ก็น่าไปนะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2011
  10. ประกายทอง

ประกายทอง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    แก๊ง 111

หุหุ
    แก็งตอง หนึ่ง และเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน มีใครไปบ้างคับ แล้วไปยังงัยคับ เหมารถตู้ไป หรือว่าไปกันเองคับ
    หุหุ
    แวะมาประจำคับแต่เป็นนินจา คับ
    อิอิ

11. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

4 4 4..แวะมาลงชื่อไว้ก่อนค่ะ
    ถ้ามีใครจัดทริป พี่ขอไปด้วยนะคะ(f)

12. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    แหล่มมากครับ :cool:

13. D-Dom

มีสามคน แล้ว ครับ
    มีใคร จา ปาย อีก บ้าง ครับ

14. pana_mool

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ
    วันที่ 18 เมษายน 2554 เป็นวันกวนยา
    วันที่ 19 เมษายน 2554 เป็นวันสรงน้ำหลวงปู่ ครับผม

15. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบเหงาจังช่วงนี้ ใครอยู่รายงานตัวด้วยครับ อิอิ อยากไปเหมือนกันครับ แต่เริ่มงานแล้วอ่ะ สงสัยคงจะไม่ได้ไป ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับล่วงหน้าสำหรับคนไปนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ:boo::boo::boo:

ไฟล์ที่แนบมา:

16. pana_mool

สวัสดีครับ เงียบจริงๆ เลย

17. pana_mool

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ
    สถานที่จัดงานกวนยาและสรงน้ำหลวงปู่ละมัย จะจัดที่ สวน2 (บ้านกล้วย อำเภอชนแดน)

วันที่ 18/4/2554
    มีงานกวนยา และ ช่วงบ่ายจะมีการตอกคตปรอท
    ได้ข่าวว่า มีปรอทเพชร สำหรับฝั่งด้วยครับ แต่มูลค่าเท่าไรยังไม่ทราบครับ

น้าแอ๋ว ว่าต้องถามหลวงปู่ก่อน

วันที่ 19/4/2554
    เป็นงานทรงน้ำหลวงปู่ครับ

พี่น้องๆ ท่านใดว่าง สามารถไปร่วมงานได้ครับผม หนึ่งปีมีครั้งเดียว
    ผมก็รอมาปีหนึ่งแล้วครับ งานนี้ไม่พลาด

ปีที่แล้วไปช่วยงานกวนยา เหนื่อยเอาเรื่องเหมือนกันแต่ปลื้มมากๆ ครับเห็นอะไรแปลกๆ น่าสนใจหลายอย่าง มีโอกาสคงได้พบพี่ๆ น้องๆ แก๊งรถตู้ ผู้ร่วมขบวนการตอกคตปรอท......
    นึกถึงใบหน้าของท่านแต่ละคนแล้ว คิดถึงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2011
  18. mek_kab

mek_kab Active Member

ดีครับ..........................
    อ่านแล้วรู้สึกดี.................

19. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    - ตอกคตปรอท ต้องลงชื่อไหมครับ พี่ panamoo1
    - ถ้าค้างคืนพักที่สวนหรือหาที่พักเองครับ

ขอบคุณครับ......... (smile)

20. pana_mool

ตอกคตปรอท ต้องโทรไปลงชื่อที่น้าแอ๋ว นะครับ เพื่อน้าแอ๋วจะได้ทราบจำนวน

พักที่สวนต้องหาเต็นท์ไป เพราะผมเดาว่าคนคงเยอะที่พักอาจไม่พอสำหรับทุกๆ คน ส่วนที่พักข้างนอกผมเคยไปพักในชนแดน แถวโรงพยาบาล แถวนั้นมีที่พักหลายแห่ง แต่ก็ไกลจากสวนของหลวงปู่พอสมควรครับ

เบอร์โทรน้าแอ๋ว 081-674-8610 ครับ อาจต้องโทรหลายครั้งหน่อยนะครับเพราะน้าแอ๋วงานเยอะครับ แต่ใจดีโทรไปได้เลยครับ

ถ้ามีตังค์ไม่เดือดร้อน มีความศัทธา ผมเชียร์ให้ฝังครับ เพราะว่าโลกตอนนี้แปลก มีของดีอยู่ในตัวก็ดีครับ
    คนเราไม่พ้นเกิด แก่ เจ็บ ตาย อยู่ดีใช่ไม่ครับ แต่ช่วงที่ยังไม่ตาย ยังต้องใช้ชีวิต อยู่บนโลกมันก็ต้องดิ้นรน..........
    :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้