พยากรณ์ฝันโดยใช้หลักวิชาสุวรรณโคมคำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 20 เมษายน 2014.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ปกติ ไม่ค่อยฝันครับ แต่เมื่อคืนมีฝันนิดหน่อยครับ
    ฝันเห็นหมูที่เคยเลี้ยงไว้ 2-3 ตัวครับ แต่ความฝันก็ไม่ได้ทำอะไรมาก ฝันช่วง ตี 2-3 ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

คัดลอกมาเพื่อให้เป็นเกณฑ์ตั้งคำถามนะครับ

3. เสขบุคคล

อักษรที่เลือกมา เป็นอักษรที่อยู่วรรคที่ดีครับ ลักษณะของความฝันนี้ จะเป็นฝันที่ดี จะมีโชคหรือได้รับสิ่งที่ดีจากสมณะ ชี พราหมณ์ กิจการงานที่ทำจะเกิดความก้าวหน้าที่ดี หมั่นทำบุญ สวดมนต์ และปฏิบัติธรรมจะเกิดสิ่งที่เป็นมงคลชีวิตมากขึ้นครับ

4. สาวกพุทธ

สาวกพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2012
    ฝันว่าได้ใส่สร้อยทองจี้เป็นทองคำแท่ง แล้วเราก็จับจี้ทองคำแท่งนั้นมาเคี้ยวเล่น แล้วมีคนแก่มาบอกว่ามีสมบัติฝังอยู้ใต้บันไดบ้าน(ซึ่งขณะนี้บ้านหลังที่ฝันถูกสร้าบ้านใหม่ทับไปแล้วใหม่ทับไปแล้ว) "ทองคำแท่ง" ชอบอักษร ท

5. เสขบุคคล

อักษรตัวนี้ก็ยังอยู่ในวรรคที่ดีอีกเช่นกัน หมายความถึง ตำแหน่ง หน้าที่การงานที่ดีขึ้น หรืออาจได้เดินทางไกล แต่อาจจะมีเรื่องเก่าๆให้รบกวนจิตใจอยู่บ้าง ภาระที่มีเข้มามากขึ้น งานที่ต้องรับผิดชอบมากขึ้น ถึงจะมีสิ่งที่ต้องรับผิดชอบมากขึ้น แต่ก็ยังคงก้าวหน้าครับ

6. เสขบุคคล

เป็นนิมิตที่ดีเช่นกันครับ จะได้รับการสนับสนุน เกื้อกูลจากผู้ที่มีอำนาจ ผู้ใหญ่ครับ ผลที่เกิดจากการใช้ปัญญาในการแก้ขปัญหาจะทำให้เกิดการก้าวหน้า ถ้าเกิดเหตุที่ทำให้ต้องใช้อารมณ์หรือมีสิ่งที่มากระทบจิต อย่าใช้อารมณ์ในการตัดสิน ถอยมาสักก้าวแล้วใคร่ครวญแก้ไข ปัญหาต่างๆก็จะผ่านไปด้วยดีครับ

7. เสขบุคคล

ฝันนี้อาจเกิดการเดินทางไกล เปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัย หรือต้องโยกย้ายเปลี่ยนแปลง บางสิ่งบางอย่างได้ในเร็วๆนี้ ซึ่งมีระยะเวลาประมาณ ๓๓ วัน อีกทั้งภาระหน้าที่อาจจะมีมากขึ้น ต้องเหนื่อยกับหน้าที่การงาน ความรับผิดชอบ อีกทั้งบางครั้งอาจเกิดความกดดันขึ้น ต้องใช้ความอดทน ขันติ ในการดำเนินชีวิตนะครับ

8. kkk23m

kkk23m เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรบกวนด้วยนะครับเมื่อคืนวันอาทิตย์ผมฝันพร้อมกัน 2 เรื่องครับ
    1.ฝันว่าได้พบพระอยู่รูปหนึ่ง(คือในฝันเห็นพระท่านนั่งอยู่ในความคิดในฝันนั้นบอกว่าเป็นหลวงปู่เหรียญ) ส่วนผมนั่งอยู่ที่พื้นท่านบอกกับผมว่า "แม้แต่เล็บยังกลายเป็นพระธาตุ" และ "ต้องมีศรัทธาและมีสติ"
    2.หลังจากนั้นผมฝันว่าผมตกลงไปเหมือนอยู่ในบ่อจระเข้ โดยตัวผมทับจระเข้อยู่แต่เขาก็ไม่ได้ทำอะไร เห็นสายตาจ้องมองมาที่ผมอย่างเดียว
    อักษรที่ชอบทั้ง 2 ความฝันคือ "ร" ครับ
    หมายเหตุ เราจะรู้ได้อย่างไรครับว่าที่เรื่องเราฝันนั้น เป็นฝันที่จะบ่งบอกถึงเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นหรือเป็นการฝันแบบเรื่อยเปื่อยไม่ได้มีความหมายอะไร
    ขอบคุณมากนะครับ

9. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ♡

10. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

หนูไม่ทำตามที่เขียนไว้ พี่ผมคงงานเยอะ...มาเลย..ช่วยตอบให้เอง...จับเอาเอาพระที่คุณฝันเข้าสงเคราะห์เป็นดาวในดวงตามหลักสุวรรณโคมคำ พยากรณ์ว่า นิมิตนี้เป็นนิมิตฝันที่ดีปานกลางนะครับ เป็นเรื่องของการสื่อสาร การติดต่อ เอกสาร การเดินทาง อยากทำสิ่งอะไรใหม่ๆในช่วงนี้ เช่นหางานทำใหม่ หาอะไรใหม่ๆให้ชีวิต หรืออาจจะได้บุตรธิดาในไม่ช้านี้ และดาวตำแหน่งนี้ก็หมายถึงสิ่งที่ทำให้เกิดความรื่นเริง การสังสรร ด้วยนะจ๊ะ และดาวตรงนี้มันทำให้ชีวิตช่วงนี้ค่อนข้างมีความสุขกับสิ่งแปลกๆใหม่ๆ เอ...มีคนมาแอบรักอยู่อะเปล่านี่

มาช่วยกิจกรรมพี่ผมเด้อ..

11. Amatayan

โอ้โห...น้องกาลาแมพี่ฝันถี่จัง...อิอิ ขอให้ฝันเป็นจริงเร็วๆนะเนี่ย....

เอาอักษร "ต" ก็เป็นอักษรในวรรคที่เรียกว่าเป็นมูละ แสดงถึงความมั่นคงในชีวิต หรือจะได้สิ่งที่ตัวเองต้องการ แต่ว่ามันมีอุปสรรคเยอะนะ แถมจะทำให้สุขภาพของนายไม่ค่อยดีเท่าไรนะครับ ต่อม ไต ตับ ประมาณนี้นะ

ฝันนี้ที่ถามมา ก็ถือว่า โอเคครับ ถ้ามีมาสองคน แนะนำให้พี่คนนึงนะ...อิอิ

12. Amatayan

ฝันถึงหมู...อื่ม...ดาวพฤหัสเป็นมนตรี ...งงอะเปล่าครับ...แปลว่า คุณจะได้รับการช่วยเหลือจากผู้ใหญ่ หรือจากผู้มีศีลมีธรรม การงานจะได้รับความช่วยเหลือที่ดี ให้คุณพยายามไว้พระ สวดมนต์ ทำบุญ หรือถ้าอยากจะศึกษาเรียนรู้ศาสตร์ หรือศิลปวิทยาอะไรๆในช่วงนี้ก็มีเกณฑ์ที่สำเร็จดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2014
  13. Amatayan

นี่มันไม่ใช่ฮานามินะจ๊ะ...แล้วมีสมบัติฝังไว้ใต้บันได...ขอให้ได้ทองของจริงเร็วๆนี้นะจ๊ะ...

เลือกเอาตัว "ท" เป็นอักษรในวรรค "มูละ" แปลว่า มีฐานะ มีอยู่ มีกิน มีบ้าน มีที่ดิน ก็ถือว่าเป็นนิมิตดีด้วยอย่างหนึ่งนะครับ ขอให้สมหวังนะ แล้วหมั่นดูแลแม่สักหน่อยหรือไปหาแม่ เอาของกินดีๆไปให้แม่บ้างนะครับ ท่านจะได้มีสุขภาพแข็งแรง ไม่ป่วยไข้ไม่สบายไป

14. Amatayan

เรื่องของความฝันหรือสิ่งใดๆก็ตาม ถ้าหากคุณมีความรู้เรื่องของหลักโหราศาสตร์ไว้บ้าง จะเห็นได้ว่าสิ่งนั้นหรือนิมิตนั้ที่เกิดขึ้น เป็นนิมิตดีร้ายอย่างไร กาลเวลาที่เกิดขึ้นตอนนั้นสื่อถึงสิ่งใดในอดีตก็ตาม ปัจจุบันก็ตาม หรือเรื่องต่อไปในอนาคตก็ตาม มีจุดในการพยากรณ์ได้ทุกอย่างครับ แม้กระทั่งมีคนเดินเข้ามาหาเราในเวลานี้ก็เช่นกัน เขามาดี หรือมาร้าย หลักวิชาสุวรรณโคมคำมีหลากหลาย มีนิมิตที่เกิดจากการคำนวณเวลา ที่เรียกว่ายาม หลักจากเลขบัตรประชาชน เลขท้ายสามตัวโทรศัพท์ โอ้ย..เยอะอยู่ ...ผมก็เคยไปเรียนมาอยู่ครอสสองครอสครับ...

ส่วนคำถามเลือกตัว "ร" มา ผมก็ขอเอาเข้าเรื่องเลยและกัน สรุปก็คือได้อักษรในวรรคเดียวกับคุณ alek222
    ซึ่งอาจเป็นการสื่อว่า ให้คุณทั้งสองคนหมั่นเจริญในบุญอย่างใดอย่างหนึ่งให้มากขึ้นก็ได้นะครับ หรือจะไปเรียนรู้เพิ่มเติมก็ได้ด้วยครับ

15. Amatayan

ใครจะถามก็ตามนี้นะครับ พี่เค้าจะได้ไม่ปวดหัว...

16. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำทำนายอีกครั้ง ครับ

ขอให้เป็นไปตามคำทำนายนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    ถึงเหนื่อยก็ยอมครับ

ปล. ขนาดในชีวิตจริงตอนนี้คนเดียวยังหาไม่เจอเลยครับ 555+

17. kkk23m

รบกวนสอบถามอีกนิดครับ สรุปว่าคำทำนายความฝันของผมเป็นเช่นเดียวกับของคุณ alek222 ที่ฝันเห็นหมูหรือเปล่าครับ เพราะเท่าที่อ่านความฝันของคุณ alek222 ไม่ได้ระบุเลือกตัว ร รบกวนอีกครั้งนะครับ

18. wildcat

wildcat สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2013
    ช่วยตอบนะค่ะ

จากคำถามที่ถามว่า ที่คุณ alek222 ไม่ได้ระบุ ตัวอักษร ร มานั้นเราจะดูจากความฝันและเวลาที่ถามด้วย เมื่อเราจับได้ว่า ลงที่ดาวพฤหัสบดี เป็นมนตรี ก็คือตามที่อธิบายไปแล้ว ส่วนทางคุณ บอกความฝันมาและ นิมิตรของคุณ kkk23 ได้ระบุว่าชอบตัวอักษร ร นั้นก็คือ จิตที่คุณบอกเรา ตัวอักษร ร ที่คุณ่ระบุมาก็มาตกตำแหน่ง ดาวพฤหัสบดี ซึ่งเป็นตัวเดียวกับคุณ alek222 นิมิตร เพราะฉะนั้น ความฝันไม่เหมือนกัน แต่นิมิตร ที่บอกของแต่ล่ะคนที่สำคัญ ทางเราถึงให้บอกความฝันและระบุ ตัวอักษร มาเพื่อที่จะได้ระบุ รายละเอียด เจาะจง ให้ลึกลงไปได้อีกจากความฝันนั้นๆ ค่ะ ฝันไม่ว่าเวลาไหน ช่วงไหน จะบ่งบอก ว่าคนๆนั้น ในช่วงเวลาหลังจากนั้น จะมีเหตุอะไร

19. kkk23m

ขอบคุณมากเลยครับ เข้าใจกระจ่างชัดแจ้งครับ ต้องขอโทษที่รบกวนหลายครั้งนะครับ ขออนุโมทนากับบุญใดๆที่เกิดจากการให้ทานในความรู้ในครั้งนี้ด้วยนะครับ

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ
    หวังว่าให้เป็นเช่นนั้นครับ เพราะชีวิตช่วงนี้ตกต่ำมาก