พบชายผู้มีองค์ใน สามารถดูกรรม และอดีตชาติให้คนอื่นได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 9 ธันวาคม 2008.

1. คน 1 กำลังดูอยู่

คน 1 กำลังดูอยู่ สมาชิกใหม่

ผมไม่ได้รับปากคุณจะจบไม่จบ
    และพูดแค่ในสิ่งที่ผมตรองดีแล้ว ไม่สร้างนิยายไปเรื่อย

คำพูดผม พูดแล้วทำได้ รู้ตัวเองดีเสมอ ไม่ต้องกลัวสวรรค์นรกหรือเทพองค์ไหนอีก
    และผมเป็นคนรู้ตัวเอง ว่าจะจบลงที่ตรงไหน

ส่วนสำนวนคุณนี่ คงได้คุ้นไปอีกนาน

;aa13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  2. POSB

POSB สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    ....

พอเถอะนะลุง ยิ่งพูด ยิ่งเหมือนนักวิทยาศาสตร์ หรือพวกนักคอมพิวเตอร์ที่กระทู้ที่แล้วเขียนมาว่าคนอื่นเค้าน่ะ..คำพูดเหมือนเป็นคนเดียวกันเลยเน๊อะเฮีย แต่ทำม๊ายชอบมีหลายชื่อจัง คนเรานี่ก็แปลกนะ เฮ้อ..ช้านจะไปดูละคร กับ อ่านนิยายของช้านต่อแล้ว..เอาเถอะนะ ว่าไงก็ว่าไปเถอะ คนแบบคุณนี่ไม่ยอมคนเลยเน๊อะ มีครอบครัวยังเนี่ย หรือยังอยู่เป็นโสดแบบไม่มีใครยุ่งด้วยน่ะคุณคนนี้ถ้าจะ "แรงมั่กๆ" คุณ นานะ กับ คุณ Littly sky อย่าไปยุ่งกับเค้าเลย ปล่อยเค้าไปเถอะ..เพราะช้านเข้าใจว่าจะคุยกับใครต้องคุยภาษาเดียวกัน ไม่งั้นก็เปลืองน้ำลายเปล่าๆ หิวน้ำละ ไปดีกว่า จะไปหลายรอบแล้วนะ แต่เผอิญคุณตอบโต้ได้เร็วมากๆ ช้านก็เลยยังมีโทสะอยู่น่ะ อิอิ;aa13;aa24;aa10;aa8

3. Pink_Angel

Pink_Angel Active Member

กระทู้นี้ออกทะเลไปแล้ว กลับมาเถอะนะคะ คนไทยด้วยกัน รักกันเถอะนะคะ

4. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ค่ะ เป็นที่ทราบกันดีก้คือดูทางจิตนั้น ไม่ถูกเสมอไปหรอกค่ะ จิตมนุษย์ที่ยังไม่บรรลุถึงพระอรหันต์ ย่อมมีความผิดพลาดสูง แล้วเมื่อใช้พลังจากองค์เทพมา ก้ไม่ได้การันตี ว่าจะถูกเสมอไป เพราะฉะนั้นอย่าไปคาดหวังใดๆมากนัก กับการดูหมอ ดูเพื่อความรู้ ศึกษา ถ้าแม่นเกินครึ่งก้ถือว่าเก่งแล้วละคะ แต่การมาเตือนกันนั้นก้ดีนะคะ ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันในการออกความคิด ส่วนใครจะเลือกเชื่อใครนั้นก็สุดแท้แต่วิจารณญานส่วนบุคคล ในส่วนตัวคิดว่าคนที่มาเล่นคอมพิวเตอร์ มาโพสกระทู้ ก้คงมีปัญญาในระดับหนึ่ง ที่จะเลือกสิ่งที่ดีๆให้ชีวิตตัวเองนะคะ แล้วในความเห็นของเรา ก้คือไม่ควรโอนตังไปให้ผู้ใดที่เราไม่รู้จักเพื่อทำการดูหมอ ควรจะดูที่ๆดุแล้วเห็นหน้ากันไปเลยดีกว่า เพราะเราโอนไปแล้ว เมื่อเค้าดูไม่ดี ตามที่เราหวัง มันทำไรไม่ได้นะคะ ยิ่งโอนเงินเยอะๆต้องคิดให้หนักๆทีเดียว ในเว็บนี้ก็มีเยอะนะคะ พึงระวัง คนดีก็มี แต่คนไม่ดีก็เยอะ ไม่ได้ว่าใครแต่ใครที่ทำดีขอให้ได้ดี คนที่ทำชั่ว หลอกลวงผู้อื่น ก็ขอให้ได้ผลไม่ดีในเร็ววัน

5. Little Sky

Little Sky สมาชิก

ขอบคุณมากๆค่ะที่จะจดจำสำนวนเรา
    เราก็จะจดจำคุณเหมือนกันเพราะ 1 ปี เจอคนแบบคุณแค่ 1 ครั้งเองค่ะ

อืม ดีแล้วค่ะที่ไม่ต้องกลัวสวรรค์หรือนรก เพราะคนเราถ้าต้องไปนรกก่อน จะได้ไม่คิดมาก

เราเป็นคนไม่ชอบคนชอบทำร้ายคนอื่นโดยไม่รู้จริง
    และก็รู้ตัวดีกว่ากำลังทำอะไรอยู่ ไม่ใช่คนสร้างภาพให้ดูดีแต่ลับหลังลอบทำร้ายคนอื่น....

;aa12

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  6. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
  7. Rahz

Rahz สมาชิก

12 กันยายน 2008
    ก ร ร ม เ กิ ด จ า ก ก า ร ก ร ะ ทำ
    ดู ด ว ง แ ล้ ว ทำ ไ ม ไ ม่ ต ร ง ?
    เ ช่ น ดู ม า ว่ า จ ะ เ กิ ด อุ บั ติ เ ห ตุ ...
    เ มื่ อ รู้ ว่ า จ ะ เ กิ ด ก็ ก ลั ว จึ ง ต้ อ ง ห า ท า ง ป้ อ ง กั น/บ ร ร เ ท า
    เ ร่ ง ทำ บุ ญ ทำ ค ว า ม ดี ใ ห ญ่ เ ล ย
    ผ ล สุ ด ท้ า ย ก็ ไ ม่ เ กิ ด อุ บั ติ เ ห ตุ ต า ม ที่ ดู ไ ว้
    นั่ น เ พ ร า ะ ก ร ร ม ( ดี ) ม า เ บี่ ย ง เ บ น ไ ป ( ชั่ ว ค รู่ )
    แ ต่ ท้ า ย สุ ด ที่ ยั ง ไ ม่ สุ ด ท้ า ย ก็ ต้ อ ง ป ร ะ ส บ อุ บั ติ เ ห ตุ จ น ไ ด้

ก า ร เ กิ ด ทำ ใ ห้ ผ ม ( ลื ม )
    ลื ม ว่ า เ ค ย ก ร ะ ทำ ก ร ร ม ดี/ชั่ ว อ ะ ไ ร ไ ว้ บ้ า ง
    ห า ก แ ม้ มี ใ ค ร ห รื อ อ ะ ไ ร ที่ ส า ม า ร ถ ทำ ใ ห้ ผ ม ( รู้ )
    เ พื่ อ ทำ ใ ห้ ทุ ก สิ่ ง ทุ ก อ ย่ า ง ดี ขึ้ น ไ ด้...
    ผ ม ก็ พ ร้ อ ม ที่ จ ะ ทำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2011
  8. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

ร บ ก ว น ต่ อ คิ ว ด้ ว ย ค น ค รั บ
    lex_ker@msn.com

9. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ผมนำ clip แสดงคอนเสิริต์ ของ คุณโน๊ด ที่ลงใน Youtube มาให้ดูครับ
    เล่นกีตาร์คลาสิก โซโล่เดี่ยวเลย

http://www.youtube.com/watch?v=OyNMgnAMPmg&feature=related

10. nutt2522

nutt2522 Active Member

22 พฤศจิกายน 2008
    ยังไม่ได้คุยกะคุณโน้ตเลยอ่ะ ไม่มีเวลา ทำงานทั้งวันค่ะ

11. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    สวัสดีเจ้าค่ะคุณรักไร้พ่าย
    คัดเค้าสนใจเรื่องแบบนี้ แลจำได้ว่าเคยพบคุณในทู้ของน้องซัน
    ยินดีมากเลยเจ้าค่ะที่พบว่ายังมีบุคคลเช่นนี้อีก แลเชื่อว่าคงมีอีกมากมาย
    เราไม่รู้จักว่าเป็นใครบ้าง อนุโมทนาในกุศลที่คุณรักไร้พ่าย แลคุณโน้ตด้วยนะเจ้าคะที่ได้แนะนำช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ให้พ้นทุกข์ลงบ้าง ทีนี้จะจริงมากน้อยเพียงใดเจ้าตัวต้องพึ่งตัวเองให้ได้ด้วยเนาะ.....สาธุ

ด้วยความเคารพ
    คัดเค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2009
  12. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ช่วงนี้ เมลล์ผมไช้ไม่ได้ จึงไม่ได้ตอบกลับคนที่มาขอเมล์คุณโน๊ด

เลยเอาเวบบอร์ดของคุณโน๊ดมาลงให้ที่นี่เลยครับ
    ใครมีทุกข์ มีคำถามอะไรก็เข้าไปโพสได้เลยครับ
    แล้วคุณโน๊ดจะติดต่อกลับเองครับ

http://forums.212cafe.com/nutavut/

13. สามเณรกิมเหลียง

สามเณรกิมเหลียง สมาชิก

12 มิถุนายน 2008

สวยไหมครับ

14. บุษย์น้ำทอง

บุษย์น้ำทอง สมาชิกใหม่

30 ธันวาคม 2008
  15. ajmin

ajmin เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
  16. คุณพุด

คุณพุด สมาชิกใหม่

ขอรบกวนและขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

sampan-law@hotmail.com ขอรบกวนด้วยนะครับ

17. คุณพุด

คุณพุด สมาชิกใหม่

ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

sampan-law@hotmail.com ขอความกรุณาด้วยนะครับ

18. changofgod

changofgod สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะครับ ผมสนใจมากครับ อยากจะแก้กรรม ที่เคยก่อ ใว้ครับ คือ ว่าตามจริง ผมอยากให้มัน จบๆ ชาติ นี่ไปเลย ครับ ผมไม่อยาก เกิดมาทุกข์ ทรมาณ อีกแล้วครับ
    ทั้งชีวิตที่ผมทำตอนนี้คือ ไม่โกรธ ไม่เกลียดใคร ไม่มุ่งคิดร้ายต่อผู้อื่น คิดในแง่+ จนบางที ผมเป็นคนโง่ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ whitedragonjr@hotmail.com

19. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าก็ทิ้งเว็บบอร์ดไว้ให้แล้วไงครับทุกท่านครับ

20. ton_chaiwat

ton_chaiwat สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2007