พบชายผู้มีองค์ใน สามารถดูกรรม และอดีตชาติให้คนอื่นได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 9 ธันวาคม 2008.

1. คน 1 กำลังดูอยู่

คน 1 กำลังดูอยู่ สมาชิกใหม่

อ้างอิงคุณ little Sky

เอางี้ ที่บอกว่าพวกคุณต้องรับผิดชอบการกระทำ เราละคนหนึงที่เคยมาบอกว่าอาจารย์เขาแม่น..แล้วจะทำไม..ก็มันสิทธิ์ของเรา และต้องรับผิดชอบตรงไหน ถ้าเพราะคุณมาอ่านกระทู้และทำให้คุณต้องไปดูเลยเสียดายเงิน คิดว่าไม่แม่นก็ติดต่อไปขอเงินคืนแบบคุณนานะบอกก็ได้มั้ง จะได้สบายใจ เพราะเราเดาว่าถ้าอาจารย์เขารู้ เขาก็คงไม่อยากได้เงินบาปจากคุณหรอก ยังงัยเลิกทะเลาะกันเถอะ เบื่อมากค่ะ

---

ผมว่า คนอ่านเขาคงมีวิจารณาณพอจะดูคำพูดของคุณกับคุณนานะแล้วนะ
    คุณสองคน ถ้าไม่ระวังคำพูด ทุกอย่างจะเข้าตัวคุณเอง

2. Little Sky

Little Sky สมาชิก

บอกตรงๆ หยุดทีเหอะคุณ
    ยิ่งเขียนๆ มันจะยิ่งบอกนิสัย
    คุณบอกคุณรวย แล้วทำไมต้องบอก อยากประกาศให้คนรู้ว่ารวยหรอ อืมรู้
    เราก็รวย เราไม่เห็นต้องมาบอกใครๆเลย บอกทำไม เพื่ออะไร

หรือจะบอกเพราะให้รู้ว่าไม่อยากได้เงินคืน รวยอยู่แล้ว และไม่ได้เสียดายเงิน
    คุณแน่ใจหรอว่าไม่ได้เสียดายเงิน เห็นพูดแต่เรื่องเงินๆทองๆตลอดเลย คนรวยแต่งกน่ะมันมีเยอะนะ ฮาๆๆ

ประโยคสุดท้าย คุณบอกว่า ต้องเข้าใจว่าคนอื่นก็มีความคิดเห็นของเขา อันนี้เราเห็นด้วย เราเข้าใจ แต่สงสัย แล้วถ้าคุณคิดแบบนี้จริงๆ พอคนอื่นมา post ว่าแม่น แล้วคุณมาตะโกนปาวๆๆทำไมว่าไม่แม่นๆๆ ก็ไหนบอกว่า คนอืนก็มีความคิดเห็นของเขาไม่ใช่หรอ ก็นี่งัย ความคิดเห็น...คนเรานะ การจะพูดอะไร อย่าลืมมองย้อนกลับไปที่ตัวเองด้วย....

3. Little Sky

เข้าตัวคุณเอง??
    นี่ไม่รู้ใครหาเรื่องใครก่อนกันแน่
    เราพูดด้วยดีๆตั้งแต่แรก แต่คุณนั่นแหละ พูดด้วยโทสะ
    เราว่าคำว่า เข้าตัวคุณเอง น่าจะเป็นคุณมากกว่ามั้ง

เอางี้นะ พอเหอะ ไม่ต้องมาตอบแล้ว ต่างคนต่างอยู่ไปจะดีกว่า..

4. คน 1 กำลังดูอยู่

ที่ด่า เป็นใครลองดูดีๆ นะครับ จะเข้าตัวเปล่า
    ท่อนแรก กลับไปอ่านที่ผมเขียนใหม่ดูดีๆ ควบคุมอารมณ์บ้าง
    จะได้รู้ว่าคนอื่นเขาคิดอะไร ไม่ใช่คิดไปเอง

ท่อนสอง คำพูดของคุณ ก็บอกเหตุทั้งปวงแล้วว่า ทำไมพวกคุณถึงดูดวงแล้วเชื่อว่าแม่น จนมาชวนเชื่อคนอื่นๆ

ผมดูทางเมล ไม่ได้ไปลองดีใครเสียด้วยซิ คุณควรฝึกจิตที่จะนิ่งที่จะรู้ความคิดคนอื่นบ้าง การคิดไปเอง ว่าเขาคิดเช่นนั้นเช่นนี้ คุณจะไม่สามารถสื่อสารกับใครได้

อย่างคุณคงยากจะรู้เจตนาคนอื่นได้
    คนอื่นว่าแม่นก็ว่าไป ผมว่าไม่แม่น
    อยากให้ไปดูถึงตัว เพื่ออะไร ลองอ่านดูนะครับ
    ;aa13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  5. คน 1 กำลังดูอยู่

ให้คนอ่านพิจารณาดูเอง ดีไหมครับ

;aa13

6. Little Sky

คงโมโหละสิ ถึงได้พยายามหาพวกจังเลย

เราน่ะไม่ได้อยากเข้ามาแจมอะไรด้วยหรอก แต่เห็นการตอบ และ การโจมตีคนของคุณมันมากเกินไป อ่านแล้วมันรู้สึกแย่

แรงไปไหมที่มาหาว่าเราเป็นพวกโฆษณาชวนเชื่อ
    นี่หรอที่บอกคุณไม่ได้ด่า ไม่ได้อะไรเลย หรือเรียนเมืองนอกมานานเลยงงตัวเอง พูดอะไรออกมาเลยไม่คิด แล้วก็หาเรื่องเราไม่หยุดไม่หย่อนเลย ทั้งๆที่ขอแล้วว่าให้จบซะที เราไม่ได้เข้าข้างใครแต่อยากให้พูดจากันดีๆหน่อย แต่คุณก็แรงมาตลอด (แต่ไม่รู้ตัวเลยแล้วก็คิดว่าตัวเองถูก)

พูดอะไรไป มันก็ไม่จบไม่สิ้นหรอก
    เราถึงขอให้คุณหยุดแต่คุณก็ไม่หยุดสักกะที แล้วก็พยายามยกกระทู้นั่น ยกกระทู้นี้มาอ้างอิงพัวพันไปหมด เมื่อไหร่จะหยุดซะทีค่ะ คนไม่มีโทสะ เขาไม่ทำกันแบบนี้นะค่ะ เราขอให้คุณจบหลายรอบแล้ว คุณก็ยังไม่จบสักที โต้ไม่หยุดเลย!!

ไปกินข้าวเหอะคุณ เย็นแล้ว...แล้วก็จบได้แล้ว..จะมาทะเลาะกันทำไม ย้อนไปย้อนมา มันก็ไม่จบ มาบอกเราเป็นพวกโฆษณาชวนเชื่อ แล้วถ้าเราจะบอกว่าคุณเป็นพวกเกลียดอาจารย์ แล้วมาใส่ร้ายเขาละ คุณก็โกรธอีก สรุปคือ ไม่ต้องคุยกันแล้ว ยิ่งคุยๆมันก็ไม่จบสักที...

7. คน 1 กำลังดูอยู่

นะ คิดอะไรเองไปได้เรื่อย ชวนขำเปล่านะครับ
    ท่าทางคุณคงชอบสร้างนิยาย

คิดเป็นตุเป็นตะไปได้เรื่อยๆ

8. Little Sky

สร้างนิยายหรอ ก็คงเหมือนคุณละที่เราขอให้พอ คุณก็หาเรื่องพูดได้ไม่จบไม่สิ้นสักกะที..พอจริงๆสักทีเหอะค่ะ..

9. POSB

POSB สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    จบๆนะ

เฮ้ออ..จะอะไรกันนักกันหนาฮ๊าาา คุณ คน 1 คนกำลังดูอยู่ อะไรจะเป็นเดือดเป็นแค้นซ๊าขนาดนั้นห๊า นั่งเฝ้าอยู่หน้าจอคอมเลยเหรอ เห็นตอบไปตอบมาอยู่นั่นล่ะ ช้านก็ไม่ได้เขียนไปว่าอะไรคุณเลยเน๊อะ แต่คุณนี่ แรง ใช่ย่อยเลยนะ แล้วยังมาบอกอีกว่า ช้านน่าสงสัย เป็นนักสืบประจำเวปเหรอพ่อคู๊ณ แล้วยังบอกอีกว่า ถ้าช้านมาโพสต์ เดี๋ยวคุณ นานะ คงมาแจม..คุณเป็นได้ขนาดนี้เลยเหรอ..โอมายกอด สามารถรู้อนาคตล่วงหน้าได้ด้วยแฮะ พอเถอะนะคุณ แค่ถามนิดเดียว แรงกลับมาซ๊า..

เอาน่า หยุดได้ละ ไปหาน้ำเย็นๆมากินซะ แล้วลืมๆไปซะ เดี๋ยวจะทุกข์ซะเปล่าๆ ช้านอโหสิให้คุณนะ ไม่โกรธคุณหรอก อยู่บนโลกใบเดียวกัน รักกันไว้จะดีกว่า สิ่งดีๆจะได้เข้ามาในชีวิตน๊ะพ่อคุณเอ๊ย คุณเองก็คงจะไม่ชอบถ้าใครที่ไหนก็ไม่รู้อยู่ดีๆมาอ้างชื่อคุณแล้วมาเม้นท์ซะเสียๆหายๆแบบนี้ แบบโกรธแค้นอะไรมากๆ ทั้งที่มันอาจจะไม่ใช้เรื่องจริงอย่างที่คุณเป็นอยู่ แล้วคุณเองจะรู้สึกอย่างไร เอาใจเค้ามาใส่ใจเราซักนิดนึงนะ โลกนี้คงน่าอยู่ยิ่งๆขึ้นไปอีกนะ

ป.ล. ใครจะไปดูดวงกะอาจารย์หรือไม่ก็เป็นสิทธิ์ของเค้า ให้คนเค้าตัดสินใจกันเองดีกว่านะ คนเรามีสมองสามารถตัดสินกันเองได้ไม่ต้องใช้สมองของคนอื่นมาเป็นตัวช่วย ไม่ต้องไปเดือดร้อนแทนใครเขา ไม่ต้องมาเม้นท์ว่าใครแม่นไม่แม่น แต่ถ้าจะเม้นท์ก็อยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคคลละกันนะ แค่เนี้ยจะได้ไม่มีปัญหา..ที่สำคัญ คำพูดเป็นนายคนนะ ไปละ..แล้วจะไม่กลับมาอีกในเวปนี้..ไปหาอะไรที่มันทำให้ชีวิตมีความสุขจะดีกว่ามานั่งอ่านอะไรแล้วมาเป็นเดือดเป็นแค้นกันแบบนี้ ;aa24 ช้านขอให้คุณรวยๆๆยิ่งๆขึ้นไปไม่มีตกยากเลยละกันนะ..;aa12 ข้อความป.ล.ข้างบนนี่ช้านไม่ได้ว่าคุณนะ เดี๋ยวจะตอบช้านแรงๆ และมาด่าช้านอีก..

10. คน 1 กำลังดูอยู่

ก็คนรู้กฏแห่งกรรมดีนั่นแหละครับ
    เขาถึงระวัง ความคิด คำพูด และการกระทำ ตลอดเวลา

เพราะมันหมายถึง ภพ ภูมิ ชาติ อันไม่สิ้นสุด
    เขาไม่มาด่าใครเล่นหรอกครับ

11. คน 1 กำลังดูอยู่

ทำไมพวกคุณต้องมาขอให้ผมจบล่ะ
    รุมกันแบบนี้ กลัวอะไรล่ะ
    สำนวนชวนคุ้นนะครับ

ทำไมถึงคิดว่าผมโกรธแค้น
    แล้วรู้ได้อย่างไร ชีวิตผมไม่มีสิ่งดีๆ เข้ามา

การปรุงแต่งความคิด นิยาย ละคร การอโหสิกรรม
    พวกคุณคงต้องการมากกว่าผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  12. Nana_7

Nana_7 สมาชิกใหม่

คุณเคยไปดูกับอาจารย์ทางเมลล์ แล้วจริงหรือ ? คุณบอกคุณ เคยดูแล้ว(ทางเมลล์) ถ้าอาจารย์ดูคุณได้แม่น ก็ประหลาดแล้วค่ะ เพราะจิตใจคุณดำ สกปรกแบบนี้ไงค่ะ (หัวเราะ)

รู้สึกตอนนั้น อาจารย์จะบอกว่า มีคนพูดในสิ่งที่ไม่จริง และอาจารย์ก็ไม่เคยพูด หรือดูแบบนั้น นานะ เลยถามอาจารย์ว่า ควรทำอย่างไร นานะ จำได้ว่า อาจารย์ บอกให้คุณ เมลล์ ที่คุณเคยดูกับอาจารย์ เพื่อยืนยันว่า มาดู กับอาจารย์จริง แต่ปรากฎว่า จนถึงวันนี้ ก็ไม่มีเมลล์ของบุคคลนั้นเข้ามาเลย

อีกอย่าง น้องนานะ ก็เคยดูทางเมลล์ อาจารย์สอนธรรมเยอะมาก ถ้าคุณเคยดูจริง แสดงว่า ธรรม ที่อาจารย์สอนคุณ คุณปัดทิ้งหมด แถม ด่า ว่าร้ายให้ผู้อื่นเสียหาย หุหุ บ่งบอกถึง สติได้เลยว่า ควรจะเรียกว่า คนดี หรือ คนเลว

13. คน 1 กำลังดูอยู่

รู้ด้วยว่าใจใครสกปรก
    แถมยังโยงเป็นตุเป็นตะเป็นเรื่องไปเลยนะครับ ผมไม่ใช่คนนั้นหรอก เพราะผมดูคำทำนายทางเมลแล้วก็ไม่ได้สนใจอะไรอีก ไม่มีใครมาเรียกผมกลับไปดูอีก ไม่ข้องเกี่ยวอะไรกัน

อย่าสร้างนิยาย เดาสุ่มไป กรรมจะเข้าตัวเปล่า

แล้วผมดูทางเมล ทำไมเขาจะต้องสอนธรรมผมแบบสอนคุณ แล้วทำไมผมจะต้องปัดธรรมทิ้ง พวกคุณนี่ช่างปรุงแต่ง จินตานาการกันจัง

ผมด่าว่าใครเสียหาย ?

ผมไม่ถือสาพวกคุณหรอก นั่นไม่ใช่ประเด็น
    ประเด็นของผมก็คือ
    ควรไปดูถึงตัว และจะจ่ายไม่จ่าย ขึ้นอยู่ที่ตัวคุณผู้ดูเอง

;aa13

14. Little Sky

ประโยคด้านบนคุณเขียนดีนะ มันก็ใช้ได้กับทุกๆคนละ รวมทั้งตัวคุณเองด้วยนะ

เราขอให้คุณจบ เพราะคุณตอบมาเรื่อยๆ คำพูดคุณ คุณอาจจะไม่รู้ตัวก็ได้ว่ามันเป็นยังงัย คนเขาถึงต้องตอบกลับไปแบบนั้น ยังงัยไม่ต้องอะไรแล้ว เราว่านะ ถ้าใคร post ไรมา ก็เฉยๆกันไปได้แล้ว รวมๆน่ะ โลกเรามันก็มีทั้งคนรักและก็คนเกลียดนั่นแหละ....เอาเป็นว่า อย่าทะเลาะกันอีกเลยนะ วันอาทิตย์ไปพักผ่อนจะดีกว่า...

15. Nana_7

บอกตรงๆๆเลยนะค่ะ ขอเป็นศิษย์ที่รักอาจารย์ (ต้องขอโทษอาจารย์ด้วยนะค่ะที่ต้องพูด เพราะเขาพากพิงถึงหนู)

โทษนะค่ะ ตระกูลอาจารย์นี้ ระดับเศรษฐี นะค่ะ คุณไม่สงสัยหรือว่า ทำไม อาจารย์ ไม่ใส่นามสกุล หุหุ อาจารย์เขาไม่เดือดร้อน และ อาจารย์ก็เขียนในเว็บเสมอว่า ไม่ใช้หมอดู สงสัยคุณคงไม่ได้อ่าน เรื่องที่อาจารย์เขียน แต่ พอเห็นเว็บแนวนี้ ก็ออกมาโจมตี ตลอด สนุกหรอค่ะ หรือไม่มีงานทำ หรือต้องการงานทำ (หัวเราะ)

น่าแปลกนะ เขาบอกว่า เคยดูทางเมลล์กับอาจารย์ จึงบอกว่า เป็นหมอดู

นานะ ว่าคนที่เขาจะต้องเสียค่าครู กับใครสักคน เขาต้อง อ่านรายระเอียดของคนนั้นให้ถี่ถ้วน จึงจะกล้าดู โดยเฉพาะคุณ คนอ่านดูก็รู้เต็มไปด้วยกิเลส โทสะ โมหะ คนที่มีกิริยา วาจาแบบนี้ จำเป็นต้องดูดวงด้วยหรือค่ะ 5555555

และอีกอย่างนะค่ะ อาจารย์ จะสร้างองค์พ่อ ในอนาคตแน่นอน ทุกวันนี้ อาจารย์นำเงินค่าบูชาครู ไปสร้างหนังสือธรรมะ แจกคนเยอะมาก นานะ ก็ไปช่วย และคนที่เขาจะมาดู นานะว่าเขาต้องเต็มใจ ที่อยากจะร่วมอยู่แล้ว

คุณได้ยินอาจารย์พูดหรือค่ะว่า " เอาเงินมา นี้คือการปล้น " ถ้าได้ยินคำนี้แสดงว่า ผิดแน่นอน นานะ ก็ไม่ชอบ แต่นี้มันไม่ใช้

คุณนะ กี่คนแล้วค่ะ พอใคร ออกมา ทำความดี หน่อยก็ต้องเข้าไป จัดการทุกคนหมด โทษนะค่ะว่าง หรอค่ะ คนมีกรรมหนัก (หัวเราะ)

16. Nana_7

เอาอีกแล้ว คนรู้แบบผิดๆๆ เมื่อกี่ถามอาจารย์ อาจารย์บอก

"ตั้งแต่ดูทางเมลล์มา เราจะพูด กรรม ธรรมะ และ ดูดวง ให้หมดทุกอย่าง
    เราไม่เคยพูดแต่ธรรมะ เราจะพูด สอนธรรมก่อน แล้วจึงดูดวง อดีต อนาคต
    ปัจจุบัน และ จะตอบคำถามที่คุณส่งมาให้ ถ้ามีใครพูดผิดนอกเหนือจากนี้ แสดงว่า เขาไม่เคยมาดูกับเรา "

คนที่เคยดูกับอาจารย์ คงทราบนะค่ะว่าอาจารย์พูดจริงหรือเปล่า นานะไม่รู้
    แต่ที่เมลล์ ที่น้องนานะ ดู ก็เป็นแบบที่อาจารย์บอก

และอีกอย่างนะค่ะ ถ้าเพื่อนคุณเคยมาดูจริง ไม่ได้อ่านหน้าเว็บอาจารย์หรือค่ะ ที่เขียนว่า
    "ถ้าคนไหนไม่ชอบฟังธรรม ที่จะแก้กรรมให้ดีขึ้น ชอบเอาแต่ดูดวง ไม่ต้องมา แต่ให้ไปหาหมอดูแทน "

หุหุ แสดงว่า คนที่ชื่อ 1คน กำลังดูอยู่ ไม่เคยมาดู และ ฟังจากคนอื่น ที่ไม่เคยดูอีก แล้ว เอามาพูดในสิ่งที่ไม่เป็นความจริง

นี้หรือค่ะ คนมีกรรม เอ้ย มีธรรม

17. คน 1 กำลังดูอยู่

ผมไม่พูดเรื่องเบี่ยงประเด็นบานปลาย หรือฟุ้งซ่านไปถึงไหนต่อไหน
    ไม่โยงร้อยเรื่องพันเรื่องเข้ามา ให้วุ่นวายหนักขึ้น ให้เป็นวิบากกรรมต่อตนเอง

เอาเป็นว่าเรื่องเท่านี่ควรทำ ก็มีเท่านี้

คนที่จะดูใครได้ทางจิต (แม้นแต่ทางเมล) แสดงว่าฌานต้องแก่กล้ามาก
    นี่ขนาดได้วันเดือนปีเกิด ยังดูไม่เข้าทางเลย
    และผมก็ได้พิสูจน์แล้ว

ส่วนใครอยากฟังธรรมหรือกฏแห่งกรรมคงอีกเรื่อง ไม่ควรจับเป็นเรื่องเดียวกัน

ผมว่าไปดูถึงตัวจะดีกว่า ไม่แน่เขาอาจจะดูได้ในระดับนั้น
    ถ้าเขาดูไม่ได้ คุณก็ไม่ต้องจ่าย

18. Little Sky

เรียน คุณรักไร้พ่าย เจ้าของกระทู้
    เราอยากขอให้คุณแจ้งลบกระทู้จะดีกว่าค่ะ เพราะ ตอนนี้เกิดข้อพิพาทแล้วคะ
    คุณเองก็เคยพบอาจารย์แล้ว น่าจะรู้ว่าท่านเป็นคนยังงัย
    แต่ตอนนี้มีคนโจมตีท่าน ซึ่งเราไม่อยากให้มีการโจมตีกันเกิดขึ้น ไม่ว่าจะโจมตีคุณโน๊ต
    คุณซัน หมอนิคหรือใครทั้งนั้น ทุกคนสามารถสื่อองค์ได้ เราควรเคารพมากกว่าจะนำเรื่องของท่านมาเป็นข้อพิพาทนะค่ะ

19. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

lynn26@thaimail.com สนใจมากๆค่ะอยากทราบเรื่องอดีตปรับปรุงปัญจุบันทำฝันให้อานคตเป็นจริงค่ะและองค์เทพที่ท่านมาอยู่กับลินด้วยนั้นท่านมาอยู่ด้วยจริงหรือเปล่าคะและมีกี่องค์จะต้องทำอย่างไห้ถูกให้ควรด้วยคะ จะรอความเมตตาจากคุณ โน๊ต นะคะ

20. Nana_7

บอก อาจารย์ให้แล้วนะค่ะ ถ้าเคยมาดูจริง ให้ FW ที่อาจารย์ส่งคำตอบให้คุณไป กลับมา ที่เมลล์อาจารย์ เพื่อเป็นการยืนยันว่าเคย มาดูจริงๆๆ อาจารย์ จะตอบกลับไปหาคุณเอง อาจารย์บอก จะทำให้คุณสบายใจเอง

www.chansamabut.com นี้เว็บ นี้เมลล์ chansamabut@hotmail.com อาจารย์นะค่ะ เพื่อคุณ จะได้รู้ของจริง ที่ไม่ใช้ของปลอม

เพราะเห็นเดียวคุณบอก เพื่อนคุณเสียเงินดู เดียวคุณก็บอก คุณเสียเงินดู
    เดียวคุณก็บอก คุณไม่เคยดู แต่เพื่อเคยดู ตกลง ใครดูกันแน่ค่ะ ชักงง
    กับ คำพูดคุณที่เอาความมั่นคง ไม่มีเลยค่ะ

ผู้อ่านท่านอื่น อ่านดู ก็คงทราบแล้วนะว่า เรื่องควรจะเป็นอย่างไร หุหุ