พญาแมงภู่คำที่สร้างถูกต้องตามตำราโบราณ....ฝังเข็มทองคำอัคกิยะ วิเศษยิ่ง ดูหน้าสุดท้ายครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 13 กุมภาพันธ์ 2013.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขออภัยนะครับ ขอยกเลิกการจองครับ..:cool:

2. sig001

sig001 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ของผม 1 ตัวใหญ่ครับ

3. เตโช

เตโช สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2006
    ผมขอจอง1ตัวทันไหมครับ

4. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    รับทราบการจองบุชาของทุกท่านนะครับ...เดี๋ยวสรุปยอดจองให้ได้ทราบกันครับ
    ...ขอให้ได้บุญจากการปฏิบัติธรรมทุกท่านนะครับ...:cool:

5. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ขออัพเดทรายการจองบูชาแมงภู่คำครับ ดังนี้

1.คุณ ป. หลังไมล์ 2 ตัว โอนแล้ว
    2.คุณ อ.วิทยา 1 ตัว
    3.คุณ เหลา... 1 ตัว(ล) โอนแล้ว
    4.คุณ hamwin 1 ตัว
    5.คุณ ฉัต 2 ตัว(ล/ญ)
    6.คุณ ธนิตอานนท์ 1 ตัว(โทรมาจอง) โอนแล้ว
    7.คุณ Faithfull 1 ตัว โอนแล้ว
    8.คุณ spiderza007 1 ตัว โอนแล้ว
    9.คุณ jotaro4s 1 ตัว โอนแล้ว
    10.คุณ nuttyone 1 ตัว(ล)
    11.คุณ YHOSSAPHOB 1 ตัว(ล) โอนแล้ว
    12.คุณ fittiloday 1 ตัว
    13.คุณ ก้านมะยม 1 ตัว(ล)
    14.คุณ medhaphat 2 ตัว โอนแล้ว
    15.คุณ sapa_2501 2 ตัว
    16.คุณ บีช 1 ตัว
    17.คุณ TOT99 1 ตัว
    18.คุณ new007 1 ตัว โอนแล้ว
    19.คุณ tana_kan 1 ตัว โอนแล้ว
    20.คุณ bue 1 ตัว
    21.คุณ nutta 1 ตัว โอนแล้ว
    22.คุณ rungsun2503 1 ตัว โอนแล้ว
    23.คุณ narong 1 ตัว
    24.คุณ ธีรวิช 1 ตัว โอนแล้ว
    25.คุณ สักการะ 1 ตัว โอนแล้ว
    26.คุณ พิชฌากร 1 ตัว โอนแล้ว
    27.คุณ tuk 1 ตัว
    28.คุณ jsp 1 ตัว(ล) โอนแล้ว
    29.คุณ ชาญวิทย์ 1 ตัว(โทรมาแจ้ง) โอนแล้ว
    30.คุณ วสันต์ 1 ตัว(โทรมาแจ้ง) โอนแล้ว
    31.คุณ Tura 2 ตัว(ล/ญ)
    32.คุณ sayank 1 ตัว โอนแล้ว
    33.คุณ S_Manit 1 ตัว โอนแล้ว
    34.คุณ sangsawang 1 ตัว โอนแล้ว
    35.คุณ chotipat 1 ตัว โอนแล้ว
    36.คุณ ล่องลอยลม 1 ตัว โอนแล้ว
    37.คุณ chai wong 1 ตัว โอนแล้ว
    38.คุณ thanya52 2 ตัว(ล/ญ)
    39.คุณ g_banman 2 ตัว(ล/ญ)
    40.คุณ thanatouch 1 ตัว โอนแล้ว
    41.คุณ thexjeab 1 ตัว โอนแล้ว
    42.คุณ jaroenthai 1 ตัว
    43.คุณ yee8232 1 ตัว
    44.คุณ เด็กสาทร 1 ตัว
    45.คุณ Blue day 1 ตัว โอนแล้ว
    46.คุณ kitpada 1ตัว
    47.คุณ hawnoi 1 ตัว
    48.คุณ wittayaj 1 ตัว โอนแล้ว
    49.คุณ sig001 1 ตัว
    50.คุณ เตโช 1 ตัว โอนแล้ว
    51.คุณ tnat 1 ตัว โอนแล้ว

......ตัวเล็ก 10 ตัว....ตัวใหญ่ 48 ตัว....
    เหลือให้ได้บูชา ตัวเล็ก 22 ตัว.....ตัวใหญ่ 94 ตัว......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2013
  6. เพชรฉลูกัน

24
    ท่านที่โอนเงินมาแล้วผมขออนุญาตทยอยจัดส่งให้วันพรุ่งนี้นะครับทุกท่าน.....
    .....ขณะนี้เหลือให้ทุกท่านได้บุชาดังนี้ครับ ตัวเล็ก 22 ตัว.....ตัวใหญ่ 94 ตัว......

7. เพชรฉลูกัน

24
    ตำราของช่างท่านนี้ค่อนข้างละเอียดเรื่องฤกษ์ยามมากๆพระอาจารย์บอกว่าไปคุยกับเค้า บางเดือนได้แค่ 2 ตัวก็ยังมีเพราะไม่มีฤกษ์ครับ(สุดยอดไหมละครับ)ตอนแรกทานจะไม่ให้ผมก็อ้อนบอกไปว่าผมขอเก็บไว้ละกันเผื่อจะได้ใช้หาตังไปทำบุญบ้าง5555ในที่สุดก็เป็นเช่นนั้นจริงๆครับ(ก็งานนี้แหละครับ)....ผมก็ยอมจ่ายครับกับราคาที่ค่อนข้างสูงทีเดียวเพราะตั้ง 174 ตัวครับแต่ไม่เป็นไรเพราะผมเชื่อว่าของดีแบบนี้คงหาไม่ได้ง่ายหรอกจึงบูชามาไว้....และท่านก็เลยบอกเรื่องตำรานี้ให้ฟังคร่าวๆดังนี้ครับ
    1.คนแกะต้องเป็นเชื้อเจ้าเท่านั้น(ซึ่งคนทำนี่แหละครับมีเชื้อเจ้านครเชียงตุงเก่า)
    2.แกะได้เฉพาะวันที่กำหนดและในฤกษ์ที่กำหนดเท่านั้น
    3.ในการปลุกเสกก็ต้องตามสุตรที่โบราณจารย์กำหนดให้ครบทุกที่คือ
    -ปลุกเสกหอเจ้าเมือง
    -ปลุกเสกป่าช้าบ้าน
    -ปลุกเสกป่าช้าพระสงฆ์
    -ปลุกเสกทางสี่แพ่ง(สี่แยก)
    -ปลุกเสกท่าน้ำที่มีคนขึ้นลงเยอะๆ
    -ปลุกเสกกลางงานปอย(งานอบรมสมโภชน์)
    -ปลุกเสกกลางตลาด
    -ปลุกเสกที่พระธาตุเจดีย์
    -ปลุกเสกในวิหาร
    และปิดท้ายด้วย ปลุกเสกในพระอุโบสถ......(เป็นไงละครับไม่ง่ายนะครับ บ้านเราคงทำไม่ได้แหละ)และมีการกำหนดบทที่ต้องสวดในการปลุกเสกครั้งสุดท้ายด้วยก็คือ สวดบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ 3,000 จบ สัมพุทเธอีก 1,000 จบ...จึงเสร็จตามตำราครับ สุดยอดไหมเอ่ย.....ส่วนคุณ วิเศษของแมงภู่คำตามตำรานั้นดีเฉกเช่นเดียวกับเบี้ยแก้บ้านเราเพราะด้านในบรรจุปรอท และปรอทนั้นเป็นปรอทดักจากป่านะครับ(คนทางโน้นเค้าเก่งปรอทกันมากครับเชื่อปะครับมะม่วงสุกเนี๊ยะเค้ายังเอามาดักปรอทได้ ใบมะละกอก็ได้ขนาดนั้นครับ)แต่คุณวิเศษที่เพิ่มเติมมานั้นก็คือทางด้านมหาเสน่ห์ เพราะด้านในตัวบรรจุใบมะเขือบ้าซึ่งเชื่อว่าให้คุณทางมหาเสน่ห์ เพราะทางล้านนาโบราณไปถึงทางเชียงตุงเรื่องยาเสน่หืนั้นต้องมีใบมะเขือบ้าเป็นส่วนผสมที่ขาดไม่ได้ครับ....แต่เรื่องความรุ่งเรืองโชคลาภนั้นเค้ามีเคล็ดลับครับ(จะบอกให้กับทุกท่านที่บูชาไปครับโดยจะพิมพ์บอกไปกับตัวคาถาเป็นเคล็ดนิดหน่อยแต่ให้คุณเรื่องโชคลาภไม่นิดหน่อยนะครับและเคล็ดเรื่องมหาเสน่ห์ด้วยนะจ๊ะ คริ คริ).....เฉพาะค่าแกะค่าศิลปะก็คุ้มแล้วครับ

8. เพชรฉลูกัน

24
    คาถาแมงภู่คำ

........โอมพระยาแมงภู่คำ งามเหลือล้นปอตา
    ในโลก๋าโลกใต้ เงินคำได้ไหลนอง
    ตั้งข้าวของกูปองเหลือล้น ฮื้อปากั๋นค้นขนมามนุษาโลกหล้า
    จูมปู ปากั๋นหุ๋ม ไฝ่รักเล็งดูต๋นตั๋วกูพระยาแมงภู่คำ
    ........กั๊นกูสวาดมนต์กำใด ไผ๋อยู่ไหนก็บ่ได้ฮื้อก๋ายเกิดเป็น
    หง้าวไบ้มาก้มหัวขาบไหว้นบยำกู
    ........โอมพระยาแมงภู่คำ
    บินสะสู่อยู่บนเวหน คนทั้งหลายต่างร่ำลือต๋นกูแต้เนอ
    ต่างปากั๋นพร่ำเพ้อไฝ่หากู ทั้งหมู่เจ้าพระยาไพร่ฟ้า
    ทั้งเสนากล้าอำมาต ทั้งหมู่ประชาราษฎร์ชาวเมือง
    ต่างนันเนืองแซ่ซ้อน รักขิ่งข้อนหากู ปากั๋นมาจมจูอยู่ใกล้
    มาเป็นข้าใช้ต๋นกู ติดกูพระยาแมงภู่คำ แต้เนอ มาเนอ เออรักอมสวาหุมติ๊ด

....ตัวคาถาบทนี้มีความหมายดีมากกกกก กล่าวคือ เป็นบทที่ให้แมงภู่คำได้ชักนำทรัพย์สินเงินทอง ของมีค่า ของที่ต้องการปราถนามาหาตัวเรา และทำให้มนุษย์ทั้งหลายรักและเอ็นดูเรา.......เมื่อเราได้กล่าวบทคาถานี้เมื่อใด ใครจะอยู่ที่ไหนก็ตามต้องมานอบน้อมต่อตัวเราผู้บูชาแมงภู่คำนี้.....คนทั้งหลายต่างอวดอ้างร่ำลือในชื่อเสียงของตัวเรา ต่างหลงไหลใฝ่ถึงตัวเราไม่ขาด ทั้งเจ้าฟ้ามหากษัตริย์ ทั้งเสนาอำมาตผู้เป็นใหญ่ ทั้งชนาชนทั้งหลายต่างสรรเสริญตัวเรา ต่างต้องการมาอยู่ใกล้ชิดเราเสมอ อยากมารับใช้เรา.........เป็นไงครับความหมายดีไหมเอ่ย.....

...ดังนั้นท่านผู้ได้รับแมงภู่คำนี้ไปบูชาขอให้ท่านทำวิชชาแมงภู่นี้ให้กระจ่างด้วยตัวเอง.....เพียงแค่การสวดมนต์บทบูชาอย่าได้ขาดแม้แต่วันเดียว..รับรองครับท่านจะมีแต่ความสุขความสบายรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป ส่วนเคล็ดวิชานั้นผมจะพิมพ์ลงในใบฝอยวิธีการบูชาไปให้ท่านตอนส่งของไปให้นะครับ......ทำจริง เห็นผลจริงแน่นอนครับ รับประกัน
    .....แลสำคัญมากก็คือท่านได้ช่วยผมร่วมบุญกับผมให้ได้สร้างพระพุทธปฏิมาเพื่อเป็นพุทธานุสติและไว้เป็นที่สักการะของเหล่ามนุษย์และเทวดาทั้งหลายสืบพระศาสนาต่อไปให้ครบ 5000 พระวัสสาครับ.....
    .....และหากกำหนดการของทางวัดออกมาเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทุกท่านได้โมทนาและร่วมบุญกันอีกนะครับ......

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=hkBgIRSijkk&feature=player_embedded]คาถาแมงภู่คำ สำเนียงเมืองเหนือ - YouTube[/ame]

9. เพชรฉลูกัน

24
    แบบพระพุทธรูปที่จะจัดส้รางครับผม

10. bue

bue เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 20
    โอนแล้ว
    Transfer Slip เลขที่รายการ: 201302201452570002
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 20/02/2556 - 14:52:44
    วันที่เงินเข้าบัญชี 20/02/2556
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX270900
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 3452172736
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารธนชาต จำกัด (มหาชน)
    จำนวนเงินโอน 1,050.00 บาท
    รายละเอียดทาง pm

11. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม:cool:

12. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

ระหว่างที่คุณเพชรไปปฏิบัติธรรม ผมได้ฝึกท่องคาถาสำเนียงพอใช้ได้แล้ว อิอิ

13. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ของผมโอนแล้วนะครับพี่ อัพด้วยครับพี่

14. เตโช

เตโช สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2006
    โอนเงินแล้วครับวันนี้

15. เพชรฉลูกัน

24
    เยี่ยมครับท่าน....:cool:

16. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม:cool:

17. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับท่าน:cool:

18. เพชรฉลูกัน

24
    .....มีหลายๆท่าน ขอให้ผมอย่าได้ปิดบังวิธีการบูชาแมงภู่เลย ผมจึงตัดสินเอา เอาวิธีการบูชามาลงให้ได้ศึกษากันครับเพื่อเป็นวิทยาทานครับ.....
    ผู้ใดมีแมงภู่คำไว้บูชาแล้วให้ตั้งแยกบูชาออกมาจากหิ้งพระ หรือนำบูชาติดตัวไปในที่ต่างๆโดยมีฝอยวิธีการใช้พระยาแมงภู่คำดังนี้1.หากสร้างบ้านใหม่ให้เอาแมงภู่ห่อผ้าขาวผ้าแดงขึ้นวางบนยอกหัวเสาในทิศทั้งสี่ และบูชาด้วยดอกไม้ขาว บอกกล่าวพระยาแมงภู่ว่า”วันนี้ได้สร้างบ้านใหม่ขอยกเอาพระยาแมงภู่ขึ้นเป็นอารักษ์บ้าน สิ่งใดที่จะเป็นภัยแก่ครอบครัวทั้งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ขอพระยาแมงภู่คำได้ป้องกันด้วยและสิ่งใดที่ดีที่เป็นมงคลของจงนำพามาสู่บ้านเรือนนี้ด้วยเทอญ” แล้วให้หมั่นสวดบูชาถวายดอกไม้ขาว ทุกๆวันขึ้น 15 ค่ำ นั้นเทอญจักมีแต่ความจำเริญวุฒิทุกประการแล

2.หากว่าจะไปค้าไปขายเดินท่าเดินทางต่างถิ่นต่างแดน ให้บูชาพระยาแมงภู่ด้วยของหอม(เช่นน้ำอบน้ำปรุง)ให้ สวดคาถา 7 รอบ แล้วอธิษฐานว่า “ข้าฯไปไหนขอพระยาแมงภู่คำตัวกล้านี้ ไปด้วย ไปช่วยค้าไปช่วยขาย ไปค้าได้เงินเดินทางก็ให้ได้ทองนะพ่อนะ” ว่า 3 จบ แล้วออกเดินทางเถิด จัดมีแต่คนนำโชคลาภมาให้เป็นที่รักของคนทั้งหลายแล

3.หากมีร้านค้าให้ตั้งพานบูชาเอาแมงภู่คำใส่ลงไว้ ให้บูชาด้วยดอกไม้ขาว และถวายน้ำผึ้งแท้ สัก 1 แก้วเล็กๆวางบนพาน แล้วให้ว่าคาถาบูชา วันละ 9 จบเวลาเปิดร้าน แล้วว่า “วันนี้ข้าฯขอเลี้ยงพระยาแมงภู่คำตัวกล้า อันสถิตอยู่ที่นี้ด้วยน้ำผึ้งอันหอมหวาน เมื่อพ่ออิ่มแล้วก็ช่วยข้าฯให้มั่งมี พาเอาเงินเอาทองมาสู่ตัวข้าฯด้วยเทอญ”แล้วจึงเอาแมงภู่ลงแช่น้ำ สวดคาถาบูชา 1 จบแล้วเอาน้ำนั้นประพรมของที่ขายนั้นเทอญ จักขายสิ่งใดก็ขายดี(ควรเปลี่ยนน้ำผึ้งทุกวัน)

4.หากจักเดินทางเข้าป่าให้สาธยายพระมนต์ 3 จบแล้วเขย่าแมงภู่คำ แล้วบอกว่า “ไข้ป่าอย่ามี ผีอย่าใกล้ตัวข้าฯ สวาหะ สวาหายยะ” เดินทางไปเถิดภัยไม่มีไข้ป่าก็ไม่เป็นแล

5.หากจักให้เป็นมหาเสน่ห์แก่หญิงหรือชายใด ให้ใส่ชื่อผู้นั้นลงไปเมื่อสวดคาถา ในท่อนท้ายคือ ....ให้.....อี/ไอ้(ชื่อเขา)....มาเป็นข้าใช้ต๋นกู ติดกูพระยาแมงภู่คำ แต้เนอ มาเนอ เออ.....อี/ไอ้(ชื่อเขา).....รัก กู อมสวาหุมติ๊ดๆ.....แล้วเข้าไปหาเถิดท่านไม่เมตตารักไคร่อยู่ไม่ได้เลยแล.

6.หากจักให้พระยาแมงภู่รักษาอารักษ์ในอาณาเขตใดให้เอาพระยาแมงภู่ลงใส่ในขันน้ำแล้วสวดคาถาบูชา 3 จบ แล้วว่า “น้ำนี้ตกบนแผ่นดินใดขอพ่อเจ้าพระแมงภู่คำผู้เป็นใหญ่จงรักษาอาณาเขตแดนนั้นเทอญ สัตว์ร้ายอย่าเข้าได้ คนร้ายอย่าเข้าได้ ภัยร้ายมนต์ดำท่านทำมาอย่าเข้าได้ กันเน่อพ่อกัน ต่อยตีแตกพ่ายทุกประการนะพ่อนะ สัพพะชัยยะ นะกันนะ สวาหะเถ๊ก” แล้วเอาน้ำมนต์นั้นพรมให้ทั่วบริเวณที่ต้องการให้พระยาแมงภู่รักษา จะอยู่เย็นเป็นสุขยิ่งแล ภัยใดๆมิสามารถกล้ำกลายได้เลย

7.หากอยากให้เป็นมหาอำนาจ ให้สวดคาถาบูชา 7 จบ แล้วให้หลับตามโนภาพว่ามีพระยาแมงภู่คำบินขนาบข้างทั้งสอง แล้ว ฮำเสียง ” ฮึงๆๆ” เหมือนเสียงแมงบิน สัก 3 ครั้ง (จะมีอาการขนพองสยองเกล้า)แล้วอธิษฐานว่า “ข้าไปไหนขอพระยาแมงภู่คำไปด้วย ขอพ่อมาเป็นเดชเดชะแก่ข้าฯนี้ด้วยเทอญ” จึงไปเถิด จักจำเริญด้วยเดชเดชะ มีฤทธี ท้าวพระยาเมตตารักใคร่ ผู้คนร่ำลือสรรเสริญเรานักแล

8.หากจักให้เป็นมหานิยมแก่ฝูงชนาชนทั้งหลาย ให้พกพระยาแมงภู่นี้ติดตัว แล้วให้สวดคาถาบูชา 3 จบ แล้วให้เป่าลงที่มือทั้งสอง แล้วเอาลูบหน้า 3 ครั้งเถิด(ลูบขึ้นเท่านั้น)จักเกิดเป็นราศีแก่ผู้บูชานั้นแล (ได้ลองมาแล้วเข้าไปอยู่ในคนหมู่มากเราจะเด่นกว่าคนอื่นเสมอ ดีมากๆและยังเป็นที่รักแก่ผู้ใหญ่ด้วย)

9.หากโดนลมเพลมพัดให้เอาพระยาแมงภู่ลงใส่ขันน้ำ อาราธนาบุชาครุบาอาจารย์และพระยาแมงภู่คำได้ทำน้ำนี้เป้นน้ำมนต์เอารดเอาอาบเอากินเถิดจักหายได้แล

....การใช้อย่างอื่นตามแต่ปัญญาของท่านผู้ครอบครองเอาเถิดใช้ได้พันช่องวิเศษนักแล......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2013
  19. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ โมทนา สาธุ โมทนา สาธุ

" ขอให้ประสบแต่ความดี ปราศจากความทุกข์ "

20. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

พกพาระดับเอวได้มั้ยครับ แบบพวงกุญแจ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2013