พญานาคมาอยู่ด้วยจริง ๆ เหรอคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หญิงนิด, 5 มีนาคม 2017.

1. หญิงนิด

หญิงนิด Active Member

18 สิงหาคม 2010
    รบกวนถามท่านผู้รู้ในที่นี้ค่ะ
    เมื่อปีก่อนดิฉันได้ไปปฏิบัติธรรม ตอนนั่งสมาธิเห็นพระพุทธเจ้านั่งใต้ต้นโพธิ์ และต้นโพธิ์ก้อเปลี่ยนเป็นพญานาค7 เศียร ยังนึกว่าตัวเองมโน แต่หลังกลับจากสำนักปฏิบัติธรรม เหมือนจะสื่อสารกับวิญญาณได้ค่ะ เห็นอะไรแปลก ๆ เช่นเห็นมีผู้ชายมาบอกว่าขอความช่วยเหลือให้ไปบอกเพื่อนอีกคน เราก็ไปบอกว่าผู้ชายรูปร่างหน้าตาอย่างนี้ แต่งตัวอย่างนี้มาบอกให้ไปบอกพ่อเขาให้หน่อย ปรากฎว่าเป็นเพื่อนเขาซึ่งตายไปเมื่อปีที่แล้วมาบอกค่ะ ซึ่งเราไม่เคยรู้จักและไม่เคยรู้ด้วยว่าเขามีตัวตนอยู่ และอีกหลาย ๆ คน ซึ่งมาสื่อกับเรา และเป็นคนที่ตายไปแล้ว และเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นมาอีกหลายครั้งค่ะ และบางทีเราเห็นอนาคตได้ ไปถามร่างทรงท่านนึงเขาบอกว่า เรามีพญานาคองค์ใหญ่มาอยู่ด้วย เราเป็นลูกหลานท่าน หลังจากนั้น เราได้เพชรพญานาคสีเขียวมาบูชา จากเพื่อนที่ดีกัน ส่งมาให้ เรานำมาห้อยคอพกติดตัวตลอด และเมื่อเดือนที่แล้วเกิดเรื่องน่าอัศจรรย์ ตอนกลางคืนฝันว่าได้สร้อยทอง และตื่นขึ้นมาพร้อมกับความคิดว่าจะต้องไปที่อำเภอหนึ่ง ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ร้อนรนมาก ดิ้นรนจนได้ไปที่บ้านนึง และไปบอกเขาว่าที่นี่มีรูปปั้นพญานาคสีทองมั้ย เขาเกล็ดแห้ง ถ้าไม่ได้ลงน้ำ บ้านนี้จะมีคนขาหักและมีคนป่วย ซึ่งเราไม่เคยรู้จักเขามาก่อนเลยค่ะ ปรากฎว่ามีอยู่จริง ปวดขาโดยไม่รู้สาเหตุมา3เดือนแล้ว และมีคนป่วยนอนอยู่หลังบ้านจริง เจ้าของบ้านเขาเดินไปเอารูปปั้นพญานาคสีทองออกมาจากหลักฉาก ซึ่งเราไม่สามารถเห็นได้ และเขาตกใจมากค่ะ เพราะเขาลืมไปแล้วว่ามีพญานาคอยู่่ที่บ้าน เลยไปซื้ออ่างน้ำมาให้เขาได้ลงไปอยู่ในน้ำ และเราเห็นเด็กผมจุกคนนึงมาขอขนม เราก้อบอกเจ้าของบ้าน เขาก้อเดินไปหยิบรูปปั้นกุมารทองออกมาอีก ซึ่งเราไม่สามารถเห็นได้ และแต่งตัวเหมือนที่เราบอกทุกอย่างค่ะ เขาเชื่อเรา เพราะเราเห็นได้ยังไงไม่รู้ แต่พูดออกไปโดยที่ไม่รู้ตัว อย่างนี้เรามีพญานาคมาอยู่ด้วยเหรอคะ เพราะแต่ก่อนไม่เคยเห็นอะไรอย่างนี้เลย
    ตอนนี้เราเลย หาพญานาคใส่อ่างมาตั้งที่บ้านค่ะ เพราะมีคนแนะนำว่าเขาน่าจะมาอยู่กับเราซึ่งเป็นลูกหลาน และต้องการปฏิบัติธรรม เราซึ่งแต่ก่อนไม่เคยปฏิบัติธรรม และไม่เคยรู้เรื่องพญานาคมาก่อน เลยสนใจเสาะหาเรื่องพญานาค หาหนังสือมาอ่าน จนได้มาเจอกระทู้นี้แหละค่ะ เราเคยเป็นอะไรมาก่อนคะ ขอบคุณล่วงหน้ากับท่านผู้รู้นะคะ ช่วยตอบคำถามเราหน่อย และเราควรทำตัวอย่างไรต่อไป ตอนนี้มีใครมาถามอะไร ก็จะเห็นเป็นภาพขึ้นมา ซึ่งพอตอบออกไป อนาคตมันเกิดขึ้นจริง ๆ หลายครั้งแล้วค่ะ

2. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยฝัน ว่า มีงูเยอะมากๆ มาขออยู่ด้วยครับ
    อ่านตัวหนังสือผมแล้ว เห็นผีเยอะๆ ก็อย่ากลัวนะครับ..เป็นเทวดามากกว่า

ส่วนคุณ ก็ ต้อง ปฏิบัติธรรม อ่านธรรม ฟังธรรม ทำบุญ ให้มากๆ เพราะพญานาค เขาชอบ แบบนั้นครับ...อัจฉะบอริกะ...

ทำบุญทุกครั้ง ฟังธรรมทุกครั้ง มีความสุขทุกครั้ง ก็แผ่เมตตาให้ พญานาค ทุกๆที่ เลยครับ

3. หญิงนิด

ค่ะ คุณวรณ์นิ
    ปกติไม่ค่อยฝันหรอกค่ะ ยิ่งฝันถึงพญานาค หรืองูนี่ ไม่เคยฝันเลย แต่จะเห็นตอนนั่งสมาธิ หรือเดินจงกรม เลยแปลกใจน่ะค่ะ เพราะไม่เคยรู้เรื่องพญานาคมาก่อนเลยค่ะ มาเห็นตอนได้เริ่มปฏิบัติธรรมเมื่อปีที่แล้วค่ะ

4. วรณ์นิ

หญิงนิด ช่วยแนะนำ ผมมั่งสิครับ ว่า ควรจะแนะนำสิ่งใดกับผมได้บ้าง
    จะได้พัฒนาตัวเองครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. วรณ์นิ

ส่วนมาก ที่มาเกิดเป็นมนุษย์เนี่ย มาจากพญานาค เยอะครับ
    หรือ มนุษย์ก็เคยเสวยภพภูมิเป็นพญานาค มาก่อน ก็เยอะ
    เพราะ.พญานาคเขาชอบฟังธรรม ครับ

6. หญิงนิด

โห มิบังอาจเลยค่ะคุณวรณ์นิ เราไม่ได้เก่งกาจอะไรเลย เพิ่งเริ่มนั่งสมาธิ ปฏิบัติธรรมเมื่อกลางปีที่แล้ว แต่ทุกครั้งคือตั้งใจมาก เลยรู้สึกว่าจิตจะเป็นสมาธิเร็วค่ะ ตอนเดินจงกรมก็เหมือนกันค่ะ เดินแล้วเหมือนเดินไปโดยไม่รู้ตัว ลอย ๆ นิ่ง ๆยังไงไม่รู้ ไม่กล้าคิดว่าตัวเองจะเก่งกาจพอจะแนะนำใครได้ค่ะ คงรบกวนผู้รู้ท่านอื่นมาตอบดีกว่าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2017
  7. หญิงนิด

เรา อาจเคยเป็นลูกหลานท่านมาเมื่ออดีตชาติมั้งคะ

8. หญิงนิด

ตอนนี้ทำบุญ หรือปฏิบัติธรรมทุกครั้งก็อุทิศบุญให้พญานาคทุกครั้งค่ะ

9. วรณ์นิ

คือการทำบุญ จากตัวคุณเองก็ดี...แต่ถ้าพญานาคเขาอยากทำบุญช่วยคนมั่ง ก็ต้องอาศัย ผ่านทางร่างกายของคุณไงครับ เพราะคุณมี ร่างกาย เป็นมนุษย์ อาจเคยผูกพันกับเขามาก่อน เขาจึง มาสื่อถึงคุณได้ พึ่งพาในกันและกันครับ....ต่างช่วยกัน...ทำดี

10. หญิงนิด

คงจะเป็นอย่างนั้นค่ะคุณวรณ์นิ

11. วรณ์นิ

งั้นก็จงตั้งใจทำดี ทำบุญ ทำทาน ช่วยผู้มีทุกข์เท่าที่ตนจะช่วยได้ ตามอัตภาพแห่งตน...โดยไม่ต้องคิดมาก ในเรื่องพญานาค ไม่ต้องหลงมาก ...แค่คิดง่ายๆว่า มีเพื่อน ดี เพิ่มมาอีกคน ก็พอครับ

12. หญิงนิด

ตั้งแต่เข้าวัดปฏิบัติธรรม และออกมาจากวัด ได้เจอวิญญาณมาสื่อ มาขอความช่วยเหลือ ทำให้เรารู้ว่าโลกหลังความตายมีอยู่จริง เชื่อในกฎแห่งกรรมมากขึ้นค่ะ ลดละกิเลสลงไปได้มาก ลดอัตตาลงไปมากกว่าอีก เพราะคนเราอยู่ไม่เกินร้อยปี ก็ตายกันหมดแล้ว ตอนนี้คิดดี พูดดี ทำดีค่ะ ใครมีทุกข์พยายามช่วยเขาตามอัตภาพ แต่อยากรู้เหมือนกันว่า ยิ่งเราปฏิบัติธรรมมากขึ้น จะเป็นยังไงต่อไปคะ

13. วรณ์นิ

แล้วคุณช่วยเหลือวิญญาณ แบบไหนครับ ตามที่ ความรู้สึกมันบอก หรือวิญญาณบอก ครับ

14. หญิงนิด

วิญญาณเขาบอกค่ะ ว่าต้องการให้ไปบอกใครให้ทำอะไรบ้าง ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าวิญญาณตนนั้นคือใคร แต่พอไปบอกคนที่เขาให้บอก เลยรู้ว่าเป็นเพื่อนเขาซึ่งตายไปเมื่อปีที่แล้ว และที่เราบอกนั่นคือเรื่องจริงที่เขารู้กันอยู่แล้ว เขาเชื่อค่ะ เพราะเราไม่รู้จักเพื่อนเขาคนที่ตาย เราเลยรู้ว่าที่เราเห็นนั่นคือเรื่องจริง ไม่ใช่มโน เห็นเป็นภาพขึ้นมาในหัวน่ะค่ะ ไม่ได้เห็นกับตาเนื้อ

15. วรณ์นิ

แสดงว่า คุณเป็นคนไม่กลัว ผีเหล่านั้น...ดีครับ

16. หญิงนิด

เขามาให้เห็นเป็นคนปกติค่ะ เพราะรู้ว่าเรากลัว ไม่งั้นเราไม่คุยด้วยหรอก:(:(:(

17. วรณ์นิ

เก่งจังครับ....ผมยังกลัวอยู่เลย....

18. หญิงนิด

เราก็กลัวค่ะ แต่สงสาร อยากช่วยเขาไง เลยต้องฟังที่เขามาสื่อในจิตค่ะ ไม่ได้นั่งคุยกัน:D:D:D

19. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

พยายามค่อยเป็นค่อยไป ช่วยเท่าที่ทำได้ ตอนนี้วิญญาณเรียกร้องเยอะว่าโลกไม่ค่อยน่าอยู่แล้ว ก็พาเขาไปสู่สุคติเถอะ สามารถมองเห็นวิญญาณได้แล้วเก่งจัง ฝึกสมาธิแล้วเป็นเองเหรอ

20. หญิงนิด

คุณ R?MJ VII
    ปฏิบัติธรรมเมื่อปีที่แล้วเองค่ะ เป็นครั้งแรก หลังจากนั้นก็มีวิญญาณมาสื่อสาร ขอความช่วยเหลือหลายครั้งแล้วค่ะ ไม่เก่งหรอกค่ะ เกิดขึ้นยังไงไม่รู้เหมือนกัน แต่เกิดขึ้นหลังไปปฏิบัติธรรมค่ะ