ฝันถึงงูขนาดปานกลางหลายวัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 28 ธันวาคม 2014.

แท็ก: แก้ไข
  1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012

ฝัน 19-12-2014
    ฝันว่ามีงูขนาดปานกลางเข้าบ้านผม สีประมาณเหลืองๆๆทองๆๆมีลายจุดสีดำปน หน่อย ผมก็วิ่งหนีมัน มันก็เลื้อยตามผมไวมาก ผมปืนกำแพงบ้านออกไป เพื่อหนีงูตัวนั้น ปรากฏว่างูตัวนั้นกลายร่างเป็นผู้หญิงสาวขาวๆหน้าหมวยๆ และผมก็ปีนกลับไปในบ้านและเดินตามเธอไป

ฝัน 23-12-2014
    ฝันว่ามีงูมาอยู่ตรงชั้นวางหนังสือที่บ้าน ผมเลยเอาไม้ไปเคาะที่ชั้นวางหนังสือ งูออกสีเหลืองๆทองๆหน่อย ไม่มีจุดสีดำ มันเลื้อยเร็วมาเข้ามาพันตัวผมทั้งตัว และผมก็จับหัวงูดึงร่างงูออกจากตัวผม มือขวาผมกำคอมันไว้ กลัวมันกัด และสักพักร่างงูที่ผมกำไว้ก็หายไป งงมากในฝันแล้วก็ตื่น

(ส่วนตรงนี้เป็นเรื่องจริง อันนี้ไม่ได้ฝัน)
    หลังจากนั้นผมก็เพชรพญานาคสีนำ้เงินจากญาติธรรมมา สัณฐานเมล็ดข้าว
    ได้มาในวันที่ 26-12-2014 และตอนเย็นก็มีงูเหลือมยาวประมาณ 1 วาได้เข้ามานอนข้างๆๆตุ่มน้ำบ้านผม ผมก็สวดขันปริตรไป 2รอบมันก็ขยับตัวเหมือนจะเลื้อยออกไปข้างนอก และผมได้โทรหามูลนิธิมาจับมัน มันกำลังจะเลื้อยไปหลังบ้าน มูลนิธิก็จับมันไปปล่อย พออีกวันวันที่ 27-12-2014 พาไปทำงานบ้านลูกค้า ก็มีงูเข้ามาในบ้านลูกค้า ลูกค้าบอกว่าไม่เคยมีงูเข้าเลย แปลกจัง ผมก็งงเหมอืนกันทำไมเจอแต่งู

ฝัน 28-12-2014
    ผมฝันว่างูขนาดปานกลางสีคล้ายๆๆที่เข้าบ้านผม มานอนขดที่หน้าบ้านผม
    ผมก็เอาไม้ดันมันไว้ เพราะมันจะเลื้อยมาหาผม แล้วก็ตื่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2014
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    และผมก็ปีนกลับไปในบ้านและเดินทางเธอ

ตัวแดงนี่แปลว่าอะไรง่ะ

3. aegmanmu

เดินตามเธอไปครับ แก้ไขคำผิด

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าใจร้ายมาก
    ตามมูลนิธิจับเมียเก่าไปปล่อย

5. aegmanmu

ฮ่าๆๆ มาแบบนี้ผมกลัวนะ

6. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าที่บ้านมีพลอยพญานาค จะมีงูมาให้เห็นอยู่บ่อยๆ ทั้งตัวเป็นๆและในฝัน
    ที่บ้านก็มีพลอยพญานาค คนเขาเอามาขายให้ครบทุกสีเลย เราก็ซื้อไว้แบบงั้นๆล่ะ ไม่ได้คิดว่าจะของแท้หรือไม่แท้
    วันดีคืนดีก็มาเลื้อยเป็นงูตัวเขียวๆให้เห็น หรือบางทีก็มาให้เห็นในฝันเป็นพญานาคตัวสีแดงมีหงอนสีแดงๆด้วย
    มีครั้งนึงถึงขนาดต้นมะม่วงที่บ้านออกช่อเป็นหงอนพญานาคเลยล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2014
  7. aegmanmu

ผมก็มีนานแล้วครับ แต่ทำไมช่วงนี้ฝันและเจอถี่ก็ไม่รู้เหมือนกันสิครับผม