ผู้ใดอยากได้พระบรมสารีริกธาตุเพื่อบรรจุเจดีย์ขอเชิญรับฟรีครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย รสมน, 19 กันยายน 2010.

1. พระทรัพย์

พระทรัพย์ Active Member

ขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ 3 ชุด
    กรุณาจัดส่ง
    พระทรัพย์ชนะชัย ธีระมฺโม
    วัดโพธิ์เจริญ ต.นาเลียง อ. นาแก จ.นครพนม 48130

2. wimutti1

wimutti1 Active Member

ผมขอรับ ๒ ชุดครับ อัญเชิญถวายให้วัด

พระอุทัย อรุโณ วัดเขาน้อยสามัคคี เลขที่ 142 ม. 6ต.โคกแสมสาร อ.โคกเจริญ
    จ.ลพบุรี 15250

3. ทีปนี

ทีปนี สมาชิก

24 กันยายน 2010
    ผมขอ ๒ ชุด ครับ
    กิตติศักดิ์ ศักดิ์สิริวัฒน์ 113/4 ม.6 ต.บ้านเกาะ อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์
    53000
    อนุโมทนา สาธุ

4. พฤกษวัณย์

พฤกษวัณย์ สมาชิก

20 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาบุญ ขอรับไปบรรจุไว้ 2 ที่คับ

1.สำนักสงฆ์บ้านสะพานยาว ตำบลเนินมะกอก อำเภอบางมูลนาก จังหวัดพิจิตร บรรจุที่พระประธานคับ

2.วัดชัยมงคล เลขที่ 332 ตำบลบางมูลนาก อำเภอบางมูลนาก จังหวัดพิจิตร บรรจุที่พระเจดีย์ที่สร้างใหม่คับ

กรุณาส่ง
    นายณัฐธพงศ์ ดาราพงศ์สถาพร 62 ถนนฉลองกรุง-ลาดกระบัง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กทม. 10520 ตึก FBT

5. รสมน

รสมน เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    วันจันทร์ที่จะถึงนี้ผมจะจัดส่งพระธาตุให้
    จำนวน ประมาณ 40 ท่านครับ
    ส่วนท่านอื่นๆที่เหลือเดี๋ยวรอหน่อยครับ
    เพราะงบการส่งไม่ค่อยมีครับ
    แต่ส่งให้ทุกท่านแน่นอนครับ
    ถ้าช้าต้องขออภัยด้วยครับ
    สามรถสั่งเพิ่มหรือท่านใดต้องการ
    ไปประดิษฐานหรือบรรจุเจดีย์องค์พระ
    สั่งเพิ่มได้ครับ

6. สันติภพ

สันติภพ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านเจ้าของกระทู้..
    ขอเชิญร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุของพระสัมมาสัมพุธเจ้า
    เพื่อบรรจุในพระเกตุโมลีและยอดฉัตรพระประธาน
    เนื่องด้วยขณะนี้วัดสันช้างหิน ได้ทำการบูรณะพระประธานในพระอุโบสถ และทางพระคุณเจ้าท่านได้มีดำริให้มีการบรรจุพระบรมสารีริกธาตุของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า โดยจะบรรจุบนพระเกตุโมลี พร้อมด้วยบรรจุไว้ในยอดฉัตรพระประธาน ดังนั้นจึงได้ประกาสบอกบุญมายังท่านผู้มีจิตศรัทธาในพระพุทธศาสนา ขอเชิญร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ มาร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย

โดยทางวัดจะได้จัดให้มีพิธีบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ในวันออกพรรษา ที่ 23 ตุลาคมที่จะถึงนี้ ทั้งนี้ขอเชิญส่งพระบรมสารีริกธาตุมาได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ส่งมาได้ที่...พระอาจารย์พจน์ สติสัมปันโน วัดสันช้างหิน
    ต.ดอกคำใต้ อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา 56120
    โทร.054-491829

ขออนุโมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

7. leemlove

leemlove สมาชิก

23 กันยายน 2010
    ขอรับด้วยครับ

เนื่องจากวัดวังสำเภาล่ม

สร้างหอสวดมนต์สำหรับให้พระสงฆ์สวดมนต์เช้า เย็น

ผมเลยประสงค์จะขอรับไปบรรจุที่หอสวดมนต์และให้ชาวพุทธได้กราบไหว้

ตอนนี้ผมเป็นเจ้าภาพซื้อบุษบกเพื่อประดิษฐานองค์พระบรมสารีริกธาตุ

ถ้าท่านใดต้องการร่วมบุญติดต่อมาได้ครับ เพราะว่าราคาค่อนข้างสูง

ผมเลยจะขอรับให้ครบตามที่ท่านมีเพื่อบรรจุครับ

นายสุรเดช สดคมขำ
    13/33 ม.3 แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง

กทม 10520 โทร 0802052678

ขออนุโทนานะที่นี้ด้วยครับ

8. รสมน

ขอเชิญรับพระธาตุเพื่อบรรจุเจดีย์หรือพระประธานได้ครับ
    จัดส่งฟรี
    หรือท่านใดอยากได้เร็วก็ช่วยออกค่าจัดส่งให้ด้วยครับ
    ขออนุโมทนาครับ

9. พระณัน

พระณัน สมาชิก

อาตมาขออนุโมทนาด้วย
    พระทรัพย์ชนะชัย ธีรธมฺโม
    พระณันชพงศ์ ปิยสีโล
    วัดโพธิ์เจริญ ต.นาเลียง อ. นาแก จ. นครพนม 48130

10. รสมน

วันนี้ได้ส่งพระธาตุไปบางส่วนแล้วครับถ้าได้รัแล้วโปรดแจ้งให้ทราบด้วยครับ

11. ยายตัวยุ่ง

ยายตัวยุ่ง สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค๊ะ ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ 2 ชุด
    ขอบพระคุณมากคะ
    สาวิตรี เสนาจันทร์

6/10 ต. นาเลียง อ. นาแก จ. นครพนม 48130<!-- google_ad_section_end -->

12. วิกร

วิกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ ครับจะนำไปถวายที่วัด แหลมฟ้าผ่า สมุทรปราการ

วรรรชัย อ่ำถนอม

94 ม.2 ต.นาเกลือ

อ.พระสมุทรเจดีย์

จ.สมุทรปราการ 10290

13. อธิปัญโญ

อธิปัญโญ Active Member

13 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ อาตมาขอรับ 2 ชุด เพื่อบูชาและมอบให้กับพระครูวิทิตธรรมาภรณ์(หลวงปู่เจียม)เพื่อบรรจุพระธาตุเจดีย์ที่กำลังก่อสร้างใกล้จะแล้วเสร็จ

พระรวีโรจน์ อธิปัญโญ
    วัดเทพวิสุทธาราม
    27 ม.6 ต.กุดไห อ.กุดบาก จ.สกลนคร 47180

ขอบุญกุศลนี้จงเป็นปัจจัยหนุนนำให้โยมและครอบครัวจงมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปตลอดกาลนานเทอญ

14. รสมน

ผู้ใดได้รับแล้วแจ้งด้วยครับ

15. KOSOL THAMPREE

KOSOL THAMPREE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 2 ชุด เพื่อบรรจุในเจดีย์ ที่พักสงฆ์ธรรมปรีชา กำลังก่อสร้างพระเจดีย์ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐม อ.บ้านคา จ.ราชบุรี และถวายสำนักสงฆ์ถ้ำมรกต อ.บ้านคา จ.ราชบุรี
    นายโกศล ธรรมปรีชา 64/7 หมู่ 2 ถ.เพชรเกษม ซอย 81 แขวงหนองค้างพูล เขตหนองแขม กรุงเทพมหานคร 10160

16. kokojang

kokojang Active Member

30 ธันวาคม 2009
    ได้รับแล้วครับผม จำนวน 2 ชุด แต่ว่าวัตถุมงคลนี่คืออะไรครับผม ใช่กระดาษชิ้นเล็ก ๆ กับผงสีดำ ๆ หรือเปล่าครับ
    ขอออนุโมทนาครับผม จะนำไปบรรจุองค์พระประธานชุดนึงและเก็บไว้บูชาชุดนึงครับ
    ขอบคุณครับ

17. รสมน

ใช่ครับคือผงดำๆกับกระดาษนี้ได้รับการเสกอฐิษฐานจิตและเป็นวัตถุมงคลครับ

18. ปิยภัทร

ปิยภัทร สมาชิกใหม่

มอบให้วัดศรีคงคาราม จังหวัดสมุทรปราการค่ะ ในวันออกพรรษานี้
    ปิยภัทร เชาวนาวุฒิกุล 36/49 ม.7 ต.บางจาก
    อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

19. รสมน

ผู้ที่แจ้งทีหลังเดี๋ยวรวบรวมส่ง
    ให้แต่ช้าหน่อยครับ

20. เณรอาร์ม

เณรอาร์ม เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพร. อาตมาได้รับพระธาตุแล้วนะคุณโยม อาตมาต้องขอขอบคุณคุณโยมเป็นอย่างยิ่ง ขอบุญทั้งหลายจงช่วยปกปักรักษาคุ้มครองคุณโยมให้อยู่รอดปลอดภัยนะจ๊ะคุณโยม สาธุ.