ปี56จะร้ายแรงเหมือนหลายๆคนพูดหรือไม่?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 29 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sug552

sug552 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    เดาว่า พอปลายปีนี้พายุสุริยะแรง เลยมีผลต่อเนื่องทำให้เกิดฝนตกหนักทางภาคใต้:boo:

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ความแปรปรวนอากาศปีหน้า มีสูงมาก... จนเกิดหลายๆ อย่างที่เหลือเชื่อ ทั้ง หิมะหนักในประเทศที่ไม่เคยตกมาก่อน หรือร้างจากหิมะเป็นหลายสิบปี ก็จะได้เห็น แต่พายุหิมะปีหน้า... หนาวแน่ รุนแรงทำลายสถิติไปเรื่อยๆ รวมทั้ง ทอนาโด และบ้านเราก็พายุอีกละ... พัดบ้านพังเป็นแถบๆ อยากให้เตรียมไว้รับมือพายุ ถ้าพอมีเงิน ก็อย่างทำหลังคาสังกะสีเลย... ปีหน้าไม่ไหวจริงๆ นะ

3. แสงสีขาว

แสงสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูเห็นกทม. เป็นอย่างไรค่ะ ในช่วง 21 ธ.ค. 2555 -14 ก.พ. 2556 ยังเป็นที่อยู่อาศัยได้ไหมคะ จะเกิดยุบตัว หรือโดนซึนามิยักษ์ขนาด 500 ฟุต พัดถล่มหรือเปล่า

4. น้ำกับพายุ

น้ำกับพายุ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    เป็นคำถามที่อยากถามเช่นกัน ขอบคุณคุณแสงสีขาว อยากจะถามคุณปู มาก เรื่องนี้ เพราะส่วนทางวิทยาศาสตร์ เวลา และวัน อยู่ช่วง 21 ธค.55-15 กุมภา 56 จะเกิดอะรไรที่ กทม และปริมณฑล ขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. kimjung2012

kimjung2012 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูเคยพูดไว้แล้วนะครับว่ามีแค่น้ำท่วมแบบกระจายทั่วถึง แต่ไม่เยอะไม่นาน
    และคุณปูก็เพิ่งพูดเกี่ยวกับปีหน้าไปแล้ว แสดงว่าปีนี้ัยังอยู่กันได้ปกติ ไม่ีมีการกวาดล้างครั้งใหญ่

แต่ผมก็สงสัยคล้ายๆกับท่านด้านบนเหมือนกัน เพราะกระแสข้อมูลของหลายๆสายบอกว่าปลายปีนี้มันหนักจริงๆ

ยังไงถ้าคุณปูเห็นอะไรหนักๆเกี่ยวกับประเทศในช่วงระยะเวลาใกล้ๆนี้ช่วยมาเตือนๆกันด้วยนะครับ

6. ภิศรณ์

ภิศรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงคุณปูนะคะ ไม่เห็นแจ้งข่าวคราวความเคลื่อนไหวเลยค่ะ ช่วงนี้ ยังติดตามอยู่ค่ะ

7. kkong72

kkong72 สมาชิก

มาคอยคุณปู เหมือนกันครับ

8. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012

เป็นคำถามที่น่าสนใจเช่นกัน รอฟังคำตอบด้วยคนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  9. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012

รอคำตอบด้วยคนครับ คำถามนี้น่าสนใจ

10. interpoo

มันไม่ได้รุนแรงมากนักค่ะ... ก็จะเป็นบางพื้นที่ ที่จะเกิดเช่น แผ่นดินไหวประเทศที่เป็นเกาะ... หรือน้ำท่วมบางพื้นที่ เช่น ภาคใต้ ปลายปีนี้ถึงต้นปี... ก็ประมาณนี้ค่ะ ไม่ถึงกะอยู่ไม่ได้ แค่ลำบากกว่าเดิม...

11. น้ำกับพายุ

น้ำกับพายุ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    ค่อยสบายใจหน่อย ขอบคุณคุณปูมากครับ งั้นจะได้เตรียมความช่วยเหลือ พี่น้องที่ใต้ไว้แต่เนิ่นๆ และเตรียมพร้อมให้ครอบครัวครับ แต่ใจชื้นขึ้นเยอะเลย

12. John Lee

John Lee เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะไม่มีอะไรแน่นอนนักนะ
    เท่าที่อ่านจากคุณปูมาเรื่อย

13. interpoo

ภาคเหนือ เริ่มหนาวแล้วละ... ปีนี้ หนาวเร็ว และหนาวนานกว่าเดิม... ปลายปีมีพายุเข้าภาคใต้

14. klu

klu เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เริ่มรู้สึกว่าหนาวเหมือนกันค่ะ พายุจะเข้าก็เหมือนปีที่แล้วน่ะสิ ภาคใต้

15. ์Ning chaiyo

์Ning chaiyo Active Member

ใช่เลย ปีนี้ หนาวเร็ว มืดเร็ว เทียบกับปีที่แล้ว อยุธยา ยังเป็นเมืองรับน้ำอยู่เลย :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

16. interpoo

บ้านใครอยู่ติดเขา หรือที่โล่ง ระวังเรื่องอากาศแปรปรวนสูง ทั้งหนาว ทั้งลม ... สุขภาพสำคัญสุด ดูแลตัวเองดีๆ นะคะ

17. interpoo

มีสมาชิกหลายคน อยากทำบุญร่วมกะปู... เลยขอบอกบุญผ่านเว๊ปพลังจิตนะคะ... กรุณาบอกชื่อ - นามสกุล (กรณีพิมพ์ใบมาแล้ว จะส่งไปให้ขอที่อยู่ เบอร์โทรด้วยก็ดีค่ะ)

ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ตามรายละเอียดข้างล่าง เงินทุกบาททุกสตางค์จะนำไป ทอดกฐิน... ที่จังหวัดมหาสารคาม... จะมีชื่อของท่านเป็นกรรมการในใบกฐินด้วยค่ะ... ทำบุญร่วมกันนะคะ

เลขบัญชี 549-0-54560-4 ...
    ชื่อ น.ส.นิชานาถ มัธยมสุข
    ธนาคารกรุงเทพ... สาขาย่อยถนนนเรศวร

1 ปี มีครั้งเดียว... กฐินวัดยากจน... ขอรายชื่อกรรมการ ภายในวันที่ 16 ตุลาคม นะคะ .. จะรีบไปพิมพ์รายชื่อกรรมการกฐิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2012
  18. komsant

komsant เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นกรรมการด้วยครับ
    นายคมสันต์ อินทร์รุ่ง
    สำนักงานคณะกรรมการกฤษฎีกา
    เลขที่ 1 ถนนพระอาทิตย์
    เขตพระนคร กรุงเทพ 10200
    เบอร์โทร 084-6481971

19. interpoo

ขอบคุณค่ะ จะจดรายชื่อไปพิมพ์ใบกฐิน และส่งไปให้ตามที่อยู่ที่ให้ไว้นะคะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

20. จินตนาธรรม

จินตนาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ดิฉันของร่วมบุญด้วยค่ะ เมื่อวันก่อนโอนร่วมกฐินแสนกองกับทางเวปแล้ว
    ขอร่วมกับคุณปูด้วยคนค่ะ ติดตามอ่านตลอด พึ่งเคยโพสต์ห้องนี้
    ชื่อคุณจารุวรรณ์ สุจินตนาธรรม ใบไม่ต้องส่งมาก็ได้ค่ะ ดิฉันร่วมโอนตามกำลัง
    พอดีจะเป็นเจ้าภาพทอดเองอีกด้วยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้