ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ต่อที่23999 บาทครับ

2. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูล 22299 บาทครับ

3. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอเริ่มร่วมประมูลด้วยครับ ที่ 22500ครับ

4. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอประมูล ดวงแก้วบรมจักรพรรดิ “ดวงแก้วสิทธิจักรนาวาคมน์” พร้อมจักรรัตนสิทธิ
    ที่ 23509 ครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

5. world999

ขอแสดงความยินดีกับผู้ประมูลได้และ ขออนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทุกๆท่านครับ

6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
    แหมสู้กันมันหยดเลยนะครับ

เดี๋ยวให้พี่น้ำใส มาตัดสินครับ
    แต่ขอแสดงยินดีและอนุโมทนากับ คุณ half wave ด้วยครับ สาธุ สาธุ

7. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    วันนี้ 08:00 PM
    mooom ขอเริ่มร่วมประมูลด้วยครับ ที่ 22500ครับ

วันนี้ 07:59 PM
    มีนัม ร่วมประมูล 22299 บาทครับ

วันนี้ 07:59 PM
    half wave ต่อที่23999 บาทครับ

วันนี้ 07:56 PM
    world999 ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

วันนี้ 07:55 PM
    am12 ที่23499 บาทครับ

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya,คุณ world999 ,คุณ mooom คุณam12 ,คุณมีนัม และคุณhalf wave ที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ด้วยค่ะ

ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับุคุณ half wave อีกครั้งค่ะ ท่านโกลียะพราหมณ์มอบดวงแก้วนี้ให้ เพื่อเป็นกำลังใจในการบำเพ็ญเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าค่ะ

สมเด็จพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า ทรงตรัสว่า .. "สิ่งใดที่เธอปรารถนาในใจในขณะนี้จะสัมฤทธิ์ผลในเร็ววัน

สำหรับการปรารถนาจะบำเพ็ญเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า เธอจะได้รับการพยากรณ์ครั้งสุดท้ายจากสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตรยในอนาคตกาล

ขอจงหมั่นรักษากาย วาจา ใจให้บริสุทธิ์ พิจารณาทุกอย่างเป็นไตรลักษณ์ ทุกสิ่งล้วนเปลี่ยนแปลงไปเป็นธรรมดา อย่าไปยึดมั่นถือมั่น

ชีวิตของมนุษย์นั้นเหมือนพยับแดด เราเห็นว่า เป็นอย่างนั้น อย่างนี้ ยึดว่าเป็นของเรา สุดท้ายไม่มีอะไรเป็นของเรา เหลือเพียงจิตที่เป็นบุญ หรือเป็นบาปเท่านั้นที่ติดตามเราไปจนภพสุดท้าย

เราขออนุโมทนาบุญกับเธอ ที่ตั้งใจทำทุกอย่างเพื่อพระศาสนาไม่เห็นแก่เห็นเหนื่อย ผลที่เธอทำมาจะเริ่มส่งผลทีละอย่าง อย่าท้อให้ตั้งใจทำดีต่อไป เธอจะเห็นผลของการทำดีแน่นอน...."

ระหว่างที่พิมพ์เห็นแสงสว่าง มีกระแสเย็นผ่านมาจึงตั้งจิตกำหนดว่า เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์ใด ปรากฏว่า เป็นสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๒ และสมเด็จพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า ท่านได้กล่าวเช่นนี้ เป็นบุญเหลือล้นที่ได้กราบนมัสการทั้งสองพระองค์ สาธุ...

กรรมใด ๆ ที่ดิฉันเคยล่วงเกินคุณ half wave มา ขออโหสิกรรมด้วยค่ะ ขออย่าได้มีเวรใดต่อกัน ขอให้มีแต่ความช่วยเหลือเกื้อกูลกัน

และกรรมใด ๆ ที่ท่านเคยล่วงเกินมา ขอน้อมถวายเป็นอภัยทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ และพระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ เพื่อเป็นพุทธบูชา สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ half wave และทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  8. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอแสดงความยินดีและโมทนาบุญกับคุณhalf wave ครับ.
    อนุโมทนาสาธุบุญกับผู้ร่วมประมูลทุกๆท่านด้วยนะครับ

9. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สำหรับปัจจัยที่ได้จากการประมูลครั้งนี้ นอกจากจะทำบุญสร้างหน้าบรรณโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี และกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีแล้ว

ขอร่วมบุญกับเว็บพลังจิต ค่าserver และอื่น ๆ เป็นจำนวน ๑๐๐๐ บาท ขอผลบุญนี้ เป็นส่วนสนับสนุนในการปรารถนาของคุณ half wave ได้สำเร็จรวดเร็ว ฉับไว ดุจสื่อสารทาง internet และเพื่อให้ปัดอุปสรรคใด ๆ อันเป็นการขวางความสำเร็จในการบำเพ็ญบารมีพระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งหมดทั้งมวล สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

10. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแสดงความยินดีกับคุณhalf wave และอนุโมทนาบุญกับคุณhalf wave และผู้ร่วมประมูลทุกท่านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  11. Clearly

Clearly เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอแสงความยินดีกับคุณ half wave อีกครั้งค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

12. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขออนุโมทนาสาธุในการปรารถนาเป็น พระปัจเจกพุทธเจ้า ของ คุณ half wave ด้วยนะครับ

พอดีผมมีคาถาบูชาพระปัจเจกพุทธเจ้า อยู่บทหนึ่ง ไปได้มาจาก พี่ศรัณย์ธร ยกเชื้อ ครับ
    เอาไปสวดดูนะครับ เป็นคาถาที่กล่าวถึงพระคุณของพระปัจเจกพุทธเจ้าได้อย่างไพเราะมากครับ คาถามีดังนี้ครับ

พระคาถาบูชาพระปัจเจกพุทธเจ้า

สัพเพ ปัจเจกะสัมพุทธา นิโรธะฌานะโกวิทา นิราละยา นิราสังกา อัปปะเมยยา มะเหสะโย
    ทูเรปิโย วิเนยเย ทิสวา สัมปัตตา ตังขะเณนะ เต สันทิฏฐิกะผะเล กัตตะวา สะทา สันติง กะโรนตุ โน

คำแปล

พระปัจเจกสัมพุทธเจ้าทั้งปวง ทรงปรีชาญาณในนิโรธสมาบัติและฌานสมาบัติ ทรงปราศจากความกำหนัดยินดี
    หมดความรังเกียจ ทรงคุณอันหาประมาณมิได้ ทรงแสวงหาคุณอันประเสริฐ ทรงมีมหาทานบารมีเป็นเลิศ

พระปัจเจกสัมพุทธเจ้าทั้งหลายเหล่านี้ เห็นหมู่เวไนยสัตว์แม้ในที่ใกล้ไกล ก็ทรงพระเมตตาเสด็จไปช่วยเหลือสัตว์เหล่านั้น ให้ได้รับประโยชน์โดยพลัน
    โปรดประทานความสงบร่มเย็นทั้งทางโลกและทางธรรม แก่พวกข้าพระองค์ในกาลทุกเมื่อเถิด...

อนุโมทนาครับ
    ธรรมวิวัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  13. ธรรมวิวัฒน์

82
    บุญนี้อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

เมื่อหลายปีก่อน ผมได้เคยร่วมสร้าง สมเด็จพระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น กับพี่ศรัณย์ธร ยกเชื้อ
    นะครับ ตอนนี้พระองค์ท่านน่าจะประดิษฐานอยู่ที่ จ.สงขลานะครับ

สมเด็จพระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น​

และเมื่อตอนวันมาฆบูชาที่ผ่านมา ก็ได้ร่วมสร้าง พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า
    (เพื่อที่จะรวบรวมบารมีทางด้านมหาลาภของพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์มารวมไว้ในองค์เดียว)
    กับพระอาจารย์ยุคลธรณ์ สำนักเจโตวิมุตติ จ.กาญจนบุรี ครับ

พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า ​

ขอ คุณ half wave โมทนาบุญ และจงได้รับผลบุญเช่นเดียวกันนะครับ
    อีกทั้งขอให้ผลบุญนี้ และ ผลบุญทั้งหลายทุกประการที่ คุณ half wave ได้ทำมาทั้งหมด จงเป็นปัจจัยให้ คุณ half wave
    สำเร็จเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาล สมดังความปรารถนาด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาครับ
    ธรรมวิวัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  14. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ^^

15. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ half wave ด้วยนะครับ

ที่ได้เป็นเจ้าของดวงแก้วพร้อมกับจักร

...ดวงแก้ว จักร กริช พระขรรค์ หรือธาตุกายสิทธิ์อื่น ๆ ส่งมอบให้เจ้าของเพื่อเป็นกำลังใจในการ

บำเพ็ญบารมีของท่านพุทธภูมิ,นางแก้ว และท่านที่มีความเกี่ยวข้องสายสัมพันธ์กันในด้านธาตุกายสิทธิ์

...ส่วนตัวมี ดวงแก้ว, กริชต้นแบบ , พระขรรค์ , จักรต้นแบบ , แก้วมณีนาคราช ,

จักรสีขาวที่อธิษฐานเอง , จักรสีชมพู ซึ่งคุณน้ำใสจะนำไปมอบให้วันที่ ๓ มี.ค.๕๖

...จักรต้นแบบ กริชต้นแบบก็มีแล้ว

เหลือพระขรรค์ต้นแบบก็ตั้งจิต ตั้งใจรออยู่ครับ สาธุขอให้สมหวัง ฮิฮิฮิ

...ได้เป็นเจ้าภาพบูชาแก้วบรมจักรพรรดิถวายเอง ๒ ดวง คุณน้ำใสรับเป็นภาระนำถวาย ๑ ดวง

....ร่วมเป็นเจ้าภาพ เท่าที่จำได้ ๕ ดวง และกฐินในปี ๕๖ ๑ ดวงพร้อมจักรแก้ว ๑ อาจมีเพิ่ม​

************************​

...ในเทศกาลกฐินปี ๕๖ จะมีจักรสีขาว ๑ พร้อมดวงแก้ว ๑ ดวง และมีระฆังอีก ๑ ใบซึ่งอาตมาและ

คุณอริย์ธัชเป็นเจ้าภาพ(ยังไม่ได้คุยกันเลยแต่ล็อคไว้ก่อนฮิฮิฮิ) จะนำไปโพสต์ให้ทุกท่านร่วม

บุญเป็นเจ้าภาพร่วมกันในเทศกาลกฐิน วัดพระพุทธบาทหริภุญชัย จ.ลำพูน และถวายพร้อมกับดวง

แก้วของคุณsun2555

....ส่วนจักรสีชมพู ที่ประมูลได้ก็มอบให้คุณsereenonบูชาต่อ

เพราะเป็นจักรที่คุณsereenon เป็นผู้อธิษฐานเอง

ในสมัย ๓ พี่น้อง ก่อนพระพุทธโลกุตตรสัมมาสัมพุทธเจ้า

วันอาทิตย์ ที่ ๓ มีนาคม ๒๕๕๖
    เป็นวันครบรอบ ๒ ปี
    กองทุนสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    (แก้วบรมจักรพรรดิ)

ขอเชิญทุกท่านร่วมสมทบบุญได้นะครับ ตามกำลังศรัทธา

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิค่ะ.283863/page-104

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  16. world999

ขออนุโมทนาบุญกับท่านธรรมวิวัฒน์, ท่านน้ำใส ,ท่าน half wave และท่าน widya รวมทั้งคุณ mooom คุณam12 ,คุณมีนัม และคุณ Clearly ในมหากุศลที่ได้สร้างและได้เป็นเจ้าของธาตุกายสิทธิ์ทั้งมวล ขอบุญอันยิ่งใหญ่นี้จงเป็นแสงนำทางให้ท่านบรรลุธรรมอันสูงสุด และหากหวังใดๆขอจงสมความปรารถนาของทุกๆท่านดั่งจิตจำนง เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

17. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับคุณhalf wave และทุกๆท่านด้วยครับ

18. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูลทุกท่าน และขอแสดงความยินดีกับคุณ half wave ที่ได้เป็นผู้ครอบครองดวงแก้ว และจักรแก้วในครั้งนี้ด้วยค่ะ _/|\_

19. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณธรรมวิวัฒน์ด้วยค่ะ น้ำฝนก็ได้ร่วมสร้างพระสัมปัจเจกพุทธเจ้า หน้าตัก ๓๐ นิ้ว มีพิธีหล่อพระ ณ สำนักเจโตวิมุตติ จ.กาญจนบุรี เมื่อวันมาฆบูชา ๒๕ ก.พ. ที่ผ่านมา น้ำฝนได้ไปร่วมงานด้วยและในงานดังกล่าวยังได้มีการหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม เนื้อสำริด อีกทั้งสิ้น ๙ องค์ โดยน้ำฝนและน้องสาวรับเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม องค์ที่ ๖ ซึ่งหลังจากที่หล่อเสร็จแล้ว จะนำไปติดเพชรสวารอฟสกี้เพิ่มเติม และจะถวายให้แก่พอจ.ยุคลธรณ์ สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ ต่อไปค่ะ น้ำฝนได้ถ่ายภาพเก็บไว้บ้างในระหว่างพิธี จึงขอนำมาให้เพื่อนๆ ได้ชมและร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันค่ะ _/|\_

ไฟล์ที่แนบมา:

• 19 นิ้ว.jpg
      19 นิ้ว.jpg
      ขนาดไฟล์:
      101.2 KB
      เปิดดู:
      33
    • 222 061.jpg
      222 061.jpg
      ขนาดไฟล์:
      248.9 KB
      เปิดดู:
      23
    • 222 062.jpg
      222 062.jpg
      ขนาดไฟล์:
      269.7 KB
      เปิดดู:
      35
    • 222 064.jpg
      222 064.jpg
      ขนาดไฟล์:
      275.3 KB
      เปิดดู:
      29
    • 222 065.jpg
      222 065.jpg
      ขนาดไฟล์:
      206.3 KB
      เปิดดู:
      25
    • 222 067.jpg
      222 067.jpg
      ขนาดไฟล์:
      323.9 KB
      เปิดดู:
      28
  20. NamfonBaanfa

น้ำฝนขอกราบอนุโมทนาบุญทุกบุญที่คุณน้ำใสได้สร้าง และบุญทุกบุญที่คุณน้ำใสได้ทำหน้าที่เป็นต้นบุญให้แก่พวกเราทั้งหลายได้ร่วมสร้างทานบารมีร่วมกันค่ะ _/|\_

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้