ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธ สาธุ สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญทุก ๆ บุญของน้องด้วยค่ะ เหตุที่ได้ดวงแก้ว เนื่องจากผลบุญแห่งการรักษาอุโบสถศีลนั่นเองค่ะ พี่ได้ส่งดวงแก้วไปแล้วนะคะ ตั้งแต่วันเสาร์ สัปดาห์นี้น่าจะได้รับค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Numsai

2. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ได้ลุ้นกันอีกแล้วน่ะครับ..^^

3. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอเริ่มร่วมประมูล ดวงแก้วบรมจักรพรรดิ “ดวงแก้วสิทธิจักรนาวาคมน์” พร้อมจักรรัตนสิทธิ
    ที่ 20000 ครับขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

4. winaiwon

พรุ่งนี้ปิดประมูลแล้วววว

5. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ร่วมบุญสร้างหน้าบรรณลวดลาย และลายไทยประตูโบสถ์
    วัดโพธิญาณรังสี อ.เมือง จ.สุรินทร์

และกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร

๒๑,๑๑๖.๑๖ บาท

วันอาทิตย์ ที่ ๓ มีนาคม ๒๕๕๖
    เป็นวันครบรอบ ๒ ปี
    กองทุนสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    (แก้วบรมจักรพรรดิ)

ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญได้นะครับ ตามกำลังศรัทธา

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิค่ะ.283863/page-104

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  6. winaiwon

มีลุ้นกันอีกแล้วน่ะครับ...^^

7. Clearly

Clearly เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011

กำลังรอรับดวงแก้วอยู่ค่ะพี่น้ำใส :)

มีเรื่องเล่าเล็กน้อยค่ะเมื่อวันมาฆบูชาที่ผ่านได้เดินเวียนเทียนรอบพระอุโบสถวัด... รู้สึกถึงกลิ่นหอมประหลาดที่ไม่เคยได้กลิ่นมาก่อน ถ้าปกติที่เคยได้กลิ่นจะเป็นกลิ่นออกแนวธูปหอมฉุนซึ่งจะได้กลิ่นขึ้นมาเองเป็นประจำเวลาทำบุญ แต่ครั้งนี้กลิ่นเหมือนดอกไม้หอมประหลาดแต่ไม่รู้จัก แต่แปลกที่แถวนั้นไม่มีใครและไม่มีดอกไม้

...ขอบุญกุศลที่ได้กระทำไว้ดีแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันจงสำเร็จแด่ท่านพ่อพระปฐมรัตนบดี กายสิทธิ์รักษาดวงแก้วทุกองค์ บิดา มารดาทุกภพชาติ เทวดาผู้รักษาข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร และสรรพสัตว์ทั้งหลายด้วยเทอญ

8. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมประมูลที่21500บาท ครับ ขอโมทนาบุญกับคุณclearlyด้วยครับ

9. winaiwon

3 ท่านแล้วครับ ร่วมประมูล..

10. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

[COLOR="DarkOrange"]อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Numsai
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ให้อธิษฐานขอขมาพร้อมกับการขอขมาพระรัตนตรัยค่ะ กล่าวคือ ให้นำธูปเทียนแพ พวงมาลัยดอกไม้ ยกขึ้นอธิษฐานว่า..

"กรรมใดที่ลูกเคยล่วงเกินในพระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ หรือท่านผู้ทรงฌาณ ต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี ด้วยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ตาม

ขอพระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และท่านผู้ทรงฌาณทุกท่านได้โปรดอดโทษแก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ.."
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

อนุโมทนาบุญในธรรมทานของพี่น้ำใส และขอบคุณ...คุณPrar ด้วยค่ะที่ถามคำถามที่ดีมากๆ เลย, ขอยืมคำตอบ
    ของพี่น้ำใสไปใช้หน่อยนะคะ

ขอบคุณครับคุณพี่ Phuya

11. Prar

สวัสดีค่ะคุณPrar และก็ยินดีที่ได้รู้จักกับกลัยาณมิตร อีกท่านหนึ่ง ค่ะ

ไม่เป็นไรนะค่ะ สำหรับที่กดไปโดน (ไม่เห็นด้วย)นะค่ะ

และก็อนุโมทนากับคุณ prar ด้วยนะค่ะ

จันทรกาล
    สวัสดีครับคุณจันทรกาล ขอบคุณสำหรับการต้อนรับคับ พึ่งหัดเล่น....อาจผิดพลาด.... ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้ากับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนครับ ปกติได้แต่ตามอ่านอย่างเดียวคับ

12. Prar

ขอโมทนากับผู้ร่วมประมูลทุนท่านคับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

13. Numsai

เป็นดอกไม้จากนาคพิภพค่ะ ชื่อดอกมธุรชาติ มีสีขาว ลักษณะคล้ายดอกพลับพลึง เป็นไม้ยืนต้น คล้ายดอกปาริชาติ นาคกัลยา ประมาณ ๕-๖ ตน ซึ่งบริวารของน้อง clearly สมัยที่เป็นนาค ผ่านมาแล้ว ๕,๘๐๐ ปี

ท่านเหล่านั้นได้นำดอกมธุรชาติมาร่วมบูชาพระรัตนตรัยด้วยค่ะ ดอกไม้มีสภาพเป็นทิพย์ จึงได้เพียงกลิ่นค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

14. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจและร่วมอนุโมทนาบุญกับ
    คุณ world999
    คุณ moom
    และท่าน widya เจ้าค่ะ

15. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้สมความปรารถนาค่ะ

Numsai

16. Numsai

0223_1~1.JPG 0475_1~1.JPG

น้ำใสนำภาพโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสีมาให้ชมเจ้าค่ะ ท่านพระครูไพรัชปัญญาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดโพธิญาณรังสี ท่านกล่าวว่า...

"การเป็นเจ้าภาพหน้าบรรณ เปรียบเสมือนเป็นเจ้าของโบสถ์เลยนะ"

งบประมาณการเขียนลวดลายไทยโบสถ์ทั้งหลังประมาณเกือบ ๗ แสนบาท น้ำได้จองเป็นเจ้าภาพในนามกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสี ได้แก่

-ลวดลายไทยหน้าบรรณ ๑ เป็นปัจจัย ๑๕๐,๐๐๐ บาท (ทั้งหมดมี ๒ ด้าน)

-ลวดลายไทยประตูโบสถ์ ๑ บาน เป็นปัจจัย ๓๐,๐๐๐ บาท(ประตูมี ๔ ประตู)

-ลวดลายไทยหน้าต่างโบสถ์ ๑ บาน ปัจจัย ๒๐,๐๐๐ บาท (หน้าต่างมีทั้งสิ้น มี ๑๐ บาน)

โดยจะจัดทำเป็นผ้าป่าไปถวาย ประมาณเดือนมิถุนายน-กรกฏาคม ๒๕๕๖ ค่ะ สำหรับวันเวลา ในวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๕๖ หลวงพ่อฯ ท่านจะเดินทางมายังโรงงานคุณ phuya จะได้กำหนดวันเวลาที่แน่นอนอีกครั้งค่ะ

นอกจากนี้ยังรวมทั้งปัจจัยจากการประมูลดวงแก้ว จักร กริซ และพระขรรค์ด้วย (ขึ้นอยู่กับเทวดา หรือเทพธิดา ผู้ดูแลดวงแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์ต้องการร่วมบุญนี้ ไม่ใช่ทุกครั้งค่ะ)
    ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya และทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

โพธิญาณสุรินทร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  17. Numsai

..ขณะนี้การประมูลอยู่ที่ ๒๑,๕๐๐ บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ mooom ด้วยค่ะ สำหรับดวงแก้ว และจักรคู่นี้ เกิดจากการอธิษฐานอัญเชิญของท่านโกลียะพราหมณ์ หลังจากกลับจากสวรรค์ชั้นดาวดึงส์

สำหรับประวัติต้องขออนุญาตต่อในวันพรุ่งนี้ เนื่องจากสะดวกในการลงประวัติต่อเนื่องให้จบค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

18. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอเริ่มร่วมประมูลดวงแก้วด้วยครับ ที่ 21900ครับ

19. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอเริ่มร่วมประมูลดวงแก้วด้วยครับ ที่ 21999ครับ

20. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ที่23499 บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้