ปิดจองรอบสองที่ระฤกเล็กๆน้อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย JKV, 19 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พิมพ์แพร

พิมพ์แพร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ ทุกท่าน แจ้งชื่อ นามสกุลจริง ในกระทู้ พร้อม เลขลำดับการโพ้สข้อความด้วยครับ
    พลับพลึง กุลเกตุ
    กระทู้ ที่ 13 ค่ะ เดี๋ยวจัดส่ง ซองไปให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

2. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ยังขอรับได้อยู่ไหมค่ะ

3. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับผม อยากได้จังเลย ตะกรุด 555 ถ้ายังเปิดแจกอยุ่ ขอรับด้วยนะครับ

4. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจแจกแค่่ ยี่สิบชุด แต่จองมา 22 มีสำรอง 5 ชุด เหลือ 3 ครับ

พี่ๆทุกท่านต้องส่งให้ถึงผมก่อนวันที่ 28เดือนนี้ด้วยครับเพราะที่เหลือสิ้นเดือนนี้
    ผมจะนำเข้าประจุไว้ฐานตู้เทียนชัยในช่วงเข้าพรรษาเพราะช่วงพรรษาจะมีการพุทธาพิเศกบ่อยวัดธรรมยุติเขตสกลนครเวลามีงานพุทธาพิเศกท่านจะให้โยมวัดมายืมตู้เทียนชัยที่วัดเพราะทำไว้อย่างดีจะได้ร่วมพิธีไปในตัว ไว้ออกพรรษาค่อยไปเอาทีเดียวได้ขออนุญาติท่านเจ้าอาวาสไว้แล้ว คาดว่าออกพรรษาไม่ต่ำกว่าเก้าพิธี ตั้งใจไว้แจกตอนงานประจำปีต้นปีหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2011
  5. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออภัยค่ะดูไม่ละเอียด ยังรับอีกได้มั้ยค่ะ

โมทนาบุญค่ะ

6. beer1360

ฮ่าๆ อนุโมทนาครับ ผมยังไงก็ได้ครับผม ถ้าผมยังยืนยันทัน ขอยืนยันนะครับ แล้วให้ส่งซองไปเลยหรือป่าวครับ

7. JKV

คุณ beer1358 และ tombangjak

ได้ลำดับที่ 24 และ 25 ครับ สองท่่านสุดท้ายพอดี ทำตามกติกาได้เลยครับ
    ส่งซองมาให้ถึงก่อนวันที่ 28 นี้นะครับ ถ้าท่านไดส่งถึงมาหลัังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับ

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะ อ่านแล้วงงค่ะ นั้นขอสำรองไว้นะคะ

9. beer1360

ให้ส่งไปที่ไหนหรอครับ ขอข้อมูล บ้านเลขเลขที่ส่งด้วยครับ

10. nuanhadyai@hotmail

1
    หน้าที่2 ค่ะ..ที่อยู่ที่ส่ง
    http://palungjit.org/threads/แจกของ...-20-ท่านแรกเท่านั้น-ครับทุกท่าน.298607/page-2

ที่อยู่สำหรับส่งซองมารับครับ
    ต้องสอดซองที่จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองพร้อมติดแสตมเรียบร้อยนะครับมาในซองด้วยนะครับ
    น้ำหนัก ของที่จะส่งไป ประมาณ 0.4 กก. หรือ สี่ขีด ไม่รวมน้ำหนักซอง
    คิดว่า แสตม ยี่สิบห้าบาทน่าจะพอ ส่วนท่านที่ได้ลำดับพิเศษ
    ขอเป็นซองกันกระแทกนะครับ ป้องกันองค์พระชำรุดหรือแตกหักครับ

ส่งมาที่

ชนะ สลางสิงห์
    41 หมู่ 4 ต.บึงทวาย
    อ.เต๋างอย
    จ. สกลนคร 47260

เขียนมุมซองว่า รับของที่ระลึกช่วงเข้าพรรษา (ของส่งก่อนสิ้นเดือนนะครับเพราะต้นเดือนหน้าอาจไม่ค่อยว่างครับ)

ต้องขออภัยทุกท่านที่ไม่ทันด้วยนะครับ
    ไว้ออกพรรษาครับ คงมีชุดใหญ่ครับ
    ไว้ดูพรุ่งนี้ตอนเย็นๆอาจมีบางท่าน สละสิทธิืครับ

และขอขอบพระคุณพี่ๆ ที่ให้โอกาสผมได้ สร้างบุญช่วงต้นพรรษาครับ

11. JKV

ณ.เมื่อวานได้รับซองเรียบร้อยแล้วห้าท่านครับผม แต่ขอส่งกลับสิ้นเดือนพร้อมกันครับพี่ๆ

คุณ
    Noppie ชวดล
    G-Gen ชานันต์
    nick2009 สมบูรณ์
    aipamz วิษชนันท์
    Pichetchan พิเชษ

หากเลยวันที่ 29 ไปแล้วยังส่งมาไม่ครบส่วนที่เหลือผมจะจัดใส่ซองให้ท่านที่มาส่งก่อนรับไปแทน ท่านที่ส่งมาถึงหลัง 29เดือนนี้ ถือว่าสละสิทธิ์นะครับ ไว้รอรอบหน้าครับออกพรรษา

มีท่านสนใจขอรับแผ่นจาร ที่ยังไม่ม้วนแทนตระกรุตหนึ่งท่าน
    พอดีมีภาพตัวอย่าง สามแผ่นครับ แบ่งได้แค่สองแผ่น
    ร่ามพีธีเดียวกันครับ และอธิฐานจิตเดี่ยวหลายองค์ ฝากท่านหลวงปู่แฟ้บ สุภัทโท วัดป่าดงหวาย ให้ท่านเมตตาให้ จนออกพรรษาจึงไปรับคืน
    ท่าน คูบาเล่ ขออนุญาตินำเข้าไว้ในห้้องนอนหลวงปู่ จึงได้รับการอธิฐานจิตเดี่ยวร่วมกับเหรียญและรูปหล่อรุ่นสองของท่านด้วยตลอดพรรษา (ปกติเหรียญและลอกเก็ตที่ท่านแจกตอนสร้างโรงบาลที่ต่างๆท่านสวดอธิฐานจิต สามวาระคือสามคืนเท่านั้นก็นำออกแจกแล้ว ) ท่านได้เมตตาเล่าให้ฟังเล็กๆน้อยๆเรื่องวัตถุมงคลของท่านคือ รูปหล่อรุ่นแรกที่แจกตอนสร้างเจดีย์ จะกระโดดกระเด็นขึ้นไปบางองค์กระโดดมาข้ามหัวท่านก้อมีท่านเล่าไปขำไป ส่วนรุ่นสองเป็นเหรียญหลังเจดีย์ ท่านเล่าว่า จะหมุนเหมือนลูกข่างเวลาท่านสวดจะหมุนกันเกรียวกราวเต็มถาดเพราะนำออกมาใส่ถาดแค่บางส่วน ส่วนที่อยู่ในลังก้อกระเพื่อมขึ้นชนฝาลังกันเกรียวเช่นกัน ส่วนรูปหล่อรุ่นสองท่านเล่าว่าจะดีกว่าทุกรุ่นที่ท่านอนุญาติ ให้สร้างท่านยืนยันว่า มีอานุภาพสามทาง เพราะมีพระอริยะเจ้าท่านลงมามาร่วมอธิฐานจิตด้วย พอเสร็จก้อหายไปเฉยๆท่านเล่าให้ฟังแบบขำๆต่อไปว่า ประตูก้อไม่ได้เปิดแอบมาตอนท่านจำวัดท่านได้ยินเสียงสวดเลยตื่นมาดูพอท่านเหล่านั้นอธิฐานเสร็จก้อหายไปเฉยๆดื้อๆ ท่านเปรยๆแต่ว่า ท่านลงมาช่วยแต่ไม่บอกว่าเป็นองค์ใด ตอนไปนั่งฟังท่านก้อ ได้บันทึกเสียงท่านไว้ด้วยแต่ยังไม่กล้าเปิดเผยให้คนอื่นทราบได้แต่เปิดให้คนไกล้ตัวฟังเท่านั้น และท่าน ครูบาเล่ ได้เล่าให้้ฟังว่า ท่านได้เข้าไปฉีดยาให้หลวงปู่น่าจะเป็นยาเกี่ยวกับเบาหวาน
    ท่านต้องได้เปลี่ยนเข็มตั้งหลายครั้งเพราะเข็มงอหมด พอได้ไปกราบหลวงปู่ใหม่สอบถามท่านเปรยๆให้ฟังว่า ท่านได้คิดถึงบทสวดที่่ พระท่านลงมาสวดอธิฐานจิตช่วย ท่านก้อไม่รู้ว่าคาถาอะไร ท่านก้อไม่ได้ใส่ใจจำไว้ท่านเมตตาเล่าให้ฟัง )
    ท่านเล่าว่า วัตถุมงคลท่านมอบไว้เป็นที่ระลึกเท่านั้นให้นึกถึงคุณงามความดี เป็นกุสโลบาย แต่ทุกรุ่นของท่านมีแต่คนเล่าประสบการณ์อย่างหนาหู เช่นตำรวจ สน.ดงหวายแอบเอาไปยิงดูที่สระน้ำหลังสน. แล้วจ่าวิทยาทราบ เลยมาเล่าให้ท่านฟัง
    ท่านเอ็ดไปว่า หาทำไปทั่วไม่กลัวปืนแตกใส่หัวตัวเองรึไง จ่าท่านก้อไม่รู้จะทำไง ตำรวจใหม่เขาดื้อไม่รู้จะทำไง
    เมื่อจ่าไม่อยู่แล้ว ถามท่านว่าทุกรุ่นมหาอุดหรือเปล่าครับ ท่านว่า ปู่ไม่ได้อธิฐานไปทางนั้นหรอก หากแต่เป็นไปเอง
    เข้าใจว่า ของภายนอกแค่กุสโลบายล่่อผู้ยังไม่ถึงพุทธอย่างถ่องแท้ให้เขาได้มีโอกาสทำบุญถึงทำเพื่อหวังของตอบแทนหรือของดีของขลัง แต่เขาก้อยังได้ทำอยู่เป็นบุญตามกำลังใจของเขา เมื่อเข้าใจธรรมแท้แล้วจะทิ้งเปลือกทิ้งกระพี้ เลือกเอาแก่นเอง
    ส่วนของหลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป ที่ฝากลุงคำกรมโยมน้องชายให้ฝากไว้ห้องนอนในกุฏิท่านให้ท่านเมตตาตั้งแต่หลายปีก่อนสำหรับแจกได้แจกไปหมดละ
    คิดว่าอยูุ่ไกล้จะเอาตอนไหนก้อได้ พอท่านเสียแล้ว ที่มีก้อหมดหาใหม่ก้อไม่ค่อยมีละ คริๆๆๆ

ไว้โอกาสต่อไปจะได้เล่าในกระทู้ใหม่ ประสบการณ์ครูบาอาจารย์เมตตาเล่า สำหรับคนชอบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2011
  12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่นจารนี่ จารโดยครูบาอาจารย์ท่านใดครับ........

13. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งซองไปแล้วนะครับ พร้อมซองกันกระแทก+กล่องใส่พระ (เผื่อมีของแถม อิอิอิ) ส่งเป็น EMS น่าจะถึงวันพุธครับ
    ขอบคุณครับ

14. JKV

จัดไปไม่ให้เสียเที่ยวครับ คริๆๆๆ

ส่งซองไปแล้วนะครับ พร้อมซองกันกระแทก+กล่องใส่พระ (เผื่อมีของแถม อิอิอิ) ส่งเป็น EMS น่าจะถึงวันพุธครับ
    ขอบคุณครับ[/QUOTE]

ถึงไม่อยู่ใน ลำดับเจ็ดท่านแรก ถ้ามีกล่องส่งมาก้อมีพระในกล่องกลับไปครับ ส่วนจะเป็นองค์ไหนแล้วแต่สถานการณ์ครับ
    แต่เป็นพ่อแม่ครูบาอาจารย์ สายกัมฐานแหละครับ
    ที่มีมากหน่อยก้อ เป็นพิมพ์สมเด็จของหลวงปู่บุญหนา ธรรมทินโนครับ
    รับกับมือทุกองค์ ได้ทุกครั้งที่ไปกราบครับท่านแจกหมดทั้งลูกเล็กเด็กแดงถ้าไปกราบสามคนพ่อแม่ลูกท่านก้อแจกให้ครบทุกคนครับคสละองค์ สององค์สามองค์มั่ง ว่างๆถ้าอยู่ไกล้หรือแวะมาแถวสกลฯไปกราบท่านได้นะครับ ที่ วัดป่าโสตถิผล อำเภอพรรณานิคม จ. สกลนครครับ

15. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    วันนี้ส่งซองไปให้แล้วนะคะแต่ส่งแบบธรรมดายังไงถ้าเลยวันที่29แล้วก็ช่วยเก็บให้ด้วยนะคะ

16. JKV

ถ้าเลยต้องขอยกยอดไปส่งให้รอบหน้าครับ ออกพรรษาครับ จะเป็นลำดับแรกเลยแหละ
    ไม่ลืมไม่ให้เสียความตั้งใจคนส่งมาครับ ผ่านพิธีมากกว่ารอบแรกน่าดีใจมากกว่าอีก

รอบหน้า จะมีตระกรุตสำหรับบูชาในหิ้งหรือแขวนหน้ารถ ไม่อยากให้พกติดตัวเพราะบรรจุเกษาจีวรครูบาอาจารย์ห้าองค์

รายการแรก เท่านั้น

จีวรหลวงปู่ เทศ เทสรังสี
    จีวรหลวงปู่ ฝั้น อาจาโร
    จีวรหลวงปู่จาม มหาปุญโญ
    เกษาหลวงปู่ ศรี มหาวีโร
    เกษาหลวงปู่ ผ่านปัญญาปทีโป
    เกษาหลวงปู่ จาม มหาปุญโญ

ส่วนรายการตระกรุตอีกสี่ดอก และครูบาอาจารย์ ที่จารแต่ละแผ่น เงิน ทอง นาค แผ่นละองค์
    ตั้งใจไว้ว่าให้ท่าน
    หลวงปู่ บุญหนา วัดป่าโสตฐิผล
    หลวงปู่ บุญมี วัดป่าสีพนม
    หลวงปู่ บุญมา สว่างแดนดิน
    หลวงปู่ บุญพิณ วัดผาเทพนินิตร

ให้ท่านจารให้สลัับกันไป เพราะท่านนึงจารประมาณ สามสี่แผ่น ถ้าเกินไปก้อเกินงามของผู้รบกวนท่าน คริๆๆ

ไว้แจ้งรายละเอียดและภาพถ่ายวันไปกราบนิมนต์ให้ท่านแต่ละองค์เมตตาไว้แจ้งในกระทู้ที่เปิดให้รับแจกรอบหน้าครับ

มอบสำหรับ ห้าท่าน ที่โชคดีครับ
    แต่ห้าท่านพิเศษเกริ่นๆไว้คงต้องให้ท่านทำบุญซักสามร้อยห้าร้อยขึ้นไปในช่วงเข้าพรรษา (เฉพาะช่วงเข้าพรรษา) ที่วัดไดก้อได้หรือสถานที่สงเคราะห์ชนหมู่มากก้อได้แค่ให้มีลายลักอักษรการบริจาคมาแจ้งในกระทู้ให้ผมทราบ
    (ต้องทำบุญตามการที่มีโอกาสตามความสมัครใจนะครับเพราะห้าท่านที่ดชคดีอาจเป้นใครก้อได้)

แต่ของที่แจกไม่ใช่ตระกรุตนะครับ อาจเป็นพระนาคปรกครับยังไม่แน่ใจต้องดูหลังออกพรรษา
    ยังไม่อนุญาติให้จองในกระทู้นี้นะครับ ไว้ไกล้ๆวันเตรียมของพร้อมแล้วจะเปิดกระทู้ใหม่ให้จองครับ
    เพราะอันเดิมหลายหน้าแล้วอ่านยากและลายตาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2011
  17. peerakan

peerakan Active Member

สวัสดีครับ วันี้ผมส่งซองไปแบบอีเอ็มเอสครับ + กล่องพระ+แผ่นกันกระแทกเผื่อห่อตระกรุด+แสตมป์ประมาณ 42 บาท(เผื่อมีของแถม) อนุโมทนาบุญด้วยครับ +ซองที่ส่งให้มี 2 ขนาดครับเล็กกับใหญ่ครับ

18. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

จะทันรึเปล่าน๊อ ฝากเค้าส่ง แบบธรรมดา ไป เมื่อวาน

19. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    ส่งซองไปแบบอีเอ็มเอสครับแล้วครับน่าจะถึงพรุ่งนี้

20. JKV

เมื่อวานได้รับแล้ว รวมทั้งหมด แปดท่านครัับผม
    วันนี้เข้าไปถวายเทียนมาสามวัด วััดสุดท้ายแวะเข้า ถ้ำเทิ้งนาคนิมิตร พระอาจารย์มอบ พระสังกัจจาย ของท่านหลวงปู่สุภา กันตสีโล(ภูเก็ต) มากำมือนึง คนข้างๆสะกิดขอไปแจกผู้ไม่ได้ไปด้วยหกองค์ เหลือนิดหน่อย คงได้แบ่งแจกรอบนี้ ซักสามองค์ครับ
    ขอให้ท่านเป็นผู้โชคดีได้ไป กลิ่นว่านนี้หอมคลุ้งรถเลย คริๆๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้