ปิดจองรอบสองที่ระฤกเล็กๆน้อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย JKV, 19 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แบงค์ตรัง

แบงค์ตรัง สมาชิกใหม่

ตกลงว่าผมได้รับเป็นอะไรเหรอครับ

2. piyamat

piyamat Active Member

ส่งซองไปแล้วนะคะ อนุโมทนาค่ะ

3. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ มีผู้ยืนยันการส่งซองมารับแล้ว สองท่านครับ
    คือ พี่ ติงๆ และพี่ ปิยมาศ

และยืนยันชื่อนามสกุลมาให้ตรวจเช็คลำดับแล้วแปดท่าน
    ส่วนที่เหลือ ไม่แน่ใจว่า สละสิทธิ์หรือเปล่า

มีบางท่านลงชื่อจองแต่ไม่รู้ว่าของที่จองคืออะไรอาจอ่านไม่เข้าใจ หรือไม่ได้อ่านรายละเอียด คริๆๆ

( สรุปผมจะมอบ ตระกรุดพุทธคุณ&หัวใจโมรปริต และพระผงเนื้อว่านให้ทั้ง ยี่สิบท่าน ครับ) ตามตำนานหลวงปู่ว่า พระโพธิสัตว์ตอนเป็นพญายูงทอง ก่อนออกหากินก่อนและนอนจะเจริญคาถานี้ แล้วแคล้วคราด นายพรานยิงก้อไม่ออก เหยียบกับดักกับดักก็ไม่ทำงาน
    และในประวัติหลวงปู่มั่น ตอนสงครามบูรภา ท่านพระสยามเทวาธิราชท่านมากราบท่านที่ ถ้ำสาริกา และขอพระคาถาสำหรับสวดเพื่อปกป้องวัดวาอารามและสถานศักดิ์สิทธิ์ในพระศาสนาที่ต่างๆ ท่านพระอาจารย์มั่นพิจารณาแล้ว เลยบอกคาถานี้ไป คือ โมรปริต และจะเป็น พระคาถาส่วนใหญ่ที่อยู่ในด้านหลังเหรียญครูบาอาจารย์ สายธรรมยุติ (ต้องขออภัยที่ทราบแล้วด้วยครับ)

*ส่วนท่านที่ได้ลำดับพิเศษจะมีของพิเศษเพิ่มไปด้วย
    ยกไว้ท่านที่ไม่ได้ส่งซองกันกระแทกมา ผมจะส่งกลับเฉพาะตระกรุตครับ
    ( ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ตระกรุตดังกล่างยังไม่ใด้ใส่กอรบหรือหลอดให้นะครับ แต่ม้วนเสร็จแล้วและอุดด้วยเทียนชัย)ถ้าท่านใดต้องการแบบแผ่นจารที่ยังไม่ม้วน สำหรับติดหน้าบ้านหรือใส่กรอบแขวนก้อบอกได้นะครับเพราะมีแบบแผ่นอยู่ แบ่งให้ได้ สองงแผ่น เพราะต้องเก็บไว้เหมือนกัน เพราะทำใหม่แบบเดิมไม่ได้แล้วเพราะ ท่านหลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโปและ หลวงปู่แฟ้บ สุภัทโท ท่านมรณภาพแล้ว ถ้าทำใหม่ ในเก้าองค์คงต้องนิมนต์องค์อื่นแทน ทำได้ดีเหมือนเดิมแต่คงไม่ได้แบบเดิม คริๆๆ

1 kkung1234 ชัยวัฒน์ เดชตระกูลวงศ์
    2 tudanu
    3 SIR2010
    4 Noppie ชวดล
    5 G-Gen ชานันต์ รัตนโชติ
    6 แบงค์ตรัง
    7 nonnym14 ชญานนท์ ศิริวิภานันท์
    8 klang20
    9 พิมพ์แพร
    10 ttmmtt
    11 aipamz วิษชนันท์ ตัณฑสุริยะ
    12 nick2009
    13 ยะรู ประยูร ปิยะแสง
    14 Pichetchan
    15 บุญร่วม เปมิกา สุรินทร์
    16 piyamat ปิยมาศ นกอยู่
    17 wipa_one
    18 kang_som
    19 noot2828
    20 ติงติง รจนา พุ่มจันทร์

4. ธัญวา

ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]สิ่งไดๆที่ปรารถนาขอสิ่งนั้นจงสำเร็จแก่ท่านและญาติมิตรทุกๆประการครับ สาธุ[/FONT]

5. wipa_one

wipa_one สมาชิกใหม่

ขอให้ ทุกท่าน แจ้งชื่อ นามสกุลจริง ในกระทู้ พร้อม เลขลำดับการโพ้สข้อความด้วยครับ
    วิภาวรรณ ศรีทองนพวงศ์

กระทู้ ที่ 22 ค่ะ เดี๋ยววรรณ จัดส่ง ซองไปให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

6. Pichetchan

Pichetchan เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    พิเชษ จันทร ส่งซองวันนี้ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2011
  7. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    เศรษฐา ทองแก้ว อันดับ 8(klang20)

กระทู้ ที่ 13 จะส่งซองไปให้ตามกติกาครับ

ขอบคุณครับ

8. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

ความเห็นที่ 6
    ลำดับที่ 2
    ชื่อ-นามสกุล: ดนุ สายสุทธิชัย

เกือบไม่ได้เข้ามาดู เห็นว่าสรุปชื่อแล้ว กะจะเตรียมส่งซองอย่างเดียวเลย :eek:

9. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลหนัก 4 ขีด(หรือ 400 กรัม)นี่...หนักมากเลยนะครับ (เทียบง่ายๆครับ เหรียญสิบบาทปัจจุบันหนัก 8.5 กรัม งั้นก็หนักเท่ากับเหรียญสิบบาท 47 เหรียญ) สงสัยจะต้องกล่องเท่านั้นหรือเปล่าครับ ซองไม่น่ารับไหวนะครับ :eek:

ส่วนค่าไปรษณีย์
    จดหมาย เกิน 250 กรัม แต่ไม่เกิน 500 กรัม ติดแสตมป์ 15 บาท
    พัสดุไปรษณีย์ กิโลกรัมแรก 20 บาท
    + ลงทะเบียนในประเทศ 13 บาทครับ

10. G-Gen

G-Gen สมาชิก

19 มิถุนายน 2007
    ส่งซองไปรับแล้วครับ ส่งไปเป็น EMS ครับ

11. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

kang_som นายรณรงค์ เกตุถาวร
    ลำดับที่ 18
    ข้อความที่ 24 ครับ

12. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

ลำดับที่ 15 บุญร่วม เปมิกา สุรินทร์
    จะส่งซองไปให้ไม่เกินวันเสาร์ค่ะ

ขออนุโมทนาอีกครั้งค่ะ

13. Pichetchan

Pichetchan เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    พิเชษ จันทร ส่งซองแล้ววันนี้ เป็นจม.ลงทะเบียน นะครับ

14. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ พี่ติงให้เด็กไปส่งซองให้แล้วนะคะ สาธุค่ะ

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

( ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ตระกรุตดังกล่างยังไม่ใด้ใส่กอรบหรือหลอดให้นะครับ แต่ม้วนเสร็จแล้วและอุดด้วยเทียนชัย)ถ้าท่านใดต้องการแบบแผ่นจารที่ยังไม่ม้วน สำหรับติดหน้าบ้านหรือใส่กรอบแขวนก้อบอกได้นะครับเพราะมีแบบแผ่นอยู่ แบ่งให้ได้ สองงแผ่น เพราะต้องเก็บไว้เหมือนกัน เพราะทำใหม่แบบเดิมไม่ได้แล้วเพราะ ท่านหลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโปและ หลวงปู่แฟ้บ สุภัทโท ท่านมรณภาพแล้ว ถ้าทำใหม่ ในเก้าองค์คงต้องนิมนต์องค์อื่นแทน ทำได้ดีเหมือนเดิมแต่คงไม่ได้แบบเดิม

พอพี่อ่านมาถึงตัวอักษรสีน้ำเงิน ให้รู้สึกหวิวๆ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ของเรา ท่านละสังขารไปแล้ว เหลือเพียงพระคุณของท่าน ที่ยังปกป้องให้ความชุ่มเย็นแก่เรา....

16. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ลำดับที่19 กระทู้ที่23
    มาขอรายงานตัวเพื่อยืนยันในการขอรับแจกของที่ระลึกค่ะ จะจัดส่งซองให้ในวันพรุ่งนี้นะคะ

17. nick2009

nick2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่12 สมบูรณ์ สิริเศรษฐภักดี จะส่งซองไปให้วันพรุ่งนี้ครับ

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

รับทราบครับ
    ขอรายงานตัวเพื่อยืนยันในการขอรับแจกของที่ระลึก จะรีบจัดส่งซองให้ในวันพรุ่งนี้ครับ

19. tassa

tassa เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 23 ทัศนีย์ ชุตินันทกุล ส่งซองวันนี้ค่ะ ต้องการแบบแผ่นจารที่ยังไม่ม้วน สำหรับติดหน้าบ้านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  20. peerakan

peerakan Active Member

แจ้งชื่อครับ

พีรกาญจน์ สุวรรณพงษ์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้