ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โห เสี่ยโมทย์มาชี้ตำหนิให้เลย เยี่ยม 55

ผมปรับภาพตรงเหรียญเศรษฐีให้ใหม่จะได้ดูง่ายขึ้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2010
  2. lekpluto

lekpluto เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ข้าน้อยขอคารวะท่านอหิงสกะด้วยใจ สว่างคาตาเลยครับพี่น้อง พวกพ้องทำกันได้ลงคอ อย่างว่าแหละครับ เขาอาจจะไม่รู้ว่าปลอมก็ได้ สัมมา-สัมไป ครับ

ท่านปรมาจารย์อหิงสกะ ช่วยทัศนารูปหล่อของข้าน้อยหน่อยนะครับ ชักเสียว ๆ แฮะ เชื่อไหม หลงแขวนเหรียญเศรษฐีตั้งนาน ชักเอะใจเหมือนกัน ทำไม ยังไม่เป็นเศรษฐีกับเขาสักที คราวนี้หายสงสัยแล้วล่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเศรษฐีตอนนี้ขึ้นหมื่นแล้วหรอครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ล่าสุดสุดเดือนที่แล้ว 8,000 ครับ ตอนนี้ไม่ทราบเหมือนกัน

5. sangthian

sangthian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ น้องบอย

6. sangthian

sangthian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ทีแรกไม่แน่ใจเห็นมีแต่เนื้อขาวออกโทนเหลืองน้ำตาลเห็นพิมพ์เหมือนแต่เป็นสีดำเลยบูชามาได้ซักปีหนึ่งแล้ว มีภาพให้พิจารณาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2010
  7. Specialized

23
    โอ้ พึ่งเคยเห็นครับ ขอบคุณสำหรับวิทยาทานครับ :cool:

8. @ahingsaka@

@ahingsaka@ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    [​IMG] [​IMG]

แท้ครับ ขอบคุณที่พี่ไม่ว่าไม่โกรธกันดีใจครับ ล็อกเก็ตหลวงปู่นะครับพี่ถ้าเป็นของที่ทันหลวงปู่จะไม่มีออฟชันมากมายขนาดนั้น ของแท้จะเป็นแค่ผงเจิมนิดเดียว ย้ำว่านิดเดียว แค่แตะๆ อะครับ ดังรูป
    [​IMG] <!--<table height="" width="" border="0" cellspacing="0" cellpadding="0" background=""> <tr> <td>[​IMG]</td> </tr> </table>-->

9. @ahingsaka@

@ahingsaka@ เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดเพิ่มเติมครับ

เหรียญยันต์ดวงหลวงปู่ดู่ ปี2526 จัดเป็นเหรียญที่ลูกศิษย์ใฝ่หากันอยู่เหมือนกันเพราะเรื่องของพุทธคุณนั้น ไม่ต้องพูดถึงดีมากๆ ชื่อก็
    บอกแล้วว่า ยันต์ดวงคนที่ดวงไม่ค่อยจะดี ดวงตกหรือมีแต่เรื่องไม่ค่อยจะดี ถ้ามีเหรียญยันต์ดวงติดตัวอยู่และหมั่นสวดมนต์อยู่เป็นประ
    เหรียญยันต์ดวงหลวงปู่ดู่ ปี 2526 มีทั้งหมด 3 เนื้อด้วยกัน
    1.เนื้อทองคำ
    2.เนื้อเงิน
    3.เนื้อทองแดงรมดำ

เนื้อทองคำ และ เนื้อเงิน ตัวกระผมไม่ทราบจำนวนการสร้างแต่พอจะทราบบ้างว่าหลังจากหลวงปู่ดู่ท่านปรุ กเสกดีแล้วทางลูกศิษย์ก็
    ขอนำกลับเฉพาะเหรียญเนื้อทองคำและเนื้อเงินเท่านั้น ส่วนเนื้อทองแดงรมดำนั้นได้ถวายให้กับหลวงปู่ท่านเอาไว้
    เพิ่มเติม เนื้อทองแดงรมดำ การจัดสร้างน่าจะอยู่ประมาณ 20000 เหรียญ แบ่งออกเป็น 3 พิมพ์ด้วยกัน
    1.พิมพ์ธรรมดา เนื้อเหรียญด้านหน้าจะไม่มีรอยก้นหอยที่เกิดจากแรงปั้มรูปยันต์นะปิดล้อมที่อยู่ด้านหลังเหรียญ
    2.พิมพ์นิยม จะมีเนื้อเกินขึ้นมาทางด้านซ้ายข้างใบหูและด้านบนศรีษะของหลวงปู่ซึ่ง เนื้อที่เกินมานี้น่าจะเกิดจากแรงปั้มที่เป็นยันต์ด้าน
    หลังของเหรียญเอง
    3.พิมพ์นิยมแบบพิเศษ พิมพ์นี้จะเหมือนกับพิมพ์นิยมทุกอย่างพิเศษตรงที่ปรกติพิมพ์นิยมจะมีรอยก้น หอยที่เกิดจากแรงปั้มข้างเดียว
    แต่พิมพ์พิเศษนี้จะมีอยู่ 2 ข้างทั้งซ้าย และ ขวา (โปรดสังเกตุให้ดีๆ)

10. lekpluto

ขอบคุณมากครับ คุณอหิงสกะ ขอบคุณในความมีน้ำใจไมตรี และความจริงใจ ลักษณะนิสัยสวนตัวของผมก็คือ ชอบพูดชอบทำในสิ่งที่ตรงไปตรงมา รู้ก็บอกว่ารู้ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่ทำตัวเก่งไปซะทุกเรื่องหรอกครับ และผมก็ไม่โกรธรุ่นพี่ที่เขาให้พระมาด้วย (แลกเปลี่ยนของกันน่ะครับ) เพราะพี่เขาก็คงไม่รู้เหมือนกัน โดนมาจากเซียนใหญ่ในเมืองไทยเชียวนะครับ อย่าให้ผมเอ่ยชื่อเสียงเรียงนามเลยครับ กรรมใดใครก๋อ กรรมนั้นย่อมตอบสนอง แม้ผมจะอโหสิกรรมให้ก็ตาม แต่กรรมที่พวกนั้นก่อขึ้นมา มันหนักหนาสาหัส เขาต้องรับกรรมอย่างแน่นอนครับ

11. @ahingsaka@

12. @ahingsaka@

ยินดีครับ พี่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ดู่เหมือนผม ผมก็ไม่อยากให้ใส่พระที่ไม่ทันอะครับ และพระหลวงปู่มีราคามากขึ้นทำให้ทำเลียนแบบได้ดีมากด้วยเช่นกัน ที่โพสนี่ก็ไม่ได้หวังอะไรหรอกครับ อยากให้เป็นวิทยาทานกับผู้ที่กำลังเสาะแสวงหาพระหลวงปู่ เงินของพวกพี่แท้ก็อยากให้ได้พระแท้กันก้เท่านั้นเอง เราก็อยู่กันฉันมิตรครับ จิงมั๊ยครับพี่น้อง55555

13. lekpluto

ได้เหรียญนี้มาจากพรรคพวกเหมือนกัน (คนละรายกับที่ได้เหรียญเปิดโลก,เหรียญเศรษฐี และ ล็อกเก็ต) ช่วยพิจารณาหน่อยครับ และอยากทราบประวัติความเป็นมา การสร้าง จำนวนที่สร้าง และการปลุกเสกของหลวงปู่ด้วยครับ เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องของหลวงปู่นัก แต่พระของหลวงปู่ แท้มั่ง เก๊มั่ง มักมาโปรดผมเสมอ

ค่านิยมในวงการเป็นอย่างไรครับ รู้ไว้กันตกควายครับ เพราะเคยตกมาแล้วในเรื่องพระผงขมิ้นเสกหลวงปู่เพิ่ม น่ะครับ

14. @ahingsaka@

[​IMG] [​IMG]
    แท้ครับ
    เป็นเหรียญปั๊มรุ่นแรกที่ทำเป็นหลวงปู่ทวด เสกเองจารเองครับ จำนวนการสร้างเนื้อทองแดง 10,000 เหรียญ
    ราคาอยู่พันกลางครับ 4-5 พันเคยเห้นก็นซื้อขายที่ตลาดพระอยุธยาอะครับ
    นิยมอยุ่ครับ โหท่าทางคุณLekpluto น่าจะมีพระหลวงปู่เยอะนะเนี่ย55555

15. Specialized

23
    ผมว่าเหรียญนี้ต้องดูแบบใกล้ชิดอีกทีครับ เพราะบล็อคด้านหน้าของเหรียญรุ่นนี้โดนขโมย เป็นอีกรุ่นที่ดีมาก แต่เซียนขยาดครับ หุหุ

16. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

`สนับสนุนคุณบอย1เสียงครับ ผมเคยเช่าต่อจากเซียนพระมาเหมือนกัน ราคา6000บาท ซึ่งตัวผมนั้นดูพระไม่เป็น ราคาตลาดก็ไม่รู้ เห็นเป็นเหรียญหลวงปู่ที่นับถือก็เอาไว้ก่อน ถ้าเซียนพระทั่วไปดูให้ บอกว่าแท้ทุกที่ แต่พอให้สายตรงพระหลวงปู่ดู่ดูให้บอกว่าเป็นของเสริม เมื่อได้ศึกษาจึงได้รู้เป็นของเสริมจริงๆ ถ้าแหล่งที่มาไม่ดีจริงๆ เล่นยากครับเหรียญนี้

17. lekpluto

ผมอยู่ไกลถึงอเมริกา ถ้าจะกลับเมืองไทยอีกครั้งก็เมษาปีหน้าแหละครับ พอจะมีวิธีดูไหมครับ ว่าเสริมหรือเปล่า พระหลวงปู่ผมมีเท่าที่เห็นนี่แหละครับ เพราะให้ภรรยาที่เมืองไทยไว้หลายรายการเหมือนกัน

18. urica

urica เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ได้รับของแล้วค่ะ มีสร้อยประคำขาว,ลูกแก้ว,เหรียญทำน้ำมนต์ ขอบคุณมากๆค่ะ
    มหาโมทนาในกุศลทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

19. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับทั้ง 3 องค์ (รูปหล่อหลวงปู่ เหรียญพระพุทธของหลวงปู่ศรี และลูกแก้วของหลวงตาม้า) รูปหล่อหลวงปู่จะขึ้นคอแน่นอนครับ ส่วนลูกแก้วก็ชอบครับจะเอาไว้กำหนดจิตครับ ขอบคุณคุณบอยมากๆ ครับ วัตถุมงคลที่ได้รับในวันนี้เป็นกำลังใจในการปฏิบัติได้ดีมากครับ

ขออนุโมทนากับคุณบอยด้วยครับ

20. Specialized

23
    ถูกต้องคร้าบ ถ้าแหล่งที่มาไม่ดีจริงก็อันตรายครับ บางทีแหล่งดี แต่มีเก๊ก็มีครับ น่ากลัวจริงๆ