ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    10/04/56

วันนี้ไปทำบุญกับหลวงตาม้า ที่สถานธรรมพุทธพรหมปัญโญ อ.พาน จ.เชียงราย ครับ ทำบุญกับหลวงตาม้าไป 2,100 บาท และได้ร่วมบุญถวายผ้าป่ากับญาติธรรมท่านอื่นๆด้วย แบ่งบุญให้ทุกคนนะครับ

2. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาสาธุครับคุณบอย:cool:

3. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    วันนี้มีพระจากน้องที่เว็บมาแห่ครับรบกวนพี่ๆช่วยสวดด้วยนะครับว่าดีหรือไม่

ด้านหลังครับพี่

ขอรบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาพระผงยันต์ดวงหลวงปู่ว่าแท้และทันหรือไม่ครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลามาตอบกระทู้ให้ครับ

ที่มา รบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาด้วยครับ

ลานสนทนาคนรักหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ หลวงปู่ทวด - หน้าแรก

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    กำหนดการพิธีสมโภชมหาจักรพรรดิพุทธาภิเษกพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิ
    และพิธีบวงสรวงบูรพกษัตริย์เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
    ณ วัดพุทธพรหมปัญโญ(ถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

วันเสาร์ที่ ๔ พฤษภาคม ๒๕๕๖ (แรม ๙ ค่ำ เดือน ๕)
    เวลา ๐๖.๐๐ น. ร่วมทำวัตรสวดมนต์และสวดจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิตลอดวันตลอดคืน

- วันอาทิตย์ที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ (แรม ๑๐ ค่ำ เดือน ๕)
    เวลา ๐๙.๐๐ น. พิธีอัญเชิญเครื่องสักการะพระรัตนตรัยและเครื่องราชสักการะจากหน้าวัดพุทธพรหมปัญโญขึ้นสู่มณฑลพิธีหน้าถ้ำ

๐๙.๓๙ น. พิธีถวายเครื่องสักการะพระรัตนตรัยและถวายเครื่องราชสักการะหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เสร็จแล้วประกอบพิธีบวงสรวงบูรพกษัตริย์ โดยพระเดชพระคุณหลวงตาม้า เป็นประธาน จากนั้นร่วมเจริญจิตภาวนาสวดมหาจักรพรรดิถวายพระราชกุศล ๕๖ จบ พระเดชพระคุณหลวงตาม้านำครอบวิมานถวายพระราชกุศลแด่ล้นเกล้าทั้ง ๒ พระองค์ และอุทิศถวายอดีตบรรพกษัตริย์ ต่อจากนั้นมีการแสดงถวายราชสักการะจำนวน ๓ ชุด เสร็จแล้วร่วมกันร้องเพลงต้นตระกูลไทยและเพลงสดุดีมหาราชา เป็นอันเสร็จพิธี

๑๑.๐๐ น. ร่วมกันถวายภัตตาหารเพล
    ๑๒.๓๙น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ธัมมจักรกัปวัฒนสูตร
    ๑๔.๕๙น. พิธีบวงสรวงเนื่องในพิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิ โดย พระเดชพระคุณหลวงตาม้าเป็นประธาน และเริ่มพิธีมหาจักรพรรดิพุทธาภิเษกโดยพระเดชพระคุณหลวงตาม้าและพระคณาจารย์สหธรรมิกของหลวงตาม้า พระพิธีธรรม วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหารสวดพุทธาภิเษก

๑๘.๐๐ น. ร่วมสวดมหาจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิตลอดจนถึงวันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖

- วันจันทร์ที่ ๖ และวันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖

ร่วมสวดมหาจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิตลอดวันตลอดคืนจนถึงเวลา ๒๒.๐๙ น. ของวันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖ พระเดชพระคุณหลวงตาม้าดับเทียนชัย เป็นอันเสร็จพิธี

*หมายเหตุ* ตลอด ๓ วัน พระเดชพระคุณหลวงตาเมตตาอธิษฐานจิตตลอดพิธีตามกระแสบารมี และขอเรียนเชิญทุกๆท่านร่วมพิธีสวดมหาจักรพรรดิตลอดงาน ทุกๆ ท่านที่ลงชื่อร่วมสวดมหาจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิถวายพระเดชพระคุณหลวงตาจะได้รับพระกริ่งบรมจักรพรรดิเนื้อผงจักรพรรดิและผงสัมฤทธิ์ ๑ องค์ เป็นอนุสติ

5. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แม้ไม่ทันหลวงปู่ดู่ แต่ธรรมะ บารมีท่าน เปลี่ยนให้ผมจากสำมะเรเทเมา

มาเป็นคนถือศีล ยึดพระรัตนตรัย เป็นที่สุดครับ

ขออนุโมทนาสาธุในบุญบารมี หลวงปู่ดู่ ทั้งหมดทั้งมวล

6. surus

surus เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ดู่ครับ

7. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ไม่แท้และไม่ทันครับ
    ตรายางก็ไม่ใช่ครับ

8. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นฝันที่เป็นมงคลยิ่งครับ
    สวัสดีปีใหม่ เพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

9. chanunt

chanunt เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูพระหลวงปู่ดู่ ให้หน่อยครับ
    หลวงปู่ดู่ ชุดพาหุง พิมพ์โปรดพุทธมารดา และพระพุทธกลีบบัว 2 องค์นี้ OK. หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Specialized

23
    13/04/56

วันนี้เป็นวันสังขารล่องตามความเชื่อของคนเหนือ ผมก็เลยทำความสะอาดหิ้งพระยกใหญ่ แต่ที่สุดของวันก็คือน้ำมนต์ของหลวงตาม้า ที่กลายเป็นพระธาตุ เรื่องของเรื่องคือผมทำความสะอาดหิ้งพระแล้วไปเจอขวดน้ำมนต์ (ขวดน้ำทิพย์) ที่เคยขอหลวงตาท่านอธิษฐานให้เมื่อเกือบสองปีก่อนอยู่ 4 ขวด ผมเห็นว่าเก็บมานานเลยไม่กล้ากิน เลยไปเทรดต้นไม้ไปสามขวด ขวดสุดท้ายไม่รู้คิดยังไงเลยเทรดมือรดตัวเพราะอากาศร้อนมาก จนถึงก้นขวดสิ่งที่ออกมาคือผลึกนี้ครับ อึ้งเลย !

11. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ
    เเล้วอีกสามขวดก่อนมีไหมครับ

12. Specialized

23
    3 ขวดก่อนหน้าผมไม่ได้สังเกตุเพราะเทรดต้นไม้หมดเลยครับ

:':)':)'(

13. Specialized

23
    14/04/56

สรงน้ำสิ่งมงคลสูงสุดของผม อัฐิ-เกศา หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก และ บุพโพธาตุ หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด รับปีใหม่

14. Specialized

23
    17/04/56

ขอลาทุกท่านในกระทู้อุปสมบทที่วัดถ้ำเมืองนะ เป็นเวลาประมาณ 1 เดือน กรรมใดที่เคยกระทำโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ อาจทำให้เพื่อนสมาชิกรู้สึกไม่ดี ขุ่นมัวอารมณ์ ก็ขออโหสิกรรมด้วยนะครับ แล้วพบกันใหม่อีก 1 เดือนครับ ^^

15. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณบอยด้วยครับ...

16. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาสาธุในกุศลกรรมนี้
    ขอให้ตั้งใจนะครับ ชื่อเดียวกันเลย

17. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขอบพระคุณครับที่ช่วยสวด

18. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ผู้เป็นประทีปส่องธรรม
    ธรรมะ สวัสดี วันธรรมสวนะ

19. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณบอยด้วยครับ... (good)

20. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ ผมร่วมอนโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

สาธุ