ประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และหลวงปู่-หลวงพ่อ ทั่วประเทศไทยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 19 มิถุนายน 2015.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    :cool: ({) สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ก็มาว่าต่อแล้วกันครับ ความเดิมตอนที่ แล้วมาจบลงตอน ที่สร้างพระ สมเด็จองค์ปฐม -สมเด็จองค์ ปัจจุบัน ทรงชินราช ทั้ง ๒ ด้านด้าน สมเด็จองค์ปฐม พิมพ์แม่แบบ ใช้ให้เอาพิมพ์ ของวัดท่าซุง พิมพ์ สมเด็จองค์พระปัจจุบัน ผมให้ช่างแกะ แม่พิมพ์แบบ ของ พระพุทธชินราช ของวัด มหาธาตุ จ.พิษณุโลกครับ ผมถือว่าผมสั่ง ทำนี้ ถือว่าเป็นพิมพ์ แรกของโลก เพราะยังไม่มีใครทำก่อนแน่นอน เพราะ หลวงพ่อ วัดท่าซุง พรึ่ง มรณะไปได้ ปีเศษๆครับ และยังไม่มีลูกศิษย์ หลวงพ่อ คนไหนคิดสร้างกันขึ้น มา แต่ผมเอง มันคิดมานานแล้ว ที่หลวงพ่อบอก ว่า พระพุทธเจ้าองค์ แรกของโลกคือ สมเด็จองค์ปฐม แต่ก่อน ที่หลวงพ่อ ไม่เปิดเผย ไม่มีใครรู้จักกันเลย นอก จากพระพุทธเจ้า ๒๘ พระองค์ และพระพุทธเจ้า ที่มาตรัสรู้ในกัปนี้ครับ :cool:

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    มาว่ากันต่อไปนะครับ เรื่องสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม -สมเด็จองค์พระปัจจุบัน เป็นเหรียญอีก สวยกว่า ดีกว่า ที่สร้างถวายวัด ก.ม.๘ หมื่นกว่าองค์ พิมพ์ ที่ถวายวัด ก.ม.๘ ไม่มีภาพ ให้ชมกันครับ เพราะรูป หายไปแล้ว ตอนเว็ป พลังจิต เสียครับ เลยไม่มีภาพใหม่ให้ชม แต่เดี๋ยวจะให้ชม ที่ทำถวายวัดต่างๆ วัดละ ๙๑๙ องค์ครับ มีรายชื่อ วัดดังต่อไปนี้ครับ ที่ทำขึ้นมานี่ ไม่ได้มีเจตนา เป็นอย่างอื่น ที่สร้าง และทำขึ้นมาเพื่อ บูชาพระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ พระธรรฒที่ทุกๆพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระอริยสงฆ์ และพระสงฆ์สาวก ของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พูดง่ายๆบูชา พระรัตนตรัย ทั้ง ๓ นั่นเอง

และบูชาคุณงามความดี ของพรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย คุณของพระอาจารย์ ฤาษี ทั้ง ๑๐๘ คุณของพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ที่มีคุณอันประเสริฐ หาที่สุดมิได้ มีหลวงปู่ปาน หลวงพ่อ เป็นที่สุด และประการสุดท้าย เพื่อ สืบทอด พระพุทธศาสนา ไปให้ถึงครบ ๕,๐๐๐ พระวัชสา หรือ ๕,๐๐๐ ปีนั่นเอง

ขอเชิญชมภาพครับเหรียญ สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปัจจุบัน ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      194
      ขนาดไฟล์:
      68.6 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      87 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      111
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2015
  3. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ด้านหน้าเหรียญ ของสมเด็จองค์พระปฐม เขียนว่า วัดพระนิพาน ก็พระพุทธเจ้า และพระอรหันต์ ท่านอยู่ที่พระนิพพาน จึงเขียนว่า วัดพระนิพพาน เพราะว่า ผมสร้างถวาย พระรัตนตรัย ไม่มีสังกัดวัด อยู่แล้วครับ จึงตั้งชื่อแบบนี้ครับ ต่อด้วย ต.ปฐมฤกษ์ อ.มัชฌิมา จ.ปัจฉิมโอวาท ทั้ง ๓ อย่างนี้ ใต้ฐาน เขียนว่า สมเด็นองค์ปฐม ด้านข้าง ซ้าย ขวา เขียนเป็นภาษาขอม ว่า พุทโธ ผมว่า ท่านที่มีปัญญา ผมว่าท่านต้องเข้าใจ แน่นอนครับ ส่วนท่านที่มีปัญญาด้วยลงไป ผมจึงจะอธิบายแบบนี้ครับ

ต.ปฐมฤกษ์ ก็คือคำสอน ของพระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ ในเบื้องต้น อ.มัชฌิมา คำสอน ในท่ามกลาง จ.ปัจฉิมโอวาทคำสอนในด้านปลายชีวิต ของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ และได้ อีกนัยหนึ่ง พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และได้อีกครับ อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา และได้อีกครับ ศิล สมาธิ ปัญญา และได้ อีก ทาน ศิล เจริญภาวนา นี่มันเป็นแบบนี้ครับ ที่แรก ก็ไม่เข้าใจหรอกครับ เมื่อทำเสร็จแล้ว ก็เข้าใจเลย ว่า เป็นแบบนี้ครับ

4. บุญทรงพระเครื่อง

2
    จริงๆ ชื่อนี้ มันคุมไปทั้งโลกแล้ว ผมไม่ได้ เพ้อฝันอย่างเดียวนะครับ ท่านทั้งหลาย ขอเอาคำพูด ของพระอาจารย์สมปอง บ้านสบายใจ ท่านมาพูดหน่อยครับ ผิดขออภัยนะครับ ท่านพูดกับลูกศิษย์ท่าน ว่า บุญทรงเข้าใจเขียนนะ เขาคิดได้อย่างไร จริงๆท่านพูดมากกว่านี้ ผมจำไม่ได้ พูดผิดเดี๋ยวจะเป็นโทษครับ และมีพระอีกหลายองค์ เข้าใจคิดนะ และทำออกแบบมาประมาณเนี้ยครับ และพระอาจารย์ สมปอง ท่านบอกอีกว่า พระท่านสั่งมา ให้ผู้ที่นำไปบูชา ปิดทองด้านหน้า และปิดทองด้านหลัง องค์ให้ทั้งองค์ จะหนักไปทางด้านลาภ เข้าพิธี ตอนเช้า บ้านสบายใจ พระอาจารย์ สมปอง และตอนเย็น พิธ๊ วัดท่าซุง

และได้ ถวายท่านเป็นองค์แรก ๙๑๙ เหรียญ ไว้แจกบรรดาศิษย์ และได้ถวายไว้ บรรจุพระเจดีย์พระจุฬามณีอีก ที่ท่านสร้างอีก ๑,๐๐๑ องค์ และด้านอีกแถบหนึ่ง ก็คือ ด้านสมเด็จองค์พระปัจจุบัน ใต้ฐานเขียนว่า สมเด็จองค์ปัจจุบัน ด้านข้างเขียนว่า บุญ ทรง ทองคง พร้อมครอบครัว และคณะลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีวัดท่าซุงสร้าง เข้าพิธี เสาร์ ๕ วัดท่าซุง ๒๕๕๖ ด้านข้างซ้ายขวา มีรูปเทวดา ข้างละองค์ ดอกไม้เทวดา ข้างละ ๖ ดอก และเขียน แถบซ้ายมือเรา พุท ด้านขวามือเรา เขียนว่า โธ

5. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ บุญทรง และพี่ๆในกระทู้ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ ผ้ายันต์พิชัยสงคราม ครับ มีอยู่ว่า ผมได้เช่าผ้ายันต์พิชัยสงคราม ผืนใหญ่ มาจากพี่ท่านนึ่ง แล้วผมนำมาใส่กรอบแล้วนำมาแขวนไว้ผนังบ้าน แล้วมีอยู่วันนึ่ง เกิดพายุฝนฟ้าคะนองอยากแรง ผมออกจากบ้านมาชื้อของอยู่ร้านขายของชำหน้าบ้าน ตอนนั้นผมได้มองไปที่บ้านเห็นสายฟ้า วิ่งผ่านมาทางบ้าน คิดในใจว่าจะลงบ้าน(กู)ไหมเนี้ย พอเห็นวิ่งมาแล้วสายฟ้าก็วิ่งผ่านหลังคาบ้านไป ชึ่งเสียงตอนวิ่งผ่านดังมากแล้วจู่ๆสายฟ้าก็ไปลงจุดที่ห่างจากบ้านประมาณ 500 เมตร เสียงอย่างดังสนั่นหวั่นไหว ลูกสาวที่นอนอยู่ตกใจร้องไห้ อุ้มตั้งนานกว่าลูกสาวจะหยุดร้อง นี้คือประสบการณ์ที่ผมได้ประสบมาครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะโชคช่วยหรือว่าเพราะอะไร แต่ในใจยังศรัทธาใน พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ไม่เสื่อมคลายครับ

6. บุญทรงพระเครื่อง

2
    พระที่สร้าง จำนวน ๑๕,๐๐๐องค์ หนึ่งหมื่นห้าพันองค์ถ้วน ไม่แน่ใจว่าเขาแถมมากล่องละ ๑ องค์หรือเปล่าครับ ติดบนกล่อง ตก ๑๐ กล่อง พระทั้งหมด ได้ถวายวัดต่างๆดังนี้ครับ บ้านสบายใจ ๙๑๙ องค์ ถวายบ้านสบายใจ บรรจุเจดีย์อีก ๑,๐๐๑ องค์ พระอาจารย์สมปอง ท่านบอกว่า ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ๒ ถวายวัดท่าซุง หลวงพ่อเจ้าคุณอนันท์ ๓,๐๐๐ องค์ ๓ ถวายสำนักสงฆ์เขากะจี ๙๑๙ องค์ อ.ณัฐวุฒิ ๔ถวาย วัดถ้ำเขาวงค์ อ.พระพุทธบาท ฝาก เซียนต้องไปถวาย ๙๑๙ องค์ ๕ ถวาย หลวงพ่อ ครูบาเหนือชัย ครูบาขี่ม้า สำนักถ้ำอาชาทอง เชียงราย ฝาก อ.ปุ๋ยไปถวาย ๙๑๙ องค์ ๖ ถวายหลวงพ่อหนุน ตอนมาธุดงค์ ที่วัดท่าซุง ๙๑๙ องค์ วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร

๗ ถวาย อ.วิรัช โอภาโส ๙๑๙ องค์ วัดธรรมยาน อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ให้พี่สมานไปถวายแทน ท่านฝาก ขอบใจผมมา ๘ ถวายพระ อ.ชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ๙๑๙ องค์ จ.สมุทรสาคร ๙ ถวาย ใต้จำชื่อวัดไม่ได้ครับ ส่งให้คุณพัฒนา จ.ชุมพร ไปถวาย ๙๑๙ องค์ ๑๐ ถวายไปถวายเอง พระ อ.เล็ก สุธรรมปัญโญ วัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ๙๑๙ องค์ ถวายหลวงพี่ ติงลี่ ๓๐๐ องค์ วัดประตูด่าน เมืองกาญ ถวาย อ.วันชาติ น่าจะ ๒๐๐ องค์ ไม่แน่ใจว่า ถึง ๓๐๐ องค์ผิดขออภัยครับ และได้แจก ผู้ที่ มาขอบูชาวัตถุมงคล ไปหลายร้อยองค์และแจก ลูกๆหลานไปพอสมควรครับผม เหลือไม่เท่าไหร่เองครับ

7. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ๒๐๐๙ ดีมากๆครับที่อุตส่าต์ นำมาเล่า นี่ถ้าคุณไม่มาเล่าแล้ว ผมเองก็ลืมไปแล้วครับ ผมขอเสริญนะครับ ถ้าทุกๆท่านมีความมั่นคง ในพระพุทธคุณ ตามที่น้อง ๒๐๐๙ เล่ามาเลยครับ ผมเอง ใช้เป็นประจำครับ เรื่องแบบนี้ครับ ของหลวงพ่อ ถ้ายังไม่ถึงเวลา ที่จะเป็น หรือหมดอายุขัย ของท่านช่วยได้อยู่แล้วครับ แม้ พายุฝน ลมแรง เอาของท่าน มากั้นกลาง แล้วหันหน้าไปทาง พายุ หรือฝนรุนแรงแล้ว อธิฐานเอาครับ ได้ผลแน่นอน ถ้ามั่นคง ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า บางทีผมเองเป็นคนกลัวฟ้า ฝนพายุ บางที่ต้องพึ่ง ท่านอยู่บ่อยๆครับ แล้วได้ผลนะครับ

ผมเองทำอยู่บ่อยๆครับ เป็นแบบคุณว่ามาเลย ของหลวงพ่อ ป้องกันได้ครับ แต่อย่า ปล่อยเฉยๆนะครับ ตั้ง นะโม ๓ จบ อาราชธนาคุณพระทั้งหมด หลวงปู่หลวงพ่อให้หมด ดีที่สุดอารธนา ไว้ทุกๆ วันครับ เราไม่ลืมท่าน ท่านก็ไม่ลือเราเช่าเดียวกันครับ และเอาของท่าน ทำอย่างไรก็ได้แล้วแต่คุณ ผ้ายันต์ ที่คุณว่ามา ขอบคุณครับ ที่นำมาบอกกว่าวกัน ติดไว้หน้าบ้านหลังบ้าน ก็ยิ่งดีครับ และบอก ของดีให้อยู่ได้ ของร้ายให้ขับออกไป ไม่ให้อยู่ไม่ว่าสัตว์ หรืออมนุษย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2015
  8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน การที่ผมสร้าง พระขึ้นมานี้ ไม่ได้ ทำเพื่อหากิน แต่ทำเพื่อ สาธารณะประโยชน์ ส่วนรวม เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ ถึงจะเป็นส่วนหนึ่ง ไม่มากมายอะไร แต่ก็ยินดีทำ ถึงจะมีผู้คน หลายแขนง หลายๆท่านไม่พึงเห็นด้วยก็ตาม ผมถือ ว่าเป็นธรรมดา แต่ถ้าผู้คนเหล่านั้น มียศ อำนาจ มันก็มีใจอดหวั่นไหวมิได้ แต่ว่าทุกๆอย่างๆทุกๆเรื่อง มันก็จะเป็นกรรมใหญ่ ต่อกันหรือ เป็นกรรมใหญ่ ต่อผู้กระทำเหล่านั้นนะครับ และในกรณี สร้างพระ สมเด็จองค์ปฐม - สมเด็จองค์พระปัจจุบัน พระปัจเจกะพุทธเจ้า หน้าตัก ๔ ศอก หลวงปู่ปาน หลวงพ่อ ฤาษี หลวงปูศุข หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ หน้าตักประมาณ ๑ เมตร หรือหย่อนนิดหน่อย

อ่านติดตามให้ดีๆนะครับ เผื่อพี่น้อง พักพวก ของเขาเหล่านั้น เข้ามาอ่าน จะได้ไปแก้ไข ในส่วนเรื่องๆของท่าน ผมถือว่า ไม่ได้ ทำกับผมหรอกนะครับ ท่านทำกับ พระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ทีเดียว พระธรรมคำสั่งสอน ของพระพุทธเจ้า พระสงฆ์และพระอริยสงฆ์ สาวกของพระพุทธเจ้าในอดีดถึง ปัจจุบัน พระปัจเจกะพุทธเจ้า ในดีดถึงปัจจุบัน และพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ในอดีดถึงปัจจุบัน ในส่วนที่พวก ท่าน กว่าวว่าร้าย ผมหาว่า ไปทางไม่ดี หาว่าสร้างพระ เอาหน้าบ้าง สร้างพระทางทำมาหากินบ้าง สร้างเอาพระบังหน้า ใสส่วน ไปบอกผู้อื่น ไม่ให้ไปสร้างกับมัน ไปทำบุญกันมันทำไม ตัวเอง มีใจเป็นมิจฉาทิฏฐิไม่พอ เป็นจรเข้ ขวางคลองอีก ไป ปิดบังบุญคนอื่น ไปกว่าวว่าร้าย ทำลาย ความสามัคคี คนในชาติ เท่ากับพวกท่านทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ เลยทีเดียว เพราะอะไร ผมจะเอ่ยให้ฟัง

ขนาดไฟล์:
      72.6 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      72.9 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2015
  9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    พวกชาวบ้านบางคนก็ดี ข้าราชการบางคนก้ดี พวกสายปฏิบัติต่างๆก็ตาม โดยเฉพาะ พวก สอนกรรมฐาน สอนญาณ ๘ นี่ ผมถือว่า พวกท่าน มีใจเป็นผู้รู้ ไม่แพ้ กับพระเลย พระทำบุญ ทำกรรม ได้มากกว่า ฆราวาส เป็นร้อยเท่า พวกท่านก็เฉกเช่นเดียวกัน ท่านเป็นผู้รู้แล้ว ในทุกๆกรณี ด้าน ทำดีทำชั่ว ท่านย่อมรู้ดีกว่าผู้อื่นๆ กรรมย่อมสนองพวกท่าน เป็นร้อยเท่าพันทวีคูณ และมันจะไปปิดกั้น ความดี ของพวกท่าน และปิดกั้น ในผลของการปฏิบัติธรรมอย่างแน่นอน หลีกเลี่ยงไม่ได้ และปิดกั้น มรรคผลนิพพานของท่านอย่างไม่ต้องสงสัย

บอกเลยนะ ผมไม่ได้ ทำแบบที่คุณ ให้ร้ายป้ายสีมา ผม ยิ้มรับครับ เพราะกรรมจะไปตกอยู่กับพวกคุณ โดยมิต้องสงสัย เพราะว่า ผมสร้างพระพุทธเจ้า องค์ปฐม-องค์พระปัจจุบัน เท่ากับเป็นตัวแทนพระพุทธเจ้าองค์ต้นถึงปัจจุบัน เท่ากับคุณ ปรามาท และทำลาย ท่านทุกๆพระองค์ไม่ต้องสงสัย ผมเป็นตัวแทน สร้างท่านขึ้นมา เท่ากับคุณทำลาย พระธรรมคำสั่งสอน ท่านทุกๆพระองค์ และสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า ตัวแทนพระปัจเจกะพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน และอริยสงฆ์ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า กับหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง ตัวแทนพระสงฆ์ และพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจุบัน

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค เป็นตัวแทนพระโพธิสัตว์ เท่ากับพวกคุณ ทำลาย พระโพธิสัตว์ นะครับ และข้อสำคัญ ผมไม่ได้ ให้ร้ายคุณ หรือพวกคุณๆทำลายกันเอง ตัดสินกันเอง เท่ากับ คุณ ทำลาย ชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ ถ้าคุณบอกไม่ได้ ทำลาย ผมจะอธิบายให้คุณฟัง ผมสร้างพระดังที่ผมเล่ามา ทั้งหมด นี่ก็ เป็นส่วนหนึ่ง ของพระศาสนาพุทธ และนี่ก็เป็นส่วนหนึ่ง ของประเทศไทย ใช่หรือไม่ และเป็นส่วนหนึ่ง ของพระมหากษัติย์ และ ๓ สถาบัน นี้ ก้แยกกันไม่ออกเสียด้วย อยู่ในธงไตรรงณ์นี่แค่อธิบายมาแบบ ค่าวๆครับ

แล้วแบบนี้ จะไม่ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ได้อย่างไรเล่าครับ และอีกอย่าง คนที่สอน กรรมฐาน ญาณ ๘ ผู้อื่น นี่ ทำไม ไม่นำคำสอนขององค์สมเด็จ มาสอนจิตใจขัดเกรา ของตัวเองบ้างเล่า มัวแต่ไปเพ่งเล็ง จริยา อิจฉาริษยาผู้อื่น โดยไม่ใช้ปัญญา มาพิรณา สันดาลของตนเองเลย มันไม่น่าจะเป็นครูไปสอนกรรมฐานหรอกนะ เสียชื่อ ครูบาอาจารย์ เสียไปถึง พระรัตนตรัย แก้ว ๓ ประการ เสียสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหกษัติย์หมดนะ ไอ้คนประเภทนี้ยังมีอยู่ในประเทศไทยอีกนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2015
  11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    อานิสงฆ์ ของนางวิสาขา ที่ ไปสร้างพระพุทธรูป แตกหัก ซ่อมแซมให้สวยงามดังเดิม ทำให้พระนางวิสาขา ได้เป็นหญิงเบญจะกัลยาณี ถึง ๕ ประการ เป็นคนสวยตลอดกาลอายุไขย ไม่แก่ เป็นสาว ตลอดกระทั่งตาย อายุ ๑๒๐ ปี เป็นคนมีผมดกดำ สนิทไม่ต้องหวี มีผิวพรรณดั่งทองคำงามอร่ามตา มีฟันขาวงามดังสังขัด และเกิดมารวย มีเครื่องลดามหาปราสาท มีคนยกขึ้นแค่ ๓ คน คนใช้ ตัวนาววิสาขาเอง และพระอานนท์ ถ้าพูดผิดพิมพืผิดขออภัยครับ เรื่องอาจจำผิดได้ แต่เรื่องส่วนใหญ่ประมาณนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      72.9 KB
      เปิดดู:
      81
  12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ก็จะขอแวะ มาคุยเรื่อง เงินๆทองๆที่นำมาสร้างพระว่าเอามาจากไหนกัน ความเดิมตอนที่แล้วมาจบลงตอน ที่ผมสร้างพระ ศาลา และพิมพ์พระต่างๆถวายวัดต่างๆ ที่บรรดา ท่านที่ ให้กว่าว่าร้ายหรือไปบอก ผู้อื่นไม่ให้มาทำบุยด้วย บางท่านก็ไม่ไป บางท่านก็ไม่สนใจเป็นธรรมดาครับ ใครจะทำหรือไม่ทำ เราไม่สามารถ บังคับใครได้ เรื่องแบบนี้ใครทำใครได้ มิอาจ ให้กันได้ และก็ บุคคลใด ทำกรรมแบบนี้ มันก็เท่ากับสร้างกรรมใหญ่ บอกว่า ข้า เป็นลูกศิษย์ ผู้นั้น ผู้นี้ อย่าไปเอ่ยเลยดีกว่า เสียชื่อ ครูบาอาจารย์เปล่าๆครับ และประการสำคัญพระเทวทัต เป็นลูกพี่ลูกน้องกับพระพุทะเจ้า พระพุทธเจ้าบวชให้ ยังทำตัวไม่ดี ยังลงนรกได้ แล้วท่านเป็นใครมาจากไหน เลิกละสร้างกรรม ให้ร้ายป้ายสี หาว่า สร้างแข่งกับวัดท่าซุง บ้าง เลิกอิจฉาริษยา กันสีที ทุกอย่างมันไม่สายหรอกครับ ทุกๆคนต่างคน ต่างก็ยังสร้างกุศล ทำความดี หนีชั่ว กันให้ถึงสุดดีกว่าครับ

เกิดมาไม่เท่าไหร่ ก็ตายจากกันแล้วครับ คนเรามีอายุไม่ถึง ๑๐๐ ปีหรอกครับก็ตายจากกันแล้วครับ ตายเห็นมีใครเอาอะไรไปได้บ้าง ร่างกายเขาก้เอาไปเผา ไปฝังดิน เสื้อผ้าอาภรณ์ สมบัติพัสถาน ก็เอาไปไม่ได้ ตายไป พ่อแม่พี่น้อง ลูกเมีย ลูกผัว ก็เป็นของคนอื่น หรือเป็นสมบัติของโลกต่อไป ถุงจะมัวเมา ก็ไม่ว่ากัน แต่ว่า ควรจะคิด ถึงสิ่งเหล่านี้บ้าง ให้พอเป็นอนุสติ จะได้ไม่ไปทำลายคนอื่น หรือ ทำลาย ชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ ตัวเองปิดกั้นความดี ของตัวเอง ยังไม่พอ ไปปิดกั้น ความดีของผู้อื่นอีก มันก็เท่าสร้างกรรมหนักครับ

พระ ๒ องค์นี้หล่อไว้หน้าโบสถ วัดบ้านกล้วย ต.วังยาว อ.ด่านช้าง สุพรรณ แค่หล่อเฉยๆ ก็เงินผมเองหมดไป ๗ หมื่นกว่าบาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      111.5 KB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2015
  13. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ ก็ขอพูดแบบกันเองว่า ผมได้ บอกบุญบ้าง ที่สร้าง ศาลาสร้างพระ ได้บอกบุญได้ ๓ แสนกว่าบาท เงินตัวเองก็ ๔ แสนกว่าบาท และทำเองเสียส่วนใหญ่ หรือทำกับช่าง ผมเองทำไม่เป็นหรอกครับ แต่ก็ต้องฝึกหัดเอาครับ สิ่งไหนไม่เป็นก็ต้องฝึกทำ หรือ ศึกษาเอา จะออกวัตถุมงคล ที่ผมมีอยู่ครับ เช่น สมเด็นองค์ปฐม รุ่น ๑ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๒ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๓ พระคำข้าว พระหางหมาก พระปิดตานะมิ พระอื่นๆอีก หลายร้อยองค์เป็นต้น ไม่สามารถ บรรยายได้หมดครับ

และข้อสำคัณ แม้เศรษฐกิจไม่ดี ถ้าเราตั้งใจ ทำความดี ตั้งใจจริง สร้างจริง พระเทวดาพรหม ที่รักษาพระดูแลพระ ท่านจะดึง คนมาบูชาพระเองครับ ยังไงๆ รับรองผลว่า ได้ผลอย่างไม่ต้องสงสัยครับ และท่านไม่ปล่อยให้เราต้อง เดือดร้อนใจมากเลยครับ ถ้าสิ่งใด เราเสียไปแล้ว สิ่งที่ได้คืนมา มันมากกว่า ที่เราเสียไปอีกครับ นี่เป็นอย่างนี้ทุกๆครั้ง ที่เป็น แต่ต้องใจจริง อย่างเกิน ร้อยเปอรืเซ็นนะครับ ผมจะถ่ารูปพระบางองค์ให้ได้ชมกันครับ ว่าออกอะไรไปทำบุญ สร้างพระต่างๆ

ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      48 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      52.9 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      89.5 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      58.8 KB
      เปิดดู:
      102
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2015
  14. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ๓๐ กว่าปีมานี้ ผมพูดได้อย่างเต็มปากเต็มคำเลยว่า ทำได้แล้ว ถึงพูด ถ้าทำไม่ได้ ผมจะไม่พูดครับ ทั้งมีครอบครัวที่แหละครับ ถ้าเราทำจริงสร้างจริง คนไม่เห็นผมไม่แคหรอกครับ แต่ผมแค ที่พระท่านเห็น ผีเทวดา พรหมท่านเห็น อันนี้ผมดีใจมาก ที่ท่านช่วยสงเคราะ อนุเคราะเต็มกำลัง แม้ส่วนใหญ่ ท่านก็ให้กำลังใจในหลายๆด้าน เช่นทำให้ฝนตก ต้อนรับ นี่ถือว่า เป็นสิถิติ ๓ ครั้งใหญ่ๆ เล้กๆน้อยๆไม่คิดนะครับ ถึงผมเองไม่มีทิพยจุกขุญาณเหมือนท่านอื่นๆ แต่ท่านจะแสดง ของจริงและของดิบๆ ให้เราเห็นจริงๆเสียมากกว่าครับ

บางทีผมก็ออกบวชเพื่อเอาตัวเองเข้าไปแลก เพื่อทำผลประโยชน์ ให้เกิด อันสูงสุด ถึงจะไม่เด่นดัง เหมือน หลวงพี่ หลวงพ่อ หลวงปู่ต่างๆก็ไม่เป็นไร เราภูมิใจในระดับของเราครับ

15. บุญทรงพระเครื่อง

2
    เรื่องพระพุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ สังฆานุภาพ เทวานุภาพ พรหมมานุภาพ ครูบาอาจารย์หลวงปู่ หลวงพ่อต่างๆ นี่ ท่านก็เรานึกถึงท่านให้ท่านช่วย ถ้าไม่เกินวิสัยของท่านๆช่วยเราอยู่แล้วครับ พระสำคัญในประเทศไทยนี่แหละ ที่ท่านนับถือ ท่านถึงกันหมดแหละครับ นี่ไม่เกี่ยวกับพวก ไม่จริงใจ หรือหรอกลวง หากิน นี่เรื่องหนึ่ง บางเรื่องบางอย่าง ท่านก็ปล่อยนะ มันพูดยาก เรื่องแบบนี้ครับ ฉนั้นเรื่องจิตใจของเรา ก็สำคัญยิ่ง เรื่องกำลังใจ และข้อสอบนี่ก็สำคัญ เราจริงจัง จริงใจระดับใด มันมีระดับ จิตใจของมันอีกนะครับ ถ้าเรามีใจไม่มั่นคง อาจจะหลงได้นะครับ ในกรณีเช่น ไม่มีเงิน ใช้ หรือขาดแคลนอะไรบางอย่าง ถ้าเรา อดทนไม่ถึงที่สุด อาจทำให้เรา ถดถอย ทำความชั่วได้เหมือนกัน อันนี้ ก็ต้องระวังให้จงหนัก สำหรับ นักสร้าง นักปฏิบัติ อะไรๆ จะได้มาได้ง่ายๆนั้นมันไมมีหรอกครับ ถ้าสำเร็จแล้วนี่ซิ อะไรๆมันก็ทำได้ ดังที่พระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้ว่า

ตอนเป็นพระพุทะเจ้านี่ อะไรๆก็ทำได้หมดทุกอย่าง เพราะเป็นพระพุทธเจ้าแล้ว ถ้าเกิดเป็นสัตว์ หรือเกิดเป็นคน ทำให้เกิดเรื่อง อัศจรรย์ต่างๆได้นี่ พระพุทธเจ้าท่านตรัสว่า อัศจรรย์ กว่า การเป็นพระพุทธเจ้าแน่นอนครับ พระพุทธเจ้าท่านตรัสเอง ไม่ใช่คำพูดของผมครับ เหมือนตอน พระพุทธเจ้าเกิดเป็นปลาดุกในสมัยท่านเป็นพระโพธิสัตว์ อยู่ในหนองน้ำ น้ำแห้งคอด เหลือแต่ขี้ตม ขี้โคลน ปลาบริวารลูกเมีย ตัวท่านจะพากันตายอยู่แล้ว ท่านได้ อธิษฐานว่า ด้วยเดชเดชะแห่งบุญ อันเรา ได้สั่งสมมาแล้วด้วยดี ในอดีดชาติจนถึง ปัจุบันชาติ ด้วยอันที่เราได้ ปราถนาแห่งพระโพธิญาณ ด้วยแห่ง เทพเทวา สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย จงช่วย ให้ฝนตกลงมา ณ บัดเดี๋ยวนี้เถิด

16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    หลังจากที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้ว อธิษฐานจบ ทันใดนั้น ได้เกิดความอัศจรรย์ขึ้น มีลม เมฆ เกิดขึ้นโดยฉับพลัน เสียงลม เสียงฟ้า คำรามดังกรึกก้อง ไปทั่วท้องนภากาศ ก้เกิดฝนตกลงมาอย่างไม่ลืมหูลืมตา น้ำฝน ตกลงมาเต็มหนองน้ำ ทำให้ชีวิต สัตว์ บริวารของพระโพธิสัตว์ รอดพ้นจาก ความตายอย่างน่า พวกปลาสัตว์น้อยใหญดีอกดีใจ แหวกว่ายเล่นน้ำ อย่างสนุกสนาน สำราญใจ

ท่านก็ได้ ประชุมชาดก ว่า หัวหน้าปลาดุก ในครั้งนั้น ได้เกิดมาเป็นเราตถาคต ในบัดนี้ เมียได้มาเกิด เป็นพระนางพิมพา บริวารได้มาเกิดเป็นบริวาร สาวก ในบัดนี้ มีพระภิกษุ อุบาสก อุบาสิกา บริษัท ๔ สำเร็จมรรคผลเป็นอันมาก นี่ท่านบอก ที่เกิดเป็นปลาดุก ทำให้ฝนตก นี่แหละอัศจรรย์ยิ่ง กว่าเป็นพระพุทธเจ้าเสียอีก ผมพูดผิดพาดมาก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ แต่ให้คงเรื่องเดิมไว้ เรื่องผิดบ้างคงไม่เป็นไร แต่คงไว้ซึ่งเรื่องเดิมครับสวัสดี

ขนาดไฟล์:
      73.2 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      58.4 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      53.1 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      52.1 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      75.2 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      66
  17. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    ขอแชร์ประสบการณ์...นะครับคุณ ลุง...เมื่อไม่นานมานี้ผมได้เล่าแชร์ประสบการณ์พระคำข้าว ซิ่งเมื่อ
    ปลายปีที่แล้วผมได้บูชามา จากผู้ที่ใกล้ชิดบ้านสายลม เป็นพระคำข้าวรุ่น2ผ่านมือมาแล้ว สภาพก็พอใช้จนมีเรื่องเล่า..แต่หลังจากมีผู้ที่อ่านประสบการณ์ของผม อยากได้ ผมจึงหาบูชาเป็นรุ่นสอง แบ่งปันไปให้แต่ตอนที่มีคนบอกอยากได้ ..ผมมีความรู้สึก ชาที่หัวเหมือนขนลุกชาลงมาถึงแขน
    แต่หลังจากนั้นผ่านมาไม่กี่เดือน จากผมมีพระคำข้าวแค่องค์เดียว แต่ตอนนี้ผมมีพระคำข้าวกับพระหางหมากรวมเป็น8องค์แล้ว สภาพพอสวยบ้าง พอใช้บ้าง แต่ก่อนที่จะหาจับได้มา จะขนหัวลุกก่อน
    ลงมาถึงแขน แล้วก็ได้มาจนได้

18. chaiwatwinij

chaiwatwinij เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณครับที่เล่าเรื่องประสบการณ์ดีๆ มาให้อ่าน เป็นธรรมดาของมนุษย์ที่ยังมีกิเลสปิดหูปิดตามีทุกหน่วยงานทุกองค์กรครับ ไม่ทราบว่าเหรียญที่โชว์ยังมีไหมครับ ราคาบูชาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

19. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ๒๐๑๐ ครับเป็นเช่นนั้นจริงๆครับ ถ้าเราไม่มี ทิพย์จักษุญาณ ไม่สามารถ ติดต่อผี พระเทวดา พรหมได้ หลวงปู่หลวงพ่อ ใดๆได้ ท่านจะแสดงอาการต่างๆให้ได้รับรู้ ถึงพระพุทธานุภาพ หรือท่านจะสงเคราะ ด้วยวิธีการ แบบที่คุณบอกมาครับ ผมก็เป็นเช่นคุณบ่อยๆครับ แม้หรือ อุทิศส่วนกุศลก็ตาม ก็เป็นแบบคุณว่าเช่นกัน ถ้าเขาแสดงอาการแบบที่คุณว่ามา แสดงถึง คุณรับสัมผัสท่านหรือผู้นั้นๆที่คุณนึกถึง หรือทำให้ จะทำให้รับความรู้สึก ศึก บ่งบอกถึงอาการให้คุณรับทราบครับผม :cool:

20. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ chaiwatwinij<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9704011", true); </SCRIPT> จริงๆก็ไม่อยากเล่าหรอกครับ เพราะมันมีเหตุ จึง นำเรื่องราวต่างๆมาให้อ่านกันครับ ผมเอง ปล่อยทิ้งมา ๒๐ กว่าปี จึงตัดสินใจ เมื่อ เดือนกว่าๆนี้เอง จึงตั้งกระทู้ขึ้นมา เมื่อ ๓-๕ ปี ที่ผ่านมา อย่างดีก็ไปในกระทู้ผู้อื่นแจมๆเขาไปบ้าง ขั้นรายการบุคคลอื่น เพื่อแลกเปลี่ยนกันเท่านั้นเองครับ ส่วนพระนี่ ไม่สามารถบอกหรือให้เช่าได้ ต้องรักษากฎกติกา ไม่งั้น เดี๋ยวผิดกติกา จะโดนแบนครับผมเดี๋ยวไปคุย พีเอ็มครับ :cool: