ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนาครับ ออร่าสวยมากมาย :cool:

2. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    คุณหมอเทวดาครับ ฝึกเต็มกำลังจะมีในวันไหนครับ พอทราบหรือเปล่าครับ ??

3. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เอารูปสมเด็จองค์ปฐมที่ผมบูชาอยู่มาลงเพิ่มสีสันครับ

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3
    วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

[​IMG][​IMG]

พุทธลักษณะเป็นพระพุทธรูปปางมารวิชัย ใต้ซุ้มเรือนแก้ว เช่นเดียวกับ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 1 - 2 สร้างด้วยเนื้อทองเหลืองชุบทอง จำนวน 30,000 องค์ ใต้ฐานบรรจุเม็ดกริ่ง ฝากริ่งมีอักษรตัวนะ เช่นเดียวกับรุ่น 1 แต่เนื่องจากสร้างโดยการถอดพิมพ์จากรุ่นก่อนๆ ขนาดองค์พระจึงเล็กกว่ารุ่น 1และ รุ่น 2 เล็กน้อย

พุทธาภิเษกครั้งแรกที่ตึกรับแขก วันที่ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2535 เป็นพิธีสุดท้ายก่อนหลวงพ่อมรณะภาพ แต่ไม่ได้นำเข้าพิธีอย่างเป็นทางการ เนื่องจากเป็นพิธีพุทธาภิเษกพระพุทธรูปบูชา

ภายหลังหลวงพ่อมรณะภาพแล้ว ได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกอย่างเป็นทางการ ที่พระอุโบสถวัดท่าซุง ในวันเสาร์ 5 ที่ 27 มีนาคม พ.ศ.2536 ตามคำสั่งของหลวงพ่อที่ท่านปรารภไว้ว่าจะทำรุ่นนี้ให้เป็นพิเศษ

หลวงพ่อท่านเคยกล่าวว่า

"ผู้ที่มีสมเด็จองค์ปฐมไว้บูชา หากใครก็ตามไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี หรือสัตว์ร้ายก็ดี มีจิตคิดร้ายกับเราจะร้อนรุ่ม จนทนไม่ได้ต้องถอยไปในที่สุด"

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.8 KB
      เปิดดู:
      3,165
      ขนาดไฟล์:
      86.5 KB
      เปิดดู:
      3,155
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2010
  5. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

6. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยใส่พระคำข้าว คำหมากถ่ายออร่า ผลออกมาเหมือนรูปของท่านหมอเทวดาเลยรับ ตรงกลางสีเหลืองทองสว่าง รอบๆ เป็นสีเขียว มีสีแดงออกตรงหน้าอก แต่วงไม่กว้าง ส่วนพระผงประทารพรปี29 ของหลวงปู่ดู่ สวยงามมาก มีครบทุกสีเลยครับ สำหรับคนชอบหลายสี

7. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมรู้สึกโชคดีนะครับ ที่มีสมบัติพ่อให้คือ วัตถุมงคลของหลวงปู่ทุกชิ้น
    เป็นของหลวงปู่ฤาษีที่พ่อให้จริงๆ ผมเกิดมาทันท่านแต่จำความไม่ได้ พ่อกับแม่พาผมไปเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรตั้งแต่ผม อยู่ในท้องแม่ พระหางหมากเป็นพระที่พ่อผมให้ห้อยตอนเรียนมัธยมพ่อบอกว่า พระหลวงปู่ท่านทำไว้กันนิวเคลียร์ได้ พ่อเลยให้ผมไว้ป้องกันตัว แรกๆยอมรับว่าผมไม่เชื่อ แต่ตอนหลังจากนั้นไม่กี่ปี มีเหตุการณ์ที่อาจจะเป็นอันตรายถึงชีวิตได้ถ้าไม่มีบารมีหลวงปู่ช่วยไว้ก็คงไม่รอดแน่ เมื่อปีที่เกิดโรคไข้หวัดนกระบาด พ่อผมมีเหรียญทำน้ำมนต์อยู่2เหรียญ ก็ได้ให้เหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงปู่กับผมไว้1เหรียญ และอีกเหรียญพ่อผมจะเอาไว้ให้น้องสาวเมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. Specialized

23
    กระทู้เริ่มคึกคัก ขอบคุณทุกท่านครับโดยเฉพาะพี่หมอเทวดาที่แวะเวียนมาแจมบ่อยๆ ทำให้กระทู้ไม่ร้างครับ ถ้ามีเรื่องเล่าอะไรสมัยหลวงพ่อที่พี่ได้พบเจอมา โปรดเล่าให้ลูกหลานรุ่นหลังได้ฟังเป็นธรรมทานด้วยนะครับ ^^"

เอ ... ผมจำไม่ได้ว่าพี่หมอเคยนำพระเหนือพรหมของหลวงปู่ดู่ ไปถ่ายพลังงานออร่าหรือยังครับ ถ้าเคยแล้วผมขอดูรูปพลังงานหน่อยได้ไหมครับ ^^"

9. Specialized

23
    สาธุ มั่นใจได้แน่นอนครับแบบนี้ :cool:

10. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ที่ผมได้รับจากการอฐิษฐานขอหลวงปูช่วงเวลานั้นผมทำงานเกี่ยวกับการดูแลสินค้าที่มากับเรือเดินสมุทรซึ่งต้องนั่งเรือเล็กจากฝั่งไปเพื่อติดต่อประสานงานวันนั้นผมจำได้หมอกลงหนาจัดทำให้เรือเล็กที่พาผมไปวนหาเรือลำที่ผมจะต้องขึ้นไปติดต่องานนั้น หาเรือไม่เจอ..คนเรือวนดูอยู่หลายรอบจนแกบอกว่าแกจะวนดูให้อีกรอบแล้วแกก็จะกลับฝั่ง ตอนนั้นผมบูชาหลวงปู่ติดตัวอยู่เป็นพระปิดตาใบโพธ์ก็เลยลองอฐิษฐานขอท่านว่าลุกช้างจะไปทำงานขอบารมีหลวงปู่ช่วยให้เจอเรือลำที่ลูกช้างหาด้วยหลังจากนั้นคนเรือก็วนดูอีกพอเรือออกจากจุดเดิมมาไม่ไกลนักเจอครับจุดที่หมอกคลุมอยู่ที่หัวเรือซึ่งจะมีชื่อเรืออยู่ค่อยๆเปิดกระจายออกจนเห็นชื่อเรือชัดเจน คนเรือแปลกใจเหมือนกันว่าทำไมมองไม่เห็นเรือทั้งๆที่ผ่านจุดนี้มา3-4รอบครับและมีอีกประสพการณ์หนึ่งเกี่ยวกับสถานที่อโคจรกับวัตถุมงคลของหลวงปู่วันนั้นพรรคพวกได้พากันไปเที่ยวในสถานที่พรรค์อย่างว่า..ซึ่งผมติดรถไปด้วยและขอตัว..โดยขอรอในรถกับเพื่อนอีกคนซึ่งรถนั้นได้เข้าไปจอดในชายคาของสถานที่นั้นรอจนกระทั่งเพื่อนเที่ยวกันเสร็จสมอารมณ์หมาย อ้อลืมบอกไปตอนนั้นผมก็แขวนองค์เดิมที่ไปทะเลมานั่นแหละ(เหตุการณ์นี้เกิดมาหลายปีแล้วนะครับ)องค์พระท่ีานอยู่ในกรอบทองเลี่ยมแบบกันน้ำหลังจากแยกย้ายกลับหลับนอนจนกระทั่งรุ่งเช้าซึ่งวันนั้นเป็นวันหยุดผมรู้สึกเอะใจยังไงไม่รู้หยิบพระหลวงปู่มาพิจารณาปรากฎว่า ท่านหักแบบสะพายแล่งอยู่ในกรอบนะ่ครับ เสียใจและเสียดายครับ ทุกวันนี้องค์นี้ยังอยู่กับผมแต่ผมได้ทำการซ่อมเก็บขึ้นหิ้งจนกระทั่งทุกวันนี้เคยนำพระไปตรวจสอบพลังพุทธคุณปรากฎว่าหลวงปู่ไม่อยู่แล้วจริงๆ ครับเป็นอุทธาหรณ์ครับเลี่ยงได้เลี่ยงครับขนาดอยู่แค่ชายคาความชั่วพระท่านยังไม่อยู่เลยแล้วนับประสาอะไรกับคนที่ทำชั่วเป็นกิจวัตรครับก็มาบอกกล่าวเล่าเรื่องประสพการณ์ตรงที่เคยได้รับมาเพื่อให้เพื่อนๆพี่รับทราบอีกหนึ่งความเห็นครับ

11. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เนื่องเพราะมีวัตถุมงคลทั้งสายต่างๆมากมาย ครั้นที่จะเลือกแขวนองค์ใด ก็กำหนดไม่เด่นชัด ประเภทที่หลายคนเรียกว่า รักพี่แต่เสียดายน้อง

เป็นข้อความที่แทงใจดำผมมากเลย รักพี่เสียดายน้อง พออ่านข้อความของคุณหมอเทวดาแล้ว รู้สึกโล่งเลยครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมมีอยู่ 1 เหรียญ เก็บเอาไว้ไม่ได้นำมาบูชาติดตัว เห็นท่าต้องอาราธนาท่านติดตัวแล้วล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

12. Specialized

23
    โอ้ ถึงขนาดพระหักเลยหรือครับ 0.0

13. Specialized

23
    อนุโมทนาด้วยครับพี่หมอ หากกังวลว่าจะเกิดข้อขัดแย้งรบกวนส่งเข้าเมลผมเหมือนเดิมได้ครับ สาธุๆ

14. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวพระหางหมากป้องกันนิวเคลียร์ได้......:cool:

ผู้ถาม : "นี่แสดงว่า ไม่ต้องเดือดร้อนอะไรนะ ลูกหลานหลวงพ่อนะ ทีนี้ถามอีกนิดว่า แล้วพระทั้งสองอย่างคือพระคำข้าวกับพระหางหมากนี้ พอจะมีทางป้องกันแก๊สได้หรือเปล่าเจ้าคะ...?"

หลวงพ่อ : "ได้แน่ๆๆ ขอยืนยันว่ากันได้!..."

ผู้ถาม : แก๊สนะครับ?

หลวงพ่อ : "ใช่...นิวเคลียร์ยังกันได้ แก๊สแค่นั้นหยาบกว่า"

(จาก หลวงพ่อตอบปัญหาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม 11 หน้า 37)

15. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำลูกศิษย์ใหม่ของหลวงพ่อฯ ...

ในหนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 11 นั้นจะมีกล่าวถึงพุทธานุภาพของวัตถุมงคลๆหลายๆอย่าง ลองหาอ่านดูนะครับ ถ้าไม่มีเป็นเล่ม แนะนำเว็บตามรอยพระพุทธบาท ของหลวงพี่ชัยวัฒน์นะครับ แต่ในเว็บจะลงรวมๆกันไม่แยกเป็นเล่มเหมือนหนังสือ

ในหนังสือสมบัติพ่อให้(เล่มเก่า) ก็มีคนมาแชร์ไว้ให้ดาวน์โหลดได้ในเว็บพลังจิตนี่เอง เป็น pdf ไฟล์ ก็ดาวน์โหลดมาอ่านกันได้นะครับ

...ถ้าไม่ค่อยมีเวลาเดินทาง อยากอ่านธรรมะของหลวงพ่อฯ ที่บ้าน ก็สมัคร สมาชิกหนังสือธัมมวิโมกข์ ครึ่งปี 150 บาท , ปีละ 300 บาท ดูรายละเอียดในเว็บวัดท่าซุง นะครับ

ขออภัยที่ไม่ได้ฝากลิงค์เว็บให้...ใช้ google ก็แล้วกันนะครับพี่น้อง...

อนุโมทนาครับ

16. chopper1972

ถ้าใครที่คิดจะบูชาวัตถุมงคลรุ่นที่ราคาสูง , หายาก, กลัวปลอม ...ก็อย่ามีความอยากมากจนเกินไปเลยเกิดจิตเศร้าหมองนะครับ

ผมแนะนำ....ผ้ายันต์ธงมหาพิชัยสงคราม.....พระท่านทำไว้ให้ทุกอย่าง....ใช้ควบกับคาถาเงินล้านก็ได้ กันลม กันไฟ กันภัย ฯลฯ พุทธานุภาพเกินประมาณ...สุดแต่จะอาราธนาใช้....หลวงพ่อท่านแนะนำไว้แล้ว ในหนังสือ"สมบัติพ่อให้" , "หลวงพ่อตอบปัญหาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม 11" หรือหนังสืออีกหลายเล่ม เทปหลายๆม้วน....

ผมมีความเชื่อว่าไม่มีใครปลอมผ้ายันต์ ด้วยเหตุผลหลายๆข้อที่คิดเอาเอง (แต่ก็อาจจะมีก็ได้)

...จะให้มั่นใจก็บูชาผ้ายันต์จากวัดท่าซุง หรือ ซอยสายลม ได้เลยครับ ท่านใดมีปัจจัยน้อยไม่สู้ราคาแก้วมณีรัตน พระคำข้าว พระหางหมาก หรือวัตถุมงคล รุ่นอื่นที่ราคาสูงจนเกินกำลัง

...และผ้ายันต์เกราะเพชรที่เป็นรูปหลวงพ่อปาน พิธีเดียวกัน ก็ใช้แทนกันได้ ราคาก็เท่ากัน

...อย่าให้กำลังทรัพย์ มาทำลายกำลังใจ และกำลังศรัทธานะครับ

...สมเด็จองค์ปฐม เสาร์ 5 ปี 2553 ที่หมดจากวัดภายใน 2 วันหลังพิธีบอกอะไรได้ดีนะครับทั้งแง่บวก(ศรัทธาของลูกศิษย์ฯ) แง่ลบ(เซียนที่หากำไรจากศรัทธากว้านพระไป)

...ปฏิบัติเช่นไร ได้ผลเช่นนั้น ...กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนา

...การค้ากำไรจากวัตถุมงคล เป็นการปรามาสพระรัตนตรัยหรือไม่นั้น ศิษย์หลวงพ่อทุกท่านรู้อยู่แก่ใจ ...

...ขอเพียงลูกศิษย์หลวงพ่อฯมีใจตั้งมั่น ไม่หลงโน้มเอียงไปตามกระแสการปั่นราคาวัตถุมงคลจนเกินไป วัตถุมงคลของหลวงพ่อสร้างให้มากมายเลือกบูชาเสาะหากันตามศรัทธาและกำลังทรัพย์

...ศรัทธาอย่างแท้จริง ปฏิบัติให้จริง ให้ถูกต้องตามคำสอนหลวงพ่อฯ ก็ต้องเห็นผลจริง 100 เปอร์เซ็นต์

...อนุโมทนาครับ

17. Specialized

23
    ขอบคุณพี่ที่แนะนำครับ ผมก็เห็นด้วยที่พี่พูดเกี่ยวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 เมื่อเสาร์ 5 ที่ผ่านไป ออกจากวัดองค์ไม่กี่ร้อย เดี๋ยวนี้อะไรเนี่ย มาปั่นกันองค์หลายพันๆ อยู่ในมือเซียนสายหลวงพ่อก็ไม่รู้กี่องค์ แบบนี้คนเบี้ยน้อยหอยน้อยก็ไม่ต้องบูชากันพอดีครับ เฮ้อ แย่จริงๆ

18. วิหคเพลิง

วิหคเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    อยากรู้ใครมีประสบการณ์จากแหวนจักรพรรดิ์บ้างค่ะ ค้นในกูเกิ้ลไม่เจอ ที่วัดท่าซุงมีให้บูชาไหมค่ะ เท่าไหร่ค่ะ

19. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณพี่ที่แนะนำครับ ผมก็เห็นด้วยที่พี่พูดเกี่ยวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 เมื่อเสาร์ 5 ที่ผ่านไป ออกจากวัดองค์ไม่กี่ร้อย เดี๋ยวนี้อะไรเนี่ย มาปั่นกันองค์หลายพันๆ อยู่ในมือเซียนสายหลวงพ่อก็ไม่รู้กี่องค์ แบบนี้คนเบี้ยน้อยหอยน้อยก็ไม่ต้องบูชากันพอดีครับ เฮ้อ แย่จริงๆ<!-- google_ad_section_end -->

เห็นด้วยกับคุณบอยครับ ผมสงสัยทำไมทางวัดไม่ควบคุม ให้เซียนกว้านไปหมด แล้วก็ไปปั่นราคา หลังปลุกเสกผมไปบุชาที่ซอยสายลม ปรากฎว่าอด หมดไม่มี แบบนี้ศิษย์ที่เลื่อมใสในองค์หลวงพ่อกับสมเด็จองค์ปฐมก็แย่ อย่างที่คุณบอยบอกครับ เศร้าจัง

20. maruko_k

maruko_k เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ เรื่องนี้มีจริง แบบว่าอยากไปทำบุญที่วัด แต่มีเหตุติดขัดหลายอย่างแต่พอดีเวลาจริงๆแล้วราบรื่นอย่างไม่คาดฝันทุกทีค่ะ