ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เยอะแยะเลยครับ ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน(ping)

อย่างผมที่เก็บๆไว้ก็เล็งไว้ในอนาคตจะได้ให้ลูกให้หลานครับ ^^

- แนะนำเรื่องแสงควรถ่ายตอนกลางวันตอนแดดธรรมชาติจะสวยสุดๆครับ
    (เทคนิคผมนะ แต่คนที่เขาเป็นตากล้องก็ไม่รู้ว่าเขาถ่ายกันตอนไหน)

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้ววัตถุมงคลของหลวงพ่ออาราธนาใช้ได้ทุกทาง ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นยอดนิยม ซึ่งมักจะมีราคาแพง แถมบางทีไปขวนขวายหามาได้ เสียเงินแท้(จำนวนมาก) แต่ได้ของปลอมซะอีก...วัตถุมงคลรุ่นที่ทันหลวงพ่อและราคาไม่แพงยังมีถมไป.

...หรือรุ่นที่ไม่ทันหลวงพ่อฯ ที่ท่านพระครูปลัดอนันต์สร้างก็ดีมากๆ บางรุ่นก็ฝังชนวนสมเด็จองค์ปฐม เช่น พระนอนเนื้อกระเบื้องหลังคาโบสถ์(มีเนื้อตะกั่ว หรือเนื้อโลหะด้วย) ราคาที่วัดหรือบ้านสายลม 100-150 บาทเท่านั้นต่อชิ้น ต่างกันที่คุณค่าทางใจเท่านั้นเอง เพราะเวลามีพิธีฯนั้น ท่านพระครูก็อัญเชิญพระข้างบนลงมาทำให้ทุกครั้งแหละครับ พุทธคุณที่พระท่านสงเคราะห์ไม่ต่างกันนักหรอกครับ....บางวันไม่มีอะไรติดตัว มีแค่ด้าย 7 สี ที่ท่านพระครูปลัดอนันต์ท่านทำ ผูกข้อมือติดตัวผมแค่นั้นเองครับ...

สรุปก็คือบูชาตามกำลังทรัพย์(อย่าให้ตนเองและครอบครัวลำบาก) ,มีศรัทธา ,สื่อจิตให้เข้าถึง...ลองหาเคล็ดลับการอาราธนาวัตถุมงคลที่กระทู้ของพี่หนุ่มเมืองแกลงดูก็ได้นะครับ...

อนุโมทนาครับ

...ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับคำแนะนำเทคนิคการถ่ายรูปของคุณบอยครับ แต่ถึงบ้านก็ 2 ทุ่มทุกวัน อยู่ในออฟฟิซก็มีไฟเพดานไม่ต่างจากกลางคืน คงต้องรอวันหยุดนะครับคงถ่ายรูปสวยๆได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เกี่ยวกับเหรียญกูผู้ชนะอ่านกระทู้นี้เลยครับ

http://palungjit.org/threads/ประวัติการสร้างเหรียญ-กูผู้ชนะ-ของ-หลวงพ่อฤาษีลิงดำ.240261/

4. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆอยากจะฝากลิงค์เวลาโพสต์เหมือนกัน แต่คอมฯผมเก่า เปิดหลายหน้าพร้อมกันมักจะแฮงค์ครับ ก็มีคุณบอย คุณนัท หรือท่านอื่นมาแปะลิงค์ไว้ให้สำหรับผู้ที่อยากหาข้อมูล ก็ขอบคุณแทนท่านเหล่านั้นนะครับ

...ต่อจากเมื่อกี้ เรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อนั้น ผมเองก็เก็บหาสะสมตามกำลังทรัพย์และโอกาสในขณะนั้น กริ่งสมเด็จองค์ปฐมทุกรุ่น ผมเองก็อยากได้แต่ก็ไม่มี แม้กระทั่งพิธีเสาร์ 5 ปีล่าสุด เพราะช่วงนั้นไม่ได้ไปวัดท่าซุงเลย ได้ไปที่วัดอีกครั้งก็กลางเดือน พ.ค. เข้าไปแล้ว ก็หมดจากวัดไปแล้ว แต่ก็ไม่ขวนขวายหรือทุรนทุรายเมื่อไม่ได้นะครับ

...และเจตนาของผมในการบูชาวัตถุมงคลก็คือได้ทำบุญกับวัดเท่านั้น แม้กระทั่งบูชาวัตถุมงคลที่วัดอื่นที่ไม่ใช่วัดท่าซุง ผมก็จะบูชากับวัดเช่นกัน

...กำลังจะสื่อว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อดีทุกทางครับ ไม่ว่าจะเป็นชิ้นไหน ขอให้ศรัทธา มีผลดีจริงๆครับ อย่ายึดติดกับรุ่น หรือราคาถูกแพง สิ่งเหล่านั้นเป็นคุณค่าทางใจเท่านั้น ถ้ากำลังใจเราถึง ชิ้นไหน รุ่นไหน ก็ได้ผล...แม้กระทั่งรุ่นหลังๆที่ท่านพระครูปลัดอนันต์ หรือพระลูกศิษย์หลวงพ่อรูปอื่นสร้างครับ...

5. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    กราบหลวงปู่ สวัสดีทุกท่านครับ วันนี้ไปติดต่อเรื่ืองงาน แล้วลองใช้ สีผึ้งของหลวงปู่
    ได้งานผ่านฉลุยเลยครับ

6. chopper1972

ยินดีกับ"เด็กบางแค"ด้วยนะครับ

...หลวงพ่อฯ ท่านเมตตาสงเคราะห์ลูกหลานทุกคนอยู่แล้ว ขอเพียงคิดดี ทำดี

7. เด็กบางแค

ขอบพระคุณครับพี่ chopper1972 วันนี้ได้งานมาแบบไม่น่าเชื่อจริงๆ ครับ
    วันนี้ผมอาราธนาผ้ายันต์เกราะเพชรหลวงปู่ปาน ผ้ายันต์พิชัยสงคราม เหรียญของขวัญวันเกิด เหรียญทำน้ำมนต์ หลวงปู่ฤาษี ภาพถ่ายหลวงปู่ดู่ ผ้ายันต์สิงห์หลวงปู่เต๋ คงทอง เหรียญหลังหนุมาน หลวงปู่หมุน เหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่คุณบอยมอบให้ครับ
    เหรียญพระพิฆเนศ หลวงปูชื้น เหรียญหน้าแก่และสมเด็จคะแนน หลวงปู่สี และสีผึ้ง หลวงปู่ฤาษีผมลอง ใช้ดูตามในหนังสือ ที่หลวงปู่ท่านตอบจดหมาย ได้ผลจริงๆครับ เพราะผมเห็นความแตกต่างจากคราวก่อนที่ไม่ได้ ใช้แบบชัดเจนเลยครับ ซึ่งทั้งครั้งที่แล้วและงานที่ไปวันนี้ เป็นงานแบบเดียวกันเลย แต่ครั้งนี้กับได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  8. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    สุดยอดครับพี่เล่นไปชุดใหญ่เลยหุหุ

9. Specialized

23
    ยินดีด้วยครับผม ยังกับไปออกรบเลยนะครับ (แซวเล่นครับ) :cool:

10. เด็กบางแค

สวัสดีตอนเช้าทุกๆท่านครับ ไม่ต้องเรียกผมพีี่่หรอกครับ ผมพึ่งจบมหาวิทยาลัยมาปีเดียวเองครับผม

11. เด็กบางแค

ขอบพระคุณมากครับคุณบอย ผมแขวนพระหลักๆก็ 2 องค์อะครับ องค์อื่นๆผมจะใส่แหนบติดกระเป๋าเสื้อ กับผ้ายันต์พกใส่ถุงพลาสติก ก่อนถึงที่จะเข้าไปสัมภาษณ์
    ก็สวดบทมหาจักพรรดิ์ ขอให้หลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ หลวงปู่ฤาษี และหลวงปู่ที่ผมนับถือ บอกขอให้ท่านช่วยผมให้ได้งานนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2010
  12. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    งั้นผมก็ยังเรียกได้อยู่สิ อิอิ ^^ ผมยังไม่จบ

13. chopper1972

อบอุ่นครับ อบอุ่นมากๆ กระทู้นี้:cool:

14. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณสำหรับ Link นะครับ คือ จริงๆ แล้วผมมีหนังสือสมบัติพ่อให้อยู่แล้ว ( โหลดจาก Internet นี่แหละครับหลายปีมาแล้ว ) แต่ที่มาโฟสถามเพราะรายละเอียดพิเศษๆบางรุ่นก็มิได้บอกไว้ในหนังสือ เลยต้องอาศัยมาสอบถามจากท่านอื่นๆ ซึ่งอาจเคยได้ข้อมูลมาจากหลวงพ่อฤาษี ( อาจจะอ่านหนังสือ หรือ เทปสนทนาต่างๆ หรือ ข้อมูลอื่นๆที่น่าเชื่อถือ )

ไงขอบคุณอีกครั้งครับน้องนัท

15. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมว่าไม่ใช่ไปรบครับ แค่ไปกระชับพื้นที่:cool:

16. chopper1972

มีเวลาถ่ายรูปด้วยแสงธรรมชาติ(เทคนิคของคุณบอย)....ก็ยังบกพร่องอยู่บ้าง

ลองดูนะครับ...

รูปแรกและรูปที่สองเป็นพระหางหมาก+พระคข้าวรุ่นพิเศษ(หน้า-หลัง)

อีกรูปก็เป็นพระหางหมาก ,พระคำข้าวรุ่น 2 ,มงกุฏเพชร, ลูกแก้วมณีรัตน รุ่น 2 , พระนอนเนื้อกระเบื้องหลังคาโบสถ์ปิดทอง ฝังชนวนสมเด็จองค์ปฐม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      324
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      265
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      294
  17. Specialized

23
    เริ่มงามแล้วเห็นไหมครับพี่ :cool:

มีพิเศษทั้งสองแบบเลยนะครับ งามหลายๆ

แต่ยังไม่เคยอ่านข้อมูลการสร้างพระหางหมากรุ่นพิเศษเลยครับ ท่านใดมีรบกวนด้วยครับ

18. Specialized

23
    ไว้ผมคงต้องลองพกไปกระชับพื้นที่บ้างแล้ว :cool:

19. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโ่มทนาครับ พระคำข้าวรุ่นพิเศษปิดทองสวยงามมากครับ :cool:

20. chopper1972

อย่านำไปถูกกระชับนะครับคุณบอย...ฮ่าๆๆๆๆ:cool:

...พระหางหมากรุ่นพิเศษ นั้นก็รู้ข้อมูลน้อยมาก แต่สังเกตุจากขนาดและพิมพ์ทรงแล้วน่าจะใช้แบบพิมพ์เดียวกับพระคำข้าวรุ่นพิเศษนี่แหละครับ แต่ต่างกันที่เนื้อหามวลสารเท่านั้นเอง
    ...ข้างตู้โชว์ที่ตึกรับแขกระบุไว้ว่า สร้าง(พิธีฯ) 8 ก.พ. 2534 ซึ่งผมก็คิดว่าไม่น่าจะใช่...น่าจะเป็นพิธีเดียวกับพระคำข้าวรุ่นพิเศษ คือ 8 ก.พ.2535 มากกว่าซึ่งเป็นวันเป่ายันต์เกราะเพชรด้วย และก็เคยได้ยินมาว่าทั้งพระคำข้าว+พระหางหมากรุ่นพิเศษ บางส่วนได้นำเข้าพิธีฯ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2 อีกด้วย(เจอในกระทู้พี่แก้ว)...หลายๆท่านในเว็บนี้มี วีดีโอวันงานพิธีฯสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 2 ด้วย และคนที่ได้ดูหลวงพ่อฯและโฆษกในงานวันนั้นพูดถึงพระหางหมากรุ่นพิเศษอยู่

...ลองสอบถามข้อมูลจากพี่แก้วดูนะครับถ้าคุ้นเคยกัน

...ผมเชื่อมั่นว่าทุกๆท่านอยากทราบข้อมูลที่ถูกต้องเท่านั้น มิได้มีเจตนาคิดปรามาสสงสัยในพระของหลวงพ่อ เพราะถึงอย่างไรทุกๆคนก็มีศรัทธาหลวงพ่อสุดหัวใจกันทั้งนั้น

...อนุโมทนาครับ:cool: