ประกาศหาผู้มีญาณที่ต้องการช่วยพาร่างคุณนุ่นกลับบ้าน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย boriphat, 1 มีนาคม 2011.

1. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็เหนื่อยใจ เพราะ มีคนมาบอกว่าร่างอยู่ตรงนั้นตรงนี้
    แต่พอไปหา กลับไม่พบ
    อยากได้คนที่ลงพื้นที่ให้รู้ดำรู้แดงกันไปเลย ชัดเจนดี

2. ตถาตา.

ตถาตา. Active Member

10 มิถุนายน 2009
    แปลกแต่จริง ท่านที่ได้มโนยิทธิกัน ทำไมไม่ออกมาแสดงตัว หรืออาสาช่วยกันบ้าง
    ที่คุยกันว่าไปทั้งนรก สวรรค์ กันมาแล้ว รู้ถึงอดีต ปัจจุบัน พอเอาเข้าจริง ไม่มีใครเลยหรือที่จะอาสาพาไป ผมล่ะสงสารครอบครัวน้องเขาจริง ๆครับใจเขาใจเรา มาช่วยกันเถอะครับจะได้แสดงความจริงว่า ที่คุณได้มโนยิทธินั้น ได้จริงๆไม่ใช่แค่จินตนาการตามที่คุยกัน ขอบคุณครับ

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    วิชามโนมยิทธิใช้เพื่อให้รู้ว่า "พระนิพพานมีจริง" และ เพื่อให้รู้ว่า "กฎแห่งกรรมมีจริง" นอกเหนือจากนั้น ท่านไม่ให้ใช้ครับ

เรื่องบางเรื่องต้องอุเบกขาครับ ทุกอย่างมีเหตุและผลของมันครับ

โมทนา

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งกำลังใจ เพื่อให้ทุกอย่างสำเร็จลงด้วยดีที่สุดค่ะ

5. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาค่ะที่ทำให้ได้รู้จักเวปดีๆอีกเวปนึง สาธุค่ะ

6. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ที่ทำให้ได้รู้จักพระอริยเจ้าอีกองค์ สาธุค่ะคุณ MayBuddhaBlessYou :cool: :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2011
  7. Delio

Delio เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  8. ตูนซัง

ตูนซัง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    เวลาฝึกมโนมยิทธิเราต้องอาศัยบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านเสมอนะครับ ไม่ใด้ใช้กำลังของเราเองเพราะหลวงพ่อท่านก็สอนเสมอว่ามันจะผิดพลาดเอาได้ง่ายๆเลยถ้าไปใช้กำลังของตัวเอง (คนที่ฝึกมโนมยิทธิส่วนมากจะอาศัยพระถามพระท่านนะครับแล้วแต่ท่านเมตตาบางเรื่องเราก็รู้ไม่ได้ก็มีเยอะแยะครับ)

แถมบางทีถ้ามันไม่ใช่วาระ เราก็ไม่สามารถที่จะไปทำอะไรได้หรอกครับต้องวางอุเบกขา (เพราะเราอาศัยบารมีพระพุทธเจ้านะครับขอย้ำ)

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยได้โปรดปกปักรักษาทุกท่านนะครับ

9. naiman3000

naiman3000 Active Member

ผมว่าใช้ความรู้สึก ครั้งแรกของ ไม่ใช่ใช้สมองคิดว่าอยู่ตรงนั้นตรงนี้
    หาคนอย่าใช้สมองคิด ความรู้สึกคนหลายคนรวมกัน ไม่ใช่ความคิด ย้ำ
    คงเข้าใจ

10. Phuket

Phuket เป็นที่รู้จักกันดี

ชาย 3 คนนั้นที่เป็นแฟนพี่เขาและเพื่อนเขามีส่วนรู้เห็นในการฆ่าหรือเปล่าครับ ถามเฉยๆไมไ่ด้ใส่ความ

11. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ฝึกดอทเอหรอ 55+

12. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีส่วนรู้เห็นอย่างแน่นอน แต่ไม่มีใครออกมาให้การเลยครับ
    แล้วตอนนี้ตำรวจก็ยังไม่ขยับครับ

13. NOODEEKA

NOODEEKA Active Member

ลองไปหาคุณแม่ชีดูซิคะ เห็นจากเว็บของท่านแล้ว ท่านน่าจะช่วยได้
    ดร.แม่ชีทศพร เทวาพิทักษ์ธรรม
    วัดพิชยญาติการาม ซ.สมเด็จเจ้าพระยาซอย 2 แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน กรุงเทพฯ

14. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่จะมองเห็นได้ ต้องมีบารมีมาทางด้านนี้ และต้องมีญาณแม่นมาก

เอาแบบนี้ เปรียบเทียบง่ายๆ ไม่ต้องหาคนหายนะ เอาหาคนดีๆ นี่แหละ

เอาชื่อให้อย่างเดียว จะไปหาตรงไหนในประเทศไทย

ทีนี้ ญาณแม่นยำ ต้องระดับ พระอริยเจ้า ที่มี จุตูปปาตญาณ แม่นยำจริงๆ

ผมว่า ยาก ผมฝึกมานานยังไม่ได้เลย

15. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ฌานมีของมันอยู่แล้วเพียงแต่เอาออกมาไม่ได้ สติปัญญาต่างหากที่มีอยู่และใช้ได้

ปุมนี้น่าจะแบ่งออกเป็นได้ 3 ลักษณะ
    1. ฆาตรกรรม
    2. อุบัติเหต
    3. ตัวผู้สุญหายหลงป่าเอง

มีความเป็นไปได้ทุกทาง
    เราก็ตั้งสมการขึ้นมา "ข้อสันนิษฐาน" ความน่าจะเป็น
    หากบุคคลดังกล่าวเสียชีวิตจากการจมน้ำจริง เราก็ไล่ดูตั้งแต่ต้นเหตุ สถานที่
    ความเร็วของน้ำ ซอกหิน มุมโค้งของน้ำ ระยะทาง กาลเวลา
    ถ้าในกรณีเสียชีวิตแล้วร่างจมน้ำ ป่านนี้ถ้าไม่มีสัตว์ป่าเข้าฉีกซากศพกินโดยเฉพาะสัตว์ที่กินเนื้อ(เก่า)เป็นอาหาร (เพราะโดยส่วนใหญ่สัตว์จะกินแต่เนื้อที่เพิ่งล่าได้เท่านั้น)
    วิธีการก็น่าจะนำตาข่ายไปไว้ที่ปลายทางของแม่น้ำ ดักไว้หลายๆอัน เพื่อหาเนื้อเยื่อ หรือเศษกระดูก ก็กะประมาณเอาหรือไม่ก็จำลองสถานการณ์ลองดูครับ

ส่วนอีก 2. กรณีคงต้องปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ครับ

อย่างไรก็ดีขอให้ประสมผลสำเร็จในเร็ววันด้วยนะครับ
    และขอแสดงความเสียใจแก่ครอบครัวผู้ประสบเหตมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

16. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากคะที่ช่วยทำกระทู้นี้ ได้เอาไปบอกคุณหนูดีไว้ให้แล้วนะคะ

คุณนุ่นหรือคุณยุ้ยเกิดวันอังคารที่ 23 มีนาคม 2525 เวลาประมาณ 11.00 น.(เช้า) ชื่อเต็ม นางสาววรฑิกา พรมณะ

ช่วยกันสวดมนต์และแผ่เมตตาให้คุณนุ่นด้วยนะคะ มีบางคนได้มาบอกไว้ว่าคุณนุ่นตอนนี้หนาวและหิวมาก บอกว่าคุณนุ่นอยากกลับบ้านร้องเสียงดังน่าสงสาร ช่วยๆกันนะคะ อาศัยทุกทางแล้วคะตอนนี้ เพราะว่าทางตำรวจไม่มีอะไรคืบหน้าเลยอ่ะ เฮ๊อ....เหนื่อยใจแทนครอบครัวคุณนุ่นและทีมค้นหา

อนุโมทนาสาธุทุกๆคนด้วยคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

17. guitargun

guitargun เป็นที่รู้จักกันดี

คำแนะนำ

ญาณที่จะแม่นยำที่สุดต้องเป็นของพระอริยเจ้าผู้ปราศจากกิเลสมลทิลเท่านั้นครับ ในคิริมานนทสูตรก็กล่าวไว้เช่นนั้น ในส่วนโลกีย์นั้น มีทั้งจริงและไม่จริง มีทั้งนึกเอาเองแล้วจิตสร้างภาพมาเองก็มีมากๆครับ

เคยพาคนที่ไม่เคยรู้จักท่านที่มีปัญหาไปกราบ หลวงปู่ผ่าน อ.อากาศอำนวย สกลนคร ที่พึ่งมรณภาพก่อนหลวงตาบัว 6 วัน (ศิษหลวงปู่มั่น เหมือนกัน) เมื่อท่านยังแข็งแรง3-4ปีก่อนก็มีอัศจรรย์ในการตอบคำถามที่ท่านนั่งสมาธิแล้วก็ตอบให้สดๆเลย แต่จะตอบเฉพาะจำเป็นและไม่มีคนเท่านั้น ต่อหน้าคนเยอะท่านจะบอกว่าท่านไม่ใช่หมอดู แต่พอคนกลับหมด เดือดร้อนจริงๆท่านก็ช่วย และหายสงสัยหมดสิ้น

ฉะนั้น..จงไปหาพระอริยเจ้าที่บริสุทธิ์จริงๆเถิดครับ แล้วจะได้คำตอบเป็นอัศจรรย์ที่ต้องการ ดังที่ผมได้ประจักษ์มาแล้ว จาก หลวงปูผ่าน ที่เข้าถึงได้ง่าย..ไม่ต้องไปรอคิวยาวนานหรือมีคนมาคอยกีดกัน ใครเดือดร้อนมากท่านจัดให้เลยครับ (โปรดแยกแยะระหว่างพระเกจิย์ กับ พระอริยเจ้าด้วยนะครับ)

18. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมคดีนี้เงียบไปอีกแล้ว ตำรวจว่าไงกันบ้างคับ

19. เด็ก3ขวบ

เด็ก3ขวบ เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่เมืองกาญถามพระอาจาร์เล็กวัดท่าขนุนสิคับเจ้าถิ่น.......:cool:

20. megan23

megan23 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ขอแนะนำหลวงพ่อไก่ ที่สุพรรณบุรีเช่นเดียวกับคุณเจนค่ะ ได้ไปกราบท่านมาหลายครั้งแล้วค่ะ ศรัทธาท่านมาก ๆ เช่นกันค่ะ ขอให้ไปกราบท่านให้ได้นะคะ สาธุค่ะ