((ประกาศผลแล้วหน้า16))ด่วนแจกพระธาตุหลวงปู่เสาร์+หลวงปู่มั่น+แจกเพิ่มอัฐิหลวงตามหาบัว

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย jaetechno, 3 มกราคม 2012.

1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ผมด้วยใช่ป่าวครับ คุณตั้มๆๆ ถ้าใช่ขอบคุณมากๆๆๆ สาธุ๊ๆๆ

2. teelor

teelor Active Member

19 กันยายน 2010
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ให้และผู้โชคดีด้วยนะครับ :cool:

3. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตั้มของน้องไม่มีหรือครับ [​IMG] วันนี้เป็นวันสำคัญของน้องด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2012
  4. เฮียเครียด

ขอแสดงความยินดีและมุทิตาแก่ผู้โชคดีที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาครับ สาธุ สาธุ [​IMG] [​IMG]

<TABLE id=post5555139 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5555139 class=alt1>
    <!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5555139")</SCRIPT></TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE id=post5555139 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5555139 class=alt1>

<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5555139")</SCRIPT></TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>​

5. Tamsc14

Tamsc14 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    เอ้ได้ข่าวว่าเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาเดินสายไปรับครูบาอาจารย์มาไม่ใช่รึ อิอิเอาไว้ถึงเวลาท่านเสด็จโปรดเอง

6. jaetechno

**มาก็ดีแล้ว..ใครก็ได้ช่วยทีผมตามจับไม่เจอซักทีเพิ่มค่าหัวด้วยครับ

***รางวัลนำจับเป็นผงอังคาร ลป มั่น ภูริทัตโต 1 รายการครับ อิอิ**เอาตัวเป็นๆนะครับ

เพิ่มค่าหัวครับ......
    1.พระธาตุหลวงปู่ขาว อนาลโย 1 รายการ
    2.พระธาตุหลวงปู่ทวดเสด็จ 1 รายการ

7. jaetechno

สุขสันต์วันเกิดเอกเฮียเครียด ----ผู้มีบารมีมีพระธาตุเป็นตุ้ๆ 555+ สาธุ๊ๆแบ่งพี่บูชาบ้างนะครับพี่ได้มาแจกต่อ อิอิ มีความสุขมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2012
  8. เฮียเครียด

ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยครับ

9. auricle

auricle เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับทุกๆท่านด้วยนะครับ เหมาะสมทุกท่านครับ คุณษาครับผมยินดีด้วยมากๆเลยครับ สมควรแล้วธรรมะจัดสรรจริงๆ เห็นด้วยตามคุณเจตเลยครับ
    หลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆ อนุโมทนาครับ :cool::cool::cool:
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

10. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    .....ยินดีกับทั้ง 3 ท่านด้วยนะครับ ครูบาอาจารย์เมตตาแล้ว เป็นกำลังใจในการปฏิบัติ เป็นกำลังใจในการทำงานเพื่อพระพุทธศาสนา ด้วยบารมีของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ขอให้ทุกๆท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ.....

11. Tamsc14

สุขสันต์วันเกิด ครับ ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไป ของขวัญที่ดีที่สุดคือ การ ให้ทาน รักษาศีล เจริญภาวนา ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้วครับน้อง หมั่นทำเยอะๆ เดี๋ยวท่านก็เสด็จมาโปรดเองครับ เหมือนพี่ปฎิบัติทุกวันนี้แหละครับ

12. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ......และแล้ว งานนี้ก็จบลงด้วยดี เสร็จสิ้น ต่อไปก็ไปวุ่นทำโรงทาน ในงานปฏิบัติธรรมวัดหนองป่าพงอีกวันที่12-15ม.ค55 ยังมีงานล็อคเก็ตหลวงปู่เสาร์ อีก ดูๆท่าแล้ว จะถึงร้อยเอ็ด งานหลวงปู่ศรี มหาวีโรมั้ยน้อ?.......

13. นิพพิชฌน์2

นิพพิชฌน์2 เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศผู้โชคดี 3 ท่าน
    1.ลป.เสาร์ กันตสิโล --> 111 นิพพิชฌน์2
    2.ลป.มั่น ภูริฑัตโต ---> 101.seereenon
    3.หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน -->89.Chayanon Fuksit<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND></FIELDSET>
    มารายตัวแล้วคะ ได้ pm ส่งชื่อที่อยู่ไปทางคุณตั้มแล้วนะคะ ถูกหรือเปล่าคะ หรือต้องส่งทางคุณเจตคะ??

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jaetechno [​IMG]
    นิพพิชฌน์2 -----คนๆนี้เพิ่งได้รับพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปเมื่อวันก่อน เองดีใจด้วยครับ ลป.ท่านเลือกคนได้เหมาะสมแล้ว ...ผมเห็นพี่เขาทำงานถวายพระธาตุทางภาคใต้และทำงานบำเพ็ญประโยชน์ในพระพุทธศาสนาอยู่...สมควรแล้วธรรมะจัดสรรจริงๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

****คะ คุณเจต ตอนนี้ทางสถานธรรมได้ดำเนินโครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วภาคใต้ตอนล่าง ตอนนี้เริ่มขยับมาตอนบนแล้วคะ อีกไม่นานคิดว่าจะไปภาคกลางต่อคะ เพราะญาติธรรมส่วนใหญ่พร้อมใจกันที่จะถวายพระธาตุคะ โดยทุกท่านน่ารักมากๆคะ จะออกเงินซื้อผอบ พานรอง กันเองแล้วนำพระธาตุไปถวายวัด แต่...เอ ที่แปลกใจ คุณเจต ทราบเรื่องโครงการนี้ได้ยังไงคะ
    ****ได้โอกาสแล้ว ขอฝากบอกข่าวแก่ทุกๆท่านนิดนึงนะคะ ว่าที่ กทม. มีอีกหลายวัดมากเลยคะที่ต้องการพระธาตุ ปีใหม่ที่ผ่านมา ได้ไปถวาย 9 วัดที่ กทม. ทุกวัดปีติมาก และนำไปไว้ที่พระประธานคะ หากท่านใดสะดวกและอยู่ที่ กทม. และมีจิตศรัทธา ลองนำพระธาตุไปถวายที่วัดกันดูนะคะ เพื่อทำนุพระศาสนาต่อไป

ยินดีกับทุกๆท่านด้วยนะครับ เหมาะสมทุกท่านครับ คุณษาครับผมยินดีด้วยมากๆเลยครับ สมควรแล้วธรรมะจัดสรรจริงๆ เห็นด้วยตามคุณเจตเลยครับ
    หลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆ อนุโมทนาครับ :cool::cool::cool:

****ขอบคุณมากๆคะคุณอนุรักษ์สำหรับความยินดี พระธาตุชานหมากของหลวงปู่ฤาษี และพระธาตุ ของหลวงปู่เสาร์ที่ษาได้รับ ก็ไม่ได้นำไปไหนเลยคะ แต่จะนำมาประดิษฐสถานที่สถานธรรมพระร่มโพธิ์ต่อไปคะ เพื่อลูกหลานทางใต้จะได้มากราบไหว้สักการะบูชาแทนองค์ท่านต่อไป
    ขออนุโมทนาบุญกุศลกับทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยคะ

14. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับผู้ที่ได้รับด้วยครับบ

15. jaetechno

***ทราบได้ไง? อิอิ ...ผมทำงานด้านนี้มาก่อนเมื่อ 2 ปีแล้ว ก้พอมีเครือข่ายอยู่บ้าง พอสมควร**ใครทำอะไรเกี่ยวกับพระธาตุก็พอจะทราบบ้างพอสมควร 55+ อนุโมทนากับพี่ด้วยครับ ช่วงนี้ผมก็เชิญเสด็จไปตามวัดต่างและแจกฆราวาสไปพอสมควรก็ใกล้จะหมดแล้ว...แต่ก้มีมาเพิ่มบ้างก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ...ส่วนตัวผมขออยู่ในเบื้องหลังปิดทองหลังพระดีกว่าครับ ที่ผมเปิดกะทู้แจกนี้ก็กล้ามากแล้วนะครับเนี่ย...อิอิ....(ขอปิดทองหลังพระดีกว่าครับ อิอิ)

16. Tamsc14

ต้องขอขอบคุณและอนุโมทนาทุกท่านด้วยนะครับที่ช่วยให้กระทู้สัมฤทธิ์ผลไปด้วยดีรอบหน้าจะมีอะไรดีๆแจกติดตามต่อไปนะครับ

17. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมแสดงความยินดีกับทั้ง 3 ท่าน ด้วยนะครับ.....

18. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับทั้ง 3 ท่านด้วยครับ...
    ขออนุโมทนาสาธุกับผู้มอบด้วยครับ...

19. chakapong

chakapong เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    รอบนี้จองในใจ รอบหน้าขอจองด้วยจะได้ไหมนาท่านตั้ม อิอิ ในตู้แจกให้หมดเลยนะ

20. Tamsc14

รอบหน้าขอพระธาตุ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ มาแบ่งให้คนอื่นบูชาบ้างนะ ได้ข่าวว่าตู้ใส่พระธาตุที่บ้านไม่พอใส่ แล้ว อย่างไรเอาออกมาแจกบ้างก็ได้นะ อิอิ