ปิดรับบริจาค บุญแท้งก์น้ำ,กุฏิถ้ำจั๊กต่อ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย glassbuddha2009, 11 เมษายน 2010.

1. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ท่านใดมีข้อมูลการจัดซื้อที่ดีกว่านี้ ผมขอให้เสนอได้ทุกท่านครับ เพราะหากซื้อแล้วมีบางท่านแจ้งว่าที่อื่นดีกว่าหรือถูกกว่า

คุณนาบอกว่า หากมีจำนวน 10 ลูก ( แท๊งก์น้ำ 10 ลูก ) ในการซื้อครั้งเดียวกันที่ห่างไม่เกิน 3 เดือน ( สัญญาว่าจะซื้อให้ครบ 10 ลูกภายใน 3 เดือน อาจจะได้ราคาพิเศษกว่านี้เล็กน้อย ประมาณ 500.- บาท หรือ อาจเสนอเรื่องให้ถึง 1,000.- บาทได้ )

ผมบอกคุณนาว่า 3 เดือนซื้อ 10 ลูกผมไม่มั่นใจเลย คุณนาจึงบอกว่า ถ้าเช่นนั้นเป็นไปได้หรือไม่ ถ้าหากสัญญาจะซื้อ 5 ลูกใน 2 เดือน จะทำเรื่องเสนอผู้ใหญ่เซ็นต์อนุมัติ ผมก็บอกว่ายังไม่มั่นใจครับ

เป็นอันว่าขณะนี้ราคายังคงอยู่ที่ลูกละ 30,000.- บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  2. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

2
    เสร็จการโพสต์ข้อมูลจากโรงงานทำแท๊งก์น้ำสแตนเลสสตีลแล้ว เข้าใจว่าผมคงให้ข้อมูลถูกต้องครบทุกประการ หากไม่ครบต้องขออภัยด้วย เพราะระยะนี้ขับรถบ่อยเกินไป สู้แดดสู้ฝนไม่ไหว มีเลอะเลือนบ้างขออภัยครับ

3. glassbuddha2009

2

ผมได้โทรขออนุญาตพระสุภัทร ขอเปลี่ยนคำพูดของผมเองกับพระสุภัทร ( พระถ้ำจั๊กต่อ ) จากเดิมที่ว่า จะโอนเงินเข้าบัญชีของท่านก่อน แล้วให้พระสุภัทรเป็นผู้โอนเงินชำระค่าแท๊งก์น้ำพร้อมค่าขนส่ง มาเป็นว่าผมโอนเข้าบริษัทแอ็ดวานซ์สแตนเลสสตีลพร้อมค่าขนส่งได้หรือไม่ ? พระสุภัทรกล่าวอนุโมทนากถาให้ทุก ๆ ท่าน ( คือได้นั่นเอง ) ผมทราบซึ้งในคำของพระสุภัทร และตกลงว่า หากผมจะโอนเงินเข้าบริษัทแอ็ดวานซ์สแตนเลสสตีล พร้อมค่าขนส่งจาก กทม. ถึง เชียงใหม่ และจากเชียงใหม่ถึงแม่ฮ่องสอน ส่วนค่าคนแบกขึ้นเขาลูกละ 3,500.- บาท กับค่าเทพื้นปูน ( ยังไม่ทราบว่าลูกละเท่าไร ) อันนั้นยังไงก็ต้องโอนเข้าบัญชีพระสุภัท ถ้าเป็นเช่นนี้ ไม่ทราบว่า ยังมีท่านใดขอถอนหรือไม่ประการใดครับ ?

4. glassbuddha2009

2

ขอโทษคุณ technology ครับ ผมไม่ทราบว่ามีการจองวัตถุมงคลหรือไม่ประการใด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2013
  5. glassbuddha2009

2

" ผมจะนำวัตถุมงคลของคุณอาสมบูรณ์ที่อยู่ที่ผม ที่ผมนำมาบอกบุญในงานบุญแท้งค์น้ำนี้ "

วัตถุมงคลทั้งหมดนั้นยังคงทำแท๊งก์น้ำและซ่อมสร้างกุฏิถ้ำจั๊กต่อต่อไปครับนิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2013
  6. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

สำหรับในส่วนของผมที่ได้ร่วมบุญไป ไม่ว่าจะถึงสงฆ์ ในรูปปัจจัย หรือ แทงค์น้ำ ก็ไม่ขัดข้องครับ ...ขอเพียงให้ถึงวัดและช่วยสืบศาสนาให้ครบ 5 พันปี

ผู้ทำบุญทำบุญขณะจิตปิติ...ปัจจัยที่ถวายได้มาโดยบริสุทธิ์....ผู้รับเป็นจะเป็นสงฆ์หรือหรือในรูปวัตถุเพื่อสร้างวิหารทานเพื่อพระศาสนา ก็ย่อมครบองค์ของบุญทุกประการ

ขอร่วมอนุโมนาบุญกับทุกท่านในความพยายามให้บุญสำเร็จตามความประสงค์มา ณ ที่นี้ และขอให้ปัญหาของปัจเจกบุคคลเป็นปัญหาระยะสั้น..ที่ไม่กระทบต่อจิตอันเป็นกุศลของทุกท่านในระยะยาวด้วยนะครับ

วิโรจน์

7. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตนะครับ ^^" หลังจากที่ผมโพสต์ครั้งล่าสุด ผมตั้งใจจะนำเวลาไปมุ่งในงานบุญอื่นแทนแล้ว แต่กระนั้นก็ยังมีความเป็นห่วงงานบุญแท้งค์น้ำนี้ ที่ได้ดำเนินการมาจนถึงปัจจุบัน ผนวกกับความตั้งใจของผู้ร่วมบุญที่ยังคงต้องการคงวัตถุประสงค์เดิม คือ การให้ฆราวาสเป็นฝ่ายดำเนินงานทั้งหมด โดยมิอยากให้ข้องเกี่ยวกับสงฆ์ เพราะต้องการให้พระท่านนำเวลาไปปฏิบัติธรรม ไม่ใช่นำเวลาที่ต้องไปปฏิบัติธรรม มาดำเนินการจัดการเรื่องที่ฆราวาสเป็นผู้เริ่ม แต่ไปจบลงที่ท่าน

จากการสอบถามพี่เขาเพิ่มเติม พี่อุษาวดียังคงความต้องการเดิมครับ คือ ขอเงินร่วมบุญคืน 15,000 + 3,000 = 18,000 บาท โดยให้ผมเป็นคนประสานงานนำเงินคืน

ตอนนี้บัญชีงานบุญนี้อยู่ที่ผมแล้วนะครับ ผมจะติดต่อนำไปมอบให้คุณอาสมบูรณ์อีกที และ จะนำปัจจัยที่พี่อุษาวดีต้องการคืนให้จำนวน 18,000 บาทนะครับ

8. kanin_nin

ขอแจ้ง เพิ่มเติม รายการวัตถุมงคลที่ยังคงค้างมอบให้ผู้ร่วมบุญนะครับ

1.พี่ปาระมี - พญานกเรียกเงิน “วายุภักษ์ ปักษา” หลวงปู่ทิม วัดพระขาว องค์ละ 1,000 บาท / โอนเข้าบัญชีนินและนินจะรวบรวมโอนเข้าบัญชีให้ครับ รอการส่งมอบ

9. glassbuddha2009

2

รับทราบครับ และจะปฏิบัติตามทุกท่านที่ต้องการคืนเงินครับ แต่ขอให้ผู้ที่ต้องการขอคืนยืนยันด้วยตนเองอีกครั้งจะเหมาะสมกว่านะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  10. yamchao_s

yamchao_s เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    รบกวนคุณ kanin_nin ดำเนินการโอนคืนให้ดิฉันตามบัญชีที่แจ้งไว้แล้วค่ะ ส่วนหินพระธาตุพระสารีบุตรนั้นจะรีบจัดส่งคืนให้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

11. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

บางครังการสร้างบุญก็ทำได้อยาก+555......ขอให้ทำต่อไปครับ ได้แท๊งค์น้ำสักใบก็ยังดี
    ลดลงมา...เป็นใบเล็กก็ได้.....แล้วก็ได้รับความสุขกับความสำเร็จที่ได้สร้างบุญนั้นไว้....
    หลวงปู่บอกว่า...ยิ่งทำได้ยาก ยิ่งได้บุญมาก....ผมเคยขนของไปวัด(หน้าฝน)....ถนนเป็นโคลนเข้าไปไม่ได้.....แม่ผมไปว่าจ้างรถไถนาขนข้าวของเข้าไป...ให้พระปฏิบัติ 10กว่ารูปได้เป็นปัจจัยในการทำอาหาร....ผมมีความสุขน๊ะที่ได้ผ่านความลำบากนั้นมาได้....ลองสู้ต่อไปครับ.....บุญนั้นจะยิ่งใหญ่ครับ จะติดตามตลอดไปจนถึงจุดหมายครับผม

12. glassbuddha2009

2
    ตอบคุณ yamchao_s<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3539896", true); </SCRIPT> ครับ วันที่นินเอาสมุดมาให้ผม ผมจะดำเนินการให้ทันทีครับ ขออนุโมทนาในกุศลจิตที่มีเสมอมาครับ

13. glassbuddha2009

2
    ขอบคุณคุณ Jantip<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3540571", true); </SCRIPT> และทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญกันมาตลอดครับ สำหรับผมงานบุญครั้งนี้มีผลใหญ่ มีอานิสงส์ใหญ่ คือทำให้ผมมีสติรู้สึกตัวได้ดี ค่อนข้างไม่ทำให้หลงอยู่แต่งานบุญครับ เมื่อกระทบแล้วยังกระเทือน ก็แปลว่าสติยังไม่ทัน ผมต้องขอขอบคุณในเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นครับ

14. glassbuddha2009

2
    คุณบุญญฤทธิ์ สอาดเอี่ยม ผู้จัดการห้าง BP Thanks ฝากประชาสัมพันธ์ครับ คุณบุญญฤทธิ์เป็นคนทำเรื่องให้ผมได้เข้าไปดูงานโรงงานแอ็ดวานซ์สแตนเลสสตีล เพื่อให้ทุกท่านได้มั่นใจว่า ได้ซื้อตรงจากโรงงานทำแท๊งก์น้ำเอง ไม่ต้องผ่านบัญชีของร้านค้าคนกลางซึ่งอาจเกิดปัญหาอย่างหนึ่งอย่างใดได้

ก็ฝากในกรณีที่ท่านใดต้องการซื้อแท๊งก์น้ำสแตนเลสสตีล โดยเฉพาะยี่ห้อ Advance สำหรับใช้งานในเขตกรุงเทพและปริมณฑลก็ดี หรือในกรณีส่งต่างจังหวัดให้วัด สำนักสงฆ์ และที่พักสงฆ์ คุณบุญญฤทธิ์ยินดีบริการให้เป็นอย่างดีในราคาที่ผมลองถามหลาย ๆ แห่งแล้ว เป็นราคาที่ถูกที่สุดและตรงจากโรงงานที่ให้เราซื้อตรงเข้าบัญชีโรงงานได้เลย

ขอบคุณโรงงานแอ็ดวานซ์ คุณสุริยา ( ผู้จัดการ ) คุณนา ( ตัวแทนฝ่ายขาย ) ที่ให้ข้อมูลเพียบ และยังกรุณาเป็นพิเศษที่ว่า หากเป็นไปได้ครั้งนี้อาจจะผลิตถัง 6,000 ลิตรก้นนูนให้ แทนที่จะเป็นก้นเรียบ ( ก้นนูนคนนิยมกว่าเพราะน่าจะล้างก้นแท๊งก์ได้ง่ายกว่า )

http://www.bp-tanks.com/

15. glassbuddha2009

2
    ผมไม่ทราบว่าขณะนี้มีเงินอยู่ในสมุดเท่าไร และเมื่อถึงวันที่นินเอาสมุดมาให้ผมเพื่อดำเนินการนั้น ถึงวันนั้นจะยังมีผู้ขอถอนอีกหรือไม่? ประการใด ? เท่าที่ผมทราบข้อมูลตอนนี้คือ

1. แท๊งก์น้ำสแตนเลส 6,000 ลิตร แอ็ดวานซ์ลูกละ 30,000.- บาท

2. ค่าขนส่งจากกรุงเทพฯ-เชียงใหม่ลูกละ 3,000.- บาท

3.ค่าขนส่งจากเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอนลูกละ ( ยังไม่ทราบ )

4. ค่าคนยกขึ้นเขาลูกละ 3,500.- บาท **

5. ค่าเทพื้นปูนรับแท๊งก์น้ำ ( ยังไม่ทราบ ) ***

รวมทุกอย่างประมาณลูกละ 45,000.- บาท

หมายเหตุ
    ** และ *** และส่วนที่เหลือทั้งหมดโอนเข้าบัญชีพระสุภัทรเพื่อดำเนินการซ่อมกุฏิต่อไป

16. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

...ดีใจครับที่คุณพาพวกเราเดินต่อไป ผมคิดว่าหลายๆท่านคงไม่ทอดทิ้งคุณครับผม ...บุญสำคัญนี้อีกหลายภพ หลายชาติเลยครับ โดยเฉพาะผมครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  17. kanin_nin

เดี๋ยววันพรุ่งนี้-วันอาทิตย์ นินไม่อยู่ ไปต่างจังหวัดอ่ะครับ เรื่องสมุดบัญชี นินขออนุญาตให้น้องจัดส่งให้คุณอาทางไปรษณีย์ EMS พรุ่งนี้นะครับ

ขอรบกวนฝากเรื่องโอนเงินหน่อยนะครับ ยอดทั้งหมด 18,000 รวมของนินอีก 1,400 บาท เป็น 19,400 บาทครับ หักออกไป 5,000 บาทได้เลยครับคุณอา (ค่าพระหินทรายที่ให้โอนเข้าบัญชีคุณโก้ เพราะวันที่นินไปรับเงินจากพี่ปาระมี ลืมนำบัตร ATM และบัญชีไปอ่ะครับ ^^") โอนเข้าบัญชีนี้นะครับ scb - 034-297-7206 คณิน ว. ยอดโอนทั้งหมด 14,400 บาทนะครับ เดี๋ยวนินเอาเงิน 5,000 (ค่าพระขรรค์โสฬสที่พี่ปาระมีบูชาไปแล้ว คุณอาให้นำเงินไปจัดการในส่วนของพระหินทราย) ที่อยู่ที่นินมอบให้พี่เขาแทนครับ

วันนี้นินได้ปรึกษากับคุณพ่อของเพื่อน ซึ่งเป็นเจ้าของอพาร์ตเมนท์และผู้รับเหมา เกี่ยวกับเรื่องงานบุญแท้งค์น้ำ ท่านยินดีที่จะร่วมทำบุญและให้ข้อมูลเกี่ยวกับแท้งค์น้ำมาเยอะเลยครับ พร้อมทั้งจะเจรจาโดยตรงกับทางโรงงานแท้งค์น้ำให้ด้วย บอกว่าถ้านินเอาเบอร์ไปคุยเองเดี๋ยวเขาไม่ลดให้...555+ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ยังไม่สรุปข้อมูลนะครับ เพราะหาหลายที่

สำหรับเรื่องงานบุญในส่วนของกระทู้นี้ คิดว่าคุณอาคงจะดำเนินการต่อนะครับ ส่วนนินและญาติธรรมบางส่วนที่ตั้งใจจะดำเนินการงานทั้งหมดเอง โดยให้พระอาจารย์รอรับการส่งมอบแท้งค์น้ำเพียงอย่างเดียว ยังคงดำเนินการเรื่องแท้งค์น้ำอยู่เช่นกันครับ

คือ..ในตอนแรก คุณอาบอกขออำลาเวบพลังจิตแห่งนี้ นินก็ เอาล่ะหว่า..คงต้องหาข้อมูลต่าง ๆ เรื่องแท้งค์น้ำและค่าจัดส่งเอง พอตอนหลังคุณอาก็กลับมาดำเนินงานต่อ ..โดยจะโอนให้พระท่าน บอกว่าพระท่านไว้ใจได้ คน ฆราวาสสิไว้ใจยาก แต่พอจะมีคนขอถอนเงิน ก็สรุปจะหันมาดำเนินงานเองอีกแล้ว

ต้องอภัยที่พูดตรง ๆ นะครับ นินไม่ชอบเล่นคำใบ้ ปริศนา หรือ ตั้งคำถามอะไรวกวน...เสียเวลาครับ สงสัยก็ถาม ไม่ชอบใจก็บอก ชื่นชมก็ประกาศไปเลย

กราบขอโทษจริง ๆ ครับ นินมันคน ธรรมดา สุด ๆ เลย พูดตรง ๆ เข้าใจง่าย ๆ แม้จะพูดทียาวไปหน่อย ส่วนเรื่องซ้ำซ้อนอะไรเนี่ย นินไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ เกิดวันนึงมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีก นินคงรับมือไม่ไหว นินก็เลยขออนุญาต ณ ตรงนี้ละกันครับ นินจะรวบรวมปัจจัยเท่าที่พอบอกบุญคนรอบข้างได้ หาข้อมูลแท้งค์น้ำ เอาที่เหมาะสมที่สุด ทั้งราคาและความคงทน และก็ซื้อพร้อมทั้งเดินทางไปดูการติดตั้งและส่งมอบถวายแด่ถ้ำจั๊กต่อ เพื่อใช้เป็นสาธารณประโยชน์สืบไป ทำเท่าที่ได้....แค่นี้ล่ะครับ

เหนื่อยกายไม่เป็นไร เหนื่อยใจสุด ๆ งานบุญกำลังไปได้ดีอยู่เชียว เซ็งครับ :cool:

ไม่เข้าละนะครับ กระทู้นี้ เบื่อมาก นับจากนี้ไปท่านใดที่ร่วมบุญงานบุญแท้งค์น้ำของคุณอาสมบูรณ์ (glassbuddha2009) แล้วต้องการรับวัตถุมงคล สอบถามคุณอาท่านก่อนนะครับ ว่าอยู่ที่ท่านหรือเปล่า ถ้าอยู่ที่ผมแจ้งผมมาได้เลยครับ จะจัดส่งให้ครับ ^^ ขออนุโมทนาล่วงหน้าด้วยครับ

ถ้าใครจะว่าอะไรผม ชมอะไรผมก็ส่ง PM หรือ โทรมานะครับ เพราะคงไม่ได้เข้ามาที่กระทู้นี้แล้ว..55+ ขออนุโมทนาในจิตกุศลอันบริสุทธิ์ของทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในงานบุญนี้ครับ และ ขออโหสิกับทุกท่านหากทำให้ท่านใดเกิดความขุ่นข้องหมองใจ ไม่สบายกาย ใจ ทั้งที่ล่วงเกินด้วยกาย วาจา ใจ โดยเกิดจากเจตนาก็ดี ไม่ได้เจตนาก็ดี....

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความอนุเคราะห์ในทุกด้านเรื่อยมาครับ

18. glassbuddha2009

2
    ขอบคุณที่ให้กำลังใจผมครับคุณ Jantip<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3540993", true); </SCRIPT> ยังไงผมคงอำลาเวปในไม่ช้านี้ครับ หลังจากการโอนให้โรงงานและใบโอนในส่วนที่ต้องโอนให้พระสุภัทรทั้งหมดก่อน หลังจากนั้นก็คงรอดูรูปภาพที่ท่านจะได้ใช้ให้ใครถ่ายส่งมาให้เราได้ขึ้นเวป เพื่อดูความคืบหน้าครับ

ในกรณีเหลือเงินมาก ๆ ก็คงรอดูความคืบหน้าในกรณีซ่อมสร้างกุฏิต่อไปด้วย เพราะน่าจะเป็นการดีกว่า ที่ผู้ร่วมบุญร่วมอนุโมทนาทุก ๆ ท่านจะได้เห็นความคืบหน้าของทุกอย่างที่ได้ร่วมบุญร่วมอนุโมทนากันไปครับ

19. glassbuddha2009

2
    วันนี้มีคนมาจากถ้ำจั๊กต่อ นำวัตถุมงคลดังในรูปมาให้ผมจำนวนหนึ่งประมาณ 10 ก.ก. คนนำของมามอบให้ผมบอกว่า หลวงพ่อสุภัทรให้นำมามอบให้ผมเพื่อทำการแจกผู้ที่ได้ร่วมบุญไปแล้ว ที่ต้องการรับวัตถุมงคลนี้ทุกท่าน วัตถุมงคลนี้เป็นหินควอทซ์สีเข้ม น่าจะจัดอยู่ในจำพวกพลอยดิบ หรือหินควอทซ์สีเข้มกว่าอามีทีส บางเม็ดใหญ่เท่าหัวนิ้วโป้งผู้ชาย ใหญ่บ้างเล็กบ้าง ผ่านการอธิฐานจิตโดยหลวงพ่อสุภัทรแล้ว

ท่านที่ร่วมบุญที่ต้องการวัตถุมงคลของหลวงพ่อสุภัทรสามารถโพสต์หรือ PM มาหาผมได้ ผมจัดส่งให้ท่านละ 1 เม็ด ( ไม่คัดว่าใหญ่หรือเล็ก ) ครับ

นอกจากท่านที่เคยร่วมบุญไปแล้วทุกท่าน ( ไม่ว่าทำเท่าไร ) รวมถึงท่านที่ต้องการร่วมบุญใหม่ทุกท่านที่ต้องการวัตถุมงคลนี้ด้วยครับ แจ้งชื่อ-ที่อยู่ทางไปรษณีย์ทางกระทู้หรือ PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      34.6 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      30.2 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      21.3 KB
      เปิดดู:
      71
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  20. glassbuddha2009

2
    วันนี้ได้รับสมุดคู่ฝากทางไปรษณีย์ จึงได้โพสต์ไว้เพื่อเห็นทุกรายละเอียดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      49.2 KB
      เปิดดู:
      356
      ขนาดไฟล์:
      46.3 KB
      เปิดดู:
      702
      ขนาดไฟล์:
      36.6 KB
      เปิดดู:
      382