ปิดรับบริจาค บุญแท้งก์น้ำ,กุฏิถ้ำจั๊กต่อ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย glassbuddha2009, 11 เมษายน 2010.

1. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอขอบคุณคุณคนิณเป็นอย่างสูงค่ะ นานเท่าไหร่ก็รอได้ค่ะ...

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

2. do4

do4 เป็นที่รู้จักกันดี

เช้ามาเจอรดีเยย ผมมีประเพาณีเหมือนกันคัรบ ประเพาณีคนไม่ดีอย่าคบ

3. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    คุณ yogilek ครับ ผมขอสมุดคู่ฝากบัญชีเล่มกระทู้นี้มากับใครก็ได้ครับ ขอคืนมาเพื่อปิดบัญชี และหากจำเป็นขอพยานคนหนึ่งมาดูว่า มีเงินอยู่เท่าใด ? ผมจะปิดบัญชีเล่มนี้ทั้งหมด โอนเข้าบัญชีพระอาจารย์อำนาจ โดยจะถ่ายทุกหน้า รวมทั้งหน้าสุดท้ายตอนปิดบัญชีด้วย แล้วโอนเงินเข้าบัญชีพระอำนาจ โดยขอให้คุณ yogilek ไปตรวจสอบก่อนว่า บัญชีพระอำนาจ หมายเลขและชื่อบัญชีตรงตามที่ผมโพสต์ไว้หรือไม่ครับ ? หากตรง ผมโอนทั้งหมดเข้าบัญชี เป็นอันว่าเงินเข้าบัญชีพระถ้ำจั๊กต่อไปแล้ว ( ตามคำแนะนำของเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง )

4. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

2
    คุณ yogilek ช่วยกรุณาตรวจก่อนนะครับว่าใช่เบอร์บัญชีนี้หรือไม่ ?
    หากไม่ใช่จะได้แก้ไขให้ถูกต้องครับ เพราะชื่อพระสุภัทร ไม่ตรงกับชื่อพระอำนาจ และผมก็ยังไม่เคยไปกราบพระอำนาจเพื่อรับทราบว่าเป็นเบอร์บัญชีเดียวกันหรือไม่ ?

พระอำนาจ ( พระสุภัทร นินรัตน์ )
    ธ. ออมสิน สาขาแม่ฮ่องสอน
    เลขที่บัญชี 050-900448742 ( 054-102200448742 )
    เลขที่บัญชีเก่า ( หมายเลขเดิมของสมุดบัญชี ) 920001062453
    ชื่อบัญชี " พระสุภัทร นินรัตน์ "

ชื่อบัญชีถูกต้องหรือไม่ครับ ? คุณ yogilek

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  5. yamchao_s

yamchao_s เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    เรียนคุณglassbuddhaและทุกท่าน
    ดิฉันเป็นสมาชิกเวปที่ใหม่มากค่ะ เพื่อนแนะนำให้เข้ากระทู้ทำบุญถำจั๊กต่อ จึงได้มีโอกาสติดตามความคืบหน้าของการทำบุญมาเป็นระยะทั้งได้มีโอกาสร่วมบุญบ้างตามกำลัง สิ่งที่พบเห็นก็คือความร่วมแรงร่วมใจของคุณglassbuddha คุณ kanin_nin และคุณ yogilek และท่านอื่นๆอีกหลายท่านในการร่วมผลักดันให้การทำบุญในครั้งนี้ประสบความสำเร็จ รู้สึกดีด้วยมากค่ะ จึงได้บอกต่อกัลยานมิตรอีกหลายๆท่านให้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ค่ะ มีหลายท่านสนใจร่วมบุญและกำลังทำการรวบรวมเงินทำบุญกันอยู่ค่ะ และดิฉันไม่เคยแม้แต่จะคิดสงสัยถึงความบริสุทธิ์ใจของคุณ glassbuddha และท่านอื่นๆ เพื่อนเคยบอกว่าเหล็กนำพี้นั้นกว่าจะเป็นเหล็กนำพี้ได้นั้นต้องผ่านการทดสอบผ่านการเผาไหม้มานับครั้งไม่ถ้วน ความดีของคนก็เช่นกัน ต้องถูกทดสอบอยู่ตลอดชั่วชีวิต ดิฉันขออนุญาตแสดงความคิดเห็นดังนี้ค่ะ
    1. การโอนเงินเข้าบัญชีของพระท่านโดยตรงอาจเป็นการสร้างความลำบากให้ท่านเนื่องจากท่านอยู่องค์เดียว และสิ่งที่จะถวายคือสิ่งที่ก่อสร้างขึ้น และซื้อถวาย ดังนั้นเงินบุญไม่น่าเป็นสิ่งสำคัญ ที่สำคัญคือการนำแท็งค์นำไปถวายบนถ้ำรวมถึงการซ่อมกุฏิค่ะ ซึ่งต้องอาศัยแรงของฆราวาสดำเนินการให้ไม่ควรเป็นกิจของสงฆ์ค่ะ
    2. ความสุขก็ไม่เที่ยง ความทุกข์ก็ไม่เที่ยงค่ะ เรื่องบางอย่างต้องอาศัยเวลาในการคลี่คลาย หากยึดติดก็ทุกข์มากและสุขมากแต่ก็ไม่เที่ยงค่ะ ซักวันกระทู้ในหน้าที่ 19 และ 20 ก็จะหายไป ด้วยแรงใจดีๆในการอยากร่วมบุญในครั้งนี้ของอีกหลายท่าน

อยากให้กระทู้ทำบุญนี้คงอยู่และรอต้อนรับกัลยานมิตรอีกหลายๆท่านที่กำลังจะเข้ามาทำบุญร่วมกันอีกค่ะ และสุดท้ายอยากให้การทำบุญครั้งนี้สำเร็จด้วยดีด้วยจิตเป็นกุศลของทุกท่านค่ะ

6. glassbuddha2009

2
    แต่งานบุญไม่เสียครับ เงินทุกบาททุกสตางค์ผมโอนให้ครบ ผมกราบเรียนถามพระอำนาจแล้ว ท่านบอกได้ทุกอย่างทุกประการสะดวกทั้งสิ้น แต่ก็คงเป็นความจริงที่คงต้องรบกวนพระท่าน หรือรบกวนท่านหนึ่งท่านใดในวัดลงมาเบิก จะเป็น ATM หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่วิธีนี้คงเป็นวิธีเดียวที่เพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งบอกผมว่า ดีที่สุดแล้ว " ดี " ในที่นี้หมายถึง ดีที่ผมสามารถเคลียร์ได้ด้วยการโพสต์ใบนำฝากใบเดียวจบเลย คือเงินเข้าบัญชีพระ ก็จบครับ

แก้ไขหลังจากได้โทรศัพท์ทางไกลกราบเรียนสายกับพระอำนาจ
    พระอำนาจท่านว่า การภาวนาอยู่ทุกขณะจิตไม่ว่าเดินทางหรือไม่ เพราะฉะนั้นไม่เป็นการทำให้เสียการภาวนา และยังมีอีกมากที่ท่านได้บอกกับผม ผมยังไม่เปิดเผยตรงนี้เท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2010
  7. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    จากการที่ผมได้ไปบอกกล่าวงานบุญของ ถ้ำจั๊กต่อ ที่เวปผลบุญ
    ได้มีรายนามผู้บริจาคเงินดังรายการด้านล่างนี้ครับ
    22/6/10 คุณ กิ่งอ้อ จำนวน 100 บาท
    28/6/10 คุณ mispatima จำนวน 200 บาท
    1/7/10 คุณ aomze จำนวน 100 บาท
    2/7/10 คุณ namu-ae จำนวน 1050 บาท
    ขอบคุณครับ

8. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณ yogilek ควรจะชี้แจงหน่อยนะครับ การนิ่งเฉยบางครั้งก็เป็นสิ่งที่ควรทำ
    แต่บางครั้งก็เหมือนกับยอมรับความผิดนะครับ

9. glassbuddha2009

2
    บุญสร้างแท๊งก์น้ำสแตนเลสและบุญซ่อมสร้างกุฏิพระหรือกุฏิฆราวาสเพื่อนักปฏิบัติธรรม เมื่อเกิดขึ้น ณ ที่ถ้ำจั๊กต่อแล้ว ไม่ใช่เฉพาะผู้ใดผู้หนึ่งหรือพระรูปใดรูปหนึ่ง หากแต่เป็นพระภิกษุสงฆ์ สามเณร อุบาสก อุบาสิกา นักบวชหรือฆราวาสทั่วไปจำนวนมากที่จะเดินทางไปทุก ๆ ปี และปีละมาก ๆ เสียด้วย เพราะฉะนั้น การอำนวยความสะดวกทั้งเสนาสนะ น้ำอุปโภคบริโภค ย่อมจำเป็นอย่างยิ่ง ยิ่งจำเป็นเพราะน้ำนั้นยิ่งวันยิ่งหายากในภาวะโลกร้อน เราควรมีสถานที่ที่หนึ่งเพื่อให้ผู้ปฏิบัติธรรมได้บำเพ็ญเพียรจนกว่าจะบรรลุอัมตะธรรม หลุดพ้นจากการเวียนว่ายตายเกิดในสังสารวัฏ นี้เป็นสิ่งใหญ่กว่าสิ่งอื่นใด มิใช่หรือ

แม้กระต่ายตัวน้อย ( อดีตโพธิสัตว์ ) เมื่อเห็นนักบวชบำเพ็ญเพียร ยังสละชีวิตตนเอง ถวายเนื้อตนเอง กระโดดเข้ากองไฟเพื่อให้นักบวชได้กินอิ่ม เพื่อจะได้ปฏิบัติธรรม เผื่อวันใดวันหนึ่งอาจมีผู้บรรลุธรรมบ้าง

สาธุ สาธุ สาธุ

10. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ 2-3 วันนี้ จะยุ่ง ๆ หน่อยครับ ขอโทษด้วยครับ แต่ไม่ได้หายไปไหน ยังอยู่ครับ ^_^ แว๊บมา แว๊บไป ไม่ว่ากันเน้อ

ตอนนี้ ผมกำลังคิดวิธีหรือทางออกของปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่ครับ

ตอนนี้บัญชีเป็นชื่อคุณอาและฝากไว้ที่พี่ Yogilek ...

ถ้าปิดบัญชีไปแล้ว โอนไปให้พระท่านทั้งหมด ปัญหาจะจบไหมครับ แท้งค์น้ำจะได้ตามประสงค์รึเปล่าครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมอาจจะโทรเรียนปรึกษากับพระท่านอีกที ว่าท่านมีความคิดในการดำเนินการงานบุญแท้งค์น้ำนี้อย่างไรนะครับ จะกลายเป็นแทนที่ท่านจะได้แท้งค์น้ำและนำเวลาไปปฏิบัติธรรม กลับต้องมาถือปัจจัยแล้วนำเวลามาควบคุมงาน อาจจะมีความคิดของบางท่านขึ้นมาว่า แล้วท่านจะนำไปดำเนินการจริงหรือเปล่า บางท่านอาจจะรอดูแท้งค์น้ำที่ตนเองร่วมบุญ มีส่วนร่วมในการสร้าง...โอ้ !!! เรื่องทางโลกแท้ ๆ

พระก็ดี ฆราวาสก็ดี ขึ้นชื่อว่าทำดี อย่างไรเสียมันก็ดี แต่ถ้าสมมติเราคิดว่า พระท่านจะไว้ใจได้หรือเปล่าท่านก็คน ฆราวาสหรือก็คน แบบนี้่จิตที่มอบให้งานบุญนี้ก็ไม่บริสุทธิ์...คือ ที่พูดแบบนี้ มาจากความคิดนินเองล่ะครับ เพราะเป็นคนหาเรื่องมาคิดไปเรื่อย คิดเองบ้าง คิดแทนบ้าง ตามประสาคนธรรมดา

คิดหนัก ๆ ...แต่ตามความคิดเห็นนินนะครับ

อยากจะตั้งกระทู้ใหม่ แต่ก็เกรงจะเปลืองพื้นที่เวบและกลัวว่าจะเป็นการหลีกประเด็นที่เกิดขึ้น
    อยากจะเปิดบัญชีขึ้นมาใหม่ แต่ก็ไม่รู้จะนำใครมาเปิด เพราะความคิด จิตใจคน ยากแท้หยั่ีงถึง นานาจิตตัง คนเปิดบัญชีก็คิดหนัก คนร่วมบุญก็คิดหนัก เหอ ๆ นั่งเฉย ๆ ดีกว่ามั๊ยเนี่ย สบายใจ แต่งานไม่เดิน
    อยากจะดำเนินงานบุญนี้ต่อไปเรื่อย ๆ แต่ก็ไม่รู้จะเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน
    อยากจะยุติเรื่องนี้ แต่ก็ไม่ทราบว่าทำได้ยังไง

วันนี้ พอดีเมื่อช่วงหัวค่ำ นินอยู่กับเพื่อนรุ่นพี่ (ที่เป็นลูกค้า) สำหรับสายที่ไม่ได้รับ นินจะโทรกลับพรุ่งนี้นะครับ ^^" ตอนนี้ดึกแล้ว มือถือโทรฟรีอยู่กับพี่สาว เมื่อวานลืมไว้บนรถเขา..(แอบนอกเรื่อง ขออภัย ๆ)

จริง ๆ นินก็รู้จักเวบพลังจิตมานานแต่ก็ไม่ได้เข้ามา เพราะชื่อดูจะเป็นไปทางวิทยาศาสตร์ เพิ่งจะเข้ามาสัมผัสและได้เป็นสมาชิกก็เมื่อประมาณ ต้นปีที่แล้ว..ก็สังเกตุการณ์ และ ร่วมบุญไปกับคนหลากหลาย...เหอ ๆ ประสบการณ์ใหม่ เจอนักธุรกิจในคราบนักบุญก็มี เจอคนปิดทองหลังพระก็มี ญาติธรรมทั้งต่างประเทศ ต่างจังหวัด ได้เจอหน้า ได้คุยแต่โทรศัพท์ หรือรวมตัวกันงานบุญก็มี..ทั้งนี้ทั้งนั้น นินเชื่อว่า "พรหมลิขิต" ทั้งนั้น ทั้งให้เจอ และ ให้จาก

ขอเวลา คิด คิด คิด หน่อยนะครับ เพราะถ้าจะปิดบัญชีแล้วโอนให้พระทั้งหมด โดยแสดงหลักฐาน มันคงไม่ยากหรอกครับ แต่สิ่งที่พวกเราทุกคนตั้งใจทำมา มันก็จะสูญหายไปเสียหมด (ตามความคิดนินนะครับ) เรื่องเงินมันอาจจะจบ แต่ภายหลังนี้ ญาติธรรมที่เคยร่วมบุญมา หมายว่าจะเห็นความคืบหน้าของงานบุญคงจะรู้สึกแย่ แล้วถ้าภายภาคหน้าเวลามีงานบุญอะไร นินก็คงจะไม่กล้านำมาบอกหรือเชื้อเชิญแล้วล่ะครับ เพราะมันสำเร็จไม่ได้ถ้าทำคนเดียว มันไม่ใช่การปฏิบัติ นินหว่านเหตุ นินก็หวังผลครับ หว่านเวลา หว่านค่าไฟ หว่านวัตถุมงคลส่วนตัว+ขอเขามา+เขาให้มา ก็เพื่อหวังผล คือ แท้งค์น้ำและกุฏิสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม ปิดบัญชีให้พระท่านไป เรื่องจบ จิตใจว้าวุ่นของนินเองไม่จบครับ จะว่าเป็นความเห็นแก่ตัวก็ได้....ขอเวลาสำหรับเรื่องงานบุญนี้ให้นินและญาติ ธรรมท่านอื่น ๆ อีกซักนิดนะครับ

11. glassbuddha2009

2
    ผมได้ปรึกษากับพี่สาววัย 60 กว่าเมื่อครู่นี้ พี่สาวบอกว่าคงจะทำของไปขายในตลาดมาเลี้ยงแม่วัย 80 กว่าครับ เชื่อเพื่อนร่วมบอกบุญแล้วญาติต้องเดือดร้อนอย่างนี้ก็มีครับ

12. glassbuddha2009

2
    ครั้งสุดท้ายที่มีคนช่วยมา ผมฝากไว้ในธนาคารก่อน พอถึงวันที่จะไปให้แม่ผม ผมจึงถอนไปให้คุณแม่ครับ แต่ละครั้งก็อาจไม่ได้ใช้บัญชีธนาคารเดิมครับ

ด้านล่างนั้นคือกรณีที่ผมนำดาบสมเด็จพระนเรศวรมหาราชยาว 38 นิ้วออกให้บูชาในเวปนี้เพื่อช่วยพระภิกษุรูปหนึ่งที่กำลังประสบปัญหา ในที่สุดคุณ jantip บูชาไป ผมจึงถอนเงินโอนให้พระรูปนั้นไปแล้วครับ เป็นกรณีที่ผมยังคลุมเครืออยู่เช่นกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2013
  13. do4

do4 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคารพรักคุณอาหมดหัวใจคับ ไม่ได้เข้ามาเขียน แต่ผมขอคัดลอกคำของคุณคณิน#404 ไว้อ่นานนานๆคับ

#404 ตอนนี้ ผมกำลังคิดวิธีหรือทางออกของปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่ครับ

ตอนนี้บัญชีเป็นชื่อคุณอาและฝากไว้ที่พี่ Yogilek ...

ถ้าปิดบัญชีไปแล้ว โอนไปให้พระท่านทั้งหมด ปัญหาจะจบไหมครับ แท้งค์น้ำจะได้ตามประสงค์รึเปล่าครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมอาจจะโทรเรียนปรึกษากับพระท่านอีกที ว่าท่านมีความคิดในการดำเนินการงานบุญแท้งค์น้ำนี้อย่างไรนะครับ จะกลายเป็นแทนที่ท่านจะได้แท้งค์น้ำและนำเวลาไปปฏิบัติธรรม กลับต้องมาถือปัจจัยแล้วนำเวลามาควบคุมงาน อาจจะมีความคิดของบางท่านขึ้นมาว่า แล้วท่านจะนำไปดำเนินการจริงหรือเปล่า บางท่านอาจจะรอดูแท้งค์น้ำที่ตนเองร่วมบุญ มีส่วนร่วมในการสร้าง...โอ้ !!! เรื่องทางโลกแท้ ๆ

พระก็ดี ฆราวาสก็ดี ขึ้นชื่อว่าทำดี อย่างไรเสียมันก็ดี แต่ถ้าสมมติเราคิดว่า พระท่านจะไว้ใจได้หรือเปล่าท่านก็คน ฆราวาสหรือก็คน แบบนี้่จิตที่มอบให้งานบุญนี้ก็ไม่บริสุทธิ์...คือ ที่พูดแบบนี้ มาจากความคิดนินเองล่ะครับ เพราะเป็นคนหาเรื่องมาคิดไปเรื่อย คิดเองบ้าง คิดแทนบ้าง ตามประสาคนธรรมดา

คิดหนัก ๆ ...แต่ตามความคิดเห็นนินนะครับ

อยากจะตั้งกระทู้ใหม่ แต่ก็เกรงจะเปลืองพื้นที่เวบและกลัวว่าจะเป็นการหลีกประเด็นที่เกิดขึ้น
    อยากจะเปิดบัญชีขึ้นมาใหม่ แต่ก็ไม่รู้จะนำใครมาเปิด เพราะความคิด จิตใจคน ยากแท้หยั่ีงถึง นานาจิตตัง คนเปิดบัญชีก็คิดหนัก คนร่วมบุญก็คิดหนัก เหอ ๆ นั่งเฉย ๆ ดีกว่ามั๊ยเนี่ย สบายใจ แต่งานไม่เดิน
    อยากจะดำเนินงานบุญนี้ต่อไปเรื่อย ๆ แต่ก็ไม่รู้จะเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน
    อยากจะยุติเรื่องนี้ แต่ก็ไม่ทราบว่าทำได้ยังไง

วันนี้ พอดีเมื่อช่วงหัวค่ำ นินอยู่กับเพื่อนรุ่นพี่ (ที่เป็นลูกค้า) สำหรับสายที่ไม่ได้รับ นินจะโทรกลับพรุ่งนี้นะครับ ^^" ตอนนี้ดึกแล้ว มือถือโทรฟรีอยู่กับพี่สาว เมื่อวานลืมไว้บนรถเขา..(แอบนอกเรื่อง ขออภัย ๆ)

จริง ๆ นินก็รู้จักเวบพลังจิตมานานแต่ก็ไม่ได้เข้ามา เพราะชื่อดูจะเป็นไปทางวิทยาศาสตร์ เพิ่งจะเข้ามาสัมผัสและได้เป็นสมาชิกก็เมื่อประมาณ ต้นปีที่แล้ว..ก็สังเกตุการณ์ และ ร่วมบุญไปกับคนหลากหลาย...เหอ ๆ ประสบการณ์ใหม่ เจอนักธุรกิจในคราบนักบุญก็มี เจอคนปิดทองหลังพระก็มี ญาติธรรมทั้งต่างประเทศ ต่างจังหวัด ได้เจอหน้า ได้คุยแต่โทรศัพท์ หรือรวมตัวกันงานบุญก็มี..ทั้งนี้ทั้งนั้น นินเชื่อว่า "พรหมลิขิต" ทั้งนั้น ทั้งให้เจอ และ ให้จาก

ขอเวลา คิด คิด คิด หน่อยนะครับ เพราะถ้าจะปิดบัญชีแล้วโอนให้พระทั้งหมด โดยแสดงหลักฐาน มันคงไม่ยากหรอกครับ แต่สิ่งที่พวกเราทุกคนตั้งใจทำมา มันก็จะสูญหายไปเสียหมด (ตามความคิดนินนะครับ) เรื่องเงินมันอาจจะจบ แต่ภายหลังนี้ ญาติธรรมที่เคยร่วมบุญมา หมายว่าจะเห็นความคืบหน้าของงานบุญคงจะรู้สึกแย่ แล้วถ้าภายภาคหน้าเวลามีงานบุญอะไร นินก็คงจะไม่กล้านำมาบอกหรือเชื้อเชิญแล้วล่ะครับ เพราะมันสำเร็จไม่ได้ถ้าทำคนเดียว มันไม่ใช่การปฏิบัติ นินหว่านเหตุ นินก็หวังผลครับ หว่านเวลา หว่านค่าไฟ หว่านวัตถุมงคลส่วนตัว+ขอเขามา+เขาให้มา ก็เพื่อหวังผล คือ แท้งค์น้ำและกุฏิสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม ปิดบัญชีให้พระท่านไป เรื่องจบ จิตใจว้าวุ่นของนินเองไม่จบครับ จะว่าเป็นความเห็นแก่ตัวก็ได้....ขอเวลาสำหรับเรื่องงานบุญนี้ให้นินและญาติ ธรรมท่านอื่น ๆ อีกซักนิดนะครับ

14. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นครับผม
    ผมไม่อยากให้โอนเงินแล้วจบครับ.....ผมอยากให้ซื้อแท๊งน้ำครับ+ค่าจัดส่งไปที่วัดครับ...อย่างนี้จะจบสวยที่สุดเลยครับ...หลายคนตั้งใจที่จะจัดหาแท๊งน้ำน๊ะครับ....ต้องขออภัยด้วยน๊ะครับที่ออกความคิดเห็น

15. budd

budd สมาชิก

ส่งPMถึงคุณglassbuddha2009ครับ

16. glassbuddha2009

2
  17. glassbuddha2009

2
    คุณ yogilek<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3506222", true); </SCRIPT> ครับ

ช่วยตรวจสอบชื่อและเบอร์บัญชีให้ด้วยว่าใช่ของพระอำนาจหรือไม่ ?
    ( ไม่ได้แปลว่ายังไง ๆ ผมก็ต้องโอนเข้าบัญชีพระอำนาจครับ )

18. passavee

passavee เป็นที่รู้จักกันดี

....ขอลบคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  19. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนท่านยังมีชีวิตอยู่ ผมได้ไปกราบท่านบ่อยมากเลยครับผม

20. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษทีครับ ^^" ลืมจ่ายค่าโทรศัพท์ เน็ทเลยเข้าไม่ได้มา 2-3 วันแล้ว ตอนนี้ก็ยังใช้ไม่ได้ ตอนนี้ ต่อเน็ทเข้าจากมือถือน้องอยู่.....

เรียน...คุณ do4 นะครับ

ผมก็เคารพคุณอาสมบูรณ์ครับ แต่ไม่ใช่เพราะว่า คุณอาให้ของหรือวัตถุมงคลอะไรผม แต่ผมเคารพที่คุณอาท่านทำงานบุญโดยมีใครมาบอกอะไรให้ท่าน ท่านก็ช่วยเสมอ ๆ ผมไม่ทราบคุณ do4 เคารพรักท่านด้วยเหตุใด...สุดแล้วแต่ นานาจิตตังครับ ^_^

แต่ผมก็อดสงสัยไม่ได้ว่า คุณไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นผม แล้ว Copy มันไว้ทำไม...ถ้ากลัวผมมาแก้ไขข้อมูลทีหลังไม่ต้องกลัวนะครับ....ก่อนผมจะโพสต์นั้น ผมพยายามคิดแล้วว่าหลังจากโพสต์แล้ว ผมจะไม่แก้ไขเปลี่ยนแปลงหรือเพิ่มเติมความคิดเห็นนั้นอีก...แม้จะรู้อะไรดี ๆ มาเพิ่มทีหลังก็ตาม...:cool:

เรียน...คุณอาสมบูรณ์ครับ

ต้องขอโทษเรื่องบัญชีพระหินทรายของคุณโก้ด้วยนะครับ วันก่อนนินไปที่ธนาคารประมาณ 1 ทุ่ม รับเงินจาก moneygram ไม่ได้ ต้องก่อน 6 โมงเย็นครับ วันนี้ก็ทำธุระทั้งวันอีก แล้ววันศุกร์(ตอนเย็น ๆ )-อาทิตย์นินจะไปผ้าป่าเพื่อการศึกษาที่ จ.จันทบุรี วันศุกร์นี้ ถ้านินจัดการธุระเสร็จแล้วจะโทรแจ้งคุณอาแล้วกันนะครับ เพราะอาจจะไม่ทันได้เข้าเวบมาแจ้งคุณอา

ขอแสดงเจตนาก่อนนะครับ....ผม (kanin_nin) เข้ามาที่เวบนี้ก็เพื่อทำงานบุญ และมีความคิดเห็นว่า วัตถุประสงค์ของกระทู้ควรจะตรงตามที่มันควรจะเป็น ในส่วนของเรื่องที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องส่วนตัวของทั้ง 2 ท่าน ผมไม่เข้าข้างใคร เพราะแต่ละท่านมีเหตุผลส่วนตัวของตัวเอง ผมยังเคารพทั้ง 2 ท่านเหมือนเดิม แต่เพียงแค่ผมขอพื้นที่กระทู้เพื่อใช้ในงานบุญ ส่วนถ้าท่านใดเข้าใจผิดคิดว่าผมกล่าวร้าย หรือ ประสงค์ผิดคิดไม่ดี ก็ต้องขอโทษและขออโหสิด้วยครับ ....