บัญชีบุญ Mr.Kim

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย Mr.Kim, 19 กุมภาพันธ์ 2009.

1. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

ขออนุโมทนาบุญทั้งปวงค่ะ

2. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณ Mr.Kim สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

3. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

อนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่าน MR.KiM และ Mrs.Kim และท่านทั้งหลาย
    ที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    และสร้างกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุข
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG]....<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2011
  4. deelek

:cool:อนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่าน MR.KiM และ Mrs.Kim และท่านทั้งหลาย
    ที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    และสร้างกุศลทุกอย่างและได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุข
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG]....<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2011
  5. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อนุโมทนา คุณ MR.KiM และ Mrs.Kim และท่านทั้งหลาย
    ที่ได้ร่วมกันทำบุญ ทั้งหมดทั้งมวล เถิด สาธุ ๆ ๆ

6. จิตใจสะอาด

จิตใจสะอาด เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2010
    สวัสดีค่ะ กราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ คุณ Mr.Kim สาธุ สาธุ และขออนุญาติ

ใช้คำอนุโนทนา ของคุณ Mr.Kim ได้มั้ยคะ เพราะว่าเป็นความหมายดีมากค่ะ (ขออนุญาติด้วยนะคะ) ดิฉันอ่านแล้ว มีความรู้สึกดีอ่ะค่ะ (หวังว่าคงไม่ว่ากันนะคะ)
    QUOTE=Mr.Kim;1897810]คำขอขมาพระรัตนตรัย
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ด้วยทางกายก็ดี วาจาก็ดี ใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าถึงการณ์ก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทุกท่านเจ้ากรรมนายเวรทุกท่าน และทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไป ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอดโทษ และอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วย กรรมอันน่าติเตียนอันใดที่ข้าพเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งกระทำลงไปด้วยความเห็นผิดแล้ว ขอกรรมเหล่านั้นจงได้สลายตัวลงด้วยเถิด ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบจนข้าพเจ้าได้บรรลุปรมาภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณด้วยเทอญ (คำอธิษฐานคัดลอกและปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมมาจากเว็ปอาจารย์คนเมืองบัว)

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    [/QUOTE]

7. จิตใจสะอาด

จิตใจสะอาด เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2010
    ขอให้ Mr.Kim และครอบครัว มีความสุข

8. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

ขออนุโมทนาบุญทั้งปวงค่ะ

9. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีบุญเดือนธันวาคม ปี พ.ศ.2553

วันที่ 6 ธันวาคม 2553 ผมได้มีโอกาสร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี สมทบทุนสร้างอุโบสถ ณ วัดคลองรุณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร ครับ
    ..........................................................................................................................................................
    วันที่ 8 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญถวายผ้าไตร 1 ไตรแด่พระวิปัสสนาจารย์ จำนวน 130 รูป ในวันที่ 13 ธันวาคม 2553 เวลา 09.00 น. ณ วัดพิชยญาติการาม เขตคลองสาน กรุงเทพฯ ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    ..........................................................................................................................................................
    วันที่ 9 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมบุญโครงการอุปสมบทพระสงฆ์ 999 รูป ทั่วประเทศ เฉลิมพระเกียรติฯ วันที่ 6-23 มกราคม 2554 ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 10 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตดังต่อไปนี้ครับ
    1. ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี 9 วัด ณ ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ วันเสาร์ที่ 11 ธันวาคม 2553
    [B][COLOR=darkred][COLOR=navy]2. ร่วมทำบุญโรงทานงานปฏิบัติธุดงค์ของวัดท่าซุง งานสุดท้ายประจำปี 2553 [/COLOR][/COLOR][/B]
    วันที่ 12 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพติดตั้งระบบไฟฟ้าใหม่ กับ ลพ.เล็ก วัดท่าขนุน (ชำระ 1.1 ล้านบาท สิ้นปีนี้) ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 13 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี สมทบทุนสร้างอุโบสถ วัดประทุมวัน อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ 1 กองบุญ ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 14 ธันวาคม 2553 ผมได้ไปบริจาคโลหิตที่ศูนย์รับบริจาคโลหิตเคลื่อนที่วัดชัยมงคล อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร ของโรงพยาบาลพิจิตร และได้โอนเงินบริจาคเข้าบัญชีมูลนิธิชัยพัฒนา เพื่อร่วมสนับสนุนการดำเนินงานตามโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริและโครงการพัฒนาอื่นๆ ครับ
    วันที่ 16 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญช่วยพระสงฆ์และวัด ที่ประสบภัยน้ำท่วม ในประเทศไทย สำหรับช่วยพระสงฆ์และบูรณะซ่อมแซมวัด และโรงเรียน ตชด.บ้านประตูด่าน หมู่ 14 ต.บ้านเก่า อ.เมือง จ.กาญจนบุรี ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 17 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ 36 องค์ กับวัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 19 ธันวาคม 2553 ผมได้ไปร่วมงานหล่อพระประธาน และพระสุปฏิปันโน 5 องค์ ประจำพระมหาเจดีย์ และนำอาหาร น้ำเก๊กฮวย ไปถวายภัตตาหารเพลพระภิกษุสงฆ์ พร้อมทั้งแจกผู้ร่วมงานบุญทั่วไป ที่โรงทาน ณ วัดชัยมงคล อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร ครับ
    วันที่ 20 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎกพร้อมตู้ พระสูตรและอรรถกถาแปล 91 เล่ม ณ วัดธาตุพระอารามหลวง อ.เมือง จ.ขอนแก่น ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ

วันที่ 21 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตดังต่อไปนี้ครับ
    1. ร่วมทำบุญสร้างฐานพระพุทธเจ้า 28 องค์ ณ อุทยานพุทธสถานวัดหนองเรือ จ.ลำพูน
    2. ร่วมทำบุญสร้างอาคารให้พระอาพาธ ที่วัดปันเสา จ.เชียงใหม่
    วันที่ 22 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญหล่อหัวใจพระพุทธศรีสัพพัญญู พระพุทธรูปโลหะใหญ่สุดในไทย ณ พุทธอุทยานนครสวรรค์ ในวันที่ 6 ม.ค. 54 ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 25 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญปล่อยชีวิตสัตว์ เพื่อเป็นศิริมงคลในการที่จะเริ่มต้นในปีใหม่ ณ วัดสันทราย อ.ไชยปราการ จ.เชียงใหม่ ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 29 ธันวาคม 2553 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตดังต่อไปนี้ครับ
    1. ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎก ให้กับวัดฟ้าเวียงอินทร์ อ.เวียงแหง จ.เชียงใหม่ ชายแดนไทยพม่า 1 ชุด
    2. ร่วมทำบุญโครงการถวายพระไตรปิฎกครั้งที่ 2 ถวายวัดจำนวน 6 วัด ที่ขาดแคลน
    วันที่ 31 ธันวาคม 2553 ผม Mrs.Kim และครอบครัวได้ทำบุญต่างๆ ดังนี้ครับ
    1. ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสร้างเจดีย์ ณ วัดเขาสุกิม ต.เขาบายศรี อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี
    [B][COLOR=darkslategray]2. ร่วมทำบุญถวายพระพุทธรูป ผ้าไตรจีวร และชุดสังฆทาน ณ วัดเขาสุกิม ต.เขาบายศรี อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี [/COLOR][/B]
    3. ร่วมทำบุญค่าน้ำค่าไฟ และเงินบำรุงวัดอื่นๆ ณ วัดปาลิไลยวัน ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนากับบุญกุศลที่ผมได้กระทำแล้วด้วยนะครับ
    ขอทุกท่านได้เข้าถึงซึ่งแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขทุกท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. shane9

shane9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

นับว่าเป็นแบบอย่างที่ดีเลยครับ
    ไว้จะจดไว้บ้างว่าทำบุญอะไร

11. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

มหาอนุโมทนา ขอเจริญก้าวหน้าในธรรมยิ่งๆ สำเร็จ สัมฤทธิผลทุกประการค่ะ สาธุ

12. วิชา ละ

วิชา ละ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาสาธุทุกบุญกุศลกับคุณMr.kimและท่านด้วยครับ
    ถึงพระนิพพานด้วยเถิด

13. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ..อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลกับปัตตานุโมทนามัยที่่ Mr.kim มอบให้พวกเราชาวเวปพลังจิตจริงๆ..

ในวาระดิถีปีกระต่าย ๒๕๕๔ บุญใดพรใด ที่ท่านปราถนาขอสิ่งนั้นจงสำเร็จแก่ท่านเทอญ ........สาธู้สาธู้.
    [​IMG][​IMG][​IMG]

14. newwave1959

newwave1959 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนา สาธุ
    การได้ทำบุญแล้วมีการบันทึกไว้ทุกครั้ง ช่วยให้เราสามารถระลึกถึงบุญที่เราทำได้เป็นอย่างดี
    อยากขอให้ทุกคนเอาเป็นแบบอย่างด้วยนะครับ
    ขอให้เจริญในธรรม
    อนุโมทนา สาธุ

15. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

อนุโมทนาค่ะ

16. greta

greta เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    โมทนาสาธุค่ะ
    ขอร่วมโครงการเรารักศีล ๕ ด้วยคน จะพยายามให้ไม่ตกไม่หล่นนะคะ ถ้าไม่จำเป็น:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2011
  17. deelek

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    กับ Mr.Kim และท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    สร้างกุศลผลบุญแห่งความดีทุกอย่าง ด้วยครับ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุข ความเจริญก้าวหน้าให้ตัวเองและผู้อื่น
    (การสะสมบุญ เปรียบเหมือนการสะสม เพชร พลอย ทรัพย์สมบัติในโลกมนุษย์ แต่การสะสมบุญกุศลได้ดีมากกว่านั้น คือ ติดตามเราไปได้ตั้งหลายภพ หลายชาติ ทั้งชาตินี้และชาติหน้า)
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    ในวาระดิถี ปีใหม่นี้
    ขอให้ Mr.Kim และ เวปมาสเตอร์ ,สมาชิก ตลอดถึงครอบครัวของทุกท่าน จงประสพความสุข ความเจริญ
    ก้าวหน้าทั้งทางโลก และทางธรรม
    ให้ได้มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ
    จนบรรลุเข้าสู่พระนิพพานด้วยกันโดยเร็วไวด้วย เทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  18. deelek

ขออนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านมิสเตอร์คิมและท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุขความเจริญ

ขออนุญาตนำภาพบุญกุศลของท่านทั้งหลาย
    ที่ได้อนุโมทนาบุญ มารวบรวมไว้เพื่อเผยแพร่กันต่อ ๆ ไปด้วยครับ
    เผื่อใครได้นำไปใช้ในการทำสร้างบุญสร้างกุศล
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

19. Fabreguz

Fabreguz เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมธามิ ผมขออนุโมธนาบุญ กับ บุญทั้งหลายที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้ทำแล้วด้วยครับ สาธุ

20. J.Sayamol

J.Sayamol เป็นที่รู้จักกันดี