นู๋ฟ้า>ใหม่!แก้วขนเหล็ก,แก้วจอมขวัญ,แก้วโป่งข่ามเถินราคาถูกที่นี่ที่เดียว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย nu_fah, 23 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nu_fah

nu_fah เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]คาถาบูชาแก้วโป่งข่าม;aa24[/FONT]<o></o>
    [FONT=&quot]ข่ามคง[/FONT], [FONT=&quot]แคล้วคลาด[/FONT]<o></o>([FONT=&quot]แก้วทุกชนิด)
    นะมะพะทะ นิมิพิทิ นุมุพุทุ
    [/FONT]<o></o>

[FONT=&quot]แก้วทุกชนิด
    นะอุกะอะ นะมะมะอะ มะอุมะนะ อะนะอะมะ อะอุอุมะ อุนะอุอะ[/FONT]<o></o>
    ([FONT=&quot]เจริญด้วยทรัพย์สมบัติ ปราศจากโรคภัย) [/FONT]<o></o>

[FONT=&quot]พิรุณแสน่หา[/FONT]<o></o>([FONT=&quot]หรือแก้วชนิดอื่น)
    พุทโธโมเธยยัง มุตโตโมเจยยัง ติณโณตาเรยยัง ปะสะหังปะตัง [/FONT]<o></o>

[FONT=&quot]หมอกมุงเมือง[/FONT]<o></o> ([FONT=&quot]หรือแก้วชนิดอื่น)
    เทวะรานะมานะ (ภาวนาให้เกิดความร่มเย็น) [/FONT]<o></o>

[FONT=&quot]แก้วทราย[/FONT]<o></o> ([FONT=&quot]หรือแก้วชนิดอื่น)
    สะมามิมิทธิมามิ (เจริญด้วยสมบัติ ร่ำรวยเงินทอง) [/FONT]

อยากรู้เรื่องแก้วโป่งข่าม...เชิญอ่านเพิ่มเติม...

สนใจจองแก้วโป่งข่ามและร่วมทำบุญกับฟ้าเชิญติดต่อ 083-323-0243

โอนเงินเข้าบัญชี Yupin Taoti (ชื่อคุณแม่ฟ้าเองจ้า)
    ธ. กรุงเทพจำกัด สาขาย่อยโลตัสแม่จัน เชียงราย
    เลขที่บัญชี 757-0-03141-4

ปัจจัยส่วนหนึ่งฟ้าจะนำไปทำบุญที่วัดแม่คีหลวง อ.แม่จัน จ.เชียงรายด้วยค่ะ

e-mail: nufah_ganes@live.comrat_wting

2. mssoda

mssoda Active Member

หายหน้าหายตาไปหลายวัน กลับมาพร้อมความน่ารักๆๆ ใสๆๆ กับภาพหลินฮุ่ยนอนกะลูกน้อยกัน

<TT>
    </TT>[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2009
  3. nu_fah

;42วันนี้เพิ่งไปได้กำไลหยกมาค่ะ...
    เดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆ จะถ่ายรูปมาลงให้ชมค่ะ สวย แท้ และไม่แพงด้วยล่ะค่ะ...(เนื้อหยกแบบเนื้อแก้วเลยค่ะ)

4. nu_fah

กำไลหยกมัณฑาเลย์ แท้100% สีเขียวอ่อนมีลายในตัวหยก ,เนื้อแก้ว , เสียงใสปิ้ง....

ชาว จีนแต่โบราณจนปัจจุบันนับถือว่า หยกเป็นของวิเศษของเซียนผู้ทรงคุณทางฤทธิ์เดช หยกเป็นรัตนชาติอย่างหนึ่ง ที่มีกายสิทธิ์รักษา หรือมีเทพรักษาอยู่ภายใน ดังนั้นหยกจึงมีความศักดิ์สิทธิ์ จะเห็นได้จากการใส่กำไลหยก คุ้มครอง รักษาตัวของชาวจีนมาแต่โบราณ ตลอดจนการนำหยกมาแกะเจียระไนเป็นน้ำเต้าหยก ซึ่งนิยมกันมา นานนับพันๆ ปี ใช้เป็นเครื่องรางคุ้มครองตัว ที่ศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง ชาวจีน ถือกันมาจากอดีตจนปัจจุบัน
    ส่วน กำไลหยกนั้น เป็นความหมายสุดยอดของชาวจีน คือ กำไลหยกมีลักษณะกลม ตรงกลางมีแต่อากาศว่างเปล่า ความเป็นวงกลมของกำไลหยก หมายถึง เมื่อมนุษย์ได้บำเพ็ญความดีแล้ว จะได้รับการคุ้มครอง รักษาจากบุญกุศล ให้แคล้วคลาดปลอดภัย

และตรงกลางกำไล ที่มีลักษณะกลม เป็นอากาศว่างเปล่านั้น มีคติสอนใจ ให้มนุษย์ทำจิตใจ ให้สะอาดบริสุทธิ์ โล่งโปร่ง เบาจากอวิชชา ตัณหา อุปาทาน และกิเลสที่หนักอึ้ง คือโลภะ โทสะ โมหะ โดยการบำเพ็ญภาวนา สวดมนต์ทำสมาธิภาวนา จนจิตใจมีลักษณะกลมใสสะอาด โปร่งว่างเบา เหมือนวงอากาศ ในวงกำไลนั้น และให้หมั่นบำเพ็ญเพียรทางจิตใจ ให้จิตหยุด ใสบริสุทธิ์ บางเบาดุจอากาศในวงกลมของวงในกำไลหยก

ขนาดสวมข้อมือ เส้นรอบวง(นอก) 9 นิ้ว ,
    เส้นผ่าศูนย์กลางใน 5.8 cm.,
    เส้นผ่าศูนย์กลางนอก 7.2 cm.

ราคา 1,500 บาท (ค่าส่ง ทั่วประเทศ 50 บาท)
    สนใจโทร. 087-1908408
    nufah_ganes@live.com
    โอนเข้าบัญชี ยุพิน ท้าวธิ
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด /สาขาย่อยโลตัสแม่จัน เชียงราย
    A/C No. 757-003-1414 (ออมทรัพย์)

<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2009
  5. nu_fah

นอกจากกำไลก็ได้แหวน ตาสวรรค์มาอีกวงค่ะ...เป็นรูปตาเลยค่ะ เป็นหินจริงๆค่ะ อันนี้มีคนซื้อให้ค่ะ เอามาให้ชมกันเพลินๆน่ะคร้าบ...
    หินสวรรค์ชาวทิเบตยึดถือเหมือนเราคนไทยที่ยึดถือพระเครื่องไว้สักการะบูชา ย่อมมีมานมนานมากนับเวลาเป็นพันปี ตั้งแต่สมัยทราราวดี ก่อนสมัยสุโขทัยเสียอีก การยึดถือพระเครื่องนี้ไว้แทนองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ชาวทิเบตก็เช่นกันยึดถือหินสวรรค์ไว้เป็นวัตถุบูชาแทนองค์พระพุทธเจ้า และถือเป็นสิ่งมงคลล้ำค่า 1 ใน 7 สิ่งที่ชาวทิเบตให้การเคารพ
    หินตาสวรรค์ทิเบต ภาษาทิเบตเรียก Dzi . Gzi. Zi. Zii (ซี) ภาษาจีน
    เรียก Tain Zhu (เทียน จู) มีความหมายว่าเป็นสิ่งที่ให้โชคลาภ,สิ่ง
    บริสุทธิ์,สิ่งที่คู่ควรแก่การเคารพบูชา เชื่อว่ามีมากว่า 4,000 ปีมา
    แล้ว ชาวทิเบตเชื่อว่าเป็นสิ่งที่พระเจ้าประทานมาจากสวรรค์จึงเรียกว่า
    Heavenly Bead หรือ Heavenly Stone

: หินสวรรค์ตาเดียว
    ความหมาย : วาสนา-จิตใจ-ปัญญา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      42.3 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      42.6 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      39.9 KB
      เปิดดู:
      50
  6. nu_fah

มีสมาชิกหลายท่านได้ถามฟ้ามา ในเรื่องการเลือกดูแก้วโป่งข่าม
    ซื่งก็มีหลายวิธี แล้วแต่ความถนัด หรือ ชนิดของแก้วค่ะ คงต้องอาศัยทักษะ ความชำนาญ และเวลาในการศึกษาด้วยนะคะ สิ่งใดๆก็ตาม หากเราสนใจ ใฝ่รู้ เราก็ต้องใช้เวลาในการศึกษา และฝึกฝนเช่นกัน จึงจะเกิดทักษะและความชำนาญ โดยส่วนตัวของฟ้าเอง ก็เรียนรู้และศึกษาด้วยประสบการณ์จริง และจากการบอกเล่า คำแนะนำ คำสอนของผู้อาวุโสที่ท่านมีประสบการณ์มากกว่าเรา

• วิธีง่ายๆ พื้นฐานในการดูแก้วโป่งข่ามของฟ้า ก็จะอาศัยดูแหล่งที่มาเป็นอันดับแรก หากเราต้องการแก้วอำเภอเถินแท้ๆ ตามความเชื่อแต่โบราณ ที่เชื่อว่ามีเทวดาปกป้องคุ้มครองรักษาอยู่ ก็ควรดูจากผู้ที่ให้ข้อมูล ความน่าเชื่อถือ ความจริงใจ และลักษณะของแก้วควบคู่ไปด้วย
    • วิธีที่สอง ก็ดูแก้วตามลักษณะที่เราต้องการ หรือ ที่เราชอบ เพราะแก้วแต่ละชนิด มักจะเหมาะกับคนแต่ละคนไม่เหมือนกัน โดยอาศัย ชะตาต้องกับแก้วนั่นล่ะค่ะ ดีที่สุด หากดูแล้วไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ แม้สวยแค่ไหน ถ้าไม่ชอบก็จบ
    • วิธีที่สาม ดูจากแร่ภายในแก้ว ซึ่งตามหลักของลักษณะแก้วโป่งข่าม จะมีสายแร่หลายชนิดที่อยู่ข้างใน เช่น [FONT=Arial, Helvetica] รูไทล์ ,ทัวร์มาลีน,คลอไรต์, ไมกา, ฮีมาไทยต์ [/FONT] จนเกิดลักษณะที่แตกต่างกันออกไป ซึ่งแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือกัน บางคนอาจจะชอบแบบมัวๆ แบบ พิรุณแสนห่า หรือ ประภาหมอกมุงเมือง แต่บางคนชอบแบบใสๆ น้ำหาย มีปวกสีต่างๆข้างใน หรือแก้วกาบสีต่างๆ ก็แล้วแต่ความชอบแต่ละคนนะคะ...
    • หากไม่ทราบว่าควรซื้อแก้วชนิดใดมาครอบครอง ก็ควรศึกษาจากโฉลกแก้วโป่งข่ามกับแต่ละคนเป็นมาตรฐานก็ได้ค่ะ เพื่อง่ายต่อการตัดสินใจ
    • แก้วโป่งข่าม (ในที่นี้ขอใช้กับแก้วของเฉพาะที่อำเภอเถินนะคะ) เป็นแก้วที่เชื่อมาแต่โบราณว่า เป็นแก้วที่เทพยดา-เทวดา ท่านประทานมาให้กับมนุษย์ เพื่อให้ไว้ครอบครอง และจะได้มีเทวดาคอยคุ้มครองรักษา ให้แคล้วคลาดจากอันตราย แต่ปัจจุบัน ก็จะมีแก้วจากประเทศเพื่อนบ้านที่เข้ามาขายอยู่ในประเทศไทยเรามากมาย ด้วยสีสันและลักษณะที่แปลกกว่าของอำเภอเถิน จึงมักจะเป็นที่สะดุดตามากกว่า โดยไม่เน้นความศักดิ์สิทธิ์ แต่ในด้านของความเชืื่่อและความศักดิ์สิทธิ์ คนสมัยก่อนนั้นท่านจะเลือกใช้แต่แก้วของอำเภอเถินเท่านั้น จึงอยากให้ท่านคำนึงถึงข้อแตกต่างนี้ด้วยเช่นกันค่ะ
    • ด้วยความปรารถนาดี...จากใจ /ฟ้า;aa40

7. Amybee

Amybee สมาชิกใหม่

คุณฟ้าคะ บีได้แก้วแล้วนะคะ เมื่อวานนี้เองฝนกำลังตกหนักเลยแต่บีไม่สามารถเอาไปแช่ได้ค่ะเพราะอยู่ที่ทำงาน แล้วอีกอย่างโชคดีมากเลยค่ะเพราะเมื่อวานเป็นวันพระขึ้น 15 ค่ำพอดีเลยค่ะ บีเลยเอาแก้วขึ้นพานพร้อมพวงมาลัยกับน้ำค่ะ (ล้างน้ำแล้ว) ขอบคุณคุณฟ้าอีกครั้งนะคะ

8. nu_fah

อนุโมทนาด้วยค่ะคุณบี...
    ฟ้าขอให้คุณบีหมั่นสวดมนต์ และหากเป็นไปได้ ให้ถือศีล 5 ควบคู่ไปด้วย
    เวลาก่อนนอนก็สวดมนต์และนั่งสมาธิ อธิฐานจิตเพื่อให้เทวดาท่านมาคุ้มครอง ให้โชคลาภ เป็นการเพิ่มพลังด้านบวกให้กับแก้วที่ดีมากๆค่ะ ควรทำประจำ สม่ำเสมอได้ยิ่งดีค่ะ...
    ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคะ..
    ปล. มีอะไรก็เมล์มาคุยได้ค่ะ หรือจะ MSN ก็ได้ค่ะ ค่ำๆ ฟ้าจะออนอยู่ค่ะ
    nufah_ganes@live.com ค่ะ...

wel lcome_pink

9. nu_fah

วันนี้ ออกไปส่งแก้วให้แล้วนะคะ คุณพร.....
    ยังไงก็ขอร่วมอนุโมทนาด้วยนะคะ ฟ้าส่งลูกแก้วสารพัดนึกไปให้ในกล่องด้วยแล้วค่ะ

10. nu_fah

ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาบ่อยๆ เพราะเนื่องจากยุ่งๆอยู่กับการทำเว็บ หลังจากที่คอมพ์เสียไปนานค่ะ
    วันนี้ เลยขออนุญาต มาแนะนำตัวเว็บไซต์ของนู๋ฟ้า กันนิดส์นึงนะคะ...
    เชิญเข้าไปเลือกชมได้นะคะ...

www.fahstones.com

ก็ยังอยู่ในระหว่างปรับปรุงน่ะค่ะ...อาจจะยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่....<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

11. nu_fah

เชิญเข้าไปแวะเยี่ยมชมกานหน่อยน๊าค๊า...อิอิ ยังไม่เสร็จดีล่ะ แต่ก็เริ่มใช้แล้วค้า....

ก็ยังอยู่ในระหว่างปรับปรุงน่ะค่ะ...อาจจะยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่....<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] </fieldset>

12. nu_fah

บ้านหินมงคลนู๋ฟ้า ยินดีต้อนรับค่ะ

13. nu_fah

เชิญเข้าไปชมและเลือกสนับสนุนสินค้าดี มีคุณภาพ ราคากันเอง ได้ในเว็บนี้เลยนะคะ

ขนาดไฟล์:
      39.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      38.3 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      40.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      37 KB
      เปิดดู:
      38
  14. vasan

vasan เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้ยังอยู่ มั๊ยครับ ถ้ายังอยู่ขอจองครับ

ขนาดไฟล์:
      4.2 KB
      เปิดดู:
      64
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2009
  15. vasan

vasan เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ด้วยครับ ( ถ้ายังอยู่ )

ขนาดไฟล์:
      7.4 KB
      เปิดดู:
      78
  16. nu_fah

PM แจ้งแล้วค่ะ
    ขอโทษจริงๆ ช่วงนี้ยุ่งอยู่กับเว็บ เลยไม่ค่อยเข้ามาเช็กกระทู้น่ะค่ะ
    หากสงสัยตรงไหน ก็เชิญเมล์มาถาม หรือ ส่ง PM. มาก็ได้ค่ะ
    ......ขอบคุณคร้าบบบ...

17. nu_fah

ของลงเว็บเพิ่มใหม่หลายรายการค่ะ
    เชิญเข้าไปชมสินค้าได้นะคะ :cool:

ขนาดไฟล์:
      44.8 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      32.4 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      43.2 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      692 bytes
      เปิดดู:
      59
  18. nu_fah

ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขกันถ้วนทั่ว ทุกๆท่านนะคะ
    และหากสนใจมอบของขวัญที่มีค่าทางจิตใจ และหายากให้ตนเองหรือคนที่รัก
    เชิญแวะเข้าไปเลือกชมในหน้าเว็บ
    "บ้านหินมงคล" ของนู๋ฟ้านะคะ
    :cool:

19. nu_fah

ของลงเว็บเพิ่มใหม่

เชิญแวะเข้าไปเลือกซื้อเลือกชมได้เลยจ้า:cool:

ขนาดไฟล์:
      33.9 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      37.2 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      33.8 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      34.4 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      39.8 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      36.5 KB
      เปิดดู:
      53
  20. nu_fah

แก้วเข้าแก้ว น้ำสวย เม็ดใหญ่สุดยอดค่ะ

สนใจโทรสอบถามฟ้าได้ค่ะ
    087-1908408

ขนาดไฟล์:
      48.2 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      54.6 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      45.9 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      46.3 KB
      เปิดดู:
      69
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้