เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

วันงานพิธี พระอาจารย์พิจารณ์ท่านมาร่วมงานด้วย จึงได้พระปิดตาทรงเมตตาติดมือไปบ้าง

เป็นคราวโชคของศิยษ์ตัวดี ชื่อภาษกร ชื่อเล่นว่า "แจ็ค" แต่ทำเป็นเล่นไม่ได้ เพราะแจ็คเอาจริง
    แจ็ค เป็นข้าราชการประจำ อยู่ที่หลังสวน ชุมพร
    แจ็คบอกว่า ที่เห็นประจักษ์ตา มีพระฯของหลวงพ่อทับ วัดทอง ที่อยู่ปืน 3 นัด ปืนของแจ็คเองเลยด้วย....

เมื่อแจ็คได้ปิดตาทรงเมตตาไป แจ็คก็กดซะสองนัด.....
    ก่อนหน้านี้ ผมบอกให้บันทึกวิดีโอไว้ด้วย แจ็คก็รับปาก

ระหว่างนั่งทำงานอยู่ ก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้นมา
    "หนุ่มทิพย์... นี่แจ็คนะ กำลังจะลองพระฯ ตอนนี้จุดธูปอยู่ ให้น้องมันลอง..."
    พูดไม่ทันขาดคำ ผมได้ยินเสียงเฮ...
    "เฮ้ย หนุ่มทิพย์ แค่นี้ก่อนนะ น้องมันลองแล้ว เดี๋ยวแจ็คโทรกลับ..."
    ผมไม่เล่าต่อ ใครอยากรู้มากกว่านี้ เพราะบอกว่าจะไม่เล่าแล้ว....ไปตามถามกันเอง กับศิยษ์ตัวดีของพระอาจารย์พิจารณ์

ผ่านไปหลายวัน
    เช้าวันนี้ ระหว่างอุปการะคุณแม่อยู่ แจ็คก็โทรฯเข้ามา
    "หนุ่มทิพย์... แจ็คไม่ได้บันทึกภาพนะ แจ็คทำตามที่หนุ่มทิพย์บอก ว่าไม่ต้องบันทึกภาพ ได้เรื่องแบบนี้..." แล้วแจ็คก็เล่าต่ออย่างน่าตื่นเต้น เหมือนอยู่ในเหตุการณ์ด้วย
    ความว่า...

คุณแจ็คกับกลุ่มน้องๆ รวมตัวกันที่เก่า จุดธูปจุดเทียนเสร็จ ก็ตกลงกัน
    ครั้งนี้ ไม่ไว้ใจน้อง ปืนก็ของเรา พระฯก็ของเรา มันต้องเป็นฝีมือเรา ว่าแล้วก็จับวาง...

ระยะที่ไม่เคยพลาด ทั้งกล่องทั้งพระฯยังนิ่ง แล้วสับไก ...เปรี้ยง.....ไม่โดน!
    จะเฮก็ไม่เฮ จะฮาก็ไม่ฮา มือปืนโลกพระจันทร์เกากัวแกรก ระยะแถบจะจ่อ ยังยิงไม่โดน อายเด็ก
    ขยับไปจ่อเลยละกัน..... แล้วสับไก...เปรี้ยง...กระเด็น! เงียบ

เห็นๆว่ากระเด็นต่อหน้าต่อตา รีบวิ่งไปเก็บ
    พระฯยังอยู่ในกล่อง
    กล่องยังอยู่ดี
    หารอยไม่เจอเลย เหมือนโดนยิงด้วยปืนที่มีแต่ลม........ไม่รู้อะไรทำให้กระเด็น

"หนุ่มทิพย์....น้องๆที่หลังสวน ถามหาพระฯรุ่นนี้กันใหญ่...แล้วอย่าลืมปิดตาทรงเมตตาส่งมาให้แจ็คอีกนะ...."

เป็นรุ่นนี้ครับ แต่ไม่ได้ฝังตะกรุด

ใครพูดว่ายิง ผมฟัง
    แต่ถ้าแจ็คพูดว่ายิง ผมเชื่อแจ็ค....

ใครอยากคุยกับแจ็ค พีเอ็มมา ผมมีเบอร์ให้
    ที่ไม่ให้เบอร์ในบอร์ด เพราะเจ้าตัวรำคาญเสียงโทรศัพท์ ช่วงฤดูเลือกตั้งแต่งตั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  2. numthip

คุ้นๆว่าจะใส่พระปิดตาเนื้อดำฝังเม็ดผงพุทธจักรให้ครูศนิวารไปด้วย....
    .............

ผ้ายันต์ฯ ที่ใส่เติมให้ไป สำหรับท่านที่มุทิตาพระเจ้าอยู่หัว ขอได้โปรดอย่าประมาท
    ผมนำเข้าพิธีใหญ่ที่วัดป่าแดง และขอให้หลวงปู่ฯอธิฐานจิตเดี่ยวให้ ท่านฯเสกให้นานมาก
    เสร็จแล้ว ผมก็ถวายให้ท่านฯตามความตั้งใจ แต่ท่านฯส่งคืนให้ผมไปทำประโยชน์

ผมนึกแต่แรกไม่ออก จะแจกฟรีไม่มีเงื้อนไขก็ไม่สนุก เลยใช้วิธีให้เพื่อนสมาชิกแสดงมุทิตาฯ

หลังจากหลวงปู่ฯ อธิฐานจิตเสร็จ ท่านฯก็เซ็นต์ชื่อให้เป็นมงคล

ไฟล์ที่แนบมา:

3. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิมพ์มงคลมหาอุจจ์ หลังฝังเม็ดพุทธคุณที่ไม่มีตะกรุดอีกประมาณ 20 องค์
    พอแบ่งให้บูชาซักองค์ไหมครับพี่หนุ่ม

4. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นพี่ ๆ บูชาไปกันหลาย ๆ องค์ เลยเสียดายช่วงนั้น ทุนทรัพย์
    ไม่ค่อยเป็นใจ มีเก็บ 2 องค์ ตอนนี้อยากเก็บอีกซัก 2 องค์
    คงหาไม่ได้เเล้ว

ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งพระ ของดีจากครูบาอาจารย์

5. numthip

ไม่สวยนะ...ไม่เชื่อถามพี่ศนิวารดูดิ

เอาไว้ร้อนตังค์เมื่อไหร่ จะออกขาย สัก 300 บาท (แพงป่ะ) แต่รอให้ร้อนเงินก่อนนะ!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  6. numthip

แค่สององค์ แบ่งกันได้
    จ่ายตังค์มา จะแบ่งให้

แนะนำเก็บทรงเมตตา เพราะขนาดมวลสารใหญ่กว่าพิมพ์อื่น ในราคาเท่ากัน
    และเสกนานกว่าทุกรุ่น ในราคาเท่ากัน

7. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สวยไม่เป็นไรครับ ดูแล้วขลังดีครับ
    ที่สวยผมว่าเนื้อชานหมากนี่ดูแจ่มดีนะครับพี่หนุ่ม:cool:
    ปล,แล้วจะรอนะครับ....

8. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังอยู่ที่บ้านพักครู วันศุกร์ถึงจะได้กลับบ้าน
    ตอนเย็นวันศุกร์คงจะได้ชื่นชมพระที่ส่งมาให้
    เพราะน้องโทรฯมาบอกว่ามีพัสดุมาถึงที่บ้านแล้ว

9. numthip

วันสองวันนี้ พี่นิ่มไม่ว่างเดินธุระกับผม เรื่องผลักดันอาคารสงฆ์อาพาธ
    ด้วยติดธุระให้เพื่อนรักอย่างคุณเจริญ เบียร์ช้าง

พี่นิ่มเล่าว่า "พี่อาจจะไม่ว่างแล้วนะหนุ่มทิพย์ คุณเจริญจ้างพี่เป็นแสนเลย...."
    สักพักโทรฯมาใหม่ "หนุ่มทิพย์...พี่ว่า พี่ช่วยเค้าดีกว่าในฐานะเพื่อนกัน ไม่อยากเปลี่ยนสภาพเป็นลูกจ้าง...."

แหม...ผมเสียดายแทน นึกว่าจะได้หม่ำเบียร์ฟรีซะแหล่ว......

....................

พี่นิ่ม ดำเนินการตระเวนปลุกเสกพระชุดใหม่ และทำตามแผนที่ผมแนะนำ
    คือฝากพระเกจิที่รักและนับถือ ไว้ที่กุฏิท่านละอย่างน้อย 7-10 วัน ให้แต่ละท่าน ได้อธิฐานจิตให้เต็มที่ ให้คุ้มครองผู้สวมใส่ให้ครบทั้ง 7 วัน

พี่นิ่มรับปากด้วยสัจจะ และเอ่ยปากบอกเองว่า "ไม่น้อยกว่า 2 ปี"
    ที่ตระเวนมาแล้ว มี
    หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
    หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดปอแดง
    หลวงพ่อห้วย วัดสุมังคลาราม.....องค์นี้พี่นิ่มบอกว่า ก่อนหวยออก 10 นาที ท่านสามารถเขียนตัวเลขได้ครบทุกตัว....(อย่าไปขอหวยท่านนะ จะโดนเอาไม่รู้ด้วย)

และจะตระเวนเช่นนี้ไปจนครบสองปี ช่วยกันจดจำด้วย
    วันที่ 22 มกราคม 2555 ไปรอพี่นิ่มแจกพระฟรีที่งานพิธีพุทธาภิกเษก วัดเกาะตะเคียน

เดือนนี้ หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง จะมางานพิธีที่วัดแก่ง จันทบุรี ก็ไปรอรับแจกได้เหมือนกัน

พี่นิ่ม จัดหนักเหมือนเดิม...... พี่นิ่มบอกว่า จะรอดูว่าชุดต่อไป ควรจะออกทำบุญที่วัดไหน (เลือกวัดที่อนุเคราะห์ชุมชน หรือจัดสร้างสาธารณะประโยชน์แก่สังคม)

.....................

หลวงพ่อเปลี้ย วัดชอนสารเดช หลังจากลงกระหม่อน "หมวกเหล็ก" ให้พี่นิ่มแล้ว ก็มอบมวลสารให้พี่นิ่มมาทำของ (ผงที่ใช้อุดหนุมาน ป่าแดง รุ่นแรก)

เอ....แล้วหลวงปู่เปลี้ย วัดชอนสารเดชเป็นใคร?

10. numthip

รออะไรครับ ..... -"-

รอให้ร้อนผมร้อนตังค์หรือครับ -"-

โบนัสเพิ่งออก ให้ผมรวยสักพักเถอะครับ อีกประเดี๋ยวก็ต้องจ่ายค่าประกันภัยรถ ค่า พรบ. ค่าประกันชีวิต ฯลฯ... T_T

แล้วค่อยมาถามหาละกัน

...................................

พรุ่งนี้ พี่นิ่มจะไปรับพระฯกลับ อยากถามเพื่อนสมาชิก ว่าในพื้นที่เหล่านี้ มีพระเกจิซ่อนองค์ อยู่บ้างหรือไม่

กบินทร์บุรี
    ปราจีนบุรี
    โคราช
    เตาเหล็ก

ช่วยแจ้งเป็นกุศล.... ขอบพระคุณ

11. ศนิวาร

หุ ๆ ๆ รู้แต่ว่าท่านเสกเหรียญได้ขลังมากจน ปืนแตก ครับ

12. little_duct

แจ่มเลยครับพี่:cool:

13. ศนิวาร

แหะ ๆ ลืมบอกไปว่า ท่านมรณภาพไปหลายปีแล้ว

14. little_duct

อ้างอิง
    วันที่ 22 มกราคม 2555 ไปรอพี่นิ่มแจกพระฟรีที่งานพิธีพุทธาภิกเษก วัดเกาะตะเคียน
    จะไปรอแต่เช้าเลยครับ ถ้าไม่ติดอะไร

15. numthip

ผมจำผิด ผมขอโทษ
    มวลสารที่ได้จากหลวงปู่เปลี้ย พี่นิ่มนำมาบรรจุในหนุมาน วัดป่าแดง ครับ ต้องขออภัย
    แต่ไม่ได้ถาม ว่าเหลือมาถึงชุดนี้ด้วยหรือเปล่า.......

หลวงปู่เปลี้ย ท่านดังมาก เรื่องมหาอุด เหรียญของท่านที่มีประสพการณ์ นำกลับมาทำรุ่นสอง
    แต่เหรียญรุ่นสอง เนื้อจะไม่สวย และไม่คมชัดเท่ารุ่นแรก เลยหย่อนความนิยม แต่รับรองว่าทันครับ (หากไม่มีเสริม)

16. atitap

atitap เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

17. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

Received Pra today in good condition. Many thanks.

18. ธัญวิสิฏฐ์

ธัญวิสิฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    คุณหนุ่มทิพย์ครับผมขอจอง พระปิดตาทรงเมตตา(สำรอง)เพิ่ม 2 องค์ พอจะเหลือหรือ
    ปล่าวครับ ...........ธัญวิสิฏฐ์

19. ineedo

ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ที่ปราจีนบุรี ในยุคนี้ต้องหลวงพ่อเสนาะ วัดบางคางครับ อายุ 90 กว่าแล้ว เป็นศิษย์พระครูด้วงวัดหลวงปรีชากูล พระครูด้วงเป็นศิษย์หลวงพ่อทอง หลวงพ่อจาดก็เป็นศิษย์หลวงพ่อทอง สรุปคือสายเดียวกันกับหลวงพ่อจาด เหรียญรุ่นแรกของท่านในพื้นที่เล่นหากันหลักหมื่นแล้วครับ

20. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับพระแล้วครับ:cool:

ขอบคุณมากครับ.....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้