นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คาถาปลุกเสกมีดหมอกริช จากหลวงพ่อสอนมาเองเมื่อวานนี้หลังเสกเสร็จ

ระลึกถึงหลวงพ่อเดิม ปรมาจารย์

สักกัสสะ วชิราวุทธัง

ยมมะนัสสะ นัยยะนาวุทธัง

อาฬะวะกะสะ ทุสาวุทธัง

เวสสุวัณณัสสะ คะธาวุทธัง

ท่านบอกแค่นี้พอ

วิธีใช้ตามเล่าไปแล้ว

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ท่านแรกที่เสกกริชปฐมฤกษ์แบบที่ปรึกษาว่า "ท่านค่อยๆ แย็บทีละหมัด ๆ ๆ แต่หนักหน่วงนะ พอจบกระบวนท่า น็อคสลบเลย"

"มีกระแสเค้าโครงหลวงพ่อเดิม ท่านเชิญมาเสกด้วย ลงได้ครบเครื่องสุดยอดจริง ๆ ลงด้านเมตตา มหาลาภด้วย"

ล่าสุดผมได้ข่าว ชาวสิงคโปร์มาหาท่านเยอะมาก และที่สำคัญ เซียนพระชื่อดังก็นับถือท่านมาทำบุญกับท่านบ่อย

คงไม่ต้องบอกนะครับจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป... 555 ผมพยายามจะเช่ากักตุน แต่ ของก็หมดไปเยอะมาก เลยเอาเหรียญมาเป็นที่ระลึก 2 เหรียญพอ

ในอนาคต ตำนานแห่งมีดหมอ มีของท่านแน่นอน....

3. konun88

ดังที่นำไปเสก มีดกริชชุดนี้ ฮือฮาตั้งแต่รับของแล้ว และนำไปเสก จึงได้ถวายที่แรกไป 2 ด้าม

ยังถามหลายท่าน รวมชนวนมวลสารได้ไง โรงหลอมชนวนที่ไหน

แน่นอน เหลือไม่กี่ด้ามผมไว้ให้ในเพจมีดหมอผมบูชาต่อ จบ ปิดตำนาน555

พระผงพระอุปคุต ก็เหลือประมาณ 5 องค์แล้ว

4. konun88

ส่งของวิเศษให้ทุกท่านครบทุกท่านแล้ว พรุ่งนี้คงได้รับครบทุกท่าน...

กว่าจะหลอมมวลสารได้ขนาดนี้ โรงหลอมในประเทศมีไม่กี่แห่งนะครับ งานมือด้วย

งานเครื่องจักรหลอมต้องงานใหญ่ 50 กก.ขึ้นไปถึงจะรับในโรงงานใหญ่

เหล็กนะครับไม่ใช่ทองเหลืองทองแดง จะมีเตาหลอมกันง่าย ๆ 555

โรงตี กับโรงหลอมคนละโรงกันนะครับ ที่เราเห็นตีมีด ๆ หลอมโลหะเหล็กยากนะครับ ถึงไม่แปลกใจชนวนนิดเดียวทำมาเป็น 100 เล่มได้

รอ QC เช็คกระแสครับว่า ปราบหัวหน้าเซลแมนได้ไหม แต่ที่ครูบาอาจารย์บอก มารจะแพ้ภัยเอง ผมว่าคงจริง

หลังทุกท่านได้ของ ขอให้มั่นใจ ภูมิใจครับ ว่าเราไม่ได้หลอกลวง ทำจริง เพื่อการกุศลจริง ๆ และมาจากใจรัก ความปรารถนาดี เมื่อพบกับผู้ใน วงการ หรือเห็นความละเอียด เชื่อว่าต้องประทับใจว่า สร้างจากความปรารถนาดี มิใช่อ้างชื่อพระดังมาหากิน

5. konun88

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย... หลังส่งของเสร็จ

จริง ๆ มีเรื่องเล่ามากมายกับการเดินทางไปกาญ (ขับรถคนเดียวแทบสลบ ถ่อจากกาญ ไปคอนหวัน ชัยนาทต้องนอนข้างทางม้วนเดียวจบไม่ไหว)

การรวมชนวน การหลอมชนวนโลหะมีด เหล็กสังขวานร และจบการตรวจพลัง

ดังที่ใช้ Common sense กันได้ ที่ว่า "ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริง"

ผู้เก่งจริง เสือซ่อนเล็บมีทุกยุคสมัย

ผู้รักษาชนวน ผู้สัมผัสจิตที่ผมจะเล่าภายหน้า ก็สุดจะวิเศษมหัศจรรย์ เขาก็บอกเอง "ไม่ชอบคนขี้โม้ อ้างพระดังหากิน เอาเงินมาให้ผมผมก็ไม่สัมผัสทายทักให้"

การสืบสาย ครูบาอาจารย์แน่นอน ยกครูถูกต้อง ไม่ใช่ว่า พระดัง ตรูเป็นศิษย์ทันที ทำของแข่งกะวัดต้นตำรับหากิน

จิตที่นับถือ อัดรูปยังได้เลยครับ ผมเคยขอถ่ายรูปบางท่าน ท่านบอก
    "ไม่ต้องถ่ายรูปหรอก นับถือคิดถึงกันก็พอแล้ว"

ปัจจุบัน ผมกะทีปรึกษาเริ่มคิดตรงกันว่า "มีชีวิตที่เหลืออยู่จะสร้างสิ่งดี ๆ คุณประโยชน์กันไว้ เลยจุดมานั่งคิดอานิสงส์กันแล้วว่าต้องสร้างพระ ๆ ๆ ทำมาหมดแล้ว จะเน้น สร้างคุณประโยชน์ให้สังคม สัตว์ เพื่อนมนุษย์ดีกว่า"

เราไม่รู้ว่าภพหน้ามีจริงไหม และเราไม่รู้ที่ทำบุญมาต้องรอชาติหน้าจริงไหม อย่างน้อยให้คุณประโยชน์ แม้สัตว์ยังรู้จักจดจำสิ่งดี ๆ ที่เราเมตตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2019
  6. konun88

งานเลี่ยมจากเพชรบูรณ ส่งมาให้ชมครับ

7. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเลี่ยมพลาสติกแบบนี้ ต้องเจาะรูเล็กๆไว้ด้วยไหมครับพี่

8. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เรื่องของจริงนิ่งเป็นใบ้ฯ และขี้โม้อ้างพระดัง ผมเจอกับตัวแล้วครับ ทั้งพระทั้งคน ถอยแถบไม่ทัน 555 ส่วนเงินที่ใช้ระหว่างนั้นถือว่าถวายแด่พระศาสนา ส่วนเค้าจะไปใช้ทำอะไรก็ช่างเค้า พระที่ได้มาก็แจกๆเก็บๆ จนมาเจอของจริง ทีนี้พระเมตตาพระดังไม่สนแล้ว555 คอยติดตามและคอยร่วมทำบุญถ้าโอกาสอำนวยครับ

9. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

10. konun88

เป็นพระผงไม่ต้องครับ เดี๋ยวน้ำเข้า

การเจาะรู ที่ปรึกษาบอก เพื่อป้องกันกระแสพลังออกมามากๆๆ แล้วกรอบจะแตก

ไม่ได้มีผลกับพลังครับ

เหตุการณ์ที่กรอบจะแตกเช่นเวลาเราเกิดอุบัติเหตุ พลังจะพุ่งออกมาช่วย จนกรอบแตกได้

ที่บางท่านว่า ของรับเคราะหแทนละครับ

11. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม เห็นบางคนชอบให้ข้อมูลมั่วๆว่าใส่กรอบพลาสติกแล้วพลังในวัตถุมงคลออกมาไม่ได้ ผมก้อคิดว่ามันเป็นไปได้เหรอ พลังพุทธคุณที่ปลุกเสกโดยพระเกจิดีๆ ฆราวาสเก่งๆ กับแค่พลาสติกใสธรรมดาๆกั้น นี่ถึงกับกั้นพลังพระพุทธคุณได้เลยเหรอ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับพี่

12. konun88

55. งั้นก็ อด เลี่ยมทองแบบกันน้ำสิครับ

13. konun88

เสี่ยท่านนึงส่งภาพมาให้ชม

ด้านหลังมี พลิกฟ้าเล็กด้วย

14. konun88

QC โทรมา ได้รับของแล้วครับ ตกใจตะลึงพรึงเพริด

ไม่กล้าดูมากเล่นเอาปวดหัวเลย เหมือนตอนได้รุ่นแรกครับ

กริชยังกระแสแบบไฟค่อยๆ เผามือ คือค่อย ๆ ออกมา กว่าจะรู้ตัวกว่าแทบไหม้

มีดครูไม่ต้องพูดถึงครับ ชักออกจากฝักทีแทบจะสลบแรงจัด

รอ QC มาพิมพ์บรรยายกระแสพลังโดยละเอียดครับ

15. konun88

การสัมผัสจิตแบบทายทักอันอัศจรรย์

การเดินทางไปกาญ รอบนี้นอกจากไปรับมีดกริชแล้ว ยังไปรับตัวอย่างเนื้อแหวนพิเศษด้วย

และได้คุยถึงเรื่องชนวนลับในตำนาน เสียดายที่หาภาพที่มาชนวนไม่ได้ แต่ก็ต้องเข้าใจว่า เขาได้มาใครจะมานั่งถ่ายรูป ตอนเอาชนวนก้นเบ้ามา 55

ผมได้ยินเรื่องการสัมผัสจิตของฆราวาสท่านนี้มาตั้งแต่ 2 ปีก่อน คือตอนเสี่ย ว.ยังมีชีวิตอยู่ ได้เล่าให้ฟังว่ามีฆราวาสท่านหนึ่งสะสมชนวนไว้มาก และไม่ขี้โม้ขี้อวด แบบทำตัวเงียบ ๆ

ผมยังอัศจรรย์ในชนวนที่เขามี จึงได้เป็นที่มาการมอบเหล็กยอดฉัตรยอดเจดีย์นั่นละครับ

ทีนี้ ได้ฟังประวัติว่า อดีตท่านเคยเป็นหมอดูแม่นมาก มีลูกศิษย์เยอะ แต่ผลจากการบอกทางเลี่ยงกรรมนั่นละครับเลยเจอดีกับตัวเอง เรียกว่าแทบหมดสิ้นในทรัพย์สิน จนต้องเลิกดูดวงไปเลย (ตรงกับอาจารย์ผมที่ท่านเล่าว่า อาจารย์ไปบอกทางเลี่ยงให้คนอื่นสงสารเขาผลคืออาจารย์เข้าโรงพยาบาลเลย) แต่ก็ร่ำเรียนวิชามามาก และเป็นสายตรงแห่งวิชาเข็มทองคะนองฤทธิ์.

ทีนี้ผมไม่เชื่อเท่าไร เลยฝากไปถาม ในช่วงตีมีดหมอช่วงนั้น โดยไม่บอกอะไร ผลคือ ทำนายนิสัยและภาพรวมชีวิตได้ตรงเป๊ะ จนต้องตะลึง คือเขาไม่ดูดวงนะครับ อาศัยช่วงอารมณ์ดีและผมได้ออกแบบคาถาที่ใช้ในการตีมีดหมอให้ แล้วเขาแปลงเป็นภาษาขอมให้

เวลาผ่านมาก็ไม่ได้ติดต่ออะไรกันอีก จนไปกาญ รอบนี้เลยพบกันครั้งแรก ผมก็ได้บอกคาถาต่าง ๆ ให้เขาแปลงขอมในการใช้รุ่นนี้ เมื่อจิตดี และเป็นวันพระใหญ่จันทร์ซ้อนจันทร์ท่านเลยบอกกล่าวครูบาอาจารย์สัมผัสจิตให้ (ปกติไม่ทำไม่ดูดวงใด ๆ เด็ดขาด)

ซึ่งก็ถูกต้องในหลาย ๆ เรื่อง จนต้องตกใจ แต่สาระสำคัญไม่ใช่เรื่องมาทำนายทายทักหรอกครับ

สาระสำคัญคือคุยเรื่องชนวนที่จะทำแหวน แม้ไม่มีภาพที่มาแต่ขอรบกวน ออกแบบแหวนให้ด้วยตาม
    concept ของที่ปรึกษาท่านว่า "ผมถนัดเรื่อง... พอดี ไม่มีปัญหา"

และก่อนลากลับ เสียดายที่ผมไม่ได้พบ พระเกจิอาจารย์ที่เป็นศิษย์พี่ท่านที่ได้ชนวนชิ้นแรกไปสร้างวัตถุมงคลของท่านเอง

คือชนวนนี้ที่มาท่านมี 2 ชิ้น ชิ้นแรกมอบให้พระเกจิอาจารย์สายตรงวิชาเข็มทองคะนองฤทธิ์ไปสร้างวัตถุมงคลตามเล่าไปแล้ว ส่วนผมจะได้ชิ้นที่ 2 เป็นก้นเบ้าพอดี

ฆราวาสท่านนี้ได้มอบของให้ 2 อย่าง ท่านกล่าวว่า "ผมมอบของวิเศษผมให้ใกล้จะหมดแล้ว คือ ผงไม้โพธิ์ตายพรายตามตำราเลย เมื่อก่อนเคยไปสร้างพระปิดตาโพธิ์ตายพรายไป เหลือแต่ผงแล้ว และผงยอดอิฐพระธาตุเก่าแก่นับพันปีให้คุณ"

ตามเล่าไป ผงอิฐยอดพระธาตุนี้เป็นยอดพระธาตุที่ได้บูรณะจนได้เหล็กยอดพระธาตุมาตีมีดกริชรุ่นนี้ และผงนี้ผมเคยลงภาพตอนตำไปแล้วจึงได้มาตามภาพ

ส่วนผงไม้โพธิ์ตายพราย เราทราบกันดีว่าหนุนดวง นิยมไปสร้างพระหนุนดวงชะตา ปกติไม้โพธิ์จะไม่ค่อยตาย...

ผงนี้ได้เข้าเสกพร้อมมีดหมอกริชพอดี แจ่มเลยจะได้ไม่ออกพุทธคุณมากไป 55

16. konun88

ผู้พลาดมหาระงับน้อยไม่ต้องตกใจครับ คุยกันเมื่อวานแล้วว่า ชุดทำแหวนขอแบบ เต็มสูตรครบทุกอักขระ ผสมเป็นชนวนแหวนด้วยทุกเนื้อ

แล้วมาคอยชมครับ ว่าจะเด็ดเพียงใด....

17. konun88

หลายท่านมาแจ้งแล้วครับ ได้รับพระแล้วคงทราบกันแล้วของแถมคือไหลน้ำพี้

ไหลน้ำพี้ของแท้ จะมีฤทธิ์ในตัวผมประทับใจแต่ดูละคร มัจจุราชฮอลิเดย์ 555 (ตลก เศร้าตอนจบน้ำตาซึม)

ที่สำคัญสีฟ้าหายากมาก ๆ เรียกว่า สีดำ 100 เม็ดจะเจอสีฟ้าซัก 5 เม็ด

ส่วนกริช หลายท่านแจ้งมาได้รับแล้วประทับใจในพลังกัน บางท่านมีจิตดีก็ประทับใจสุด ๆ

ผมนับถือหลวงพ่อเดิมมากเป็นทุนอยู่แล้ว ยิ่งหลวงปู่ศุข โดยเฉพาะมีเหตุประทับใจศิษย์สายหลวงปู่ศุข ท่านหนึ่งที่เคยช่วยผมไว้ มีโอกาสจะไปกราบรูปเหมือนที่วัดปากคลองมะขามเฒ่าเสมอ

ยิ่งมาทราบจากอาจารย์ผมที่ผมไปบวชด้วยว่า หลวงพ่อเดิม หลวงปู่ศุขจะว่าไปก็สายเดียวกับเรา (อันนี้เป็นเรื่องอจินไตย พิสูจน์ไม่ได้ไม่ขอลงรายละเอียด)

สรุป พระอุปคุต กริช ชุดนี้จึงสมชื่อ มหาปราบพิชิตชัย เพราะได้ตามรอยเจ้าตำนานมีดหมออันดับ 1 ในแผ่นดิน และมวลสารเหลือคณานับ ชนิดที่ใส่กันเห็น ๆ ไม่มียั้ง ไปเสกที่ใด ครูบาอาจารย์ประทับใจหมด จนต้องถวายท่านและศิษย์ท่าน 555

ตอนกลับ ผมยกของใส่รถ ศิษยืท่านยังมาถาม "เรียกกริชใช่ไหม" (สีหน้าท่านดีใจมาก 55)

เหนือสิ่งอื่นใด ผู้ได้ไปย่อมรับรู้ถึงความปรารถนาดีที่ผมมีให้....(ขอชมตัวเองนิด)

18. konun88

หายเหนื่อยเลยครับ พออ่านข้อความนี้...

19. konun88

ความประทับใจในรุ่นมหาปราบพิชิตชัย

ดังกล่าวไปว่ามีดกริชชุดนี้ได้รวมวิชา 2 สายคือสายหลวงพ่อเดิม และสายหลวงปู่ศุข

เบื้องหลังผมประทับใจสายหลวงปู่ศุข เพราะ......

ย้อนอดีตไปเกือบ 20 ปีก่อน 555 (ยาวนานมาก) หลังผมเรียนจบ และผมก็ตะลอนทำบุญตามวัด จนได้เจออาจารย์ผม ที่ผมไปบวชด้วยปี 2549 และไปหาวันก่อนตามเล่า ท่านได้พยากรณ์กริชรุ่นนี้ไว้

20 ปีก่อนนั้น ผมได้คุยกับ ศิษย์ของอาจารย์ผมอีกทีตอนไปทำบุญด้วยกัน เขาได้เล่าว่าได้ไปกราบหลวงปู่ท่านหนึ่ง เก่งมาก ๆ ไปลงทองกันด้วย และตอนขอถ่ายรูป หลวงปู่ท่านนี้ แซว "ไม่ใช่ดารานะ ไม่อยากถ่าย"

แต่ก็ได้ถ่ายรูปกัน พออัดรูปมา ปรากฎว่า ถ่ายหลวงปู่ไม่ติด คือไม่มีในภาพ (สมัยนั้นไม่มีกล้องดิจิตอล) ผมเลยยิ้มเลย เขายังแซว "ยิ้มแบบนี้จะไปลงทองละสิ"

หาโอกาสเดินทางไปจนได้ ตอนนั้นอายุ 22 ได้ เดินทางขึ้นรถจากหมอชิตตอนตี 4 กว่า ๆ ไปถึงชัยนาท ก็ 8 โมงกว่า ๆ ได้ (ประมาณเอา) เหมามอไซด์ไปถึงวัด มอไซด์ยังชมหลวงปู่ว่าเก่งมาก ๆ

หลังได้ทำบุญสร้างเจดีย์กับท่าน (ตอนนั้นท่านสร้างเจดีย์ใหญ่ที่สุดในชัยนาท ขาดงบอีกเป็นสิบล้านได้) และขอลงทอง ช่วงนั้นเองมีชาวบ้านมาหาท่าน ถามบางเรื่อง ท่านก็ บอก ๆ ให้ (ผมหูผึ่ง หลวงปู่พยากรณ์ได้นี่หว่า) เลยถามเรื่องราวเลยจะเป็นไง ท่านก็ทำนายบอกมาล่วงหน้าเป็น ปี ๆ

หลังจากนั้นผมก็ได้ไปอีกครั้งได้ ก็ถามเรื่องดวงชะตา ท่านก็ทำนายเหมือนเดิม

ผ่านไปหลายปีได้ จนปี 2545 ปีนึงผมตกอับสุด ๆ ตกงานครึ่งปี เรียกว่าเป็นหนี้เป็นสิน จนเพื่อน ๆ พรรคพวกชวนไปงานเสกวัดมกุฎกษัตริย์ ผมก็ไป จนได้ไปเรือนรับรองพระเถระ ตอนแรกก็เจอหลวงปู่โทน วัดเขาน้อยคีรีวัลย์ ก็ได้คุยกับท่าน พอหันไปข้าง ๆ ตกใจอ้าว หลวงปู่นี่นา รีบแจ้นไปหาเลย

บอกหลวงปู่เคยไปหาที่วัดครับ ตอนนี้ผมลำบากมาก ๆ ขอหลวงปู่ช่วยด้วย ช่วยให้สอบได้ (มีสอบบางเรื่อง และฟังมาว่าหลวงปู่ท่านนี้วาจาสิทธิ์มาก)

หลวงปู่บอกว่า "จะให้สอบได้ใช่ไหม"

"ครับขอให้สอบผ่านสอบได้"

หลวงปู่ท่านมาจับหัวผมพร้อมกล่าวว่า "หลวงปู่ศุข ช่วยเขาหน่อยเขาอยากสอบได้ขอให้เขาสอบผ่านสำเร็จ"

จากนั้น หลวงปู่ ก็ทำนายเหมือนเดิม (เหมือนที่ผมไปหา 2 ครั้งก่อน โดยผมไม่ต้องบอกอะไร "อายุ 27-28 ขับรถขับราระวังให้ดี 32-33 จะดีมาก ๆ "

ผมก็สงสัย ถามว่า "27-28 ผมจะมีรถแล้วเหรอครับ" (สงสัยมากเพราะตอนนั้นแทบไม่มีจะกิน เป็นหนี้เป็นสินอีกบาน

หลวงปู่ "มีแล้วสิ"

ผลคือจากนั้นไม่ถึงเดือนมีสอบ ผมก็สอบผ่าน และเวลาผ่านมา2ปีต่อมา ก็เป็นอย่างท่านบอก คือ มีรถยนต์ส่วนตัว (ผ่อนเอาครับ 55) และเกิดอุบัติเหตุทุกปี ตามท่านว่าเป๊ะ

จากนั้นตอนอายุ 32 ก็ได้ไปกับที่บ้าน และกับพระเกจิอยุธยาท่านหนึ่ง ไปช่วงเย็นเจอท่านอีก ซึ่งตอนนั้นเจดีย์ที่ท่านสร้างเสร็จไปเยอะมาก ดีใจมาก เพราะผมร่วมทำมาแต่แรก ๆ

ก็กราบท่าน ท่านก็ถามเกิดวันอะไร แล้วก็ทำนายให้ล่วงหน้าอีก ปี 2 ปี ผลก็เป็นไปตามท่านบอก เป๊ะอีก

หลังจากนั้นผ่านไปอีก ก็ไม่ได้คุยกับท่านแล้วเพราะท่านนอนในห้องปลอดเชื้อ เรียกว่า ได้แค่กราบหน้าห้อง

ท่านคือ หลวงปู่นะ วัดปทุมธารามศิษย์สายหลวงปู่ศุขครับ ผู้ยิ่งใหญ่

ชุดนี้ดีใจมากเพราะได้ศิษย์สายหลวงปู่ศุข ลงให้...แม้ไม่ใช่หลวงปู่นะ ก็ตาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2019
  20. konun88

QC ส่งภาพมา เตรียมทำพิธี รออ่านรีวิวกระแสได้ครับ 555