นวเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นวเทวา, 11 มกราคม 2013.

1. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ๑อยากรู้ว่าที่หัวแกว่งๆอยู่เป็นประจำนี้เป็นเพราะเจ้ากรรมนายเวรใช้หรือไม่
    ๒ที่ปฏิบัติอยู่ในขณะนี้ถูกต้องหรือไม่
    ๓เจ้าที่เจ้าทางที่บ้านอยู่ดีมีสุขรักเราไหม
    ๔มีใครดูแลปกปักษ์รักษาบ้าง
    ๕มีเจ้ากรรมนายเวรที่ตามจองเวรอยู่ไหม
    ๖ที่รู้สึกแปลกๆอยู่เสมอนั้นคืออะไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      40
  2. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    วัสดีค่ะ ใช้รูปอย่างเดียวใช่ไหมคะอาจารย์
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

ขนาดไฟล์:
      990.5 KB
      เปิดดู:
      39
  3. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณมากๆคะ สำหรับการดูดวงและคำแนะนำที่ดีๆคะ ^^

4. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

5. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    ส่งรูปไปแล้วลืมบกชื่อค่ะ เอาใหม่ค่ะ สุรดา ศรุตากนกโชติ
    ขอดู เรื่อง โชคลาภ การงาน ความรัก ต่อไปชีวิตจะเป็นอย่างไร ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ขนาดไฟล์:
      990.5 KB
      เปิดดู:
      39
  6. Torami

Torami Active Member

มาให้กำลังใจค่ะ

7. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนนำรูปมาโพสหน้าบอร์ดด้วยครับพอดีอาจารย์ของผมจะช่วยตรวจสอบให้หลังจากผมดูให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

8. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ส่ง pm แล้วค่ะ ไม่ทราบรูปไปด้วยหรือเปล่า ทำไม่เป็น อิอิ จะได้ดูหรือเปล่าน๊า ถ้ารูปไม่ไปก็ช่วยตอบด้วยนะคะจะได้ทดลองส่งใหม่ ขอบคุณค่ะ

9. อิจฉา

อิจฉา สมาชิก

ส่งรูปให้แล้วค่ะ

ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      40
  10. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

ครับ
    อนันต์ สอนใจ 30 ปี
    เรื่องงานเน้นๆครับ

11. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้คุณเป็นคนที่มีพลังในตัวสูงดูแล้วน่าแกร่งขามครับหรือที่เรียกว่าเข้มแข็งหรือแข็งแกร่ง อาการหัวแกว่งๆ ไม่น่าจะเป็นเรื่องเจ้ากรรมนายเวรอะไรครับอย่าไปยึดติดว่าเป็นเรื่องเจ้ากรรมนายเวรหรือเรื่องมีองค์แต่อย่างใด ควรให้แพทย์เฉพาะทางเช็คร่างกายก่อนครับว่ามีอะไรผิดปกติหรือไม่ ส่วนเรื่องการ
    ปฏิบัติอยู่ในปัจจุบันเป็นอย่างไรถูกต้องหรือไม่อันผมไม่ทราบครับคงต้องบอกให้ผมทราบว่าคุณปฏิบัติอะไรอยู่ แต่สิ่งที่บอกได้คือ ถ้าคุณหมั่นสวดมนต์ ฝึกกรรมฐานตามหลักการที่ถูกต้อง คุณย่อมเดินถูกทางแน่นอนครับ หรือคุณจะลองเข้ามาดูที่เวปนิพพานโรดก็ได้ครับเราจะมีการออกทริปฝึกกรรมฐานกันเป็นประจำครับ ส่วนเรื่องเจ้าที่ที่บ้านและเทวดาประจำตัวไม่สามารถสัมผัสได้ครับ
    เจ้ากรรมนายเวรนั้นรออยู่แล้วครับแต่คุณสามารถที่จะหลีกเลี่ยงได้ด้วยการ ทำบุญ สวดมนต์ และฝึกกรรมฐาน เพื่อต่อยอดบุญของคุณ และอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร รวมทั้งใช้ชีวิตอย่างมีสติ ก็จะทำให้คุณผ่านพ้นเหตุการณ์ร้ายๆ หรือผ่านพ้นความทุกข์ยากได้ครับ เน้นนะครับขอให้ฝึกกรรมฐานให้ถูกวิธีแล้วอาการแปลกๆจะไม่มีครับ

12. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเชียร์อ่ะ

13. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ต้องขอบคุณ คุณนวเทวา อย่างสูงค่ะ ที่แนะนำและไขข้อข้องใจเรื่องคู่ครอง :cool::cool::cool: แลยังได้เตือนสติเรื่องปล่อยปลาค่ะ แทบลืมไปเลย :cool::cool::cool:

14. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    PM ไปแล้วนะคะ
    ช่วยดูให้คุณแม่ด้วยนะคะ ตอนนี้โดนกลั่นแกล้ง ทั้งการเงิน การงาน
    อยากทราบว่าเมือไหร่จะได้สุขสบายกับเขาซักทีคะ

สงสารคุณแม่คุณพ่อและครอบครัวมากๆคะ

15. MAHASSAJAN

MAHASSAJAN เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    รบกวนด้วยครับ..

- จังหวะชีวิตในทางธรรมผมเป็นอย่างไรบ้างครับ
    - เคยนอนไม่มีสติ อยู่รพ.วินิจฉัยทางการแพทย์ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ
    - การปฏิบัติจนมาถึงทุกวันนี้ต้องปรับแก้ เปลี่ยน เพิ่มเติมตรงไหนบ้างไหมครับ

ปล. ส่งข้อมูลไปหลังไมค์นะครับ

ขออนุโมทนาครับ

16. นวเทวา

รบกวนโพสรูปหน้าบอร์ดเลยครับ พอดีอาจารย์ของผมท่านจะเข้ามาดูด้วยครับ

17. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้จากภาพคุณนิพพานเหมือนเหนื่อยอยู่คนเดียว รับภาระหนักอยู่คนเดียว คุณนิพพานเป็นคนที่รักครอบครัวมาก และสามีคุณนิพพาน สุขภาพไม่สู้จะดีนักควรระวังดูแลเอาใจใส่ให้ดีครับ ซึ่งการเจ็บป่วยนี้ไม่ได้เกิดจากการโดนของครับเป็นเพราะการใช้ชีวิตในวัยหนุ่มมากกว่าครับ คุณพี่ควรให้สามีออกกำลังการเบาๆ และหมั่นไปพบแพทย์เพื่อตรวจร่างกายครับ สำหรับเรื่องการค้านั้น ปัจจุบันก็ยังดำเนินไปได้ครับ และจะได้เงินเข้ามาหมุุนเวียนครับ แต่ควรจะพิจารณาว่าถ้าเราเป็นลูกค้าเราจะซื้อสินค้านี้หรือเปล่าเพราะอะไร คือคำนึงถึงลูกค้าเป็นหลักครับ ซึ่งเป็นหลักการพื้นฐานในการค้าขายครับ อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ซึ่งถ้าเป็นร้านค้าก็ควรจัดร้านให้ดูโดดเด่นเลือกสินค้าได้ง่าย ก็จะเป็นการปรับปรุงให้ดูดีขึ้นครับ แต่จะขอแนะนำให้คุณนิพพาน ทำบุญ สวดมนต์ ฝึกกรรมฐาน ให้ได้เป็นประจำครับและอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายก็จะเป็นการต่อยอดบุญของคุณเอง ซึ่งจะยังผลให้หลายสิ่งหลายอย่างราบรื่นขึ้นครับ และที่สำครับ และที่สำคัญดวงชะตาของคุณนิพพานกำลังจะเปลี่ยนแปลงดียิ่งขึ้นในเร็วๆนี้ สมควรอย่างยิ่งที่จะฝึกในเรื่องกรรมฐานเพื่อเพิ่มกำลังบุญบารมีครับ

18. นวเทวา

รบกวนโพสรูปหน้าบอร์ดได้เลยครับ เพราะอาจารของผมจะเข้ามาดูด้วยครับ ขอบคุณครับ

19. นวเทวา

รบกวนโพสรูปหน้าบอร์ดด้วยครับ เพราะอาจารย์ของผมท่านจะเข้ามาดูด้วยครับขอบคุณครับ

20. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้คุณอนันต์ ต้องใช้ความอดทนอย่างสูงเกี่ยวกับเรื่องงานครับแต่ในเร็วๆนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นครับ ถ้าปัจจุบันทำงานอยู่หรือว่างงานก็จะมีงานใหม่เข้ามาให้เลือกครับ แต่การเริ่มต้นครั้งจะมีความสำเร็จรออยู่ครับขอให้ตั้งใจและอดทนให้ความรู้ความสามารถที่ดีในการทำงานครับ อย่างให้อารมณ์ของความสนุกสนานมาทำให้งานเสียครับ สิ่งที่ต้องเน้นย้ำในตอนนี้คือของให้คุณอนันต์หมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ หรือฝึกกรรมฐานได้ยิ่งดีครับ เพราะจะทำให้เพิ่มบุญบารมีให้กับตัวเอง และที่สำคัญบุญบารมีที่ทำนี้จะช่วยให้คุณอนันต์ผ่านพ้นช่วงที่ลำบาก หรือทุกข์ไปได้ครับ