นวเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นวเทวา, 11 มกราคม 2013.

1. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    PM ไปแล้วนะคะ ตอบทางบอร์ดได้เลยคะ

2. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ poppop 127 ครับ
    ปัญหาเรื่องผ่าตัดปากของคุณสามารถแก้ไขได้ คุณจะได้พบหมอที่มีฝีมือที่จะช่วยเหลือคุณได้ครับ ภายในปี 56 นี้คุณก็น่าจะมีโอกาสได้เจอแล้วครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่เรื่องของค่าใช้จ่ายที่น่าจะมากอยู่ทีเดียว คุณต้องเตรียมใจไว้สักนิด และที่สำคัญอีกอย่างคือเช็คประวัติและผลงานของคุณหมดที่คุณพบก่อนนะครับ ถามรายละเอียดให้ดีว่าผ่าตัดแล้วจะเป็นอย่างไรมีผลกระทบอะไรบ้างก่อนตัดสินใจนะครับ และหมั่นทำบุญทำกุศลด้วยครับ และตอนทำบุญก็อธิฐานให้ดีครับว่าขอให้การผ่าตัดผ่านไปด้วยดีและสำเร็จตามที่คุณต้ังใจไว้ครับ แล้วคุณก็จะกลับมาสวยเหมือนเดิมครับ และหลังจากหายแล้วก็อย่าลืมทำบุญเพิ่มบารมีต่อด้วยครับ

3. นวเทวา

ขนิษฐา ค่ะ รูปรบกวนใช้รูปที่โปรนะค่ะ อัพโหลดไม่ได้ค่ะ
    1.อยากทราบว่า เทพองค์ใด คุ้มครองอยู่ ควรปฏิบัติตนอย่างไร
    2.มีกรรมอะไรบ้าง ควรทำอย่างไร
    3.บอกเรื่องที่อยากบอกค่ะ
    ขอตอบคุณ ขนิษฐา ครับ เท่าที่สัมผัสได้ คุณมีองค์พระพิฆเนศ คุ้มครองคุณอยู่ครับท่านจะคอยประธานพรให้คุณสำเร็จได้ครับ แต่คุณต้องหมั่นทำบุญสวดมนต์และนั่งสมาธิ หรือฝึกกรรมฐานอย่างต่อเนื่องครับ ส่วนกรรมเท่าที่สัมผัสได้ไม่ได้มีกรรมหนักๆครับ แต่ก็อย่าประมาทสร้างกรรมเพิ่มนะครับ พยายามทำอะไรอย่างมีสติ ไม่ไปก่อกรรมเพิ่มครับ สิ่งที่ควรก่อเพิ่มคือบุญบารมีหรือกรรมดี ก็จะส่งผลให้ชีวิตของ คุณราบรื่นครับ

4. นวเทวา

ผมไม่ได้รับ PM ของคุณ poopae 191 เลยครับ

5. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับผม

6. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ส่ง PM ไปให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

7. นวเทวา

ขอตอบคุณ panfool ครับ
    คุณเป้นคนที่มีบุคลิกร่าเริงชอบเรื่องสนุกสนาน และโดยพื้นแล้วคุณทำบุญมาดีพอสมควร ไม่ค่อยจะมีเรื่องทุกข์ใจแบบหนักๆครับ กรรมเก่าก็ไม่ได้เป็นกรรมหนักชนิดตัดรอนอะไรมากนัก ส่วนสิ่งศักดิ์ที่คุ้มครองจะเป็นสายพระ เหมือนจะบอกว่าคุณต้องมาสั่งสมคุณงามความดีทำบุญเสริมบารมีให้มากๆครับ ถ้าให้ดีก็ควรฝึกกรรมฐานครับก็จะมีโอกาสก้าวหน้าได้รวดเร็วครับ

8. นวเทวา

ขอตอบนะครับ งานจะมีเข้ามาแน่นอนครับตอนนี้คุณควรเร่งสมัครงานที่คุณคิดว่าตำแหน่งนั้นเหมาะกับคุณครับและประมาณช่วงหลังของปีจะมีงานเข้ามาหาคุณครับมีเข้ามาให้คุณเลือกขอให้เลือกงานที่ตรงกับใจนะครับแล้วจะอยู่ได้นาน ส่วนเรื่องความรักตอนนี้คุณก็มีคนที่คุณชอบพออยู่แล้วลองคบหาดูใจไปครับว่าใช่คนที่คุณต้องการหรือไม่เวลาจะเป้นตัวบอกคุณเองครับว่าคุณจะเข้ากับกับได้หรือไม่

9. นวเทวา

ขอตอบครับ
    เท่าที่สัมผัสได้ชีวิตของคุณเรียบง่ายไม่หวือหวาอะไรจริงๆเปีนสิ่งที่ดีอยู่แล้วครับเพราะจะมีความสงบมากกว่าครับ กรรมหนักๆยังสัมผัสไม่ได้นะครับ และดวงชะตาของคุณๆมีเทวดาประจำตัวคุ้มครองอยู่แล้วครับ ขอเพียงคุณทำดี หมั่นสวดมนต์ ปฎิบัติธรรม ก็จะยิ่งดีครับ วิบากกรรมใครๆก็มีครับ แต่จะมากน้อยและรู้เท่าทันวิบากกรรมนั้นเป็นสิ่งสำคัญครับ สำหรับคุณแล้วชีวิตของคุณไปเรื่อยๆครับ ช่วงนี้ยังไม่มีลาภใหญ่อะไรครับจะมีก็เล็กๆน้อยๆ เป็นไปตามลักษณะดวงของคุณ สิ่งที่เน้นคือทำบุญและหาเวลาไปปฎิบัติธรรมด้วยนะครับ

10. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับอาจารย์

11. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

ดูให้ลูกชายครับ(ตามรูปที่ส่งมา)
    1.การงาน จะมีโอกาสได้ทำงานขุดเจาะน้ำมันปีใหน
    2.ความรัก เนื้อคู่จะเจอปีใหนมีลักษณะอย่างไรและจะได้แต่งงานปีใหน
    3.จะมีรถยนต์เป็นของตนเองเมื่อไร
    4.ในปี 2556 เดือนไหนจะมีโชคลาภ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      224.3 KB
      เปิดดู:
      40
  12. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณสำหรับคำทำนาย และคำแนะนำมากนะคะ

13. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจครับ

14. viewdevilz

viewdevilz สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำทำนายค่้ะ

15. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ส่งข้อมูลทางพีเอ็มแต่ตอบหน้าบอร์ดได้ค่ะ ขอขอบคุณนะคะ

16. รัตติยากร

รัตติยากร สมาชิกใหม่

ปีนี้จะได้เรียนต่อไหมคะ

17. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ส่งข้อมูลทาง pm ตอบหน้าบอร์ดได้เลยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ ขอให้เจริญในญาณนะคะ

18. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

รูปอยู่ในอัลบั้มananananananนะครับ
    การงาน
    ความรัก
    ขอบคุณครับ

19. นวเทวา

ขอตอบคุณ Evffy
    ผมสัมผัสแล้วไม่เห็นประโยชน์ของการรอคอยครับ คุณควรใช้ชีวิตของคุณต่อไปให้มีความสุขครับ เพราะการที่คุณรอคอยและหวังให้เขากลับมามันเป็นเหมือนการที่เราหลอกตัวเองและหวังว่าเขาจะกลับมา ไม่มีประโยชน์กับการทำแบบนี้ครับ อยากให้คุณคิดว่าของๆเรามันก็คือของๆเรา ให้โอกาสตัวเองกับสิ่งใหม่ กับ คนใหม่ วันนี้คุณอาจจะคิดว่าคนนี้ดีที่สุด แต่วันข้างหน้าคุณอาจจะบอกว่าดีแล้วที่ไปจากฉัน ถ้ายังไงลองหัดสวดมนต์และนั่งสมาธิดูครับเมื่อเราสงบแล้วจะได้พบกับตัวตนของเราเองครับ

20. Evffy

Evffy สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ