นวเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นวเทวา, 11 มกราคม 2013.

1. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

มีการเปลี่ยนแปลงสถานที่เป็น คลองสียัด จังหวัดฉะเชิงเทรา ครับ

2. นวเทวา

ขอทำนายดวงของคุณ mewa 12
    ดวงชะตาของคุณ จะมีทุกข์เกี่ยวกับเรื่องความรักเสียเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งในช่วงนี้ดวงของคุณจะยังไม่เจอเนื้อคู่ครับ คงต้องรอดูปีหน้าหรืออีก 2 ปีครับ เพราะคุณเพิ่งผิดหวังมาด้วยก็สมควรพักซักนิดหนึ่งืเพื่อทบทวนข้อบกพร่องของตัวเองด้วย ถึงแม้จะมีไม่มากในสายตาเรา แต่ในสายตาคนอื่นนั้นเราไม่รู้หรอกครับ
    คุณคงต้องเร่งหางานแล้วหละครับ เพราะดวงของคุณจะมีแนวโน้มที่จะรุ่งในเรื่องการทำงานมากกว่า คุณอาจจะได้งานปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ ขอให้รีบติดต่อไว้หลายๆที่ครับจะได้เพิ่มโอกาส
    การแก้เรื่องความรัก ขอให้ซื้อนกมาหนึ่งคู่แล้วปล่อยที่บ้านโดยให้เขาบินออกจากบ้านไปเองครับ และไปถวายตะเกียบให้กับพระที่วัด แล้วอธิฐานขอให้เราได้มีโอกาสเจอเนื้อคู่ของเราในเร็ววันด้วยเทิด ก็จะเป็นการดีครับ
    ย้ำนะครับสิ่งที่ผ่านไปแล้วเก็บไว้เป็นบทเรียนแต่อย่าเก็บไว้แล้วทำให้เราทุกข์ใจครับ ขอให้คุณโชคดีครับ

ถ้ามีเวลาช่วงนี้ที่ว่างงานอยู่ก็ขอเชิญมาฝึกกรรมฐานกับอาจารย์ก๋ง ได้ครับ จะได้เป็นการสร้างบุญบารมีให้เพิ่มขึ้นครับ เพราะการฝึกกรรมฐานถือเป็นบุญใหญ่ที่เราต้องทำด้วยตัวเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2013
  3. นวเทวา

อยากให้ลองพิจารณาดูครับว่า งานนี้ทำแล้วคุณจะมีรายได้หรือไม่ เป็นหลัก รองลงมาพิจารณาความเหมาะสมของงานว่าเป็นงานที่ทำแล้วไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครพูดง่ายๆ เป็นงานที่สุจริตครับ ถ้ามีเข้ามาจริงก็ของให้ทำไปก่อนและแวปแรกที่รู้สึกได้คืองานนี้อาจจะทำให้คุณได้งานประจำได้ ซึ่งอาจจะเป็นงานนี้เลยก็ได้หรือเป็นสะพานไปสู่อีกงานหนึ่งครับ ลองพิจารณาดูครับถ้าหากคิดว่าเหมาะแล้วก็ตัดสินใจได้เลยครับ
    สิ่งที่ผมบอกเป็นเพียงข้อแนะนำครับส่วนการตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณเองนะครับ
    ขอให้โชคดีผ่านช่วงที่ทุกข์ใจได้ในเร็ววันครับ สุข หรือ ทุกข์ ล้วนเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไปในที่สุดครับ