นวเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นวเทวา, 11 มกราคม 2013.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ลงรูปไม่เป็นครับ..ทำไงหนอ

2. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ใต้กรอบที่เขียนข้อความ กดปุ่ม อัพโหลดรูปและจัดการไฟล์
    จะมีpopup ขึ้นมา คุณต้องรู้ว่า รูปคุณอยู่ที่ไหน จากนั้น Browse หา จากนั้นก็กด Upload พออัพโหลดเสร็จ มันจะกลับมาหน้าเดิม คุณก็ปิด popup นั้นลงแล้วค่อยมากดปุ่ม ส่งข้อความครับ

3. วีระชัยมณี

...ได้ครับ เดี๋ญวจาลองดูครับ..

4. วีระชัยมณี

ลองลงรูปแล้วครับ แต่อาจจะไม่ชัดนะครับ....รบกวนด้วยนะครับ

5. Lek435

Lek435 เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อวรีรัตน์ สิงห์เรืองค่ะ เกิด 10 ก.พ.08 ค่ะอยากทราบเรื่องการทำธุรกิจ และเรื่องบ้านจะซื้อจะสำเร็จหรือไม่ และเรื่องอื่นๆตามที่จะชี้แนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      41
  6. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจุบันเหมือนคุณรออะไรบางสิ่งบางอย่างอยู่แต่บอกคุณได้ว่าคุณจะได้สมหวังแน่นอน ซึ่งอาจจะเป็นเรื่องบ้านที่คุณถามก็เป็นได้ครับก็จะได้บ้านตามที่หวังแต่ดูเหมือนคุณจะเหนื่อยกับธุรกิจที่คุณทำอยู่มากแต่ขอให้อดทนธุรกิจของคุณยังไปได้อยู่ครับยังมีเงินหมุนเวียนดีอยู่และในอนาคตคุณจะร่ำรวยตามที่ปารถนา
    แต่ช่วงนี้ขอให้คุณระวังเรื่องอุบัติเหตุให้จงมากครับเพราะมีแนวดน้มที่จะเกิดได้ขอให้คุณไปทำบุญบริจาคเงินไถ่ชีวิตโคกระบือ และปล่อยปลาที่กำลังจะถูกซื้อไปเป็นอาหารครับคือซื้อตามตลาดแล้วเอาไปปล่อยครับ แล้วอธิฐานตอนปล่อยว่าขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ช่วยให้ตัวคุณสามารถผ่านพ้นเคราะห์กรรมครั้งนี้ไปด้วยดีด้วยเถิด และหมั่นทำบุญ และสวดมนต์ด้วยนะครับจะได้มีชีวิตที่ดียิ่งๆขึ้นไปครับ

7. สัพพัญญุตา

สัพพัญญุตา Active Member

13 กันยายน 2012
    อนุโมทนาในความตั้งใจดีของคุณนวเทวาด้วยค่ะ ที่เสียสละมาตอบคำถาม ดูดวงให้กับคนที่เดือดร้อน ได้ส่ง pm ไปให้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

8. สัพพัญญุตา

อนุโมทนากับคุณนวเทวามากที่สละเวลามาดูดวงให้กับผู้ที่เดือดร้อน ได้ส่ง pmไปสอบถามค่ะ รบบกวนด้วยนะคะ หากมีสิ่งใดที่อยากแนะนำเพิ่มก็ได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

9. นวเทวา

กงล้อแห่งดวงชะตาคุณกำลังจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีครับ สิ่งที่คุณหวังไว้มีแนวโน้มที่จะสมหวังครับ ตัวคุณมีสิ่งศักดิ์ช่วยอยู่ขอให้คุณมุ่งมั่นและใช้ความพยายามให้เต็มกำลังความสามารถครับ และก่อนที่คุณจะไปสอบคุณก็ไปขอให้องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 5 ที่อยู่ด้านหลังคุณขอให้ท่านช่วยครับท่านช่วยคุณได้ แต่ต้องบอกคุณก่อนนะครับ คุณต้องรู้ตัวเองก่อนนะครับว่าคุณต้องเป็นคนดี และต้องให้สัจจะวาจากับท่านว่าหากคุณสอบได้แล้วคุณจะยึดมั่นในการทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมาและซื่อสัตย์สุจริตนะครับ คุณมีโอกาสสอบได้ภายใน 5 ปีนี้ครับ ขอให้พยายามให้มากๆครับ ส่วนเรื่องความรักนั้นยังไม่มาครับยังสัมผัสไม่ได้ ขอให้คุณใจเย็นเรื่องความรักครับเอาเรื่องสอบก่อนดีกว่าให้สำเร็จก่อนครับ อนาคตและความสำเร็จรอคุณอยู่ครับ

10. Palita_Aloew

Palita_Aloew สมาชิก

รบกวนด้วยนะคะ
    1.ชาติที่แล้วทำกรรมอะไรมา ชีวิตในชาตินี้ถึงเป็นแบบนี้
    2.มีพระอะไรคุ้มครองอยู่
    3.ถ้าเรียนสายที่อยากเรียน จะได้ทำงานในบริษัทน้ำมันหรือบริษัทเอกชนไหมคะ
    4.ในอนาคตจะรวยไหม ครอบครัวที่บ้านจะกินดีอยู่ดีไหม
    5.ครอบครัวจะใช้หนี้หมดเมื่อไรคะ
    6.โครงการที่ย่าของดิฉันทำอยู่จะประสบความสำเร็จไหมคะ แล้วอีกนานไหม เพราะเมื่อปีที่แล้วย่าของดิฉันได้จัดสร้างพระประธานให้กับวัดแห่งหนึ่งซึ่งอยู่บนเขา และปีนี้เห็นว่าท่านจะสร้างห้องน้ำ น่าจะกำลังรวบรวมเงินอยู่ล่ะมั้งคะ และคิดว่าถ้าสร้างห้องน้ำสำเร็จอาจจะสร้างพระอุโบสถ(หรือเปล่า)ด้วย เพราะวัดที่ตรงนั้นบอกตามตรงค่ะว่าไม่เหมือนวัดเลยจริงๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2013
  11. นวเทวา

ในชะตาชีวิตของคุณๆจะต้องผ่านช่วงเวลาที่ทุกข์ใจเหมือนล้มละลาย แต่เมื่อคุณผ่านช่วงนี้ได้คุณจะสามารถลุกขึ้นยืนได้ครับ แต่ในช่วงนี้คุณควรหมั่นทำบุญทำกุศลให้เป็นประจำครับ และขอให้หมั่นสวดมนต์ และนั่งสมาธิให้มากๆจะทำให้ใจคุณสงบ เพิ่มเป็นการต่อยอดบุญกุศลของคุณเองครับ และเมื่อผ่านช่วงเวลาที่ทุกข์ทรมานแล้วจะมีคนมาช่วยเหลือคุณครับ อาจจะเป็นคนรักของคุณหรือคนใกล้ชิดคุณครับ ขอให้อดทนให้มากๆนะครับ แต่ขอเตือนเรื่องอุบัติเหตุขอให้ระวังให้จงมากครับถ้ามีเวลาก็ทำบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือ และปล่อยปลาที่ซื้อจากตลาดนะครับ ถึงจะถือว่าช่วยชีวิตเขาจริงๆ แล้วอธิฐานของให้การทำบุญครั้งนี้ให้ตัวเราพ้นจากเหตุร้าย เรื่องร้ายไปด้วยดี หรือให้ดียิ่งขึ้นไปก็ฝึกรรมฐานเลยครับจะทำให้คุณลดความทุกข์ลงไปได้มากครับ

12. สัพพัญญุตา

ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้คำแนะนำ แล้วจะอีกนานไหมคะ ถึงจะผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ เพราะไม่แน่ใจกับความอดทนที่เหลืออยู่แล้วค่ะ ตอนนี้เหมือนตายทั้งเป็นจริงๆ

13. p.1979

p.1979 Active Member

......เรื่องธุรกิจผลิตนํ้าดื่มครับ
    ...ผมมีของเก่าในเรื่องจิตตภาวนาหรือการปฏิบัติ เด่นในเรื่องใดมากที่สุดครับ..แนะนำเพิ่มเติมในเรื่องต่างๆได้โดยไม่ต้องเกรงใจ ได้เลยครับ..
    ....ขอบพระคุณอย่างสูงครับ..^^

ไฟล์ที่แนบมา:

14. วีระชัยมณี

...
    ขอบพระคุณ มากครับ....จะพยายามต่อไปครับ....

15. นวเทวา

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ น่าจะดีขึ้นในช่วงปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ ขอให้ปล่อยวางเรื่องหนักๆลงบ้างและในบางเรื่องอย่าเก็บรายละเอียดมากเกินไปครับ สู้ๆนะครับ

16. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้ตัวน้องมีความเศร้าหมองมากๆอันเกิดจากการเก็บเอาทุกเรื่องมาไว้กับตัวมากเกินไปเพราะบางเรื่องมันไม่ใช่หน้าที่ของเราในตอนนี้แต่เราก็เก็บมาไว้กับตัวเรา สิ่งสำคัญถ้าคุณพ่อคุณแม่ยังอยู่หาโอกาสล้างเท้าให้ท่านแต่ถ้าท่านไม่อยู่แล้วก็ล้างเท้าให้คุณย่าแทนครับโดยขออโหสิกรรมที่มีกับท่านที่อาจเคยทำให้ท่านไม่สบายใจหรือทุกข์ใจบ้าง สำหรับเรื่องเรียนอยากเรียนอะไรก็เรียนเลยครับแต่ขอให้ตั้งใจเรียนให้ดีครับอนาคตของน้องไม่ลำบากอย่างที่กลัวครับจะมีกินมีใช้แต่ไม่ถึงขั้นรวยมากมาย และขอให้หมั่นทำบุญกุศล และฝึกสมาธิให้ดีครับจะเป้นผมดีกับตัวเองในภายภาคหน้าครับ ตัวน้องเองมีเทวดาประจำตัวคุ้มครองอยู่ครับท่านจะคอยช่วยเหลือเมื่อเราเดือนร้อนุจริงๆ แล้วที่สำคัญเวลาทำบุญกุศลแล้วก็อุทิศส่วนกุศลให้เทวดาที่คุ้มครองตัวเราและเจ้ากรรมนายเวรด้วยครับ ส่วนเรื่องของคุณย่าไม่ต้องหวงครับท่านทำบุญก็ให้ท่านทำไปท่านก็หวังให้บุญกุศลนั้นมาช่วยเหลือครอบครับอยู่ด้วยครับ ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดก่อนครับนั้นคือเรื่องเรียนขอให้ตั้งใจเรียนให้ดีอนาคตของน้องเองรอน้องอยู่ครับ

17. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้การทำธุรกิจของคุณไปได้ดีครับแต่คุณต้องรู้จักการทำบุญกุศลและให้ทานด้วย ก็จะทำให้การทำธุรกิจของคุณไม่ติดขัดเดินหน้าไปได้ครับ และที่สำคัญขอให้ทุกทำบุญสร้างถาวรวัตถุเช่นมุ่งหลังคาตามวัดต่างๆ หรือบริจาคร่วมสร้างศาลาตามวัดท่านต่าง มันเหมือนคืนกำไรให้สังคมและผู้คนจำนวนมากยังได้ใช้ประโยชน์ซึ่งสิ่งเหล่านี้จะค้ำจุนตัวคุณได้เป็นอย่างดี สำหรับเรื่องขอเก่านั้นถ้าใจคุณให้ความสนใจทางสายนี้ก็มีบุญเก่ามาอยู่แล้วก็อยากแนะนำให้คุณฝึกกรรมฐานครับจะทำให้คุณต่อยอดบุญของคุณเองได้ครับ ลองหาที่ฝึกดูครับหรือจะลองเข้าไปดูที่เวปนิพพานโรดก็ได้ครับเร็วๆนี้จะมีการออกทริปไปฝึกกันครับลองเข้าไปดูได้ครับ

18. โชคดีสุข

โชคดีสุข สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยครับ
    1.อยากถามเรื่องการเรียนจะสอบเข้าได้ในคณะที่หวังไว้หรือป่าว
    2.ช้วยดูให้ผมหน่อยครับเวลาสวดมนต์ชอบมีแสงสีนำเงินบ้างสีขาวบ้างแบบประกายสิ่งนี้คืออะไรเป็นเพราะเราเพ่งมากไปหรือป่าว
    3.ชีวิตในปีนี้จะดีหรือไม่ดีครับ
    4.สิ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง
    ขอบคุณครับ

19. นวเทวา

ขอรูปถ่ายปัจจุบันด้วยครับ

20. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้คนทางซ้ายมือ(น้องใหม่) เขาจะมีบุคลิกเป้นที่ชื่นชอบของคนทั่วไปโดยเฉพาะกับกับลูกค้าหรือผู้ที่ติดต่อด้วยครับ การทำงานค่อนข้างจะเข้าใจใส่ในงานตามความรับผิดชอบ แต่เจ้าตัวเหมือนรอคอยเกี่ยวกับเรื่องความรักอยู่ถ้าจะระวังก็ต้องระวังหากตัวเขามีปัญหาเรื่องความรักแต่ในส่วนอื่นก็สามารถร่วมงานได้ไม่มีปัญหาอะไรเพราะพื้นฐานเขาเป้นคนที่เก่งและมีเสน่ในตัวเองการเจรจาต่างๆจะราบลื่นครับอนาคตเป็นคนที่รวยทีเดียวเลยคนนี้