ที่สุดแห่งอานิสงส์พิเศษ!!!ผ้าป่าบวชพระ21รูปเพื่อตกแต่งองค์ปฐมศักดิ์สิทธฺิ์เท่าทวี

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 21 กุมภาพันธ์ 2011.

1. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ในการเป็นเจ้าภาพผ้าป่าอุปสมบทพระ 21 รูป ด้วย นะครับ สาธุ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญบวชพระ 50 บาทครับ
    ธ.กรุงศรีอยุธยา โอน 25 กพ.54

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ

3. kwanille

kwanille เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันและครอบครัว อนุโมทนาสาธุ กับทุกๆท่านที่ร่วมบุญนี้ค่ะ

4. Triple777

Triple777 Active Member

ร่วมทำบุญค่ะ

ตั้งใจ ร่วมทำบุญด้วยคนค่ะ วันจันทร์ที่ 28 กพ. จะโอนให้ค่ะ

5. MANUELII

MANUELII Active Member

27 มิถุนายน 2006
    นายวัลลภ กุลธิติธานนท์และครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่าอุปสมบทพระ 21 รูป เป็นเงิน300 บาท โอนแล้ววันนี้ 26 ก.พ. 2554 13:52 ครับ

6. Tom_Om

Tom_Om เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    จะโอนให้วันนี้นะคะ อย่างไร จะแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ

7. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาคะท่านทั้งหลายท่านใดมีกำลังก็สามารถร่วมบุญได้เลยคะเพราะตอนนี้มีนาคถยอยเข้ามาบวชเรื่อยๆคะ แต่หากท่านใดยังไม่มีกำลังก็รอให้พร้อมสามารถร่วมบุญเข้ามาได้ถึงวันที่ 13 เมษายน นี้ค่ะ อนุโมทนาสาธุคะ บุญใหญ่ที่ไม่แนะนำให้พลาดคะ

8. Tom_Om

Tom_Om เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    โอนแล้วนะคะ 200.00บาทค่ะ อนุโมทนาบุญ กับ จขกท ด้วยนะคะ สาธุ อนุโมทานิ และขออุทิศบุญนี้ให้แด่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ของตัวข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทานิ

9. Pinnacle

Pinnacle เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงิน เจ้าภาพบวชพระ 1 รูป

พี่เก๋ครับ ขอเป็นเจ้าภาพบวช 1 รูปนะครับ
    โอนเงินไปแล้ววันนี้ครับ

วันที่ 27/02/2011
    เวลา 17:43
    สถานที่ S1A4417
    ลำดับ 7474
    จำนวน 10,000 บาท

อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยกันนะครับ
    ผิน - ธนพล ชัยวานิชกุล

-------------------------------------------------------------

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า นายธนพล ชัยวานิชกุล ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงได้โปรดโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงได้โปรดอโหสิกรรม ให้แก่ ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเทวดาเทพยดาทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเทวดาทั้งหมดทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเทวดาทั้งหลาย และพระยายมราช ได้โปรดโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอได้โปรดเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญกุศลนี้จงเป็นปัจจัยสำเร็จ ให้แก่ข้าพเจ้า เทพเทวดา เหล่าพญานาค บิดา มารดา ครอบครัว ครูบาอาจารย์ เพื่อนฝูงมิตรสหาย ผู้ร่วมงาน บริวาร ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า รวมทั้งสรรพชีวิตทั้งมวล ขอให้ทุกดวงจิตจงมีแต่ความสงบ ร่มเย็น เป็นสุข ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด

10. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR110227627502

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (06.00 - 21.00)
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 022-1-59469-6 พระชยางกูร โชติช่วง
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล CHAYANGKUL CH
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 27/02/2011 [20:53:36]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า อุปสมบทพระ 21 รูป เพื่อตกแต่งพระพุทธรูปองค์ปฐมบรมศาสดา 28 องค์ใหญ่
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0807721000
    จาก : SilentSoar
    ส่ง E-mail ไปยังที่อยู่ อีเมลล์แอดเดรส: nattha999@gmail.com
    ข้อความถึงผู้รับ : ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า อุปสมบทพระ 21 รูป เพื่อตกแต่งพระพุทธรูปองค์ปฐมบรมศาสดา 28 องค์ใหญ่
    จาก : SilentSoar

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า อุปสมบทพระ 21 รูป เพื่อตกแต่งพระพุทธรูปองค์ปฐมบรมศาสดา 28 องค์ใหญ่
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...

อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุค่าทุกๆท่าน พลาดไม่ได้จริงๆคะอานิสงส์ครั้งนี้ทำบุญแล้วได้บุญแรงๆ 4 ต่อ!!!
    แรงมากพอที่จะส่งชีวิตเราให้พลิกจากร้ายกลายเป็นดี ที่ดีอยู่แล้วก็จะดีแบบดัลเบิ้ลคะอธิษฐานดีๆแต่เก๋อธิษฐานไว้ตั้งแต่บอกบุญแล้วคะว่าบุญที่บอกครั้งนี้ขอให้ช่วยให้ท่านจ้าภาพทั้งหลายเจริญไม่หยุดยั้งและที่สำคัญอะไรจากที่ร้ายๆก็จะคลี่คลายเป็นดีเองแล้วจึงเป้นขาขึ้นของชีวิตคะจะไม่ตกต่ำไปกว่านี้อีกแล้วคะ

12. ธรรมสถิต

ธรรมสถิต เป็นที่รู้จักกันดี

บุญอันเกี่ยวเนื่องกับสมเด็จองค์ปฐมต้น สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ 1 ยิ่งใหญ่ไม่มีประมาณครับ

พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง) ได้กล่าวไว้ว่า

พระพุทธเจ้าองค์ปฐม

เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์แรกเป็นต้นแบบแห่งการเป็นพระพุทธเจ้า ทรงต้องบำเพ็ญพระบารมีมากกว่าบุคคลอื่นๆ เพราะไม่มีต้นแบบแห่งการสร้างพระบารมี ทรงลองผิดลองถูกกว่าบารมีจะรวมตัวกัน แม้นว่าพระบารมีรวมแล้วทรงใช้เวลาถึง ๔๐ อสงไขยกำไรแสนกัป

ใครสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมชื่อบัญชีจะเป็นสีทอง ปิดอบายภูมิ ถ้าคนนั้นจะรวยก็จะรวยเร็ว ถ้าหวังพระนิพพานก็จะทำให้เร็วขึ้น
    คือหมายถึงจะเร่งบารมีคนสร้างและผู้ร่วมสร้างได้สำเร็จเร็วขึ้น

ที่มา : Sutthawong - ประวัติสมเด็จองค์ปฐม

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเก๋ และท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านทุกประการครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------
    วอนเทคอนกรีตช่วยองค์ปฐมด่วนคะฝนมาดินยุบองค์ปฐมจะพังลงมา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

13. ru39

ru39 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมสร้างแม่พิมพ์พระพุทธรูปเมืองนาค จำนวนเงิน ๕๐๐ บาทครับ และขอร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่าอุปสมบทพระ ๒๑ รูป จำนวนเงิน ๑,๐๐๐ บาท ครับ วันนี้ ๒๘ ก.พ. ๕๔ เวลา ๑๓.๔๔ น.ได้โอนเงินจำนวน ๑,๕๐๐ บาทแล้วครับ ขออนุโมทนาสาธุครับ

14. focus100

focus100 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    เมื่อวันจันทร์ที่ 28 ก.พ. 54 เวลา 09.12 น. ได้โอนเงินจำนวน 300.19 บาทไปร่วมทำบุญผ้าป่าบวชพระ 21 รูปให้แล้วครับ

15. ธรรมสถิต

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเก๋ และท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านทุกประการครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------

วอนเทคอนกรีตช่วยองค์ปฐมด่วนคะฝนมาดินยุบองค์ปฐมจะพังลงมา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

16. ธรรมสถิต

ผมขอร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 13 เมตร
    รวม 301 บาทครับ ได้โอนเงินแล้วเมื่อวานนี้

วอนเทคอนกรีตช่วยองค์ปฐมด่วนคะฝนมาดินยุบองค์ปฐมจะพังลงมา

17. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ ข้าพเจ้าขอร่วมจำนวนเงิน 50 บาท ป้าวันดี 50 บาท ครับ

และขออุทิศให้แก่ญาติของข้าพเจ้าในชาติปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติ ด้วยผลบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้
    และขอให้ญาติของข้าพเจ้าในปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติได้เกิดมาพบกับพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆชาติ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    หากไม่ได้เพียงใดขอให้ได้เกิดมาภายใต้ร่มพระพุทธศาสนาทุกๆชาติจนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    และขออุทิศให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เพื่อให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงมีภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไป และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้
    และขออุทิศให้แก่พระมหากษัตริย์ไทยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน รวมทั้งทหารและข้าราชบริวารที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติและพระมหากษัตริย์ไทย
    และขออุทิศให้พรหม เทวดา ทั้งหลายที่ปกปักรักษาประเทศชาติ พระมหากษัตริย์ พระพุทธศาสนา พระบรมสารีริกธาตุ วัดวาอาราม
    และขออุทิศเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและขออุทิศให้แก่ทานพญายมราช ขอให้พญายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า
    และขอให้ท่านทั้งหลายจงได้รับผลบุญเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับเทอญ

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 0221594696
    ชื่อบัญชี CHAYANGKUL CH
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน)
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท
    คำอธิบาย
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 02/03/2554 - 17:18:23

18. ธรรมสถิต

19. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระทั้ง 21 รูป จำนวน 200 บาทครับ...

20. kenny_sit

kenny_sit Active Member

6 พฤศจิกายน 2006
    ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่าอุปสมบทพระ 21 รูป

ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่าอุปสมบทพระ 21 รูป เป็นจำนวนเงิน 999[FONT=&quot].99 บาทครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]คุณ เอ็กซ์[/FONT]
    คุณ หนุ่ย
    คุณ สิทธิ์
    โอนทาง [FONT=&quot]ATM เมื่อวันที่ 04/03/2554 เวลา 16:30[/FONT]
    [FONT=&quot]To A/C กรุงศรีอยุธยา 0221594696[/FONT]
    ===============================

ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่าอุปสมบทพระ 21 รูป เป็นจำนวนเงิน 500[FONT=&quot].99 บาทครับ [/FONT]
    คุณ เดช
    [FONT=&quot]โอนทาง [FONT=&quot]ATM เมื่อวันที่ 04/03/2554 เวลา 16:43[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot][FONT=&quot]To A/C กรุงศรีอยุธยา 0221594696[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]===============================[/FONT]

[FONT=&quot]เพื่อตกแต่งพระพุทธรูปองค์ปฐมบรมศาสดา 28 องค์ใหญ่
    [/FONT][FONT=&quot]ขออนุโมทนากับทุกท่านในการทำบุญครั้งนี้ด้วยครับ...[/FONT]<!-- google_ad_section_end -->