ทำไมพระคาถาชินบัญชรจึงศักดิ์สิทธิ์?

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 1 เมษายน 2009.

1. surasaksuebsan

surasaksuebsan เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แคล้วคลาด จริงครับ คอนเฟิร์ม เคยมีประสปการณ์ครับ ตอนนั้นฝึกท่องจำบทที่1-5 ระหว่างนั้น ทำงานเหมาถมที่ดินที่สงขลา ขณะที่ผมกำลังยืนดูรถแบ็คโฮขุดดินถมคูน้ำอยู่ ขณะเดียวกันมีรถพ่วง2ตอนได้ถอยรถมาตรงดิ่ง มาที่ตัวผมโดยมุมกะบะท้ายตรงดิ่งมาที่ศรีษะผมซึ่งกำลังหันมองทางอื่นอยู่คนขับรถก็ไม่ได้มอง หรือชะลอเลย แล้วเสี้ยวนาทีที่จะถูกชนรู้สึกมีลมเย็นวูบมาทางด้านหลังผลักให้ผมพ้น ท้ายจากรถพ่วงพอดี คิดว่ารอดมาได้คงเป็นเพราะบารมีของพระคาถาชินบัญชร ปัจจุบันท่องได้ขึ้นใจและสวดก่อนนอนทุกวันเลยครับ