ทำไมผู้ชายชอบผู้หญิงอายุน้อยกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 28 มิถุนายน 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงยังไม่เจอนี่ก้อฝึกงานไปพลางๆ ก่อนหรือเปล่าคะ เช่นฝึกควงทุกรุ่นทุกวัยหาข้อเปรียบเทียบพอจะเขี่ยทิ้งก้อบอกเราไม่ใช่นเนื้อคู่ะครับ เพราะตามคำทำนายหมอดูทำนายไว้ว่า ผมต้องเจอเนื้อคู่ตอนสามสิบกว่าๆ ...(bb-flower 555...

2. อินเดียหน้าโจร

อินเดียหน้าโจร เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2005
    -ต้อง sexy สิครับ ถึงจะดี....ผู้หญิงส่วนใหญ่คิดว่าหุ่นแบบอดอาหารแล้วไม่
    ออกกำลังกายนะสวย.......แต่ว่าคุณ คิดผิดแล้ว..ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบผู้หญิง
    ที่หุ่นดีแบบออกกำลังกายครับ ไม่ใช่ผอมติดกระดูก...ถ้าอึ๋มด้วยเนี่ยใช่เลย
    บอกให้ก็ได้ว่า....สมมุติมีผู้หญิงเดินมา 2 คน คนนึงสวยหยั่งกะนางฟ้า
    ส่วนอีกคนนึงหน้าตาไปวัดไปวาได้แต่หุ่นสุดยอด.....ผู้ชายส่วนใหญ่จะ
    เลือกอึ๋มครับ....( 80%ต้องอึ๋มเท่านั้น....)

3. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อายุเป็นเพียงตัวเลข อิอิ....ถ้าเป็นเนื้อคู่กันมา จนนับชาติไม่ได้แล้วก็โอเคไปหมด ฐานะ ความรู้ รูปร่างหน้าตา อาชีพ เชื้อชาติ อะไรแทบไม่มีความหมายเลย.......

4. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่หรอกครับ ก็ไม่ถึงกับยึดมั่นในคำทำนายจนเกินไป ก็ดูๆเชิงหลายๆคนไปเรื่อยๆครับ ยังไม่เคยลงมือจริงสักทีเลยครับ (ในความเป็นจริงมือของผู้หญิงผมยังแทบไม่ค่อยได้แตะโดนเลย คุยก็ไม่ค่อยได้คุยด้วยเท่าไหร่ อย่าว่าแต่จะไปควงใครเลยครับ (วันๆเอาแต่มองอย่างเดียวครับ))

5. NUI

NUI เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผู้ชายที่ชอบผู้หญิงอายุน้อยกว่าเพราะ
    ๑.ไร้เดียงสาดี ว่านอนสอนง่าย
    ๒.ดูสดชื่นเปล่งปลั่ง น่าดูน่าชมไปหมด
    ๓.ไม่ทำตัวเป็นแม่
    ๔.กระปี้กระเป่าเวลา.....
    ๕. คิดต่อเอาเอง

ถ้าผู้หญิงที่อายุเกินสามสิบแล้วอยากมีคู่ครอง ก็หนีให้ไกลๆจากผู้ชายที่ชอบผู้หญิงแบบห้าข้ออย่างว่าเลย..
    แต่ผู้ชายประเภทนี้ก็มักจะหนีผู้หญิงที่อายุเกินสามสิบแล้วเองนั่นแหละ