ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ทำบุญใหม่มา ๑ อย่างครับเพื่อรับการพยากรณ์ ตามกฎ ครับผม

2. หัตว์เทวะ

หัตว์เทวะ สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2005
    ขอรบกวนคุณ Royalbee ช่วยตอบหน่อยนะคะ
    เกิด18/10/2528 เวลา 14.20 น ที่จังหวัดแพร่คะ

1. อยากทราบว่าปีหน้าประมาณเดือนสิงหาจะได้ไปสวีเดนไหมคะ

2.ตอนนี้ตกงานอยู่ เมื่อไหร่จะได้งานทำคะ อยากทำงานราชการด้วยจะมีโอกาศไหม

3.เรื่องคู่ครอง พอมีกับเขาไหมคะ ถ้ามีเมื่อไหร่จะเจอ และเขามีลักษณะอย่างไร

4.เรื่องสุขภาพ อุบัติเหตุ ต้องระวังอะไรไหมคะ และเรื่องเงินทองโชคลาภ พอมีโอกาสรวยกับเขาไหม

3. เกษรสุมณฑา

เกษรสุมณฑา สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2008

***วันนี้ไปทำบุญหยอดตู้โลงศพมาแล้วค่ะที่วัดเนินตอง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรีค่ะ***..รบกวนอีกครั้งนะคะ

4. โยโย่

เรื่องหน้าที่การงาน ปีนี้ ดาวการงานทำหน้าที่ไม่ดีเลย จะมีปัญหาเครียด และเกิดโทษจากการทำงาน เป็นงานที่จะมีปัญหาคาราคาซัง และภาระซ้ำซากจำเจ ทำให้คุณเบื่อและอยากจะออกจากงานเดิม

งานใหม่ปีนี้คุณน่าจะ ถูก คนสนิท หรือคนใกล้ตัว พี่น้อง แนะนำหรือทำร่วมกัน หรือชักชวน
    ทำให้ได้งานใหม่และจะดีกว่างานเดิม แต่ต้องหลังเดือน ตค ไปก่อน

เรื่องบุตรดวงคุณจะมีโอกาส พลาดจากบุตรไปเมื่อปีที่แล้วนะ ปีนี้ยังคงติดบุตรยาก
    ปัญหาเกิดจากน้ำเชื่อ รังไข่ สุขภาพ ความเครียด ยังต้องพบแพทย์ด้วยครับ
    เท่าที่เห็นมาจาก ปัญหาสุขภาพของ แฟนด้วยครับ
    โอกาสติดบุตรอีกน่าจะเป็นช่วงปลายปีนี้ครับ

ดวงนี้ถ้าจะสร้างบ้านน่าจะซื้อที่ดิน ร่วมกับพี่น้องหรือแฟน และปลูกบ้านจะดีกว่าครับ
    อีกประมาณสองปีครับ จะมีเกณฑ์

5. หัตว์เทวะ

หัตว์เทวะ สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2005
    ไปทำบุญปล่อบปลาาแล้วที่วัดระฆัง บางกอกน้อย กทม รบกวนดูดวงให้หน่อยนะคะ

6. โยโย่

ปีหน้าคุณจะมีเกณฑ์เดินทางไปยังต่างประเทศ ไปกับ ญาติผู้หญิงหรือแฟน ก็ได้เช่นกัน
    แต่อุปสรรคคือบิดาหรือผู้ใหญ่ที่เป็นผู้ชาย
    โอกาสไปจึงน้อยลงหน่อยนะครับ

เรื่องงานหลังจากเดือน กค ไปแล้วจะมีโอกาสได้งานและส่วนใหญ่จะได้เจ้านายเป็นผู้ชาย
    ปีนี้เรื่องงานจะทำงาน แบบเข้าๆออกๆ ไม่ต่อเนื่องนะ แต่ก็มีงานมาให้เลือกตลอดเวลา

เรื่องเนื้อคู่ ในช่วงปีสองปีนี้ความรักเริ่มแรง ปีหน้า จะมีคนมาชอบมากและจะมีคนมาติดพันเยอะพอสมควรนะ

เรื่องการเงินดวงจะเก็บเงินไม่อยู่ มีเงินใช้จ่ายไม่นานจะต้องหมดไป เวลาจะได้เงินต้องมีอุปสรรค ดังนั้นก็ หาเงินแต่พอเพียงละกันครับ

พื้นดวงระวังจะทำให้ พ่อแม่หรือครอบครัวเป็นห่วงหรือไม่สบายใจนะครับ

7. โยโย่

ดวงคุณลัคน์อยู่มีน ธาตุน้ำชอบเรื่องธรรมมะ โหราศาสตร์ และศาสตร์ลึกลับ สนใจศาสนา ชอบเก็บตัว เป็นคนเอาอะไรต้องเอาให้ได้ มักจะทำอะไรตามอำเภอใจและไว้ใจเพื่อน เป็นคนหัวดีสมองดี จำอะไรได้รวดเร็วบทจะลืมก็ลืมง่าย มักจะอยู่บ้านไม่ติด มีบ้านแล้วไม่ค่อยได้อยู่
    มักจะชอบเดินทาง มีมิตรสหายมาก มักพูดจาตรงไปตรงมาไม่เกรงใจใครและไม่อ้อมค้อม
    เรื่องงานของคุณมักจะต้องได้งานที่ค้าขายอยู่ไม่ติดที่ งานที่ต้องเดินทาง เป็นนายหน้าขายของ เซลส์ นักบริหาร หรือการตลาด เป็นต้น ทำงานติดแม่น้ำหรือทะเลจะดี

ดวงคุณปีนี้จะได้มีโอกาสเจอคู่ ที่อายุน้อยกว่า หรือห่างกันมาก
    คู่ที่ได้มักจะทำตัววัยรุ่นๆเด็กๆ แต่น่ารักทำให้คุณพอใจนะ

8. LLEEKK

LLEEKK สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2005
    ชื่อเล็กครับ เกิดวันที่ 20 เมษายน 2524 ครับ เวลา 14.29 น. กรุงเทพครับ
    (เพิ่งไปทำบุญโดยการซื้อชุดแม่ชีถวายแม่ชีมาเมื่อวันที่ 27 มิ.ย. ครับ)
    1.เรื่องคู่ครับ ผมอยากทราบว่าคนที่ผมหมายปองอยู่ช่วงนี้จะใช่คู่แท้ไหมครับ แล้วคู่ของผมต้องมีลักษณะยังไงครับ แล้วเมื่อไหร่จะถึงเวลามีคู่ครับ
    2.เรื่องงานครับ งานไม่เข้าเลยครับช่วงนี้ ถ้าเข้ามาก็โดนยกเลิกไปเฉยๆ หรือว่าทำงานไปแล้วก็ยังไม่ได้ตังครับ อีกนานไหมครับกว่าจะได้งานที่ดีๆค่าแรงไม่ถูกจนเกินไป(ผมทำเกี่ยวกับออกแบบก่อสร้างครับ)
    3.เรื่องอนาคตครับ หนี้สินที่เป้นอยู่นี้ ภายในปีนี้จะหมดไหมครับ แล้วจะมีบ้านเป้นของตัวเองเมือไหร่ครับ
    ขอบคุณมากครับ

9. พฤษภาคม

พฤษภาคม สมาชิกใหม่

สว้สดีค่ะ ช่วยทำนายดวงให้ด้วยนะคะ
    ทำบุญโลงศพ ที่มูลนิธิปอเต็กตึ๊ง เยาวราชมาค่ะ
    เกิด วันที่ 14 มกราคม 2522 เวลา ตี 5.18 ที่ กรุงเทพ

1. กำลังหางานใหม่ จะได้งานที่ดีกว่างานปัจจุบันรึป่าวคะ เมื่อไหร่จะได้งานใหม่คะ
    2. จะได้แต่งงานหรือป่าวคะ เนื้อคู่มีลักษณะอย่างไร จะได้เจอเมื่อไหร่คะ
    3. จะมีโอกาสทำธุรกิจของตัวเองมั๊ยคะ ควรทำเกี่ยวกับอะไรถึงจะไปรอดคะ

ขอบคุณค่ะ

10. โยโย่

ปีนี้ คุณตกดาว ๗ โทษทุกข์ แต่เป็นศรีวันเกิด ดวงของคุณนั้นเพื่อนฝูงมิตรสหายเยอะทำให้เจอหญิงสาว แต่ดาว ๗ นั้น สัมพันธ์กับ ๒ และจันทร์คือหญิงสาว ทำนายได้ว่า คุณจะมีคู่หรือหญิงสาว เด็กน้อยเข้ามาในชิวิต แต่ก็ผ่านมาแล้วผ่านไปหรือใช้หญิงเปลือง
    ทำนายว่า ความสัมพันธ์กับเพศตรงข้ามที่ผ่านเข้ามา ในชิวิตในช่วงปีนี้นั้น ส่วนใหญ่จะไม่สมหวังครับ จะต้องห่างกันด้วยระยะทาง อีกด้วยหรือจะมีปัญหาไม่เข้าใจกันหรือสานความสัมพันธ์กันไม่ได้ รักใครหรือชอบใคร ตัวคุณเองจะมีอุปสรรคเรื่องงาน และเจอหญิงสาวผ่านในเรื่องงานที่จะต้องเกี่ยวข้องกันด้วย แต่ ทั้งสองยุ่งหรือเครียดทั้งคู่เลยทำให้ไม่ได้กันเป็นต้น

เรื่องงาน ปีนี้ ดาวการงานไปตกเรือนเสีย ทำให้เกิดทุกข์โทษ งานที่ดิวไว้กับเจ้านาย ผู้ชายหรือลูกค้าเจ้าใหญ่นั้น เกิดการเลื่อนเสียหาย หลายๆครั้ง
    แต่ดาวการงานนั้น ไปตก ธงชัย ในปีนี้แต่อยู่ตำแหน่งไม่โดนเด่น ทำให้คุณต้องต่อสู้ดิ้นรนอีกครั้งนึง และจะต้องต่องานเสริมซ้ำๆ เพราะเค้าบอกต้องทำเบิ้ลสองอย่างในเวลาเดียวกันถึงจะสำเร็จครับ

เดือน กค ก่อนปลายเดือน จะมีงานติดต่อเข้ามาอีกครับคิดว่าครั้งนี้น่าจะได้ดีกว่าเก่า
    และในช่วงเดือน ตค ไปแล้ว งานจะเริ่มเด่นนะครับ

ส่วนเรื่องหนี้สิน ในดวงชะตานั้น ดาวอริ มรณะ และภพเสียนั้น เป็นหัวขบวนอยู่ในตำแหน่งเสื่อมต่อดวงชะตา ดวงคุณปีนี้จะโดนเร่งรัดหรือจะมีหนี้สินเพิ่มมากขึ้นคุณต้องระวังนะครับ
    อันมาจาก การต้องนำไปใช้ในธุรกิจ และเรื่องส่วนตัว จะทำให้ปีหน้า
    เรื่องนี้จะโดนบีบจากเจ้าหนี้มากขึ้นนะครับ

ส่วนเรื่องบ้าน นั้นจะต้องรออีกสองปีครับจะเริ่มมีเป็นของตนเองเด่นชัด

11. โยโย่

ดวงคุณในปีนี้การงานไปตก ทุกขัง ทำงานเหน็ดเหนื่อยแต่ผลตอบแทนหรือไม่ค่อยมีความหมายมากเท่าไหร่ในองค์กร ต้องการเงินเดือนรายได้ที่ดีกว่าเดิม
    มีดวงจะย้ายงานแต่ยังไม่ได้ดั่งใจ
    แต่หลังปีหน้าหลังวันเกิดไปแล้วจะได้งานดีนะครับ
    งานในปีนี้ถ้าจะได้ย้ายคงเป็นเดือนกันยายนไปแล้วนะ

ปีหน้าคุณจะมีโอกาสรู้จักเพศตรงข้ามคนใหม่ผ่านหน้าที่การงานนะ ดวงคุณจะมีโอกาสแต่งงานเพราะ พื้นดวงดีใช้ได้นะ
    เรื่องค้าขาย คงต้องรอหลังอายุ ๓๓ ไปก่อนครับ

12. LLEEKK

LLEEKK สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2005
    ขอบคุณมากครับ

13. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    สวัสดี วันเข้าพรรษา ครับผม

ร่วมบริจาคทาน ให้วัดเพื่อไปทำนุบำรุง

เกิด 12 เมษา 2528 เวลา 01.45 ตรัง

อยากทราบว่า

1. เมื่อไหร่ จะได้งานทำกับเขาเสียที เป็นงานลักษณะอย่างไร อยู่ไกลจากบ้านไหม

2. ชาตินี้จะได้แต่งงานกับเขาไหม คนรักเป็นอย่างไร แต่งงานเมื่ออายุเท่าไร

3. จะตั้งตัวได้เมื่ออายุเท่าไร ร่ำรวยไหมครับ ได้ประกอบธุรกิจประเภทไหน

ขอบพระคุณครับผม ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

14. โยโย่

ดวงคุณเรื่องงานปีนี้ไปเกี่ยวข้องกับเพศตรงข้าม หญิงสาวเยอะนะครับ อาจจะไม่มีสมาธิในการทำอย่างอื่นก็ได้ ดวงมีคนเข้าหาหรือมีเสน่ห์เข้าหาเพศตรงข้ามเก่ง
    งานปีนี้ จะเป็นงานฝากที่ ผู้ใหญ่เพศหญิงหรือเจ้านายเป็นผู้หญิง เพศแม่ฝากให้ เป็นต้น
    วิตกจริต ว่าจะห่างบ้านหรือห่างทางด้านครอบครัว เป็นต้น
    ดวงคุณจะมีโอกาสแต่งงานอยู่แล้ว และญาติผู้ใหญ่จัดการให้หมดนะ
    เรื่องร่ำรวยไม่ได้รวยมากอะไร
    ในดวง สมบัติและเงินมีพอเพียง จะเก็บไม่ค่อยอยู่เอาเสียด้วยนะ
    ชอบบ้าซื้อหรือทุ่มเทซื้อโดยเฉพาะถ้าถูกใจนะ

15. โยโย่

ดวงคุณเรื่องงานนั้นเป็นคนทำอะไรแล้วคิดหวังสูงเกินไปนะครับ ชอบคิดการใหญ่และทำงานใหญ่เกินตัว จะทำให้ตนเองเดือดร้อน เพราะตนเอง ดวงจะเดือดร้อนเพราะธุรจัดการให้กับครอบครัว หรือเหน็ดเหนื่อยกับ กิจการที่บ้านด้วยเช่นกัน
    ปีนี้ ดาววันเกิดเป็นกาลกิณีจรปี และ สัมพันธ์ กัมมะ หน้าที่การงาน เป็นกาลกิณีจรด้วย
    ดาวการงานไปตกโลกาวินาศน์ ทำให้การงานที่คิดไว้ผิดพลาดหรือเสียหาย

ตอนนี้จะต้องเปลี่ยนแปลงงานหรือขยับขยายงานใหม่ และต้องทำแบบพอเพียงครับ
    ถึงจะอยู่รอด
    เรื่องงานจะให้ดีนั้น ต้องหลังเดือนเมษายนปีหน้าไปก่อน ถึงจะดีขึ้น
    เรื่องเงินตอนนี้ ได้เงินมาก็ไม่พอค่าใช้จ่าย จะต้องหมุนเงินมักจะโดนเอาเปรียบหรือเบียดเบียนเรื่องการเงินมาจากคนใกล้ตัว
    การเงินจะดีขึ้นต้องสองสามปีต่อจากนี้ จะต้องทำอย่างๆช้าๆนะ
    กิจการเดิมนั้น ถ้าอยู่รอดจะให้ ภรรยาแฟนหรือน้องต่อจากเราดูแล
    ดวงคุณต้องอายุ ๕๐ ปี ขึ้นไปจะมีโอกาสไปทางธรรมยาวนะ

16. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ดูดวง

เข้าพรรษาไปทำบุญถวายเทียนพรรษามาครับ
    วันนี้ผมไปปล่อยปลาดุก ซื้อจากร้านที่เขาหั่นปลาดุกขายมาปล่อยจำนวน 10 ตัวครับ
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 5 ธค 2519 เวลา 22.20 จ.ชลบุรี

อยากดูดวงด้วยครับ
    1.เรื่องโชคลาภครับ จะมีโชคถูกหวยมั้ยครับ เร็ว ๆนี้ หรือมีโชคได้เงินเเบบฟลุ๊ก ๆมั้ยครับ
    2.การงาน
    3.หนี้สิน

17. โยโย่

จะมีโอกาสถูกหวยบ้างในเดือนสิงหาคม
    ดวงจะมีโอกาสเปลี่ยนแปลงโยกย้ายที่อยู่อาศัย และที่ทำงานนะ
    ปีนี้การเงินจะเก็บไม่อยู่เลยจะมีโอกาสรั่วไหล เนื่องจากการทำงานรายได้จากการทำงานนั้นได้น้อยด้วยไม่ค่อยพอจ่าย ระวังการฟุ่มเฟือยจะทำให้เป็นหนี้มากขึ้นนะ

18. pytheus

pytheus Active Member

สวัสดีครับ วันเข้าพพรษาผมได้นำไข่ไปถวายวัดหลวงพ่อโสธรครับ
    เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต
    ผมเกิดวันที่ 12 กันยายน พ.ศ.2531ครับ

1.อยากทราบเกี่ยวกับการเรียนครับ แล้วอนาคตในการงานควรทำอาชีพไหนดี
    2.การเงินครับ
    3.ความรักครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ขอให้มีความสุขความเจริญ

19. โยโย่

ดวงคุณเป็นคนเซ็นสิทีฟอ่อนไหวง่าย รวนเรปวนแปร ไม่ค่อยแน่นอน มักถูกชักจูงง่ายมักคิดแต่เรื่องของครอบครัว พี่น้อง และการเดินทาง ระวังภัยจากการเดินทางหรือการขับรถเร็ว เอาไว้ด้วย ตอนเด็กๆอายุ ๗ ขวบไม่ค่อยสบายเกือบตาย เป็นดวงที่จะมีบ้านหลายหลัง แต่จะอยู่หลายๆทีๆ ไปๆมาๆ อยู่บ้านไม่ค่อยติด ดวงไปอยู่ต่างถิ่นหรือต่างแดนจะดี
    เรื่องการศึกษาอย่าประมาทโดยเฉพาะปีนี้คุณไม่ค่อยตั้งใจเอาเสียเลย ถือว่าหัวดีระวังเกรดตกปลายเทอมนะ
    ดวงคุณเวลาเจอความรักแล้ว การเรียนจะเสียได้ มักเจอความรักตอนวัยเรียน ตอนอายุ ๑๘ คุณไปชอบเด็กรุ่นน้องหรือเด็กในวัยเรียนมีความรักระหว่างเพื่อน
    ปีนี้ความรักที่คุณคบอยู่ ส่วนใหญ่จะมีเกณฑ์ห่างไกลกันหรือไม่เข้าใจกัน
    การเงินได้จากที่บ้านโดยเฉพาะคุณพ่อ แต่มักจ่ายไปหลายๆทางเก็บไม่อยู่ โดยเฉพาะปีนี้การเงินคุณฟุ่มเฟือยมากๆเลย ซื้อของราคาแพงหรือใช้เงินในการท่องเที่ยว

20. laddawan39

laddawan39 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2008
    เรื่องการสอบ

เกิด คืนวันอังคารที่ 2 กันยายน 2529 เวลา 3:15น. คะ
    1. เกรดเทอมนี้ของหนูจะถึง 2.00 หรือเปล่าคะ แล้วมีติด Fไหม
    2. ถ้าไม่ถอนวิชาฟิสิกส์กับคณิตศาสตร์ออกจะติดFหรือเปล่าคะ
    3. จะได้ทุนเรียนต่อโท หรือเปล่าคะ
    วันเข้าพรรษาไปทำบุญตักบาตรดอกไม้ที่สระบุรีมาคะ แล้วก็นำเงินใส่บาตรพระค่ะ