ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ปีหน้าเรื่องการเงิน ของทั้งครอบครัวและตัวคุณเองนั้นเกี่ยวเนื่องกัน ต้องระวังการเงินที่นำไปลงทุนหรือนำไปค้าขาย
    หรือโดนหยิบยืม จะเกิดความเสียหาย ทำงานใช้จ่ายใช้เงินสูงค่าใช้จ่ายมากทั้งครอบครัว แต่จะได้ผลกำไรต่ำต้องระวังตรงนี้ การเรียนคุณดีขึ้นแต่เมื่อก่อน ยังไม่ค่อยเร่งสปีดเท่าไหร่
    ความรักถ้าไม่โสด ก็จะมีคนมาชอบหลายคน และค่อนข้างมีฐานะดี แต่เอาแต่ใจ
    มีแฟนอยู่แล้วต้องเครียดหรือคิดมากเกี่ยวกับเรื่องแฟน จะแต่งงานจะต้องคิดเรื่องเงินทองหรือทรัพย์สิน สินสอดจำนวนมากที่ผู้ใหญ่นั้นหวังไว้ เป็นต้น

2. โยโย่

ส่วนใหญ่คู่คุณเข้ามา อายุน้องหรือนิสัยเป็นเด็กๆ เอาแต่ใจ และคู่มักจะต้องเป็นดวงชีพจรลงเท้า และเค้าจะต้องจากบ้านเกิดมาจากแดนไกล ต่างถิ่นเป็นต้น จะได้เจอคนที่คุณชอบ จริงๆก็ต้องอายุเต็ม ๒๖ ปี ไปแล้วนะ
    การงานปีหน้าคุณก็ยัง จะมีเกณฑ์เบื่องานอยากย้ายงาน ปัญหาและ ภาระที่ทำงานนั้นมาก
    และมักโดนใช้งานที่คุณไม่ถนัด หรือคนละหน้าที่เป็นต้น

3. wcn

wcn สมาชิกใหม่

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ตอนเช้าใส่บาตร ช่วงสายไปวัดทำสังฆทาน และบริจาคตู้ในวัดต่างๆ ครบสูตร กรวดน้ำเรียบร้อย จิตใจสบายมาก อิ่มบุญ ขากลับแวะกินเตี๋ยวเรือ HAPPY มากๆ อนุโมทนาด้วยนะจ๊ะ

4. p_pand_j

p_pand_j Active Member

22 กรกฎาคม 2005
    ได้ร่วมบริจาคเงินซื้ออภิญญาใหญ่ Server แล้วค่ะ และจะไปทำบุญเพิ่มค่ะ

เกิดวัน อาทิตย์ ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2532 เวลา 14.31 น. ที่ จ.เลย ค่ะ

รบกวนดูให้หน่อยนะคะว่า

1.คู่ครองเจอเมื่อไหร่ ลักษณะอย่างไร
    2.อนาคต เหมาะกับงานแบบไหนคะ (ตอนนี้เรียนอยู่ค่ะ อีกไม่นานจะจบแล้ว)^^

ขอขอบพระคุณค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  5. jamiepiya

jamiepiya สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2008
    23 พฤศจิกายน 2520 16.31 ที่กทมค่ะ
    1.อยากทราบความรักในปีหน้าจะราบรื่นไหมเพราะปีนี้ไม่ค่อยได้คุยกับแฟนค่ะและอยากทราบลักษณะเนื้อคู่และพื้นดวงความรักค่ะ
    2.การงานในปีหน้าค่ะว่าจะราบรื่นหรือมีการเปลี่ยนแปลงไหมเพราะปีนี้เพิ่งเปลี่ยนงานมาค่ะ ยังไม่ค่อยราบรื่นเท่าไร

6. jamiepiya

jamiepiya สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2008
    ได้ทำบุญช่วยเหลือผู้ประสบภัยหนาวที่เชียงใหม่ค่ะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ

7. โยโย่

โมทนาบุญด้วยครับ
    ความรักของคุณเชื่อว่าที่ผ่านมานั้น มีคนแอบชอบคุณหรือมีคนผ่านเข้ามาในวัยเรียนสำหรับคุณมากพอสมควรครับ
    แต่ไม่อาจจะชัดเจนได้เพราะยังอยุ่ในวัยเรียน และมักจะเก็บงำความรู้สึก และไม่ชัดเจนในเรื่องการตกลงปลงใจกันด้วยคำพูด เนื้อคู่ที่แท้จริงของคุณส่วนใหญ่นั้น ต้องได้ผู้ใหญ่ นิสัย มีเหตุผล และต้องช่วยเหลือคุณได้ในหลายๆเรื่อง ตัวคุณไม่เน้นหน้าตา ถ้าชอบแล้วชอบเลย และมักจะชอบมากจนคนอื่นห้ามปรามไม่ฟังเช่นกัน ตัวคุณต่อไปจะค่อนข้างขี้เล่น และชอบให้คนมาเอาใจมากๆ
    เมื่ออายุเต็ม ๒๐ ปี ก็จะได้เจออีก
    เป็นคนที่ชอบทำงานแบบสนับสนุน อยู่เบื้องหลังเป็นผู้ช่วย หาข้อมูล เป็นต้น

8. โยโย่

การงานคุณจะเริ่มหนักขึ้นเหนื่อยขึ้นเรื่อยๆและยุ่ง จนไม่ค่อยมีเวลากับเรื่องความรักเท่าไหร่ครับ
    ปีหน้าจะค่อนข้างห่างๆจากแฟนไป ด้วยเรื่องเวลาและระยะทาง มีบางคนกำลังย้ายเปลี่ยนที่อยู่หรืองาน ทำให้ไกลมากครับแต่ก็ยังรักและติดต่อกันอยู่นะ
    งานปีหน้า เป็นงานที่ไม่ค่อยถนัดมากนัก มักสะสางปัญหา หรืองานที่คนอื่นทำค้างไว้ และมักจะต้องเร่งด้วยรวดเร็ว
    ซึ่งคุณต้องพลิกแพลงมากทีเดียว
    แต่ดูคนอื่นเค้ากระฉับกระเฉง ทำให้คุณ พลอยว่องไว และรวดเร็วตามเค้าไปด้วยครับ

9. nihon19

nihon19 สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2008
    pm ไปนะคะ

10. p_pand_j

p_pand_j Active Member

22 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณมากค่ะ ^^

วันนี้ก็ได้ไปทำบุญตักบาตรตอนเช้าๆมา อากาศเย็นมากเลยค่ะ

คุณ Royalbee เองก็รักษาสุขภาพด้วยเช่นกันนะคะ

11. Rayum_man

Rayum_man สมาชิก

เกิดวันจันทร์ที่ ๑๑ มิย. ๒๕๒๒ เวลาประมาณ ๒๑.๐๐ น.นนทบุรีครับ รับราชการแต่ไม่มีเส้นสายเรื่องการย้ายงานครับอยากทราบว่าจะมีการโยกย้ายในหน่วยงานในช่วงกลางเดือน ม.ค.พอมีเกณฑ์จะได้ย้ายไหมครับ ถ้าไม่ได้จะพอมีทางแก้ไหม และความรักในปัจจุบันจะลงเอยด้วยการแต่งงานหรือไม่ครับ
    ขอบพระคุณมากมายครับ

12. โยโย่

ช่วยทำบุญใหม่ๆมา ๑ อย่าง จากนั้นนำมาโพสบอกเพื่อรับการพยากรณ์ครับ

13. Rayum_man

Rayum_man สมาชิก

ทำบุญช่วยเหลือเด็กพิการตามโครงการของกองบังคับการตำรวจตรวจคนเข้าเมืองท่าอากาศยานแห่งชาติสุวรรณภูมิครับ

14. โยโย่

ในช่วงกลางเดือน มกราคม ปีหน้า การย้ายคุณจะล่าช้าหรือถูกลืม แต่ภายหลังจะได้ย้ายในที่สุด แต่ไปในที่ๆไม่ชอบใจนัก
    เรื่องความรักคุณปีหน้านั้น สามารถลงเอยด้วยการแต่งงานได้ครับ
    ขาดแต่เพียง กำลังเงิน ทรัพย์สิน และ ผ่านกลางปีหน้าไปแล้ว ต้องเข้าไปคุยกับผู้ใหญ่ อย่างจริงจังครับ

15. ตั้มศรีวิชัย

ตั้มศรีวิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับคุณคุณ Royalbee ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วยครับ
    tumsrivichai

16. ตุ้ม ณ บ้านโป่ง

ตุ้ม ณ บ้านโป่ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ขอรบกวนดูดวงให้ผมหน่อยครับ ผมเกิดวันศุกร์ที่ 25 ม.ค.2517 ปี ฉลู
    การงานและการปฎิบัติธรรมผมทำไงถึงดีครับ
    สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณมาครับ
    ตุ้ม ณ บ้านโป่ง

17. โยโย่

ขอให้เจริญในธรรมและสวัสดีปีใหม่เช่นกันครับผม

18. โยโย่

สวัสดีปีใหม่ครับ คุณตั้ม ยังไงแวะมาทักทายกันบ้างนะครับ
    ขอเจริญในธรรมทุกคนครับ

19. โยโย่

คุณตุ้ม ไม่ได้ให้เวลาเกิด มาครับ

20. akikomint

akikomint สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2008
    เกิดวันที่ 13 มีนาคม 2533 เวลา8.55 เชียงใหม่
    แฟนเกิด 19 มิถุนายน 2527 เวลา 11.43 ชลบุรี
    ลูก 5เมษา 2550 เวลา 10.28 ภูเก็ต
    คำถาม
    1.คนนี้ใช่คู่แท้ไหมคะ ถ้าไม่ใช่แก้ไขยังไง
    2.ลูกคนนี้โตมาจะมีอนาคตที่ดีไหมคะ
    3.ดิฉันต้องทำงานเกี่ยวกับอะไรถึงดี
    4.ดิฉันจะสบายหรือรวยไหมคะ
    5.ดิฉันมีเกณฑ์จะเจ็บป่วยอะไรไหมคะ