ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ระยะที่ผมทำนาย ณ ตอนนี้ จนถึงก่อน เดือน พย ๒๕๕๒ คุณมีโอกาสเจอคู่หรือพบแฟน
    จะเด่นโดยเฉพาะหลังวันเกิดคุณเข้ามาแล้ว แต่เป็นไปในลักษณะ แบบหลบซ่อนความรู้สึกหรือ ต่างคนต่างไม่ยอมเปิดเผยความจริงในใจให้ ต่างคนได้รับรู้นะครับ ลองสังเกตุดูนะครับ

เรื่องการงานในปีนี้อยู่ที่เดิมจะเกิดความอึดอัด เปลี่ยนงานใหม่จะต้องย้ายไปเรื่อยๆอีกเช่นกัน และส่วนใหญ่มักจะเจองานยากๆ และต้องใช้ความรู้ความสามารถเฉพาะทางมากมาย แน่นอน ครับ
    ในช่วงเลยเดือน สิงหาคมไปแล้ว จะมีความคิดเปลี่ยนงานหรืออยากเปลี่ยนแบบเบื่อๆนะ
    ในช่วงก่อนเดือน ตค คุณจึงจะตัดสินใจย้ายงานครับ

2. JAPANESEKIDS

JAPANESEKIDS Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ชื่อ ทิพภา พัชรโภคิณ เกิดวันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2506 ปีเถาะ ประมาณหลังเที่ยงคืน - ไม่เกิน ตี2

1.) อยากทราบชะตาชีวิต
    2.) ธุรกิจที่ทำ จะมีปัญหามากน้อยแค่ไหน ควรระวังเรื่องอะไรคะ
    3.) เรื่องลูกชาย ทั้ง 2
    4.) เรื่องบ้านใหม่ที่ซื้อไว้ เมื่อไรได้อยู่คะ
    5.) แล้วแต่พิจารณาเพิ่มเติม

(smile)ขอขอบคุณล่วงหน้า และขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

3. โยโย่

เลือกทำบุญมา ๑ อย่าง กับงานบุญในเวบพลังจิต ครับ
    จากนั้นโพสถามคำถามครับ
    ขอเวลาเกิด ให้แคบลงมาหน่อยครับ
    เพราะระยะห่าง เป็น ชม วางลัคน์ ยากครับ

4. JAPANESEKIDS

;36
    สวัสดีค่ะคุณ Royalbee

ทิพได้ทำบุญกฐิน 9 วัด ปี 2551 ของคุณบอยไปแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าจะได้ดูหรือไม่คะ

เวลาเกิด 0:55 (หลังเที่ยงคืน) ค่ะ

5. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008

ร่วมทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2551 ,108 วัดกรรมฐาน แล้วครับ ^^

วันพฤหัสบดี ที่ 15 พฤษภาคม 2529 ปีขาล เวลา 13.26 น. กรุงเทพครับ
    - ความรักอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างครับ กับคนที่หวังอยู่ตอนนี้ ยังมีโอกาสอยู่ไหม?
    - คนที่เราชอบอยู่ตอนนี้เขามีความจริงใจ จริงจังกับเรามากน้อยแค่ไหน
    - และเราต้องทำตัวอย่างไร เขาถึงจะชอบเราครับ
    - การงาน การเรียนในอนาคตจะมีอุปสรรคเรื่องใดไหมครับ ต้องแก้ไขอย่างไร
    - ผมจะต้องทำบุญทางไหนถึงจะดี หรือจะให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้ไวๆ
    - เพิ่มเติมเรื่องอื่นๆได้ครับ ^^

ขอบคุณมากครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2008
  6. โยโย่

จากเวลาเกิดที่ให้มานั้นเข้าไปสู่ราศีนึงพอดี
    ทำให้ดาวประจำตัวของคุณนั้น ไปอยู่เรือนเสาร์ ๗ เป็นเรือนบริวาร และ ร่วมดาวเสาร์ ๗ ด้วยเช่นกัน
    ทำให้เกิดมาทำเพื่อครอบครัว บริวาร พี่น้อง ตนเองไม่ค่อยจะได้กินได้ใช้เท่าไหร่ ทำเท่าไหร่ก็หาให้คนอื่นหมด
    เป็นดวงที่เกิดมางก เพื่อคนอื่นตัวเองยอมลำบาก
    ในบั้นปลายจะมีที่ดิน หรืออสังหาริมทรัพย์ เพราะไปอยู่ร่วมดาว ๗ บุตรบริวารมักดื้อหรือเลี้ยงยาก อีกหน่อยจะห่างไกลกันเพราะอยู่กันคนละที่เป็นต้น
    ปีนี้ ลัคนาจรคุณอยู่ราศีพิจิก ถ้าคุณทำเกี่ยวกับเรื่องอาหาร การกิน หรือสินค้า พวกผู้หญิงก็พอไปได้
    แต่ปีนี้ ภาพรวมลูกค้า น้อยหรือไม่มีกำลังซื้อ เพราะ พระศุกร์ ๖ ไปอยู่เรือนเสาร์ และ เสาร์ ๗ ไปทำมุม มรณะต่อดาวประจำตัวเดิม ทำให้การค้าขายของคุณนั้น จำต้องเปลี่ยนสินค้าหรือรสชาติ ไม่ให้ซ้ำซากหรือจำเจไปเรื่อยๆไม่งั้นจะทำให้ขาดความสนใจ ต่อผู้คนได้ในการซื้อ
    ขณะนี้การเกิดการหมุนเงินและการเงินจะวุ่นวายไป ณ ขณะนี้ จนถึงปลายเดือนกันยายนไปแล้ว จะเริ่มหมุนเงินได้ดีขึ้น
    แต่ก็ยังต้องไม่ประมาทเช่นกัน และปีนี้จะวุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องการเลี้ยงลูกหรือลูกเอาแต่ใจอยู่เช่นกัน
    เรื่องบ้านใหม่ที่ซื้อไว้นั้น ยังคงเข้าอยู่ไม่ได้ มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง เอกสาร สัญญา ต้องดูดี และ ต้องดูโครงสร้างเกี่ยวกับระบบบ้านโดยเฉพาะ ระบบไฟ ของบ้านใหม่เป็นต้น
    ในภาพรวมยังคงต้องใช้เงินเยอะอีกหนึ่ง ปี ดังนั้นคุณต้องควบคุมการเงินไว้ให้ดีๆครับ

7. โยโย่

ความรักกับคนที่ชอบอยู่ ถ้ายังกล้าๆกลัว จดๆจ้องๆอยู่ จะเป็นไปในลักษณะแอบชอบอยู่อย่างนี้ร่ำไป
    ถ้าปีนี้คุณกล้า และแสดงความเป็นสุภาพ จริงใจ หรือนิสัย เป็นผู้ใหญ่ คุณจะได้หัวใจเธอมาครอบครองครับ
    หลังวันที่ ๒๒ สิงหาคมไปแล้ว คุณกล้าลุย โอกาสก็อำนวยสูงนะ
    การเรียนเกิดปัญหาอุปสรรค จากการขยัน ทำอะไรและนอนดึก ทำกิจกรรม ที่หามรุ่งหามค่ำเกินไป ทำให้การเรียนอาจตกได้ ปีนี้คุณขยันจะได้ผลตอบแทนที่ดี
    คุณควรทำบุญให้กับ พวกศพ ไร้ญาติ คนตาย มูลนิธิคนตายต่างๆ จะเป็นประโยชน์ต่อคุณมากนะ

8. JAPANESEKIDS

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับการให้ข้อคิดและคำแนะนำ จะนำไปเป็นแนวทางค่ะ

9. luckthananun

luckthananun เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    รบกวนด้วยค่ะ ไหว้พระสวดมนต์ทุกวัน แบ่งข้าวให้นกกิน
    กำลังจะโอนเงินร่วมสร้างวิหารวัดถ้ำโบราณ
    เกิด 16 ธค 2510 เวลา 7.06 น. วันเสาร์ เกิดที่เชียงรายปัจจุบันพักที่กทม.
    1.เพิ่งออกจากงานเพราะไม่มียอดขายเลยไม่ได้เงินกำลังหางานใหม่ใจจริงอยากเปิดซุ้มเล็กๆขายน้ำปั่นหรือกาแฟ เล็กๆลงทุนไม่มากไม่ทราบว่าจะดีไหม
    2.ถ้าจะหาหุ้นส่วนควรเป็นแบบไหน
    3.ถ้าเกิดเปิดร้านไม่ได้จะโอกาสได้งานประจำไหมคะ
    4.ดวงบริวารไม่ดีนี่หมายความว่าถ้ามีลูกน้องเขาจะไม่ซื่อสัตย์หริอว่ายังไง
    พอมีหนทางแก้ไขไหมคะ
    5.สุดท้ายเรื่องเนื้อคู่เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้เจอคะ

อนุโมทนาค่ะ

;8

10. จิรโรจน์

จิรโรจน์ สมาชิก

รบกวนด้วยครับตอนนี้เป็นห่วงเรื่องการงานการเงินในปัจจุบันและอนาคตครับ
    ชาย อาทิตญืที่ 19 ต.ค. 2518 ปีเถาะ ประมาณ 11.30 น. ครับ

11. จิรโรจน์

จิรโรจน์ สมาชิก

เกิดนครสวรรค์ครับ

12. โยโย่

ปีนี้ พระราหู ๘ เจ้าเรือนการเงิน จรมาได้ตำแหน่งค้นทรัพย์ต่อดวงชะตาคุณ ทำให้ไปอยู่ที่ไหน ก็โดนกดดันเกี่ยวกับเรื่องยอดขาย หรือเรื่องเงินทอง เป้าหมายต่างๆ
    กิจการขายน้ำ หรือการค้าขายเรื่องอื่นๆนั้น ถ้าต่อไปไม่สิ้นเปลืองเรื่องการลงทุนด้วยเงินจำนวนเยอะมากนัก คุณสามารถทำได้ครับเพียงแต่ทำเล ที่ตั้งหรือที่ค้าขายของคุณนั้น มีจุดบ่งบอกในดวงชะตาได้ว่า หายาก หรือหาได้ง่ายเพียงแต่ ค่าเช่าที่แพงเป็นต้น
    เรื่องหางานประจำทำนั้น เร่งหาไว้ ปลายเดือนสิงหาคมไปแล้วคุณจะมีโอกาสที่ดีครับ
    ดวงบริวารคุณไม่ได้เสียหาย นะเป็นดวงที่เหนื่อยกับบริวาร แต่ลูกน้องหรือคนอ่อนกว่า ต่ำกว่านั้น ล้วนมักสร้างเงินทองมาให้กับตัวคุณ ขึ้นอยู่กับคุณว่า จะเอาเค้าอยู่หรือไม่ ได้อย่างเสียอย่างครับ
    เรื่องเนื้อคู่ ตัวคุณเป็นคนหาคู่ยาก เพียงแต่หาคนจริงใจด้วย มาอยู่เป็นที่ปรึกษา เพียงเท่านั้นก็พอแล้ว หลังจากเดือนสิงหาคม ถ้าลองเปิดตัวก็น่าจะหาหรือได้รู้จัก ผ่านเข้ามาบ้างนะ

13. โยโย่

คุณต้องทำบุญกับเพื่อน ในเวบพลังจิตมา ๑ อย่างครับ เพื่อมารับการพยากรณ์นะ

14. luckthananun

luckthananun เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณนะคะอธิบานได้เข้าใจดีมากค่ะ

15. YooNna

YooNna สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะคุณ Royalbee...

ดิฉันได้ร่วมบริจาคทำบุญสร้างเจดีย์มาค่ะ

ขอรบกวนคุณ Royalbee ช่วยกรุณาดูดวงให้ด้วยนะคะ

เกิดวันจันทร์ที่ 30 พค. 2520 เวลา 05.06 น. ที่ กรุงเทพฯ (ตามวันเวลาสากล)

1) พื้นดวงเป็นแบบไหนคะ มีข้อควรระวังแก้ไขอย่างไรบ้างคะ หากมีพื้นดวงตรงส่วนไหนที่ไม่ค่อยดี
    2) การงานจะเป็นยังงัยบ้างคะ ควรทำงานลักษณะแบบไหนคะ
    3) งานที่ทำอยู่ปัจจุบัน (ธุรกิจส่วนตัว) จะมีทิศทางเป็นยังงัยบ้างคะ เมื่อไหร่ถึงจะพุ่งได้ยอดทะลุเป้าซักที ^^"
    4) ดวงการเงิน เป็นยังงัยบ้างคะ จะได้ร่ำรวยกับเค้าได้หรือเปล่าคะ >.<"
    5) ดวงความรัก เป็นยังงัยบ้างคะ
    -- จะมีคู่แท้มั้ยคะ เจอเมื่อไหร่คะ
    -- แฟนที่เคยคบกัน คนนี้ใช่คู้แท้มั้ยคะ (แฟนเกิดเสาร์ที่ 3 กย. 2526 เวลาประมาณ 04.00-04.59 น. ดิฉันไม่แน่ใจสถานที่เกิดระหว่าง กทม. กับ นครนายก ค่ะ) ปัจจุบันมีปัญหากัน เลยห่างกันมาได้ 6 เดือนแล้ว ปัญหาระหว่างเราจะสามารถแก้ไขได้มั้ยคะ หรือว่า ดิฉันกับแฟนมีวาสนาต่อกันแค่นี้คะ (ดิฉันคบกับแฟนตั้งแต่ปี 47 ค่ะ)

ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้ามากๆ นะคะ สำหรับคำตอบ และคำแนะนำทั้งหลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2008
  16. โยโย่

พื้นดวงคุณเวลาจะทำอะไรมักจะหวังไว้สูง แต่เกิดพลาดพลั้งหรือผิดหวัง จะต้องเผื่อใจไว้ด้วย แต่จะมีผู้ใหญ่หรือเจ้านาย
    คนอ่อนอาวุโสกว่า คอยช่วยเหลือ และเป็นคนที่มีเหตุผลมีนิสัยเป็นผู้ใหญ่ การทำงานของคุณถ้าเรียนมาแล้วได้ใช้วิชาความรู้ที่ได้มานั้น จะดีกว่า ทำงานไม่ตรงกับสายการงาน งานของคุณถ้าเป็นงานขายก็ต้อง บริษัทที่เกี่ยวกับ ผลิตภัณฑ์ของนำเข้าจากต่างประเทศ ของฟุ่มเฟือย ของผู้หญิง เครื่องสำอางค์หรือของสวยงาม เป็นต้น
    เป็นดวงที่ได้เงินแบบฟลุ๊กๆ แต่ไม่ต่อเนื่อง ชอบเก็บเงินแบบลับๆไม่เปิดเผย
    มีความรักจะต้องอยู่ก่อนแต่ง หรือ คบกันแบบ ไม่เปิดเผยอีกเช่นกัน มักจะมีเรื่องวิตกกังวลหรือมีเรื่อง หึงหวงหรือเรื่องชู้ๆสาว ระหว่างเรากับคนรัก ด้วยเช่นกัน

ส่วนเรื่องความรักใหม่นั้น คงจะได้เจอประมาณปลายเดือนธ ค ปีนี้ไปแล้ว
    ส่วนแฟนเก่า ผมไม่ฟันธงเรื่องคู่แท้ครับ บอกได้ว่าห่างกันไปก่อน แล้วค่อยกลับมาทบทวนได้ทีหลังครับ ถ้า ต่างฝ่ายยังไม่มีใครนะ

เรื่องเป้า ปีนี้ยอดขายเริ่มเยอะขึ้นเงินทอง ผ่านมือเข้ามามาก แต่คุณก็ต้องปล่อยออกไปเพื่อปรับปรุง เปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับธุรกิจของคุณเองครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ กับทุกๆงานบุญของคุณ

17. โยโย่

พระเสาร์ ๗ และ พฤหัส ๕ พร้อมดาวจันทร์ ๒ มากุมลัคน์
    เป็นคนอ่อนไหวง่ายและเซ็นซิทัฟ คิดมาก วิตกกังวลเกินจริง เป็นคนที่ทำอะไรยาวนาน เมื่อถึงในช่วงนึง มักชอบปฎิวัติหรือเปลี่ยนแปลงตนเองไปสู่สิ่งใหม่ๆ พร้อมหลีกหนีความจำเจ จากที่เคยทำอยู่นานๆ และชอบทำอะไรให้เสร็จเรียบร้อย ไม่ชอบให้ค้างคาใจ ชอบโต้เถียงหรือชอบวิพากวิจารณ์ เวลาขาดสติแล้วใจร้อน ใจเร็ว
    ช่วงนี้มีปัญหาทางด้านการเงินเพราะดาวการเงิน จรไปอยู่วินาศน์ลัคน์และไปทับพระเสาร์ ๗
    ต้องรอ หลังเดือนกันยายนไปแล้ว จะเริ่มดีขึ้นหน่อย ปีนี้เรื่องการเงินโดยรวมยังไม่ดีนัก
    ถ้าซื้อบ้านหรือผ่อนบ้าน ปีสองปีนี้จะเป็นภาระหนัก เงินที่ได้ส่วนใหญ่จะหมดไปกับค่าใช้จ่ายภายในครอบครัวด้วยเช่นกัน
    ส่วนอนาคต จะเลี้ยงดูมารดาได้แน่นอน เพียงแต่ ว่าคนอื่นเราจะช่วยเหลือด้วยหรือไม่ นอกเหนือจากแม่เราแล้ว
    ส่วนการงานในปีนี้ จะได้งานที่ไม่ชอบใจนัก แต่ไปไหนก็มีคนเอ็นดูคุณดีและเอาตัวรอดได้
    และจะมีเกณฑ์ย้ายที่อยู่ อย่างช้าไม่เกินปลายปีนี้แน่นอน
    ส่วนเรื่องคู่คนที่จะมานั้น จะได้เจอหลังจากเดือน พย ปีนี้ไปแล้ว
    คนที่อยู่ไกลนั้น เค้าก็ไม่ได้เหงาอะไร แล้วเค้าก็มีคนมาทำความรู้จักเยอะ เป็นเราเองที่คิดถึงเค้ามากไป

18. Gatz

Gatz สมาชิก

23 มิถุนายน 2008
    เกิดวันเสาร์ 9 มกราคม 2525 เวลาบ่าย 13.44 น. กรุงเทพค่ะ
    1.อยากถามว่าอายุหลัง40 ลงไป จะมีปัญหาในเรื่องการเงิน และสุขภาพไหมค่ะ (จะได้ดูแลแต่เนินๆ>< )
    2.มีเนื้อคู่ไหมค่ะ ลักษณะอย่างไร และเจอเมื่อไหร่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จะไปทำบุญโลงศพค่ะ^^

19. โยโย่

ตอนอายุ ๔๐ ปีไปแล้่วดาวพฤหัส จรทับลัคน์ และเป็นดาวอายุเดิม ด้วย เท่ากับว่าทั้งสุขภาพและการเงินของคุณนั้นดีครับไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง
    เรื่องเนื้อคู่นั้นส่วนใหญ่ มักจะมีปัญหาเรื่องรักซ้อน หรือเรื่องชู้ๆสาวๆ ต้องระวังไว้ด้วย
    ระวังไปชอบคนมีเจ้าของ คุณจะได้คู่ที่ดีก็ต้องอายุ ๓๐ ปี ไปแล้วนะ

20. dunyawut

dunyawut สมาชิก

ขอบคุณครับ

เกิดวันอังคาร 30 กย. 2518 เวลา 14.29 น. กทม.อาชีพผู้ควบคุมงานก่อสร้างบ้านจัดสรร
    1.อาชีพอะไรเหมาะสมกับดวง ,จะมีธุรกิจส่วนตัวได้หรือเปล่าครับ ควรเริ่มเมื่อไหรเหมาะสมครับ,รวยได้หรือเปล่าครับ
    2.คู่ครองเป็นคนลักษณะใดครับ ปัจจุบันแฟน ยังไม่ได้แต่งแต่อยู่ไกลกันครับ แฟนเกิด 27 พค. 2526 เวลา 14.30 น. จ.อุทัย ใช้เนื้อคู่กันหรือเปล่าครับ
    3.เรื่องอื่นๆทั่วไป ตามแต่ จะชี้แนะครับ ขอขอบพระคุณ และ อนุโมธนาบุญด้วยครับ