ทะเบียนรถ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chocolatus, 8 กรกฎาคม 2008.

1. จันทร์ร้อยหนึ่ง

จันทร์ร้อยหนึ่ง สมาชิกใหม่

13 กรกฎาคม 2008
    ขอคุณมากค่ะ
    อย่างไรก็จะติดตามอ่าน และขอให้มีกำลังใจ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ต่อไปนานๆค่ะ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ยินดีครับ ^_^

7891 = 61 = 25

คนที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    รักอิสระ มีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ทำอะไรซ้ำใคร ใจบุญ สนใจที่จะช่วยคนจน มีอุดมการณ์ รักศิลปะ ไม่ถือว่าเงินคือ พระเจ้า ไม่จำเป็นว่าชีวิตต้องร่ำรวยมากมาย เป็นเศรษฐี แต่ขอให้มีหลักประกันว่ามีเงินทองใช้ไม่เดือดร้อนก็พอใจ มีความผูกพันกับน้ำและทะเล ทำงานที่เกี่ยวกับน้ำจะร่ำรวยได้นะจ๊ะ ลางสังหรณ์ดี ฝันแม่น แก้ปัญหาให้ผู้อื่นได้ดี แต่ถ้าตัวเองมีปัญหามักจะไม่บอกให้ใครได้รับรู้ เก็บเอาไว้ในใจ

เมื่อใช้ไปนาน เป็นคนที่มีสติปัญญาแตกฉาน กล้าทำ กล้าพูด ชีวิตถึงแม้จะมีอุปสรรคก็ไม่เคยย่อท้อ แสดงว่าเป็นคนมีชีวิตเพื่อการต่อสู้อุปสรรคและปัญหาในการดำเนินชีวิตมีอยู่อย่างมากมาย ต้องเหน็ดเหนื่อยอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ จะต้องแก้ไขปัญหาให้กับผู้อื่นอย่างไม่รู้จักจบจักสิ้น มีทั้งความผิดหวัง ล้มเหลวอยู่ตลอดเวลา ให้ระวังจะสร้างศัตรูขึ้นมาโดยไม่ได้ตั้งใจ อันเนื่องมาจากการแก้ปัญหา
    เช่น ไปตำหนิว่ากล่าว สั่งสอนผู้อื่น อาจจะเกิดขึ้นจากหน้าที่การงาน หรือเกิดขึ้นจากความหวังดี ประมาทรู้เท่าไม่ถึงการณ์ คนที่ถูกตักเตือนสั่งสอนอาจจะไม่พอใจ แอบเคียดแค้นชิงชัง คอยหาโอกาสเล่นงานภายหลัง จะทำให้ชีวิตพบ กับภาวะคับขันอย่างสุดขีด ถูกคนปองร้าย จะได้รับทุกข์จากกรรมที่มองไม่เห็น กว่าจะผ่านพ้นไปได้ต้องใช้ความพยายามและอดทนอย่างสูง

ชีวิตของคนที่ขับรถเลขแฝง 61 จะเป็นคนที่สองอารมณ์ มีความขัดแย้งในตนเอง บางครั้งก็ปล่อยตัวปล่อยใจให้หลงระเริงไปกับเสียง สี เสียง และสิ่งเย้ายวนทางอบายมุขและโลกีย์ แต่บางขณะชอบทำตัวเหมือนเป้นคนที่อมทุกข์ หนีสังคม ทำตนเป็นคนที่สันโดษ

ชีวิตมักจะมีมุมหัเหได้ง่าย ชอบทำตัวหยิ่งจนคนไม่ชอบหน้า จนสังคมไม่ยอมรับ บั้นปลายชีวิตจะตกต่ำมาก ชีวิตสมรสมักมีปัญหา ความรักมีแต่ผิดหวัง ไม่ได้ดั่งใจ

และเลขรวมคือ 7 ชีวิตต้องต่อสู้ด้วยความลำบาก จะทำอะไรมักจะมีศัตรูคู่แข่งขันแล้วก็มักจะแพ้เขาอยู่ตลอด

สุขภาพ โรคผิวหนังทุกชนิด ระบบการย่อยอาหารไม่ดี อัมพฤกษ์ อัมพาต

ตรงบ้างไหมครับ

3. จันทร์ร้อยหนึ่ง

ขอรบกวนเฮียปอ อีกทีนะค่ะ เพื่อเป็นความรู้ค่ะ
    ทะเบียน 4569 หมายถึงอย่างไรค่ะเฮีย
    บังเอิญมีเพื่อมาถามว่าทำไมต้องปิดทองที่เลข 9 และ
    ปิดแล้วดีอย่างไร (คิดว่าดีแต่ตอบไม่ได้ค่ะ )
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ^_^

จริง ๆ แล้วผมไม่อยากขัดใจ...เพราะ ถ้าไม่มีคำถามผมจะตอบไม่ได้

ผมจึงจำเป็นต้อง ตอบว่า ดี เพื่อ...สิ่งที่คุณจันทร์ร้อยหนึ่ง ทำนั้นดี

จริง ๆ แล้วทะเบียนนี้มีเลขแฝงอยู่ คือ 96 ซึ่งยังไม่ดีพอ

แต่อาจจะไม่ตรงก็ได้ครับ เพราะ คน ๆ หนึ่งเลขที่ใช้กันประจำมีอยู่หลายอย่าง

คุณจันทร์ ฯ ถามว่า ทะเบียนนี้ หมายถึงอย่างไร ?

ก็ต้องตอบว่า

4569 = 96 = 24

เลข 24 คุณจันทร์ ฯ รู้ความหมายแล้ว แต่

เลข 96

จะมีผลต่อคนที่ขับประจำ เป็นเลขเดียวกันแต่ กลับหัวกลับหางไม่สามารถที่จะแยกแยะได้จึงทำให้ชีวิตของคนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ ไม่มีพลังในตัวเอง
    ชีวิตกระท่อนกระแท่น ครึ่ง ๆ กลาง ๆ จะดูดีก็ไม่ใช่จะดูร้ายก็ไม่เชิง เหมือนแบตเตอร์รี่ไม่มีไฟ บางครั้งอาจจะส่งผลให้หลงผิดได้ง่าย ชีวิตถึงจะร้ายก็ยังดี ที่มีผู้ใหญ่เข้าใจ คอยให้การอุปถัมภ์ค้ำชู พอที่จะทำให้ชีวิตอยู่รอดไปได้

แต่อาจจะไม่ตรงกับคุณจันทร์ ฯ ก็ได้นะครับเพราะ มันเป็นเพียงเลขที่แฝง อาจจะไม่มีผลกับคุณจันทร์ ฯ

ถามว่า ทำไมต้องติดที่เลข 9 และดีอย่างไร ?

ที่ดีเพราะ เลขแฝง 96 จะหมดพลังจะมีแต่เลข 24 เท่านั้น

แต่ จุดที่ทำให้พลังแฝงไม่มีพลัง ก็คือ การสร้างกุศลประกอบด้วยครับ

5. กุลภัสสฐ์

กุลภัสสฐ์ Active Member

8 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณเฮียปอ มากๆเลยคะจะเอาคำแนะนำไปปรับใช้ ขออนุโมทนาด้วยคะ;20

6. จันทร์ร้อยหนึ่ง

ขอบคุณเฮียปอ ค่ะ
    คิดว่าตรงกับที่เฮียบอก เพราะรู้สึกเหมือนแบตเตอร์รี่ไม่มีไฟ อย่างที่ว่าเลยค่ะ ทำอะไรก็รู้สึกว่าครึ่งๆกลางๆ
    ส่วนเรื่องทำบุญ ทำทาน มั่นทำประจำค่ะ
    แค่ได้รับคำชี้แนะ ก็รู้สึกสบายใจขึ้นมากเลยค่ะ
    ขอบคุณอีกตรั้งค่ะ

7. chocolatus

chocolatus Active Member

เอาน้ำหวานเย็น ๆ มาให้ดื่มค่ะ ดื่มเสร็จอย่าลืมแปรงฟันก่อนนอนนะค่ะ

8. ying_yayee

ying_yayee สมาชิกใหม่

ขอบคุณเฮียปอมากนะคะ

ขอให้น้ำใจที่เฮียปอสละเวลาที่มีค่าได้มาช่วยในการทำนายและแนะนำ
    ได้ส่งผลให้เฮียปอเจริญก้าวหน้าในชีวิต ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ ร่ำรวยเงินทอง มีคนรักใคร่
    จะคิดการสิ่งใดขอให้แคล้วคลาดจากอุปสรรคทั้งปวงค่ะ

9. natthaya

natthaya สมาชิก

13 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณค่ะ

10. ยอดบัว

ยอดบัว Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    รถ 2416 ดีร้ายประการใด ถ้าไม่ดีต้องแก้ไขเช่นไร ฝากดูใ้ห้ด้วยนะคะ

11. weeyut

weeyut สมาชิกใหม่

หวัดดีครับเฮีย ได้เวลารบกวนเฮียอีกรอบแล้ว
    ทะเบียนรถ สศ8241 ครับ เป็นยังงัยบ้างครับเฮีย

ขอบพระคุณเฮียมากครับ

12. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เฮียปอค่ะ

ช่วยดูเลขทะเบียน ฌฌ221 ให้ด้วยนะค่ะ ของคุณแม่ค่ะ;aa17

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    2416 = 67 = 13

คนที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งชีวิตส่วนตัวของตน

ถ้าเป็นเด็กไม่ควรใช้รถคันนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย

ชีวิตของคนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ มีเลขแฝง 67 เป็นเลขที่เสีย ชีวิตจะสุก ๆ ดิบ ๆ จะดีก็ไม่ใช่จะร้ายก็ไม่เชิง จะมีอุปสรรคในชีวิตอย่างมากมาย ผิดหวังในเรื่องความรัก ครอบครัวแตกร้าว ไม่มีความสุขในชีวิตสมรส เป้นเลขบ่งบอกถึงการตกต่ำในบั้นปลายชีวิต และยังมีโรคภัยมาเบียดเบียน จะต้องได้รับการผ่าตัดบริเวณช่องท้อง เช่น ดรคลำไส้อักเสบ กระเพราะปัสสาวะอักเสบ ถุงน้ำดีอักเสบ โรคนิ่วและโรคไต สายตามีปัญหา

ตรงแล้วค่อยมาแก้ไขครับ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ ^_^

8241 = 15

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนชอบพอรักใคร่ ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชา หรือผู้ใต้บังคับบัญชา เป็นคนที่สุภาพโรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบความโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นบุคคลที่มีโชคดีเกี่ยวการเงิน เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ จะสามารถหาได้โดยง่าย

เลขรวม 15 เป็นดาวศุภโชค ดาวแห่งความสดชื่น มีเสน่ห์เข้ากับคนได้ทุกระดับ จะมีคนมาช่วยเหลือสนับสนุน จะได้รับของตอบแทนไม่ว่าจะเป็น สิ่งของเงินทองจากบุคคลอื่นเสมอ เป็นนักพูดชั้นดี มีความดึงดูดใจคน เหมาะกับอาชีพ นักปกครอง นักบริหาร นักการค้า มีพรสวรรค์ด้านดนตรี ศิลปะและการละคร มีอำนาจดึงดูดเฉพาะตัวที่รุนแรง อำนาจเร้นลับ เป็นหมายเลขที่ดีมาก

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ คุณ แคท

221 = 41 = 23

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ
    ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

ชีวิตของคนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ จะประสบความสำเร็จอย่างมั่นคง เนื่องจากเป็นคนที่มีความเข้มแข็งมีพลังกล้าแข็ง ส่งผลให้ชีวิตประสบความสำเร็จเป็นอย่างดี เป็นคนที่สุขุมรอบคอบ ล้ำลึก ชอบไขว่คว้าความก้าวหน้าให้กับชีวิต มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองเป็นอย่างดี และยังเป็นตัวเลขที่จะต้องติดต่อกับต่างประเทศในทุกรูปแบบ เช่น ไปเที่ยว ไปทำงาน ไปคบค้ากับคนต่างชาติต่างภาษา สนใจแสวงหาธรรมะ รักความยุติธรรม

16. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณค่ะเฮียปอ ให้ 90% เลยค่ะ;4

17. weeyut

weeyut สมาชิกใหม่

เพิ่งจะได้มาครับเฮียเป็นรถมือสอง ถ้าเป็นเลขดีก็มีความสุขแล้วครับเฮีย
    ขอบพระคุณเฮียมากเลยครับ

18. nirada

nirada เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2008
    รบกวนด้วยอีกคน..^__^
    19/12
    19/82
    ถ้าเลขไม่ค่อยให้คุณช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่า

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ถ้าจะเป็นเลขที่บ้าน

19/12 = 13

คนที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

ชีวิตของคนที่อยู่บ้านหลังนี้ จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรค และความผิดพลาดอย่างต่อเนื่อง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

-----------------------------------------------------------------------

19/82 = 11 = 20

ผู้ที่อยู่อาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่สุภาพโดยธรรมชาติ ช่างนึกช่างคิด ส่วนมากจะคิดอยู่ในสมอง ไม่ค่อยลงมือทำอะไรอย่างจริงจัง เป็นคนที่มีลางสังหรณ์ดี ค่อนข้างอ่อนไหวโรแมนติค เป็นคนที่เก็บความลับของตนเองได้เก่ง แต่ก็เป็นคนที่ล้วงความลับของคนอื่นได้เก่งเช่นกัน เป็นคนที่อ่อนนอกแข็งใน การแสดงออกจะดูนุ่มนวล เป็นคนที่ซ่อนบุคลิกได้ดียากที่ใครจะอ่านใจได้ง่าย ๆ มักเป็นคนที่หลงตัวเอง ทำอะไรชอบถือตัวเองเป็นหลัก ชอบอวดอ้างเข้าข้างตนเอง เอาพวกพ้องและดื้อร้นอย่างหนัก ถ้าลองปักใจอะไรแล้วยากที่ใครจะมาเปลี่ยนใจได้ง่าย ๆ บางครั้งก็อ่อนไหวจึงมักจะถูกคนหมู่มากลากไปจะทำอะไรมักจะดีแต่ตอนเริ่มต้นสุดท้ายมักล้มเหลวเข้าลักษณะต้นดีปลายร้าย นับหนึ่งไม่ถึงสิบเป็นเหมือนว่าวที่ขาดลม ชีวิตมักจะมีอันตรายแอบแฝงจะถูกทรยศหักหลังจากผู้อื่นและเพศตรงข้าม

ชีวิตมีทั้งด้านดีและเสีย
    ด้านดี จะส่งผลให้ชีวิตประสบความสำเร็จเป็นอย่างดี จะมีผลใหญ่ช่วยเหลือทั้งทางตรงและทางอ้อม
    ด้านเสีย ต้องระวังเรื่องจิตใจอย่าไปลุ่มหลงอะไรง่าย ๆ เมื่อเกิดไปลุ่มหลงอะไร จะลุ่มหลงอย่างงมงาย และอีกอย่างจะทำอะไรมักจะดีตอนเริ่มต้นแต่จะล้มเหลวในภายหลัง คือ ต้นดีปลายร้าย ขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่เสมอ หรือหมดพลังเอาดื้อ ๆ

ตรงบ้างไหมครับตรงค่อยมาแก้ไข<!-- / message --><!-- sig -->

20. nirada

nirada เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณคะ..ค่อนข้างตรง..(กลัวเลย) มีวิธีแก้ให้ดีใหมคะ..(ToT)