ถาม-ตอบ ปัญหาพระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 8 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    เหอะๆๆๆๆ อารายหว่า แปดนิ้ว.... เอาแปดริ้วก้พอมั๊ง....อิอิ

2. ณ แปดริ้ว

อ่ะนะ พิมพ์พระเนตรจุด + ท มีจุด อยากได้ก้ไม่บอก พิมพ์แบบนี้เนื้อแบบนี้ ที่แปดริ้ววางไว้ 3 องค์ร้อย เป็นแผงเต้าหู้เลย.....จะเอาป่าวพี่ยอด เหอะๆๆๆ หรือจะเอาพิมพ์ข้างจุดเม็ดยาวๆ เหมือนข้าวสารก็มีนะเฮีย.....อิอิ

3. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]

องค์นี้เป็นพระหางหมาก พิมพ์ ท. ที่ทั้งสวยและคม เนื้อดูสบายตา
    ไม่รู้นะ ถ้าพี่เจอแบบนี้ แม้นจะเป็น ท. ก็เหอะ...พี่รับนิมนต์เลย :cool:

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    5555+ ถ้าพิมพ์แบบนี้ เนื้อเนียนๆแบบนี้ (ไม่ใช่แป้งหนาๆ) ไม่ต้องสวยขนาดนี้ก็ได้
    ไปเอามาให้พี่สัก 9-องค์นะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโอนเงินไปให้ 300บาท
    แต่ถ้าหาที่แผงเต้าหู้ไม่ได้ตามที่บอก ก็ขอให้หาสมเด็จองค์ปฐม รุ่น2 ไม่ได้ต่อไป ก๊ากๆๆๆๆ

4. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    555 แผงเต้าหู้ ขำน้องน็อตจัง

5. ณ แปดริ้ว

เฮ้ย...ย...พี่ยอด รู้สึกงานนี้ ไม่เกี่ยวกับรุ่น 2 นะคร้าบ..บ.... ขอเรียนผ่านไปยังท่านประธาน ขอให้คุณยอดชาย ถอนคำพูดด้วยครับ เหอะๆๆๆๆ กลัวไม่ได้จริง หวาดเจี๋ยว....เหอะๆๆๆ

6. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ไม่ดีครับ..ผิดพิมพ์...

7. กระพี้

พิมพ์นี้..จริงๆ แม้ในสมบัติพ่อให้เล่มแรก พิมพ์นี้ไม่น่าใช่ชุดเดียวกันกับอีก 4 พิมพ์ใน

หนังสือสมบัติพ่อให้เล่มใหม่จึงปรับปรุงใหม่ ในเล่มใหม่...

8. กระพี้

แท้สวย..เก็บดีครับ

9. ณ แปดริ้ว

หมายความว่ารุ่นนี้ไม่จัดอยู่ในชุดพระไฟลวกมือหรือครับ พี่แก้ว....หุหุ เมื่อวานน๊อตไปเจอในตลาดนัดมาอ่ะครับ พิมพ์ด้านหน้าเป็นแบบนี้เลย แต่ด้านหลังไม่มีลายผ้าอ่ะนะครับ

10. เจนัย

เจนัย เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]

องค์นี้เป็นพระหางหมาก พิมพ์ ท. ที่ทั้งสวยและคม เนื้อดูสบายตา
    ไม่รู้นะ ถ้าพี่เจอแบบนี้ แม้นจะเป็น ท. ก็เหอะ...พี่รับนิมนต์เลย :cool:

5555+ ถ้าพิมพ์แบบนี้ เนื้อเนียนๆแบบนี้ (ไม่ใช่แป้งหนาๆ) ไม่ต้องสวยขนาดนี้ก็ได้
    ไปเอามาให้พี่สัก 9-องค์นะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโอนเงินไปให้ 300บาท
    แต่ถ้าหาที่แผงเต้าหู้ไม่ได้ตามที่บอก ก็ขอให้หาสมเด็จองค์ปฐม รุ่น2 ไม่ได้ต่อไป ก๊ากๆๆๆๆ
    เฮ้ย...ย...พี่ยอด รู้สึกงานนี้ ไม่เกี่ยวกับรุ่น 2 นะคร้าบ..บ.... ขอเรียนผ่านไปยังท่านประธาน ขอให้คุณยอดชาย ถอนคำพูดด้วยครับ เหอะๆๆๆๆ กลัวไม่ได้จริง หวาดเจี๋ยว....เหอะๆๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

เสียใจครับ ท่านประธานไม่ให้ถอน ท่านแปดริ้วต้องรักษาคำพูด ทำไมเสี่ยยอดชายเอา 9 องค์เองครับ ถ้าเป็นเนื้อนี้ พิมพ์นี้ สำหรับผมถ้า 3 องค์ 100 ขอสักล๊อตหนึ่ง แบบวัดใจ

( ถ้าไม่ได้ ก็ขอให้ รุ่น 2 ............ อิอิอิ )

11. กระพี้

แท้ครับ...

12. กระพี้

พิมพฺเจ้าปัญหา....มีลูกศิษย์ได้มาจากวัดพิมพ์นี้ และที่ปลอมก็ทำพิมพ์นี้ออกมา...และขนาดของแท้จะใหญ่กว่าและจุดจะต่างกัน

13. เจนัย

ขออนุญาตพี่แก้วครับ

พระหางหมาก พิมพ์ ท. องค์นี้ได้มาจากวัด 100% ครับ เพื่อการศึกษาพิมพ์นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ณ แปดริ้ว

งั้นพรุ่งนี้จะรีบตื่นไปตลาดแปดริ้วอย่างด่วนๆๆๆๆๆ เลยครับ ว่าแต่พี่หนุ่มจะเอาแบบนี้ด้วยไหม น่าจะประมาณ 50 อ่ะนะ....

รับรองว่าดูง่าย....เหอะๆๆๆๆๆเอาจริงป่าว.....เสี่ยหนุ่ม ณ แม่ฮ่องสอน...

.

ขนาดไฟล์:
      48.2 KB
      เปิดดู:
      380
      ขนาดไฟล์:
      54.8 KB
      เปิดดู:
      409
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2010
  15. เจนัย

ขอถามพี่กระพี้หน่อยครับ พระหางหมากพิมพ์พระพักต์ลายรุ้งหรือ ลายรัศมี ถ้าได้มาจากวัดปี 2535 แล้วเก็บในซองเดิม ไม่เคยเอาออกมาเลย จะมีคราบแบบนี้ เรียกว่าคราบอะไรครับ สีน้ำตาล และ จะมีแป้งขาวๆอยู่ด้วย ใช่แป้งรองพิมพ์ไหมครับ
    ปล.ถ่ายรูปตอนกลางคืนครับ ใช้แสงไฟ

16. เจนัย

<TABLE id=post3435308 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 10:23 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #4051 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ณ แปดริ้ว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3435308", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: แปดริ้วคับ..ป๋ม
    Groans: 2
    Groaned at 7 Times in 7 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 36,375
    ได้รับอนุโมทนา 32,769 ครั้ง ใน 7,848 โพส
    พลังการให้คะแนน: 2468 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_3435308 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนัย [​IMG]
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:

เฮ้ย...ย...พี่ยอด รู้สึกงานนี้ ไม่เกี่ยวกับรุ่น 2 นะคร้าบ..บ.... ขอเรียนผ่านไปยังท่านประธาน ขอให้คุณยอดชาย ถอนคำพูดด้วยครับ เหอะๆๆๆๆ กลัวไม่ได้จริง หวาดเจี๋ยว....เหอะๆๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

เสียใจครับ ท่านประธานไม่ให้ถอน ท่านแปดริ้วต้องรักษาคำพูด ทำไมเสี่ยยอดชายเอา 9 องค์เองครับ ถ้าเป็นเนื้อนี้ พิมพ์นี้ สำหรับผมถ้า 3 องค์ 100 ขอสักล๊อตหนึ่ง แบบวัดใจ

( ถ้าไม่ได้ ก็ขอให้ รุ่น 2 ............ อิอิอิ )
    งั้นพรุ่งนี้จะรีบตื่นไปตลาดแปดริ้วอย่างด่วนๆๆๆๆๆ เลยครับ ว่าแต่พี่หนุ่มจะเอาแบบนี้ด้วยไหม น่าจะประมาณ 50 อ่ะนะ....

รับรองว่าดูง่าย....เหอะๆๆๆๆๆเอาจริงป่าว.....เสี่ยหนุ่ม ณ แม่ฮ่องสอน...

เฮ้ยๆๆๆ น๊อต พิมพ์นี้พี่ไม่เอานะ นึกว่าพิมพ์แบบรูปข้างบน จะขอวัดใจหน่อย สักล๊อตหนึ่ง อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2010
  17. ณ แปดริ้ว

อ่ะนะ น๊อตแซวเล่นพี่หนุ่มอย่าซีเรียส.... เหอะๆๆๆๆ แต่อย่างว่าครับพิมพ์ ท. ถ้าหากว่าเป็นน๊อตไปเจอ ถ้าไม่ใช่บ้านลูกศิษย์จริงๆ นี่น๊อตก้ไม่กล้าเช่านะครับ คือถ้าเช่าแล้วต้องมานั่งสงสัย ว่าทันไหม๊.....แท้หรือเปล่า.... แบบนี้ไม่เอาดีกว่าครับ ปวดหัว แต่ถึงองค์ในภาพจะเป็นรุ่นที่หลวงพ่อท่านไม่ได้พุทธาภิเษก ก็จะเอาไปโยนเล่นไม่ได้นะครับ เก็บไว้ในที่อันควรหรือนำเข้าพิธีให้สบายใจดีกว่า แต่ถ้าไม่อยากปวดหัวคิดว่า เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ พิมพ์อื่นมีให้เช่ามาบูชาตั้งเยอะ.....เหอะๆๆๆๆ

18. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>

กราบเรียนท่านประธานครับ ผมขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ ก้ากๆๆ ๆๆ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆ ๆ

สงสัยท่านสารวัตร ต้องเติม 0 อีกตัวนะครับ เพราะว่าข้อมูลการจัดสร้างพระหางหมากผมมี cd. ที่มีภาพและเสียงของหลวงพ่อ ท่านบอกว่าพระหางหมากสร้าง 1 ล้าน องค์ และสร้างครั้งเดียวครับผม ฮิๆๆๆ ๆ จบข่าว:cool:

<!-- google_ad_section_end -->ก๊ากๆ ก๊าก ๆๆ ขออภัยในข้อมูลที่ผิดพลาดของกระผมครับ

ท่านประธานที่เคารพ

ผมขอถอนคำพูดครับ เป็น 1,000,000 องค์ครับ.....

จากการวิเคราะห์ แสดงว่าพระหางหมากพิเศษ สร้างปี 2535 พร้อมสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2 จำนวน 100,000 องค์จริง ๆ นะครับ

พี่ได้ยินเป็นเสียงของหลวงพ่อเลยนะครับ พิธีไหนหว่า ดันเป็นคนขี้ลืม ก้ากๆๆๆ ๆๆ เดี๋ยวขอไปค้น ๆ สืบ ๆ ดูก่อนนะครับ

19. กระพี้

น้ำมนต์องค์ไหนหว่า..???...พี่ดูผ่านไปได้ไง..ไหนดูก่อน ขอโทษด้วยนะ

กลับไปดูใหม่ ฟันธงไปแล้ว..เหรียญแท้นำมาเลี่ยมกรอบใหม่ครับน้อง..ok

20. กระพี้

เอ..??? พี่ก็สงสัยเหมือนกัน..เหรียญแท้ครับ เอาแบบนี้คำว่ามโนนี้..

พี่บอกตามตรงอาจจะผิดพลาดกันได้ ไม่ชัวร์ 100 % ครับในการเช็คหรือกำลังสมาธิของคนเช็ค

เฝือกันได้ อุปทานกินได้ครับ..อย่าไปสนใจเรื่องนั้นมากเลย...พี่ก็เคยเจอมาแล้ว..เหรียญแท้เดิมมาจากวัด..

บอกว่าจับไม่มีพลัง..ทำเอาพี่ปวดหัวเหมือนกัน...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้